Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ่%%%% คุณก็ทำได้ ถ้าคุณมีไข่ %%%%
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > .:: ETC Zone ::. > ริมระเบียง(เรื่องทั่วไป)
Pages: 1, 2, 3, 4
andaman
อ้าว...ไข่กวนนนน ปังปิ้ง

Fulll Option

ทุก ๆ คนคะ อาหารทุกมือสำคัญมาก แต่ที่สำคัญ คือ บริโภคอาหาร ให้ครบ 5 หมู่
อย่าลืมผัก และผลไม้เด็ดขาด และที่ขาด ไม่ได้ ดื่มน้ำ มาก ๆ นะคะ
ขอลาด้วย ผลไม้นะคะ thumbsup.gif

จากคุณ : [OO] SULAI JAI MARNNN - [ 6 ก.ค. 52 09:05:22 ]
เซียนขอขอบคุณพี่มากมายนะคะ ที่ทำให้มื้อเที่ยงของเซียน คิดออกง่าย ๆ ว่าจะทานอะไร อิอิ thumbups.gif
andaman
มี 11 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 10 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 1 คน คือ : andaman

สวัสดีค่ะ คุณ ๆ ที่เข้ามาชม
เซียนหวังว่า จะช่วยคุณคิดอาหารมื้อเที่ยงของวันนี้ง่ายขึ้นนะคะขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
aey_fm

เห็นอาหารเช้าแบบฝรั่งแล้วเปรี้ยวปาก...ทานมากก้อไม่ค่อยจะดีเท่าไร

เด่วบ่ายจะตุ๋นไข่.... เนนูสิ้นคิดอีกแล้ว
andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 11 2009, 10:26 AM) *
เห็นอาหารเช้าแบบฝรั่งแล้วเปรี้ยวปาก...ทานมากก้อไม่ค่อยจะดีเท่าไร

เด่วบ่ายจะตุ๋นไข่.... เนนูสิ้นคิดอีกแล้ว

พี่เอ๋จ๋าา..แต่มื้อเย็นนี้ เซียน ขอเปลี่ยน เมนุไข่ มาเป็น เมนูไก่
จะได้หรือเปล่าคะพี่ อืมม คือว่า ว่าาา พี่เอ๋ดูจิ ก้ไก่ย่างน่าทานออกอย่างนี้นี่นา
อ่ะนะ นะนะ นะคะ พี่เอ๋จ๋าาาา เซียน เห็นแล้ว หิวเลยค่ะ thumbups.gif thumbups.gif
รอเดี๋ยวนะคะ
andaman
มาแว๊ว มาแว๊ววววว

ไก่ย่างวิเชียรบุรี

ตามมาด้วย

จากคุณ : กรกฏ (Alway love you)
andaman
ต้องขอโทษด้วยนะคะ เจ้าคะ ไข่ กลายเป็นไก่ซะแหล่ววว thumbups.gif

ตามมาด้วยนี่เลยยย thumbups.gif

จากคุณ : กรกฏ (Alway love you)

ที่ขาดไม่ได้

จากคุณ : หลานยายจุล

andaman
เอ๊ะ คอใครย่าง rolleyes.gif

ต้มแซ่บ ก็มาด้วยคะ thumbsup.gif

ข้าวเหนียววววว

จากคุณ : หลานยายจุล
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 18:27:44
ขอบคุณมากมายนะคะ ที่ทำให้มื้อเย็นนี้ ชวนหิวมากมายเลยค่ะ thumbsup.gif
aey_fm

มาช้าไปหน่อย เมื่อเย็นรับไปหยก ๆ ทิ้งครึ่ง ทานครึ่ง พอดีแม่ค้ามือหนึ่งนอนหลับ
มือสองปรุงแทน น้ำใสแน๊งงงงง ไม่เหมือนน้ำตกเรย ใบสะระแหน่หมด ใช้ผักชีแทนพอได้แต่ไม่เข้ากันเท่าไร
แถมหมูย่างติดมันเกิน

ส้มตำ กลายเป็นแกงจืด มะละกอหยิบเดียวเอง.....คราวหน้ามือหนึ่ง ไม่อยู่เห็นต้องย้ายร้านแล้ว

ไว้จะถ่ายภาพไก่อบโอ่งมาฝากน๊า เอิ๊กๆๆ อร่อยดี เด็ดกว่าไก่ย่าง 5 ดาวอ่ะ

อยากกินต้มแซ่บบบบบ หย่อย laugh.gif
andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 11 2009, 07:43 PM) *
มาช้าไปหน่อย เมื่อเย็นรับไปหยก ๆ ทิ้งครึ่ง ทานครึ่ง พอดีแม่ค้ามือหนึ่งนอนหลับ
มือสองปรุงแทน น้ำใสแน๊งงงงง ไม่เหมือนน้ำตกเรย ใบสะระแหน่หมด ใช้ผักชีแทนพอได้แต่ไม่เข้ากันเท่าไร
แถมหมูย่างติดมันเกิน

ส้มตำ กลายเป็นแกงจืด มะละกอหยิบเดียวเอง.....คราวหน้ามือหนึ่ง ไม่อยู่เห็นต้องย้ายร้านแล้ว

ไว้จะถ่ายภาพไก่อบโอ่งมาฝากน๊า เอิ๊กๆๆ อร่อยดี เด็ดกว่าไก่ย่าง 5 ดาวอ่ะ

อยากกินต้มแซ่บบบบบ หย่อย laugh.gif

อืมม เซียนยังไม่เคยทาน ไก่อบโอ่ง ต้องอร่อยมาก แน่ ๆ เลย
พี่เอ๋ รับประกันแล้วอย่าลืมเอาภาพมาฝาก เซียนด้วยนะคะ เซียน รอได้ค่ะ thumbups.gif
aey_fm

เอาราดหน้า..มาฝากรอบดึกเผื่อจะหิวกัน 2 จานเต็มๆ เฮ้อ whistling.gif

ปล. ไก่อบโอ่ง แปะโป้งไว้ก่อน 555 แม่ค้ายังไม่หายเปี่อย
andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 17 2009, 09:16 PM) *

เอาราดหน้า..มาฝากรอบดึกเผื่อจะหิวกัน 2 จานเต็มๆ เฮ้อ whistling.gif

ปล. ไก่อบโอ่ง แปะโป้งไว้ก่อน 555 แม่ค้ายังไม่หายเปี่อย

พี่เอ๋จ๋า เซียนเอาข้าวผัด มีไข่ด้วย มาฝากค่ะ thumbups.gif

aey_fm
QUOTE(andaman @ Jul 18 2009, 10:51 AM) *
QUOTE(aey_fm @ Jul 17 2009, 09:16 PM) *

พี่เอ๋จ๋า เซียนเอาข้าวผัด มีไข่ด้วย มาฝากค่ะ thumbups.gif

จัยจ้า น้องเซียน กุนเชียงไม่ค่อยได้รับบ่อย คิดถึงวัยเด็กได้หม่ำบ่อยน๊ะ เอามาฝากบ้าง แต่เหมาะกับรอบบ่ายมากกว่าค่ะ

ผัดกอก๊วย ไม่รู้ชื่อไทยเสียด้วยสิ เป็นก้อนแป้งผัดกับน้ำมัน คู่กับใบกู๋ช่าย ถั่วงอกไม่สุกมาก
เติมไข่ก้อเพิ่มเงิน แต่พี่ไม่เอาไข่เอาน๊ะ กินตั้งแต่แม่ค้าเป็นเด็ก ๆ ตามพ่อมากับรถเข็น ตอนนี้เธอก็สานต่ออาชีพเกาแก่
นี้มาอ่ะ

ปล. เมื่อวานรับ ข้าวไข่เจียวกุ้ง เลขาเค้าจัดให้ จากร้านสะดวกซื้อ
แว๊กกกก แพงจัง เจียวกินเองอร่อยกว่าเป็นไหน ๆ
andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 20 2009, 09:53 AM) *
QUOTE(andaman @ Jul 18 2009, 10:51 AM) *

จัยจ้า น้องเซียน กุนเชียงไม่ค่อยได้รับบ่อย คิดถึงวัยเด็กได้หม่ำบ่อยน๊ะ เอามาฝากบ้าง แต่เหมาะกับรอบบ่ายมากกว่าค่ะ

ผัดกอก๊วย ไม่รู้ชื่อไทยเสียด้วยสิ เป็นก้อนแป้งผัดกับน้ำมัน คู่กับใบกู๋ช่าย ถั่วงอกไม่สุกมาก
เติมไข่ก้อเพิ่มเงิน แต่พี่ไม่เอาไข่เอาน๊ะ กินตั้งแต่แม่ค้าเป็นเด็ก ๆ ตามพ่อมากับรถเข็น ตอนนี้เธอก็สานต่ออาชีพเกาแก่
นี้มาอ่ะ

ปล. เมื่อวานรับ ข้าวไข่เจียวกุ้ง เลขาเค้าจัดให้ จากร้านสะดวกซื้อ
แว๊กกกก แพงจัง เจียวกินเองอร่อยกว่าเป็นไหน ๆ

ขอบคุณนะคะ พี่เอ่จ๋า
ทาน ๆ ค่ะ เซีียน ทานด้วย แต่ว่า เซียนก็ไม่เคยทานเหมือนกันค่ะ แต่น่าทานอร่อยนะคะ

เลขาจัดให้ ทานแก้หิวไปก่อนนะคะพี่
ใว้กลับบ้าน ทำทานเองอีกรอบเอาให้อิ่มไปเลยค่ะ thumbups.gif
andaman
เซียนเอาบัวลอยงาดำ ไข่หวานมาฝากนะคะ
เครดิตในภาพ น่าทานจัง thumbups.gif

narsiz
โอ้โห น่าทานทั้งนั้นเลยครับ
andaman
QUOTE(narsiz @ Jul 23 2009, 06:36 PM) *
โอ้โห น่าทานทั้งนั้นเลยครับ

สวัสดีค่ะ คุณ narsiz
เซียน ดีใจจังที่ชอบ ค่ะ
andaman
ไข่ปิ้งมาแว๊วววววววววววกั๊ฟฟฟฟฟฟฟ thumbups.gif

ไปทำงานต่อแล้วนะคะ
aey_fm
^
^
^
ต้องคู่กับซ๊อสแม๊กกี้ ตามด้วยน้ำเล็กน้อยความแห้งของไข่แดง อยากทำให้หายใจลำบาก เอิ๊กๆๆ
snake head
โอ๊ย!..หิว เข้ามาทู้นี้ ..ท้องร้องเลยอ่ะ huh.gif
chanu
อาหารอีสานของโปรดสุดๆ หิวๆๆๆๆ อ่า wallbash.gif
andaman

แก้เครียดนะคะ เซียนยังทำงานอยู่ค่ะ แต่ว่า ง่วงนอนจังเลย
andaman
ผัดไทประตูผี... ก่อนนอนนะคะ น่าทานจัง น่าทานจังเล๊ยยยยย thumbups.gif

aey_fm
QUOTE(andaman @ Jul 28 2009, 10:51 PM) *
ผัดไทประตูผี... ก่อนนอนนะคะ น่าทานจัง น่าทานจังเล๊ยยยยย thumbups.gif

แวะมาราตรีสวัสดิ์เจ้าแม่กระทู้ไข่ อิอิ อืมมม ส่วนตัวไม่ชอบผัดไท ไข่ห่อ แบบนี้อะ บางคนอาจชอบเพราะ นุ่มนิ่ม
เคยดูซีรีส์ญี่ปุ่น เรื่องหนึ่ง สูตรรักข้าวห่อไข่ ดูทีไรหิวทุกทีค่ะ น้องเซียน ชอบซีรีส์เรื่องนี้หรือเปล่าค่ะ

andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 30 2009, 11:53 PM) *
QUOTE(andaman @ Jul 28 2009, 10:51 PM) *

แวะมาราตรีสวัสดิ์เจ้าแม่กระทู้ไข่ อิอิ อืมมม ส่วนตัวไม่ชอบผัดไท ไข่ห่อ แบบนี้อะ บางคนอาจชอบเพราะ นุ่มนิ่ม
เคยดูซีรีส์ญี่ปุ่น เรื่องหนึ่ง สูตรรักข้าวห่อไข่ ดูทีไรหิวทุกทีค่ะ น้องเซียน ชอบซีรีส์เรื่องนี้หรือเปล่าค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่เอ๋จ๋า
วันนี้วันศุกร์แล้วนะคะ
มื้อกลางวันอย่าลืมทานข้าวห่อไข่นะคะ อิอิ
เซียนเคยดูแล้วเหมือนกันค่ะ ชิคุงหล่อมากกกกกก ค่ะ
สุขสันต์ วันศุกร์นะคะ thumbups.gif
aey_fm
QUOTE(andaman @ Jul 31 2009, 10:04 AM) *
QUOTE(aey_fm @ Jul 30 2009, 11:53 PM) *

มื้อกลางวันอย่าลืมทานข้าวห่อไข่นะคะ อิอิ
เซียนเคยดูแล้วเหมือนกันค่ะ ชิคุงหล่อมากกกกกก ค่ะ
สุขสันต์ วันศุกร์นะคะ thumbups.gif

ดีจ้า งั้นเราพอจะคุยกันได้ พีจัง หน้าใส น่ารัก คิคิ

andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 31 2009, 10:21 AM) *
QUOTE(andaman @ Jul 31 2009, 10:04 AM) *

ดีจ้า งั้นเราพอจะคุยกันได้ พีจัง หน้าใส น่ารัก คิคิ

พี่จังแฟนคลับครึมนะคะ
เซียน ไม่ค่อยได้เข้าไปคุยด้วยเท่าไหร่ค่ะพี่เอ๋
จะมีเข้าไปก็บ้าน ซาโตจัง
ชิคุง และก็ยามาดะ ( ซาลาเปา ) อิอิ อืม.. น่ารักดีค่ะ thumbups.gif
บ้านเก่า บ้านใหม่ของ พี่จัง
พี่เอ๋เข้าไปบ่อยหรือป่าวคะ

http://forums.popcornfor2.com/index.php?sh...c=3381&st=0
บ้านใหม่ค่ะ
http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=280
andaman
ซากุจัง

คนนี้ ที่รักของเซียน ค่ะ
ไจ่ไจ๋....

aey_fm
QUOTE(andaman @ Jul 31 2009, 11:05 AM) *
QUOTE(aey_fm @ Jul 31 2009, 10:21 AM) *

พี่จังแฟนคลับครึมนะคะ
เซียน ไม่ค่อยได้เข้าไปคุยด้วยเท่าไหร่ค่ะพี่เอ๋
จะมีเข้าไปก็บ้าน ซาโตจัง
ชิคุง และก็ยามาดะ ( ซาลาเปา ) อิอิ อืม.. น่ารักดีค่ะ thumbups.gif
บ้านเก่า บ้านใหม่ของ พี่จัง
พี่เอ๋เข้าไปบ่อยหรือป่าวคะ

http://forums.popcornfor2.com/index.php?sh...c=3381&st=0
บ้านใหม่ค่ะ
http://forums2.popcornfor2.com/index.php?showtopic=280

อ่ะ จัยจ้า พี่ติดตามผลงานอย่างเดียวจ้า ไม่ได้เข้าไปคุยหรอก จะค่อนเอียงไปเกาหลี มากกว่า thumbups.gif
aey_fm
QUOTE(andaman @ Jul 31 2009, 11:28 AM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

555+ พอคุยถึงคนโปรด อดไม่ได้ ไจ่ไจ๋ น่ารักที่สุดใน 4 คนน๊ะ เพียงแต่ช่วงนี้ดูเธอเงียบ ๆ ไป clap2.gif
andaman
QUOTE(aey_fm @ Jul 31 2009, 09:42 PM) *
QUOTE(andaman @ Jul 31 2009, 11:28 AM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

555+ พอคุยถึงคนโปรด อดไม่ได้ ไจ่ไจ๋ น่ารักที่สุดใน 4 คนน๊ะ เพียงแต่ช่วงนี้ดูเธอเงียบ ๆ ไป clap2.gif

ก็ไม่ได้เงียบนะคะ พี่เอ๋จ๋า
ยิ่งช่วงนี้ ภาพไจ๋ ออกมาเพียบเลย
เซียน เก็บแทบไม่ไหวค่ะ เยอะมากช่วงนี้ไจ๋ออกงานด้วยคะ

aey_fm
QUOTE(andaman @ Aug 2 2009, 10:53 PM) *
QUOTE(aey_fm @ Jul 31 2009, 09:42 PM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

ยิ่งช่วงนี้ ภาพไจ๋ ออกมาเพียบเลย
เซียน เก็บแทบไม่ไหวค่ะ เยอะมากช่วงนี้ไจ๋ออกงานด้วยคะ

อ้าว ไม่ได้เป็นแฟนหนังจีน ตกข่าว ดีใจกับไจ๋ ด้วยจ้า whistling.gif
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 3 2009, 06:59 AM) *
QUOTE(andaman @ Aug 2 2009, 10:53 PM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

อ้าว ไม่ได้เป็นแฟนหนังจีน ตกข่าว ดีใจกับไจ๋ ด้วยจ้า whistling.gif

ขอบคุณค่ะ พี่เอ๋ จ๋า
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/to...4/C8132964.html
aey_fm
QUOTE(andaman @ Aug 3 2009, 11:18 AM) *
QUOTE(aey_fm @ Aug 3 2009, 06:59 AM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/to...4/C8132964.html

โฮะๆๆๆ ตามลายแทงเข้าไป แฟนคลับเยอะจัง thumbups.gif
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 3 2009, 09:52 PM) *
QUOTE(andaman @ Aug 3 2009, 11:18 AM) *
ซากุจัง

ไจ่ไจ๋....

โฮะๆๆๆ ตามลายแทงเข้าไป แฟนคลับเยอะจัง thumbups.gif

ครับผม..แฟน ๆ ยังเหนียวแน่นครับผมม..
aey_fm

แวะมาเสิร์ฟอาหารรอบดึก แกงจืด( ไข่ ) ลูกเงาะ ( หวังว่าจะไม่ซ้ำกับของน้องเซียนที่เสิร์ฟไปแล้ว )

เอาไข่ไก่ 1 ฟอง ( ไม่ให้มากกว่านี้ เด่วปั้นไม่เป็นลูก ) ผสมกับหมูสับติดมันหน่อยปรุงรสด้วยซีอิ้วขาว

และวุ้นเส้นที่แช่น้ำจนนิ่ม ปันพอคำ ( ลูกใหญ่ไปหน่อย ) ผสมตังฉ่าย เวลากัดเข้าไป

กุ๊บๆๆ เค็ม ๆๆ เด็กทานดี ผู้สูงอายุก็ทานได้ โรยต้นหอม ใครชอบผักเติมให้เกิดสีสันยิ่งดีค่ะ แต่เราชอบแบบนี้
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 5 2009, 11:06 PM) *

แวะมาเสิร์ฟอาหารรอบดึก แกงจืด( ไข่ ) ลูกเงาะ ( หวังว่าจะไม่ซ้ำกับของน้องเซียนที่เสิร์ฟไปแล้ว )

เอาไข่ไก่ 1 ฟอง ( ไม่ให้มากกว่านี้ เด่วปั้นไม่เป็นลูก ) ผสมกับหมูสับติดมันหน่อยปรุงรสด้วยซีอิ้วขาว

และวุ้นเส้นที่แช่น้ำจนนิ่ม ปันพอคำ ( ลูกใหญ่ไปหน่อย ) ผสมตังฉ่าย เวลากัดเข้าไป

กุ๊บๆๆ เค็ม ๆๆ เด็กทานดี ผู้สูงอายุก็ทานได้ โรยต้นหอม ใครชอบผักเติมให้เกิดสีสันยิ่งดีค่ะ แต่เราชอบแบบนี้

พี่เอ๋จ๋าาาา
ขอบคุณมาก ๆ นะคะ เดี๋ยวใว้ให้เซียน จะบอกท่านแม่ ช่วยกันทำทานมั่งนะคะ
น่าทานมักมาก เลย แบบนี้ต้องทำขึ้นมาซะแหล่วว ค่าาา thumbsup.gif
ANDY2008
ไข่..ทำได้สารพัด..จริงๆๆๆๆๆ thumbsup.gif
andaman
เซียนเซียน ยังหาสูตร ทำอาหารด้วยไข่ยังมะได้เลย เอาลูกไก่ไปดูแทนก่อนนะคะ ไม่ว่ากันนะคะ แฮ่ ๆๆ
aey_fm
ยังไม่ได้ปรุงอาหาร เมนู ไข่ใหม่ ๆ เอาอาหารคนจน มากฝากแก้ขัดไปพลางก่อน

เมื่อก่อน ถ้าถามถึงอาหารคนจน สูตรสำเร็จต้องตอบว่า น้ำพริกปลาทู เข่งละ 50 สตางค์ ( ตอนนี้แค่ปลาทูแมว เข่งละ 10 บาท)

ตอนนี้คิดว่า ผัดถั่วงอก น่าจะเหมาะสุดในยามประหยัด ดีกว่า มาม่าต้ม อิอิ ถั่วงอก 5 บาท รวมต้นหอมและอื่น ๆ ไม่เกิน 15 บาท
ต้องทานตอนร้อน ๆ เด่วเหี่ยว แล้วไม่กรอบค่ะ ถ้าซื้อตามร้านมักจะผัด กับเต้าหู้เหลือง หรือเลือดก้อน ไม่ชอบ
ชอบแบบพื้น ๆ หาถั่วงอกงาม ๆ ไม่ได้ หางดำทั้งตลาด 555
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 13 2009, 09:53 AM) *
ยังไม่ได้ปรุงอาหาร เมนู ไข่ใหม่ ๆ เอาอาหารคนจน มากฝากแก้ขัดไปพลางก่อน

เมื่อก่อน ถ้าถามถึงอาหารคนจน สูตรสำเร็จต้องตอบว่า น้ำพริกปลาทู เข่งละ 50 สตางค์ ( ตอนนี้แค่ปลาทูแมว เข่งละ 10 บาท)

ตอนนี้คิดว่า ผัดถั่วงอก น่าจะเหมาะสุดในยามประหยัด ดีกว่า มาม่าต้ม อิอิ ถั่วงอก 5 บาท รวมต้นหอมและอื่น ๆ ไม่เกิน 15 บาท
ต้องทานตอนร้อน ๆ เด่วเหี่ยว แล้วไม่กรอบค่ะ ถ้าซื้อตามร้านมักจะผัด กับเต้าหู้เหลือง หรือเลือดก้อน ไม่ชอบ
ชอบแบบพื้น ๆ หาถั่วงอกงาม ๆ ไม่ได้ หางดำทั้งตลาด 555

เซียน ก็ชอบทานนะคะ พี่ ผัดถั่วงอก อาหย่อย ที่ซู๊ดดดดดดด ค่าา
เอาหนมหวาน ๆ มาฝากนะคะ นี่ก็ทำด้วยไข่ น่าทานจังหู้ thumbups.gif

จากคุณ : kangbaan101
nu_nut88
QUOTE(inzer3k @ May 20 2009, 01:13 PM) *
อ๋อ...ที่แท้ก็ทำได้ทั้งผู้ชายและผู้หญิงนี่เอง thumbsup.gif

รู้น้าคิดอะไรอยู่ อิอิอิ.........
aey_fm
QUOTE(andaman @ Aug 13 2009, 01:32 PM) *
เซียน ก็ชอบทานนะคะ พี่ ผัดถั่วงอก อาหย่อย ที่ซู๊ดดดดดดด ค่าา
เอาหนมหวาน ๆ มาฝากนะคะ นี่ก็ทำด้วยไข่ น่าทานจังหู้ thumbups.gif

ของหวานบ้านเรา ใช้ไข่ ทำก็เยอะ หนักไปทางหวานด้วยสิ ที่น้องเซียนเอามาฝาก
ไม่กล้า หยิบไปเยอะ ห่วงเรื่อง ความหวาน ปกติ เป็นคนหวานอยู่แล้ว คริคริ
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 14 2009, 11:53 AM) *
QUOTE(andaman @ Aug 13 2009, 01:32 PM) *

ของหวานบ้านเรา ใช้ไข่ ทำก็เยอะ หนักไปทางหวานด้วยสิ ที่น้องเซียนเอามาฝาก
ไม่กล้า หยิบไปเยอะ ห่วงเรื่อง ความหวาน ปกติ เป็นคนหวานอยู่แล้ว คริคริ

หวานแบบนี้หรือเปล่าคะพี่เอ๋จ๋าาาา
aey_fm
QUOTE(andaman @ Aug 14 2009, 01:01 PM) *
QUOTE(aey_fm @ Aug 14 2009, 11:53 AM) *

หวานแบบนี้หรือเปล่าคะพี่เอ๋จ๋าาาา

อยู่แล้ว 555 ph34r.gif
andaman
QUOTE(aey_fm @ Aug 15 2009, 11:20 AM) *
QUOTE(andaman @ Aug 14 2009, 01:01 PM) *

อิอิอิ
งั้นมื้อเที่ยง เซียน ยกมาเสริฟ พี่นะคะ
นี่เลย thumbups.gif

aey_fm
QUOTE(andaman @ Aug 15 2009, 12:17 PM) *
QUOTE(aey_fm @ Aug 15 2009, 11:20 AM) *

อิอิอิ
งั้นมื้อเที่ยง เซียน ยกมาเสริฟ พี่นะคะ
นี่เลย thumbups.gif

อ่า เมื่อวานบ่าย กินรายการนี้เหมือนเดะเรย แต่คงไม่อร่อยเท่าที่น้องเซียน ยกมาฝากค่ะ clap.gif
andaman
สวัสดีวันอาทิตย์ที่ฝนตกโปรยปรายไม่ขาดสาย
เซียนเอาความหวานมาฝากอีกแล้วนะคะ อิอิ thumbups.gif

สำหรับคนที่ชอบของหวานนนน
พี่เอ๋จ๋าาาา ระวังเป็นเบาหวานเด้อคร้าาาา

andaman
อ๊ะ นี่แถมค่า น่าทานจังเลย thumbups.gif

aey_fm

แจ๋ววววว หวานปาก เอิ๊กๆๆๆ ph34r.gif
aey_fm

ไม่รู้ว่า "ไข่ตุ๋น" ซ้ำหรือยังแต่อุ่นๆ ออกมาจากเตา ชอบทำแบบโบราณ kapook-9243-9853.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.