Help - Search - Members - Calendar
Full Version: การ์ตูน สำหรับเด็กเล็ก ควรเลือกเรื่องไหนดีค่ะ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
aey_fm
กำลังหาการ์ตูน สำหรับให้เป็นของขวัญวันเกิดหลานค่ะ เด็กผู้ชาย ขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ หลานจะ 2 ขวบแล้วค่ะ

ว่าควรซื้อเรื่องอะไรบ้าง ที่เด็กเล็กดูเข้าใจง่าย ๆ และสามารถดูซ้ำ ๆ ได้ไม่เบื่อค่ะ

แต่ไม่เอา หุ่นยนต์ ตี ต่อย กันค่ะ เอ๋ ไม่ดูการ์ตูนของคำชี้แนะด้วยค่ะ

ได้ 3 เรื่องจาก นู๋ไทยจ้อแล้วค่ะ
betterman
เรื่องนี้เลยครับ..
MINUSCULE
tong jay

MICKEYMOUSE CLUBHOUSE (ทุกตอน)
LITTLE EINSTEINS (ทุกตอน)

ซื้อให้ได้เลยนะครับ yes.gif
tatai
แนะนำ The Land Before Time ละกันครับ หนังการ์ตูนเก่านิดนึงได้ rate G และไม่ยาวมาก ประมาณชั่วโมงเดียว เรื่องนี้ผมดูตั้งแต่เด็กเลยครับ สมัยม้วนวีดีโอ ชอบมาก
tonrambo
...Ben10 ได้มั๊ยครับ...สนุกดีเหมือนกันครับ...
bronze
ลูกผม ชอบก้านกล้วยมากเลยอ่ะ..
ลุงสกรู๊ซ
QUOTE(aey_fm @ Apr 20 2009, 11:14 PM) *
กำลังหาการ์ตูน สำหรับให้เป็นของขวัญวันเกิดหลานค่ะ เด็กผู้ชาย ขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ หลานจะ 2 ขวบแล้วค่ะ

ว่าควรซื้อเรื่องอะไรบ้าง ที่เด็กเล็กดูเข้าใจง่าย ๆ และสามารถดูซ้ำ ๆ ได้ไม่เบื่อค่ะ

แต่ไม่เอา หุ่นยนต์ ตี ต่อย กันค่ะ เอ๋ ไม่ดูการ์ตูนของคำชี้แนะด้วยค่ะ

ได้ 3 เรื่องจาก นู๋ไทยจ้อแล้วค่ะ

ถ้าสองขวบ แนะนำให้ดูพวก Baby Einstein ดีกว่าครับ
เพียงแต่แบบลิขสิทธิ์ในไทยจะหาไม่มีนะ
KingCrimson
แนะนำเรื่อง pororo ครับ
ตัวละครน่ารัก เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย เป็นตอนสั้นๆ แต่ละตอนมีคติสอนใจ
ลูกชายผม 2 ขวบครึ่งชอบมาก ต้องเปิดให้ดูทุกวัน

http://www.tigatime.com/PageProducts.php?pmid=4&cate=56

อันนี้ตัวอย่าง

http://www.youtube.com/watch?v=YA3l8-qHGZI

อีกเรื่องที่ค่อนข้างดีไม่มีพิษภัยคือ Bob the builder แต่ลูกชายผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ดูได้ 2-3 ตอนก็ขอดู pororo อีกแล้ว เหอๆๆ
excarriber
วอลลี่ ตอนหลังๆซึ้งมากเลยครับ สอนให้รักโลก ช่วงแรกๆหลายอาจจะเบื่อเพราะมันไม่พูดเลย แต่มันมีอะไรมากกว่าแค่การ์ตูนเอามันส์น่ะครับ
Brother
แนะนำ spilited away , cars , Ratatouille ( หนูทำอาหาร )

ทุกเรื่องไม่เป็นพิษเป็นภัยกับเด็กเลยครับ แถมเนื้อหาดีอีกต่างหาก ภาพก็สวย
กะเปี๊ยก2008
ถ้าประมาณ 2-3 ขวบ แอ๊ปเปิ้ลยิ้ม ครับ ดูได้ทั้งวันเลยครับ ได้ทั้งศัพท์ภาษาอังกฤษ นับเลข สี วัน เวลา
สนุกมากครับ มีเพลงประกอบเป็นช่วงๆ ลูกสาวผมชอบมากเลย

อ้อ...แต่เป็นวีซีดีนะครับ ยังไม่เคยเห็นดีวีดี
Sith Lord
แนะนำ barney ครับ ไดโนเสาร์ตัวม่วงๆน่ะครับ
สอนภาษาอังกฤษและมีร้องเพลงด้วย
หลานดูตั้งแต่สองขวบจนสามขวบแล้วครับ
อีกอันก็โทมัสที่เป็นรถไฟน่ะครับ
alucard26
Powerpuff girl smile.gif
VICHIEN
แนะนำ barney ด้วยคน ดูได้ถึงหลายขวบ thumbups.gif
the kop
ปริศนาหมาบลู Blue's Clue ครับ ลูกผมชอบดู

โลกทั้งใบให้นายคนเดียว
dora the explorer
Jacks7123
แนะนำ Pororo ด้วยครับพีเอ๋ United ทำออกมาขาย ผมดูแล้วยังชอบเลย
wavekung
Finding Nemo,Wall-E,Cars,Toy Story1-2 ไม่มีพิษภัยทุกเรื่องาหรับ Pixar rolleyes.gif
jaraba
พวก ไอไสตร์น้อย หรือ micky ที่เป็นสโมสร micky ก็ ดีนะครับ
Ekin
ลืม Fantasia ไปได้ไง
Redefine
barbapapa
dvdcrazy
แนะนำ barney ด้วยครับ ลูกผม 2 ขวบเหมือน ชอบมากเลย
knightkids
Minuscules ครับ
TGii
Barbapapa ..
อยากได้ง่ะ
Batigoal
Pinocchio
bubeelover
สองสามวันนี้ เด็กบ้านตรงข้าม 3 ขวบ วิ่งมาดู Cartoon Network ทั้งวัน
ดูท่าแล้วเค้าชอบ Tom & Jerry มากสุด ดูไปหัวเราะไปทั้งเรื่อง
aey_fm
QUOTE(ลุงสกรู๊ซ @ Apr 21 2009, 05:34 AM) *
QUOTE(aey_fm @ Apr 20 2009, 11:14 PM) *

ถ้าสองขวบ แนะนำให้ดูพวก Baby Einstein ดีกว่าครับ
เพียงแต่แบบลิขสิทธิ์ในไทยจะหาไม่มีนะ

ถูกใจมากค่ะ ลุงกรู๊ซ เดี๋ยวให้เพื่อนสั่งให้ได้ค่ะ

ขอบคุณในความมีน้ำใจของสมาชิกทุกท่านค่ะ ตามเก็บหมดเรย
DVD INDEED!
ลูกสาว 3 ขวบชอบ mickey clubhouse กับ Pooh Baer มากครับ

ผมก็ดูกับลูกทุกครั้ง ก็เห็นว่าเหมาะกับเค๊าดี
ice/ice/baby
เรื่องหนูเมซี่ครับ

romeo
ผมมีลูก 2 คน ขวบครึ่งกับ 3 ขวบครึ่ง ที่เห็นชอบดูก็มี
- The Land Before Time
- Cars
- Barney อันนี้หาชุดอื่นอยู่
- กังฟูแพนด้า

ตามนั้นครับ หุหุ thumbups.gif
Osing

ขอแนะนำว่า อายุแค่นี้ยังไม่ควรดูทีวีครับ เดี๋ยวตาจะเสีย เผลอๆ เป็นโรคสมาธิสั้นและติดทีวีนะครับ

ซื้ออย่างอื่นให้ดีกว่ามั๊ยครับ

ถ้าการที่เด็ก สองขวบ ต้องดูทีวีเป็นเรื่องธรรมดา ก็อย่าใส่ใจกับคำแนะนำผมนะครับ

ด้วยความหวังดีครับ

ปล.ข้อคิดสำหรับผมในการเลี้ยงลูกคือ เลี้ยงเองไม่ต้องให้ดูทีวี ทำกิจกรรมอื่นก็พัฒนาสมองได้
แต่ฝากเค้าเลี้ยงหรือให้คนอื่นเลี้ยง คนเลี้ยงมันดูทีวี เด็กมันก็ดูตาม แถมเป็นละครน้ำเน่าอีก !!!!!!!!!

ซีเรียสเกินไปละ..........ไปก่อนนะครับ
anita
แนะนำ Pooh's Heffalump,The Wild Thornberrys Movie กำลังราคาถูกอยู่ที่ CAPค่ะ
Mickey Mouse หนังที่มีสัตว์เยอะๆ เด็กวัยนี้น่าจะชอบนะคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.