Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รวมเป็นแฟนพันธ์แท้เฉินหลงครับ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Ju_Man_Ji
จะมีมิตติ้งเล็กๆ กันอีกไม๊ครับ อยู่โซนใหนกันบ้างครับ? ผมชื่อ นง ครับ อยู่คลองถมครับ
hong39
QUOTE(Ju_Man_Ji @ Feb 19 2010, 10:08 AM) *
จะมีมิตติ้งเล็กๆ กันอีกไม๊ครับ อยู่โซนใหนกันบ้างครับ? ผมชื่อ นง ครับ อยู่คลองถมครับ

ยินดีนะครับผม thumbsup.gif
Matsutomo
http://www.youtube.com/watch?v=WEY41Pj1qlk

เฉินหลงร้องเพลง tokyo saturday night ครับ
เพลงนี้อยู่ในอัลบั้ม a boy life
Ju_Man_Ji
เพิ่งเคยฟังเพลงนี้อะ หน้ายังวัยรุ่นอยู่เลย เสียงดี สมกับรางวัลมากมายที่ได้มา สุดยอดคับ ไอดอลผมเลย thumbsup.gif
Ju_Man_Ji
มีใครยังไม่ได้ดู Little big Soilder บ้าง ไปดูเมื่อวันอาทิตย์ ขำมาก มุกธรรมดาเก่าๆ แต่ขำจนน้ำตาเล็ดอะ
hong39
QUOTE(Ju_Man_Ji @ Mar 1 2010, 02:10 PM) *
มีใครยังไม่ได้ดู Little big Soilder บ้าง ไปดูเมื่อวันอาทิตย์ ขำมาก มุกธรรมดาเก่าๆ แต่ขำจนน้ำตาเล็ดอะ

ยังไม่ได้ดูเลยแฮะ ต้องรีบละ ขอบคุณสำหรับข่าวคับป๋ม thumbsup.gif
ANDY2008
QUOTE(hong39 @ Mar 1 2010, 09:00 PM) *
QUOTE(Ju_Man_Ji @ Mar 1 2010, 02:10 PM) *

ยังไม่ได้ดูเลยแฮะ ต้องรีบละ ขอบคุณสำหรับข่าวคับป๋ม thumbsup.gif

แล้วก้บอกว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้... smile.gif
hong39
QUOTE(ANDY2008 @ Mar 1 2010, 09:13 PM) *
QUOTE(hong39 @ Mar 1 2010, 09:00 PM) *

แล้วก้บอกว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้... smile.gif

ก็ไม่ว่างนี่นา อยากไปใจจะขาดไปไม่ได้เลย..... msn-cry.gif
terrence
ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนสิครับ

ชอบผลงานของเฮียแกมานานมากๆแล้ว เป็นแรงบันดาลใจให้ผมเริ่มดูหนังฮ่องกงเลย

Bigguns
ไม่น่าเชื่อว่าแฟนคลับของ JC ในบ้านเราจะน้อยแบบนี้นะครับ ตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว ตอนนนทนันท์ทำแฟนคลับของเขา บัตรแฟนคลับของผมเลขสมาชิกแค่หลักร้อยเอง
มาถึงตอนนี้แล้วเสียดายมาก ๆ เพราะมันเป็นช่วงท้ายในชีวิตเขาซะแล้ว การจะรวมกลุ่มกันใหม่ยิ่งยากกว่าเดิม เพราะเขาไม่ pop เหมือนสมัยก่อน
แต่อย่างน้อยฝันของผมก็เป็นจริง จากที่เคยฝันไว้ตอนวัยรุ่นว่าอยากจะเจอเขาและได้จับมือ ก็เป็นดังฝันแม้จะต้องรอเป็นสิบปี
แต่ฝันอีกอย่างคือได้ถ่ายรูปคู่กับเขานี่ยังคงฝันต่อไปอยู่ เข้าถึงตัวยากมาก
hong39
ต้องการ dvd เฉินหลงเกิด 15 ภาคครับ มีใครปล่อยมั้ยครับ ฝาก vcd ใหญ่ทับใหญ่ของแมงป่อง อีก 1 เรื่องครับ spidy.gif
Matsutomo
เพียงแค่ปรานาโชคชะตาก็ยอมเป็นพวกกับผมอยู่ดี
deedo46art
อยากให้ทำ BOX แจ่มๆ มาขายอ่ะครับ คราวก่อนวิ่งสู้ฟัดของ UNITED ทำมา ไม่ค่อยน่าซื้อเท่าไหร่ ไหนจะของแคทที่ไม่มีเสียงภาคไทยที่เป็นเสนห่อีก ผมว่าทำออกมาดีๆ ก็ขายได้นะ
kira 05
kira 05
Bigguns
Happy Birthday Jackie
AUSTIN
QUOTE(hong39 @ Jan 25 2010, 07:48 PM) *

อยากถามนิดนึงอะครับ ว่า วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ แผ่นนี้ เป็นเสียงจากโรงหรือเปล่าอะครับ และทีมอินทรีพากษ์หรือเปล่า

เป็นของแมงป่องอะครับ ผมไปเจอที่ตลาดเลยซื้อมาดูอะครับ 25 บาท แผ่นใหม่เอี่ยมเลย แต่ไม่ได้บอกว่าทีมไรพากษ์

ใครมีเหมือนผมก็บอกหน่อยนะครับ อยากรู้มากครับ ***คิดว่า น่าจะหายากนะตัวนี้****

แต่ผมเดินไปเจองงเหมือนกัน thumbdown.gif

ขอบคุณครับ

พากย์ไทยไม่ใช่เสียงโรง ของอินทรี และพันธมิตร แต่เป็นทีมแมงป่อง ปกสุดยอดจริงๆ แมงป่องทำปกหนังจีนสวยที่สุดนะผมว่า แต่ไม่ชอบเอาเสียงโรงมาใส่ ชอบเอามาพากย์ใหม่
Tinnie
เพิ่งรู้ว่า เฉินหลง เคยเล่นหนังชื่อ
Rumble in Hong Kong

อยากเห็นภาพอื่น ๆ คลิกที่นี่ เลยครับ http://movie-censorship.com/report.php?ID=1482
Bigguns
QUOTE(Tinnie @ Apr 16 2010, 10:19 PM) *
เพิ่งรู้ว่า เฉินหลง เคยเล่นหนังชื่อ
Rumble in Hong Kong

อยากเห็นภาพอื่น ๆ คลิกที่นี่ เลยครับ http://movie-censorship.com/report.php?ID=1482

เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ ดู ๆ น่าจะเล่นเป็นแค่ตัวประกอบน่ะครับ อ่าน ๆ ดูเผลอ ๆ เล่นเป็นสมุนตัวร้ายของเจ้าพ่อด้วย 555
_JIWA1001_
QUOTE(AUSTIN @ Apr 12 2010, 12:38 AM) *
QUOTE(hong39 @ Jan 25 2010, 07:48 PM) *

อยากถามนิดนึงอะครับ ว่า วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ แผ่นนี้ เป็นเสียงจากโรงหรือเปล่าอะครับ และทีมอินทรีพากษ์หรือเปล่า

เป็นของแมงป่องอะครับ ผมไปเจอที่ตลาดเลยซื้อมาดูอะครับ 25 บาท แผ่นใหม่เอี่ยมเลย แต่ไม่ได้บอกว่าทีมไรพากษ์

ใครมีเหมือนผมก็บอกหน่อยนะครับ อยากรู้มากครับ ***คิดว่า น่าจะหายากนะตัวนี้****

แต่ผมเดินไปเจองงเหมือนกัน thumbdown.gif

ขอบคุณครับ

พากย์ไทยไม่ใช่เสียงโรง ของอินทรี และพันธมิตร แต่เป็นทีมแมงป่อง ปกสุดยอดจริงๆ แมงป่องทำปกหนังจีนสวยที่สุดนะผมว่า แต่ไม่ชอบเอาเสียงโรงมาใส่ ชอบเอามาพากย์ใหม่

นี่เป็นหนึ่งใน 10 กว่าเรื่องของแมงป่องที่ผมมีไว้ครอบครองแล้วเจ็บใจจนถึงทุกวันนี้เลยครับ T_T หนังเก่าๆของแมงป่องใช่ว่าจะเสียงโรงทุกเรื่อง
cheewin
ใครอยากได้ไฟล์วีซีีดี เรื่อง
ใหญ่ฟัดโลก 1 ฉบับแมงป่อง เสียงอินทรีย์
ใหญ่ฟัดโลก 2 ฉบับแมงป่อง เสียงอินทรีย์
เร็วฟ้าผ่า เสียงอินทรีย์ ภาพไวน์
ใหญ่ทับใหญ่ ภาพไวน์ เสียงอินทรีย์

ส่งเมล์มา เดี๋ยวจะส่งไฟล์ทอร์เร้นท์ไปให้
cheewin
ส่งเข้า pm นะครับ
_JIWA1001_
QUOTE(cheewin @ May 3 2010, 08:41 PM) *
ใหญ่ฟัดโลก 1 ฉบับแมงป่อง เสียงอินทรีย์
ใหญ่ฟัดโลก 2 ฉบับแมงป่อง เสียงอินทรีย์
เร็วฟ้าผ่า เสียงอินทรีย์ ภาพไวน์
ใหญ่ทับใหญ่ ภาพไวน์ เสียงอินทรีย์

ส่งเมล์มา เดี๋ยวจะส่งไฟล์ทอร์เร้นท์ไปให้

คุณ cheewin ไปโหลดมาจากเว็ปไหนครับ ทายแลนทะเล้น หรือ บีบคลอดสะโม่ (ชื่อเว็ปนามสมมติทั้งคู่) ผมเป็นคนเอาไปปล่อยเองหล่ะครับ เหลือไอ้หนุ่มหมัดเมา 1+2 เสียงโรงสหมงคลฟิล์ม ที่ยังไม่ได้ปล่อย พอดีไอ้หนุ่มหมัดเมาภาค 2 แผ่นเข้าเมรุไปละ ไม่รู้หักได้ไง T_T เลยไม่ปล่อยมันทั้ง 1 และ 2

ว่าแล้วก็ไปอัพ ล่าเร็วกว่านรก และ อุ้ยเสี่ยวป้อเจาะเวลาทะลุโลกต่อละ ฟิ้วๆๆๆๆ
chaiyutmovie
vcd ของแมงป่องก็ต้องเสี่ยงครับบางเรื่องก็ไม่พากย์เช่น คนกัดคน ดาบมังกรหยก คนตัดคน 1-3
cheewin
QUOTE(_JIWA1001_ @ May 3 2010, 09:39 PM) *
QUOTE(cheewin @ May 3 2010, 08:41 PM) *

คุณ cheewin ไปโหลดมาจากเว็ปไหนครับ ทายแลนทะเล้น หรือ บีบคลอดสะโม่ (ชื่อเว็ปนามสมมติทั้งคู่) ผมเป็นคนเอาไปปล่อยเองหล่ะครับ เหลือไอ้หนุ่มหมัดเมา 1+2 เสียงโรงสหมงคลฟิล์ม ที่ยังไม่ได้ปล่อย พอดีไอ้หนุ่มหมัดเมาภาค 2 แผ่นเข้าเมรุไปละ ไม่รู้หักได้ไง T_T เลยไม่ปล่อยมันทั้ง 1 และ 2

ว่าแล้วก็ไปอัพ ล่าเร็วกว่านรก และ อุ้ยเสี่ยวป้อเจาะเวลาทะลุโลกต่อละ ฟิ้วๆๆๆๆ

จากไทยบิท(ชื่อสมมติ)ครับ และ user ก็ไม่ใช่ของคุณครับ

_JIWA1001_
QUOTE(cheewin @ May 4 2010, 12:41 PM) *
QUOTE(_JIWA1001_ @ May 3 2010, 09:39 PM) *

จากไทยบิท(ชื่อสมมติ)ครับ และ user ก็ไม่ใช่ของคุณครับ

อ๋อครับ สงสัยจะไม่ใช่ เพราะผมไม่ได้เล่น ไทยบิต (ชื่อสมมติ)

หนังเฉินหลงที่ผมเอามาปล่อยที่เว็ปคลอดสะโม่(ชื่อสมมติ) คือ

ใหญ่ฟัดโลก 2 ฉบับAPS เสียงอินทรีย์
เร็วฟ้าผ่า ฉบับแมงป่องเสียงอินทรีย์ ภาพไวน์
ใหญ่ทับใหญ่ ภาพไวน์ เสียงพันธมิตร เสียงโรง
และ ใหญ่เต็มฟัด ฉบับไรท์พิคเจอร์ เสียงโีรง ที่ภาพชัดกว่าของอีวีเอส หลายขุมครับ

หนังพวกนี้ผมเพิ่งเริ่มปล่อยมาไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับ ^ ^

ว่าแต่ใครมี วิ่งสู้ฟัด ภาค ซือเจ๊ฟัดเองไหมครับ รู้สึกจะเคยออกวีซีดีเสียงโรง ใครพบเบาะแส แจ้งด้วยนะครับ นำมาแบ่งปันกันครับ ^ ^
uandme
rolleyes.gif rolleyes.gif http://www.play-asia.com/paOS-13-71-6w-77-...ory-70-few.html อยากได้ตัวนี้มีใครมีข้อมูลไหมครับ
แล้วตัวใหม่มันแถมหนังสือไหม
http://www.play-asia.com/paOS-13-71-6w-77-...ry-70-1oeo.html
ตัวเก่า
http://www.play-asia.com/paOS-13-71-6w-77-...ory-70-c7r.html rolleyes.gif
Bigguns
เอ้า ดีใจกันไม๊ ในที่สุดแจ๊คกี้ก็ได้หนังแฟรนไชส์เรื่องใหม่อีกแล้ว
Karate Kid กลายเป็นหนังเปิดตัวสูงสุดของเฉินหลงไปแล้วนะครับ กับยอด 3 วัน 56 ล้านเหรียญ
ซึ่งเป็นยอดเปิดตัวที่ชนะทั้ง Rush Hour 2 หรือแม้แต่ Jurassic Park นู่นเลย
แอบดีใจว่าคงไม่ต้องดู Rush Hour 4 แล้วล่ะ รอดู Karate Kid ภาค 2 และ 3 ได้เลย
airyo
QUOTE(Bigguns @ Jun 14 2010, 11:24 AM) *
เอ้า ดีใจกันไม๊ ในที่สุดแจ๊คกี้ก็ได้หนังแฟรนไชส์เรื่องใหม่อีกแล้ว
Karate Kid กลายเป็นหนังเปิดตัวสูงสุดของเฉินหลงไปแล้วนะครับ กับยอด 3 วัน 56 ล้านเหรียญ
ซึ่งเป็นยอดเปิดตัวที่ชนะทั้ง Rush Hour 2 หรือแม้แต่ Jurassic Park นู่นเลย
แอบดีใจว่าคงไม่ต้องดู Rush Hour 4 แล้วล่ะ รอดู Karate Kid ภาค 2 และ 3 ได้เลย

รายได้เปิดตัว ยังน้อยกว่า rush hour 2 ครับ rush hour 2 เปิดตัวที่ 67 ล้านเหรียญครับ
ddd
มาเชิญไปฟังเพลงจากหนังของเฉินหลงกันครับ