Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รายงานแผ่น DVD ออกใหม่ เฉพาะหนังจีน
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65, 66, 67, 68, 69, 70
ANDY2008
ยากครับ...มาตอบที่หลังสองท่านอีกแล้ว...ไม่ได้ลอกนะครับ...แค่เก้บเกี่ยวข้อมูลทั้งสองท่านบวกคำใบ้..อิอิ

แต่คิดว่าคงถูกไม่หมดหรอกครับมานุกๆเหมือนเดิม(แต่หวังรางวัลนิดๆ..อิอิ)ขอตอบครับ

1. AMAN CHOW

2.

2.1 80วันจารกรรมฟัดข้ามโลก

2.2 เฉินหลงเก้ามังกรคาบแก้ว 1.

2.3 ใหญ่ไม่ใหญ่ข้าก็ใหญ่

2.4 เฉินหลงจ้าวมังกร

2.5 วิ่งสู้ฟัด 3

2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1.

2.7 เอไกหว่า 1.

2.8 วิ่งสู้ฟัด 5 เหิรสู้ฟัด

2.9 วิ่งสู้ฟัดภาคพิเศษ

2.10 ใหญ่ฟัดใหญ่

3. คนอยากหญ่ายยส์

4.
4.1 กระโชก 6+1

4.2 ดอกฟ้าส่งมาจากใต้ดิน

4.3 โหดตัดโหด

4.4 รักติ๊กติ๊กไม่ต้องไขลาน

4.5 หนมจีบมี2เข่ง

4.6 บอกโลกว่าข้าตายยาก

4.7 ฟ้าส่งฟะมาเกย

4.8 ปั้นหยองให้เป็นยักษ์

4.9 เถื่อนตามดวง

4.10 โหด เลว ดี 3

5
5.1 คนเล็กไม่อยากให้ใหญ่

5.2 คนเล็กทะลุโลก

เป็นคำตอบสุดท้ายครับ... smile.gif ถือว่าร่วมสนุกครับ...ยากมากๆๆ
chaiyarit_p@hot
[quote name='ddd' date='Sep 24 2008, 12:52 PM' post='814987']
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ... สำหรับข้อมูลที่ลงนี่ก็เป็นแบบคร่าวๆ นะครับ เพราะเข้าใจว่าบางทีจะซื้อหนังเรื่องนึง เราก็อยากรู้ว่าใครพากย์ ภาพเป็นไง เน่ามั๊ยหรือดีมั๊ย เสียงจีนอะไร ฯลฯ ผมเลยขออาสาเป็นหนูทดลองให้แล้วกัน (ไหนๆ ก็ซื้อมันทุกเรื่องอยู่แล้วนี่) ส่วนจะว่าตัวไหนดีหรือไม่ดียังไงก็ต้องตัดสินใจกันเองล่ะครับ ... อ่ะ วันนี้มีมาอีก 3 เรื่องครับ ทั้งเก่าทั้งใหม่

ชื่อตามปก + โรง - กระบี่ผ่ากระบี่ (The Sword)
ลิขสิทธิ์ - UNITED
ภาพ - Widescreen
เสียง - จีนกลาง , ไทย (หรรษา)
**รีมาสเตอร์มาไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ครับ**
ชื่อตามปก - หวด ปั๊ก คัก (Born To Defend)
ชื่อตอนฉายโรง - หวด ปั้ก คึ่ก (คอ อึ กอ ไม้เอก)
ลิขสิทธิ์ - EVS
ภาพ - Full Screen
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (พันธมิตร)
**ภาพแย่ ซับจีนอังกฤษฝัง ดูวีซีดีเอาก็ได้**

อันนี้หาปกไม่ได้ครับ
ชื่อตามปก + โรง - ยาจกซู ไม้เท้าประกาศิต (King Of Beggars)
ลิขสิทธิ์ - MOVIE DISCOVERY (ดูให้ดีนะครับ ไม่ใช่ UNITED)
ภาพ - Anamorphic Widescreen
เสียง - จีนกลาง , ไทย (พันธมิตร)
**ค่ายนี้เอาอีกแล้วครับ ก็อปของยูไนเต็ดมาเด๊ะๆ แต่ดีตรงที่เปลี่ยนเสียง เปิดซับได้ตอนดูเลยครับ**
**มีหนังของค่ายนี้ 3 เรื่องที่ก็อปยูไนเต็ดมาคือ ยาจกซู , อุ้ยเสี่ยวป้อ 1 , อุ้ยเสี่ยวป้อ 2 ตอนนี้น่าจะกำลังโดนยูไนเต็ดจ้องเล่นอยู่ เลยทำให้เร่งขายอย่างเร็ว ที่เจบิ๊กขาย 3 เรื่องนี้เรื่องละ 39 บาทครับ ช้าหมด อดของถูก**

**เดือนหน้ามาแน่ ... โหด เลว ดี 1+2+3 , ผีกัดอย่ากัดตอบ , เจาะเหลี่ยมกระโหลก**

ขอแก้ข่าวครับ หนังเรื่อง ยาจกซู/อุ้ยเสี่ยวป้อ1 และ อุ้ยเสี่ยวป้อ 2 เป็นของ บ.movie discovery ของแท้ร้อย% กรุณาดูที่ กท. หากของปลอมปานนี้โดนแล้วครับคงไม่รอด
omega doom
QUOTE(ANDY2008 @ Apr 24 2009, 03:55 PM) *
ยากครับ...มาตอบที่หลังสองท่านอีกแล้ว...ไม่ได้ลอกนะครับ...แค่เก้บเกี่ยวข้อมูลทั้งสองท่านบวกคำใบ้..อิอิ

แต่คิดว่าคงถูกไม่หมดหรอกครับมานุกๆเหมือนเดิม(แต่หวังรางวัลนิดๆ..อิอิ)ขอตอบครับ

2.

2.1 80วันจารกรรมฟัดข้ามโลก

2.2 เฉินหลงเก้ามังกรคาบแก้ว 1.

2.4 เฉินหลงจ้าวมังกร

2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1.

2.7 เอไกหว่า 1.

3. คนอยากหญ่ายยส์

4.

4.4 รักติ๊กติ๊กไม่ต้องไขลาน

4.5 หนมจีบมี2เข่ง

4.8 ปั้นหยองให้เป็นยักษ์

5
5.1 คนเล็กไม่อยากให้ใหญ่

5.2 คนเล็กทะลุโลก

เป็นคำตอบสุดท้ายครับ... smile.gif ถือว่าร่วมสนุกครับ...ยากมากๆๆ

"กระโชก 6+1" ชื่อนี้นึกอยู่ตั้งนาน.....สุดท้ายก็นึกไม่ออก dry.gif
ขอใช้คำว่า...ประมาณเดือนหน้า (พฤษภาคม) DVD ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ1 (a moment of Romance.)ออกว่างจำหน่ายช่วยติที่ครับ ...........
king hades
ผมว่า กท หนัง มันปลอมกันได้อยู่แล้วครับ
ถ้าเจ้าของลิขสิทไม่มาตามจับ เค้าก็เนียนๆขายไป
ddd
QUOTE(บักเจิด ณ แอนฟิลด์ @ Apr 24 2009, 03:51 PM) *
ถามทั่นแฟนโจวจั๊กหน่อยครับ huh.gif
รายการแฟนพันธุ์แท้หยุดออกอากาศแร้วเหรอครับ
หรือว่าเปลี่ยนวัน เห็นวันนี้ (ศุกร์ ) จะมีละครมาออกอากาศแทน thumbdown.gif

เห็นทีมงานแจ้งว่า รายการนี้อาจจะกลับมาอีก เร็วๆ นี้ครับ ... ตอนนี้รอได้เวลาที่ดีกว่านี้ก่อน พร้อมกับมีการปรับปรุงรูปแบบอีกเล็กน้อยครับ

QUOTE(chaiyarit_p@hot @ Apr 24 2009, 03:56 PM) *
ขอแก้ข่าวครับ หนังเรื่อง ยาจกซู/อุ้ยเสี่ยวป้อ1 และ อุ้ยเสี่ยวป้อ 2 เป็นของ บ.movie discovery ของแท้ร้อย% กรุณาดูที่ กท. หากของปลอมปานนี้โดนแล้วครับคงไม่รอด

ครับผม งั้นแก้ให้ครับ ... หนังทั้ง 3 เรื่องนี้ของ Movie Discovery ไม่ใช่ของปลอมนะครับ เป็นของแท้ ... แต่ก็อปของ UNITED มา ทั้งภาพและเสียงครับ ซึ่งทาง Movie Discovery อาจซื้อสิทธิ์ถูกต้องมาจาก UNITED แล้วก็ได้ ผมต้องขอโทษด้วยครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาด (ไม่ได้ประชดนะครับผม ผมก็พูดไปตามที่ผมเห็นน่ะครับ)
รอเรื่อง ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ นะครับผม ออกเมื่อไหร่ ผมจะรีบไปซื้อเลยครับ

เข้าเรื่องเกมส์กันต่อนะครับ...

คุณ TPpure ครับ เกือบถูกหมดแล้วครับ ผิดไปนิดเดียวเอง (นิดเดียวจริงๆ) ตอบใหม่นะครับ

คุณ ANDY2008 ครับ ยังมีผิดอยู่หลายข้อครับ ตอบใหม่ครับ ...สู้สู้...

TPpure
พี่dddใบ้ให้หน่อยสิครับ ข้อไหนผิด ใช่ข้อ 5 รึเปล่าครับ

รอบก่อนก็ผิดข้อเดียวครับ อดเลย wub.gif
chamnan
ขอตอบรอบที่สองแล้วกันนนะครับ พอดีลองไปค้น ๆ ข้อมูลมาเปิดดูใหม่ หากซ้ำกับท่านอื่น ขออภัยด้วยนะครับ

1. ชื่อภาษาอังกฤษ โจวเหวินฟะ คือ Chow Yun - Fat, Donald Chow

2. ชื่อหนังของเฉินหลง คือ
2.1 80 วัน จารกรรมฟัดข้ามโลก
2.2 เฉินหลงมังกรคาบแก้ว ภาค 1
2.3 ซิตี้ฮันเตอร์ ใหญ่ไม่ใหญ่ข้าก็ใหญ่
2.4 ไอ้มังกรหมัดสิงโต
2.5 วิ่งสู้ฟัด ภาค 3
2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ ภาค 2
2.7 เอไกหว่า ภาค 1
2.8 วิ่งสู้ฟัด ภาค 5 เหิรสู้ฟัด
2.9 วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ
2.10 ใหญ่ ฟัด ใหญ่

3. โจวซิงฉือ แสดงหนังในประเทศไทย คือ คนอยากหญ่ายยยส์ ภาค 1 (แสดงโดย โจวซิงฉือ เฉินขุ้ยอัน หลินจุ้นเสียน เหลียงเจียเหยิน)

4. โจวเหวินฟะ
4.1 กระโชก 6 + 1
4.2 ดอกไม้ สั่งมาจากใต้ดิน
4.4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ
4.5 ยกเครื่องเรื่องจุ๊
4.7 ฟ้า ส่งฟะมาเกย
4.8 หนมจีบมี 2 เข่ง
4.10 โหด เลว ดี ภาค 3

5. เรื่องสุดท้ายที่ทีมอินทรีย์พากย์ คือ 1. คนเล็กไม่อยากใหญ่
เรือ่งแรกที่ทีมพันธมิตรพากย์ คือ 2. สาย (ไม่) ลับ คัง คัง โป้ย 008

คำถาม ข้อที่ 4 ยอมรับว่า หินสุด ๆ บางเรื่อง ไม่มีให้เห็นเลยครับ ขออภัยมาซ้ำอีกรอบนะครับ พอดีเห็นท่าน DDD ให้ตอบใหม่ได้เลยลองสุ่มอีกรอบ ท่านอื่นว่าอยางไรครับ ช่วย ๆ กักนตอบหนอ่ยครับ ผิดถูก ไม่ว่ากัน ถือว่าสนุก ๆ นะครับ พอดีอยากรู้เฉลยเหมือนกัน
wayward
ของรางวัลยั่วยวนใจมากๆ
แต่ความสามารถไม่ถึงอะคะ
..ยังไงก็แสดงความดีใจล่วงหน้ากับพี่ที่ได้รางวัลนะคะ
TPpure
1 80 วัน จารกรรมฟัดข้ามโลก
2 ไอ้มังกรถล่มปฐพี
3 ใหญ่ไม่ใหญ่ข้าก็ใหญ่
4 ไอ้มังกรหมัดสิงโต
5 วิ่งสู้ฟัด ภาค 3
6 ไอ้หนุ่มพันมือ ภาค 1
7 เอไกหว่า ภาค 1
8 วิ่งสู้ฟัด 5 เหิรสู้ฟัด
9 วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ
10 ใหญ่ฟัดใหญ่

3 คนอยากหญ่ายส์ ภาค 1

4.
1 กระโชก 6+1 (เรื่องนี้เฮียโจวโผล่มาน้อยมากๆๆ)
2 ดอกฟ้า สั่งมาจากใต้ดิน
3 โหดตัดโหด
4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ ?
5.หนมจีบมี 2 เข่ง
6 บอกโลกว่าข้าตายยาก
7 ฟ้าส่ง ฟะ มาเกย
8 หนมจีบมี 2 เข่ง
9 เถื่อนตามดวง
10.โหด เลว ดี 3

5.
1 คนเล็กไม่อยากใหญ่
2 สาย(ไม่)ลับ คังคังโป้ย 008
TPpure
^
^
^
ตกหล่นนิดนึง ข้อ 1 ตอบเหมือนเดิมครับ
Chow Yun-Fat, Donald Chow ,Aman Chow
กะเปี๊ยก2008
ยอมรับเลยว่ายากมั่กๆ ผมหาข้อมูลยังไงก็หาไม่ครบครับ เห็น สองสามท่านตอบไปก่อนหน้า บวกคำใบ้ที่ให้มา ผมขอไวท์บอร์ด อุ๊บ ขอ(เดาคำ)ตอบเลยละกัน

1. Aman Chow , Donald Chow , Chow Anderson ==> อันนี้ไปเจอที่หนังฟิลิปปินส์โน่นแน่ะ

2.
2.1 80วัน จารกรรมฟัดข้ามโลก
2.2 ไอ้มังกรถล่มปฐพี
2.3 ใหญ่ไม่ไหญ่ ข้าก้ไหญ่
2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1
2.7 เอไกหว่า 1
2.9 วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ

3. คนอยากหญ่ายยยยส์

4
4.4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ?
4.7 ฟ้าส่งฟะมาเกย์
4.8 หนมจีบมี 2 เข่ง

5.
5.1 คนไม่ธรรมดายืดได้หดได้
5.2 สาย (ไม่) ลับ คัง คัง โป๊ย

ถูกหมดคงฟลุ๊คสุด สุด คร๊าบบบบ
ANDY2008
ขอมาสอบซ่อมอะครับ smile.gif

2.
2.1 80 วัน จารกรรมฟัดข้ามโลก

2.2 ไอ้มังกรถล่มปฐพี

2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1

2.7 เอไกหว๋า 1

3. คนอยากหญ่ายส์ 1

4.

4.2 ดอกฟ้า สั่งมาจากใต้ดิน

4.4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ

4.6 บอกโลกว่าฆ่าตายยาก

4.8 หนมจีบมี2เข่ง

5.
5.1 คนเล็กไม่อยากใหญ่

5.2 สาย(ไม่)ลับคังคังโป้ย 008

เป้นคำตอบสุดท้ายครับ smile.gif

ยากจริงครับโดยเฉพาะหนังของเฮียโจวใหญ่ผมได้ดูน้อยที่สุดเลยอะ...แต่ก้ถือว่ามาร่วมสนุกกันครับ yes.gif
ขอถามท่าน ddd และท่านอื่นๆ นะครับ มีหนังจีนเรื่องนึง ชื่อไทยว่า กระห้ำ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ออกฉายไล่ๆ กับหวดปั๊กคึ่กของหลี่เหลียนเจี๋ย ประมาณว่าต้องต่อกรกับองค์การร้ายอะไรซักอย่าง ที่นางเอกเหมือนจะเป็นหุ่นยนต์(มั๊ง?) ที่มีฉากโหนสลิงไล่ยิงกันในป่า มีท่านไหนพอนึกออกมั๊ยครับ ว่าชื่อเรื่องอะไร มีแผ่นหรือเปล่าครับ?
wayward
ขอลองตอบเล่นๆด้วยคนดีกว่าเผื่อฟลุ๊ก^^
ข้อ1) Chow Yun Fat
ข้อ2)
1)แปดสิบวันจารกรรมฟัดข้ามโลก
2)เฉินหลงมังกรคาบแก้วภาค1
3)ใหญ่ไม่ใหญ่ข้าก็ใหญ่
4)ไอ้มังกรหมัดสิงโต
5) วิ่งสู้ฟัดภาค3
6)ไอ้หนุ่มพันมือภาค1
7)เอไกหว่าภาค1
8)วิ่งสู้ฟัด5
9)วิ่งสู้ฟัดภาคพิเศษ
10)ใหญ่ฟัดใหญ่
ข้อ3)คนอยากหญ่ายส์ 1
ข้อ4)
1)กระโชก 6+1
2)ดอกฟ้า สั่งมาจากใต้ดิน
3)โหดตัดโหด
4)นี่เมียนะ จะฆ่ารึ
5)หนมจีบมี 2 เข่ง
6)บอกโลกว่าข้าตายยาก
7) ฟ้าส่งฟะมาเกย
8)หนมจีบมี 2 เข่ง
9)เถื่อนตามดวง
10)โหด เลว ดี 3
ข้อ5)
1) คนไม่ธรรมดายืดได้หดได้
2)สาย(ไม่)ลับ คังคังโป้ย 008
ddd
QUOTE(กะเปี๊ยก2008 @ Apr 25 2009, 09:38 PM) *
ขอถามท่าน ddd และท่านอื่นๆ นะครับ มีหนังจีนเรื่องนึง ชื่อไทยว่า กระห้ำ (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ออกฉายไล่ๆ กับหวดปั๊กคึ่กของหลี่เหลียนเจี๋ย ประมาณว่าต้องต่อกรกับองค์การร้ายอะไรซักอย่าง ที่นางเอกเหมือนจะเป็นหุ่นยนต์(มั๊ง?) ที่มีฉากโหนสลิงไล่ยิงกันในป่า มีท่านไหนพอนึกออกมั๊ยครับ ว่าชื่อเรื่องอะไร มีแผ่นหรือเปล่าครับ?

กระห้ำ ... แล้วโลกจะรู้จัก (I Love Maria) 1988
นักแสดง --- เยี่ยเชี่ยนเหวิน , ฉีเคอะ , เสิ้นเจิ้นเฟิน (ปอมฟู) , หลินเจิ้นอิง , เหลียงเฉาเหว่ย

**UNITED เคยออก VCD มาชื่อ คนเหล็กหญิง เดือดทะลุพิกัด เสียงไทยพันธมิตร ... DVD บ้านเรายังไม่เคยทำครับ มีแต่ที่ฮ่องกง**

ข่าวคราวมาบอก ในปัจจุนในบ้านเรามีปัญหากันอยู่เกี่ยวกับ สิทธิ์เก่ากับคนใด้สิทธิ์ใหม่ ดังนั้นคนทำใหม่จึงต้องเปลี่ยนซื่อหนังเพื่อนี้หนังของเจ้าของสัญญาเดิม ถ้าใช้ซื่อเดิมคนเก่าก็ขายแถมคนใหม่ก็ขายหนังเรื่องเดียวกัน รองคิดดูครับ.... อะไรจะเกิดขึ้นครับ... ตาย...คนใหม่ตายสถานเดียว
QUOTE(ddd @ Apr 27 2009, 01:22 PM) *
QUOTE(กะเปี๊ยก2008 @ Apr 25 2009, 09:38 PM) *

กระห้ำ ... แล้วโลกจะรู้จัก (I Love Maria) 1988
นักแสดง --- เยี่ยเชี่ยนเหวิน , ฉีเคอะ , เสิ้นเจิ้นเฟิน (ปอมฟู) , หลินเจิ้นอิง , เหลียงเฉาเหว่ย

**UNITED เคยออก VCD มาชื่อ คนเหล็กหญิง เดือดทะลุพิกัด เสียงไทยพันธมิตร ... DVD บ้านเรายังไม่เคยทำครับ มีแต่ที่ฮ่องกง**

โอ้...ใช่เลยครับท่าน ddd เรื่องนี้เลย สงสัยต้องไปค้นกะบะหา thumbsup.gif
I love maria ....รหัสลับของพระเอกเลย ขอบคุณครับ คาหัวมาหลายวันแล้ว
TPpure
QUOTE(chaiyarit_p@hot @ Apr 27 2009, 01:44 PM) *
ข่าวคราวมาบอก ในปัจจุนในบ้านเรามีปัญหากันอยู่เกี่ยวกับ สิทธิ์เก่ากับคนใด้สิทธิ์ใหม่ ดังนั้นคนทำใหม่จึงต้องเปลี่ยนซื่อหนังเพื่อนี้หนังของเจ้าของสัญญาเดิม ถ้าใช้ซื่อเดิมคนเก่าก็ขายแถมคนใหม่ก็ขายหนังเรื่องเดียวกัน รองคิดดูครับ.... อะไรจะเกิดขึ้นครับ... ตาย...คนใหม่ตายสถานเดียว

ไหนๆ ก็มาเล่นบอร์ดนี้แล้ว แต่ละเดือนบริษัทจะมีหนังจีนเรื่องไหนออก นำมาลงไว้ที่นี่ก็ดีนะครับ
จะ Lionheart หรือ Movie Discovery ก็ดี น่าจะมีการติดต่อกับลูกค้ามากขึ้น
แจ้งเป็นตารางวางจำหน่าย หรือข่าวคราวเกี่ยวกับแผ่นของค่ายก็ได้
ddd
และแล้ว ก็มีผู้ที่ตอบคำถามถูกหมดแล้วครับ ... ขอเฉลยก่อนแล้วกัน

QUOTE(ddd @ Apr 23 2009, 11:58 AM) *
ข้อ 1 ... นักแสดงฮ่องกงส่วนมาก มักจะมีชื่อภาษาอังกฤษ เช่น เฉินหลง ก็จะชื่อ Jackie หลิวเต๋อหัว ชื่อ Andy เหลียงเฉาเหว่ย ชื่อ Tony โจวซิงฉือ ชื่อ Stephen ... คำถาม ... แล้วคุณทราบมั๊ยว่า โจวเหวินฟะ มีชื่อภาษาอังกฤษว่าอะไร ???
เท่าที่พบมีอยู่ 3 ชื่อครับ Aman , Donald , Anderson

ข้อ 2 ... ภาพที่เห็นต่อไปนี้ เป็นภาพของ เฉินหลง ที่มาจากภาพยนตร์เรื่องอะไรบ้าง ??? (1-10...ชื่อไทยต้องเป็นชื่อตอนฉายโรงเท่านั้นครับ...เรื่องไหนมีภาคต่อ ใส่ภาคมาให้ชัดเจนเลยครับ)

2.1 80 วันจารกรรมฟัดข้ามโลก (Around The World In 80 Days)
2.2 ไอ้มังกรถล่มปฐพี (Battle Creek Brawl)
2.3 ใหญ่ไม่ใหญ่ ข้าก็ใหญ่ (City Hunter)
2.4 ไอ้มังกรหมัดสิงโต (The Young Master)
2.5 วิ่งสู้ฟัด 3 (Police Story 3 Supercop)
2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1 (Snake In The Eagle's Shadow)
2.7 เอไกหว่า 1 (Project A)
2.8 วิ่งสู้ฟัด 5 เหิรสู้ฟัด (New Police Story)
2.9 วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ (Crime Story)
2.10 ใหญ่ฟัดใหญ่ (Island Of Fire)

ข้อ 3 ... โจวซิงฉือ เคยมาถ่ายภาพยนตร์ในประเทศไทยด้วย ... คำถาม ... ภาพยนตร์เรื่องนั้น คือเรื่องอะไร ???
คนอยากหญ่ายส์ (My Hero)

ข้อ 4 ... ภาพที่เห็นต่อไปนี้ เป็นภาพของ โจวเหวินฟะ ที่มาจากภาพยนตร์เรื่องอะไรบ้าง ??? (1-10...ชื่อไทยต้องเป็นชื่อตอนฉายโรงเท่านั้นครับ...เรื่องไหนมีภาคต่อ ใส่ภาคมาให้ชัดเจนเลยครับ)

4.1 กระโชก 6+1 (The Seventh Curse)
4.2 ดอกฟ้า สั่งมาจากใต้ดิน (Spiritual Love)
4.3 โหดตัดโหด (The Killer)
4.4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ (100 Ways To Murder Your Wife)
4.5 หนมจีบมี 2 เข่ง (Diary Of A Big Man)
4.6 บอกโลกว่าข้าตายยาก (Full Contact)
4.7 ฟ้าส่ง ฟะ มาเกย (Fractured Follies)
4.8 หนมจีบมี 2 เข่ง (Diary Of A Big Man) ... ไม่คิดว่าผมจะถามหนังซ้ำกันใช่มั๊ยล่ะ อิอิ...
4.9 เถื่อนตามดวง (City On Fire)
4.10 โหดเลวดี 3 (A Better Tomorrow 3)

ข้อ 5 ... ถ้าพูดถึงโจวซิงฉือ หลายคนต้องนึกถึงเสียงพากย์ที่เป็นเอกลักษณ์อยู่ 2 คน คือ คุณชูชาติจากทีมอินทรี และคุณโต๊ะจากทีมพันธมิตร ... คำถาม ... เรื่องสุดท้ายที่คุณชูชาติ ทีมอินทรีพากย์เสียงโจวซิงฉือ คือเรื่องอะไร ... และเรื่องแรกที่คุณโต๊ะ ทีมพันธมิตรพากย์เสียงโจวซิงฉือ คือเรื่องอะไร ??? (เฉพาะที่ฉายในโรงภาพยนตร์นะครับ VCD+DVD ไม่เอา)
อินทรี ... คนเล็กไม่อยากใหญ่ (Triad Story)
พันธมิตร ... สาย (ไม่) ลับ 008 คังคังโป้ย (Forbidden City Cop)

**ข้อนี้หลายท่านสับสนเป็น คนไม่ธรรมดา ยืดได้หดได้ ... แต่ คนเล็กไม่อยากใหญ่ เป็นหนังค้างสต็อกที่อินทรีพากย์ไว้ ก่อนที่สหมงคลฯจะเปลี่ยนทีมพากย์เป็นพันธมิตร ถึงเรื่องนี้จะเข้าฉายหลังจาก คังคังโป้ย แต่ก็ต้องถือว่าเป็นเรื่องสุดท้ายของอินทรี ที่พากย์เสียงโจวซิงฉือ**

สำหรับผู้ที่ตอบคำถามถูกหมดทุกข้อ ได้แก่ ................... คุณ TPpure คร้าบบบบบบบบบ

QUOTE(TPpure @ Apr 24 2009, 07:02 PM) *
ตกหล่นนิดนึง ข้อ 1 ตอบเหมือนเดิมครับ
Chow Yun-Fat, Donald Chow ,Aman Chow

QUOTE(TPpure @ Apr 24 2009, 06:48 PM) *

4.
1 กระโชก 6+1 (เรื่องนี้เฮียโจวโผล่มาน้อยมากๆๆ)
3 โหดตัดโหด

5.

ขอแสดงความยินดีกับคุณ TPpure ด้วยครับผม ... ของที่ระลึก เดี๋ยวหลังไมค์เลยครับท่าน

แล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมสนุกกันนะครับ ... ถ้ามีครั้งต่อไป หวังว่าคงมาร่วมสนุกกันแบบนี้อีกนะครับ

ANDY2008
ขอแสดงความยินดีกับคุณTPpureด้วยครับ thumbsup.gif
DVD_MANIA
ดีใจกับคุณTPpureด้วยครับที่ได้ของรางวัลที่ทุกคนอยากจะเป็นเจ้าของ คุณdddนี่ลูกเล่นในการตั้งคำถามซ้ำกันนี่น่าชมเชยจริงๆ

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาผมได้ดูDVDเรื่อง ถังไป่หู่ และตอนต้นจะมีหนังตัวอย่างเรื่อง Twins Mission แสดงโดย หงจินเป่าและฝาแฝดหลายคู่ ดูแล้วรู้สึกว่าฉากแอ๊กชั่นสร้างได้สมจริงสมจังและท่าทางจะสนุกดี เลยอยากเรียนถามคุณกรูรูdddว่าหนังเรื่องนี้ได้ทำลงแผ่นDVDและขายในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
BRAVO!!! thumbsup.gif

สุดยอดคำถาม เจอกับสุดยอด(นักหา)คำตอบ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ แจ๋วจริง
ddd
QUOTE(DVD_MANIA @ Apr 27 2009, 03:30 PM) *
ดีใจกับคุณTPpureด้วยครับที่ได้ของรางวัลที่ทุกคนอยากจะเป็นเจ้าของ คุณdddนี่ลูกเล่นในการตั้งคำถามซ้ำกันนี่น่าชมเชยจริงๆ

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาผมได้ดูDVDเรื่อง ถังไป่หู่ และตอนต้นจะมีหนังตัวอย่างเรื่อง Twins Mission แสดงโดย หงจินเป่าและฝาแฝดหลายคู่ ดูแล้วรู้สึกว่าฉากแอ๊กชั่นสร้างได้สมจริงสมจังและท่าทางจะสนุกดี เลยอยากเรียนถามคุณกรูรูdddว่าหนังเรื่องนี้ได้ทำลงแผ่นDVDและขายในเมืองไทยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ถึงกับกูรูหรอกครับพี่ เท่าทีพอจะจำได้เท่านั้นครับ ... ส่วนเรื่องที่พี่ถามมา ออก DVD มานานแล้วครับ ตอนนี้ลดราคาเหลือ 110 บ. (ราคาปก ขายจริง 79 บ.) โดย EVS ครับ ชื่อไทย คู่พายุ ฟัดทะลุฟ้า

TPpure
QUOTE(ddd @ Apr 27 2009, 02:38 PM) *
และแล้ว ก็มีผู้ที่ตอบคำถามถูกหมดแล้วครับ ... ขอเฉลยก่อนแล้วกัน

QUOTE(ddd @ Apr 23 2009, 11:58 AM) *
ข้อ 1 ... นักแสดงฮ่องกงส่วนมาก มักจะมีชื่อภาษาอังกฤษ เช่น เฉินหลง ก็จะชื่อ Jackie หลิวเต๋อหัว ชื่อ Andy เหลียงเฉาเหว่ย ชื่อ Tony โจวซิงฉือ ชื่อ Stephen ... คำถาม ... แล้วคุณทราบมั๊ยว่า โจวเหวินฟะ มีชื่อภาษาอังกฤษว่าอะไร ???
เท่าที่พบมีอยู่ 3 ชื่อครับ Aman , Donald , Anderson

ข้อ 2 ... ภาพที่เห็นต่อไปนี้ เป็นภาพของ เฉินหลง ที่มาจากภาพยนตร์เรื่องอะไรบ้าง ??? (1-10...ชื่อไทยต้องเป็นชื่อตอนฉายโรงเท่านั้นครับ...เรื่องไหนมีภาคต่อ ใส่ภาคมาให้ชัดเจนเลยครับ)

2.1 80 วันจารกรรมฟัดข้ามโลก (Around The World In 80 Days)
2.2 ไอ้มังกรถล่มปฐพี (Battle Creek Brawl)
2.3 ใหญ่ไม่ใหญ่ ข้าก็ใหญ่ (City Hunter)
2.4 ไอ้มังกรหมัดสิงโต (The Young Master)
2.5 วิ่งสู้ฟัด 3 (Police Story 3 Supercop)
2.6 ไอ้หนุ่มพันมือ 1 (Snake In The Eagle's Shadow)
2.7 เอไกหว่า 1 (Project A)
2.8 วิ่งสู้ฟัด 5 เหิรสู้ฟัด (New Police Story)
2.9 วิ่งสู้ฟัด ภาคพิเศษ (Crime Story)
2.10 ใหญ่ฟัดใหญ่ (Island Of Fire)

ข้อ 3 ... โจวซิงฉือ เคยมาถ่ายภาพยนตร์ในประเทศไทยด้วย ... คำถาม ... ภาพยนตร์เรื่องนั้น คือเรื่องอะไร ???
คนอยากหญ่ายส์ (My Hero)

ข้อ 4 ... ภาพที่เห็นต่อไปนี้ เป็นภาพของ โจวเหวินฟะ ที่มาจากภาพยนตร์เรื่องอะไรบ้าง ??? (1-10...ชื่อไทยต้องเป็นชื่อตอนฉายโรงเท่านั้นครับ...เรื่องไหนมีภาคต่อ ใส่ภาคมาให้ชัดเจนเลยครับ)

4.1 กระโชก 6+1 (The Seventh Curse)
4.2 ดอกฟ้า สั่งมาจากใต้ดิน (Spiritual Love)
4.3 โหดตัดโหด (The Killer)
4.4 นี่เมียนะ จะฆ่ารึ (100 Ways To Murder Your Wife)
4.5 หนมจีบมี 2 เข่ง (Diary Of A Big Man)
4.6 บอกโลกว่าข้าตายยาก (Full Contact)
4.7 ฟ้าส่ง ฟะ มาเกย (Fractured Follies)
4.8 หนมจีบมี 2 เข่ง (Diary Of A Big Man) ... ไม่คิดว่าผมจะถามหนังซ้ำกันใช่มั๊ยล่ะ อิอิ...
4.9 เถื่อนตามดวง (City On Fire)
4.10 โหดเลวดี 3 (A Better Tomorrow 3)

ข้อ 5 ... ถ้าพูดถึงโจวซิงฉือ หลายคนต้องนึกถึงเสียงพากย์ที่เป็นเอกลักษณ์อยู่ 2 คน คือ คุณชูชาติจากทีมอินทรี และคุณโต๊ะจากทีมพันธมิตร ... คำถาม ... เรื่องสุดท้ายที่คุณชูชาติ ทีมอินทรีพากย์เสียงโจวซิงฉือ คือเรื่องอะไร ... และเรื่องแรกที่คุณโต๊ะ ทีมพันธมิตรพากย์เสียงโจวซิงฉือ คือเรื่องอะไร ??? (เฉพาะที่ฉายในโรงภาพยนตร์นะครับ VCD+DVD ไม่เอา)
อินทรี ... คนเล็กไม่อยากใหญ่ (Triad Story)
พันธมิตร ... สาย (ไม่) ลับ 008 คังคังโป้ย (Forbidden City Cop)

**ข้อนี้หลายท่านสับสนเป็น คนไม่ธรรมดา ยืดได้หดได้ ... แต่ คนเล็กไม่อยากใหญ่ เป็นหนังค้างสต็อกที่อินทรีพากย์ไว้ ก่อนที่สหมงคลฯจะเปลี่ยนทีมพากย์เป็นพันธมิตร ถึงเรื่องนี้จะเข้าฉายหลังจาก คังคังโป้ย แต่ก็ต้องถือว่าเป็นเรื่องสุดท้ายของอินทรี ที่พากย์เสียงโจวซิงฉือ**

สำหรับผู้ที่ตอบคำถามถูกหมดทุกข้อ ได้แก่ ................... คุณ TPpure คร้าบบบบบบบบบ

QUOTE(TPpure @ Apr 24 2009, 07:02 PM) *

QUOTE(TPpure @ Apr 24 2009, 06:48 PM) *

4.
3 โหดตัดโหด

5.

ขอแสดงความยินดีกับคุณ TPpure ด้วยครับผม ... ของที่ระลึก เดี๋ยวหลังไมค์เลยครับท่าน

แล้วก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมสนุกกันนะครับ ... ถ้ามีครั้งต่อไป หวังว่าคงมาร่วมสนุกกันแบบนี้อีกนะครับ

ตอบไปแล้วนะครับ ขอบคุณพี่ ddd มากครับ
wayward
ยินดีด้วยกับพี่ TPpure
เก่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif
ddd
QUOTE(wayward @ Apr 27 2009, 05:49 PM) *
เก่งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif

คำถามครั้งต่อไป เกี่ยวกับผู้หญิง บ้างดีกว่า ของที่ระลึกก็เกี่ยวกับผู้หญิงบ้าง ... ดีมั๊ยครับ

DVD_MANIA

ชื่อตามปก - จอมดาบสะท้านยุทธภพ (A Warrior Tragedy)
ชื่อตอนฉายโรง - โปวอั้งเซาะ จอมดาบหิมะแดง
ลิขสิทธิ์ - LIONHEART
ภาพ - Letter Box
เสียง - จีนกวางตุ้ง (Original), ไทย 2.0 (อินทรี)

ชื่อตามปก - จอมดาบสะท้านยุทธภพ 2 ถล่มค่ายหมื่นม้า (The Invincible Power Of Kindness)
ชื่อตอนฉายโรง - จอมดาบหิมะแดง 2 ถล่มค่ายหมื่นม้า
ลิขสิทธิ์ - LIONHEART
ภาพ - Letter Box
เสียง - จีนกวางตุ้ง (Original) , ไทย 2.0 (อินทรี)
**ทั้ง 3 ตัวนี้ของ LIONHEART นึกว่าดู VCD อยู่ครับ ภาพแย่**
**ไม่มีซับไทยทั้ง 3 เรื่อง**
**มีซับจีน + อังกฤษฝังทั้ง 3 เรื่อง**
**ไม่มีปกในทั้ง 3 เรื่อง**

[/quote]
ทั้งสองเรื่องนี้ผมจำได้รางๆว่าเนื้อเรื่องเหมือนจะเคยอ่านหนังสือนิยายกำลังภายในมาก่อน( นานเกินยี่สิบห้าปี ) แต่ไม่แน่ใจชื่อเรื่อง อยากเรียนถามคุณdddว่าใช่เรื่อง" กระบี่จอมภพ "หรือเปล่าครับ แต่บทหนังและการดำเนินเรื่องสร้างไม่ตรงกับในหนังสือเสียบางส่วนครับ
หรือว่าผู้สร้างหนังเรื่องนี้จะเลียนแบบหนังเรื่อง"ศึกยุทธจักรหงส์บิน The Sentimental Swordsman"ที่สร้างจากนิยายเรื่อง"ฤทธิ์มีดสั้น"ที่ดัดแปลงฉากจบไปเป็นคนละเรื่องเลยหรือเปล่าก็ไม่รู้(ความเห็นส่วนตัวครับ)
และเห็นด้วยกับคุณdddที่บอกว่าภาพแย่ครับ ความจริงแล้วผมไม่ค่อยอยากจะอุดหนุนหนังที่คุณภาพต่ำของค่ายนี้สักเท่าไหร่แต่เห็นว่ามี ตี้หลุง ร่วมแสดงอยู่ด้วยก็เลยจำยอมต้องหยิบครับ
tiger08
เป็นนิยายของโกวเล้ว อยู่ในชุดฤทธิ์มีดสั้น เนื้อเรื่องของภาพยนต์จะไม่ตรงกับนิยายเสียเท่าไหร่ ยกเว้นชื่อตัวเอกของเรื่อง เรื่องที่ว่าทั้ง 2 เรื่อง เป็นพฤติการณ์ของโป่วอั้งเสาะ ผมของเรียงนิยายของโกวเล้งดังนี้(ถ้าจำไม่ผิด)
-ฤทธิ์มีดสั้น=ลี้คิมฮวง
-ดาบจอมภพ=เอี๊ยบไค
-เหยี่ยวเดือนเก้า=เอี๊ยบไค+โป่วอั้งเสาะ
-จอมดาบหิมะแดง=โป่วอั้งเสาะ
-มีดบินกรีดฟ้า=ลี้ไหว(ทายาทลี้คิมฮวง)
เช่นกันครับเพราะเป็นตี้หลุง เลยต้องเก็บ
wayward
QUOTE(ddd @ Apr 28 2009, 09:31 AM) *
QUOTE(wayward @ Apr 27 2009, 05:49 PM) *

คำถามครั้งต่อไป เกี่ยวกับผู้หญิง บ้างดีกว่า ของที่ระลึกก็เกี่ยวกับผู้หญิงบ้าง ... ดีมั๊ยครับ

...ดีค่ะ^^.... thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif
DVD_MANIA
QUOTE(tiger08 @ Apr 28 2009, 08:49 PM) *
เป็นนิยายของโกวเล้ว อยู่ในชุดฤทธิ์มีดสั้น เนื้อเรื่องของภาพยนต์จะไม่ตรงกับนิยายเสียเท่าไหร่ ยกเว้นชื่อตัวเอกของเรื่อง เรื่องที่ว่าทั้ง 2 เรื่อง เป็นพฤติการณ์ของโป่วอั้งเสาะ ผมของเรียงนิยายของโกวเล้งดังนี้(ถ้าจำไม่ผิด)
-เหยี่ยวเดือนเก้า=เอี๊ยบไค+โป่วอั้งเสาะ
-มีดบินกรีดฟ้า=ลี้ไหว(ทายาทลี้คิมฮวง)
เช่นกันครับเพราะเป็นตี้หลุง เลยต้องเก็บ

ขอบคุณคุณtiger08ครับ ข้อมูลแน่นดีจริงๆครับ
netwalker
QUOTE(DVD_MANIA @ Apr 29 2009, 08:14 AM) *
QUOTE(tiger08 @ Apr 28 2009, 08:49 PM) *

ขอบคุณคุณtiger08ครับ ข้อมูลแน่นดีจริงๆครับ

เคยอ่านแค่ 2 เล่ม สุดโค่ย... thumbsup.gif
ddd
QUOTE(DVD_MANIA @ Apr 29 2009, 08:14 AM) *

ขอบคุณพี่ tiger08 มากครับ สำหรับคำตอบ เพราะผมก็อยากรู้อยู่เหมือนกันครับ

TPpure
มีหนังของยูไนเต็ดออกมาใหม่หลายเรื่องครับ

รอรายงานพี่ ddd

ภาวนาให้เสียงไทยเป็นอินทรีหรือพันธมิตรทีเถอะ
tiger08
QUOTE(ddd @ Apr 29 2009, 09:33 AM) *

ขอบคุณพี่ tiger08 มากครับ สำหรับคำตอบ เพราะผมก็อยากรู้อยู่เหมือนกันครับ

ถ้ามีอะไรพอจะตอบได้จะเข้ามาตอบครับ ส่วนใหญ่ยังต้องอาศัยข้อมูลหลักจากคุณdddครับ
aeeya
เพื่อนๆ ในกระทู้ พอจะทราบมั้ยครับว่าท่านเจ้าของกระทู้ติดธุระที่ไหนหรือเปล่าครับ คือผมสั่งซื้อหนังกับเจ้าของกระทู้ (โอนตั้งแต่ 27) แต่พีเอ็มไปถามเรื่องหมายเลขส่งสองสามวันแล้ว ท่านเจ้าของกระทู้ไม่ได้ตอบผมเลย และไม่เห็นท่าน dd มาตอบกระทู้นี้ 2 วันแล้ว เลยสงสัยว่าท่านติดธุระที่ไหนหรือเปล่าน่ะครับ มันอึดอัดน่ะครับ หนังก็อยากได้และก็อยากรู้ด้วยครับ msn-cry.gif
ANDY2008
QUOTE(aeeya @ May 1 2009, 12:04 PM) *
เพื่อนๆ ในกระทู้ พอจะทราบมั้ยครับว่าท่านเจ้าของกระทู้ติดธุระที่ไหนหรือเปล่าครับ คือผมสั่งซื้อหนังกับเจ้าของกระทู้ (โอนตั้งแต่ 27) แต่พีเอ็มไปถามเรื่องหมายเลขส่งสองสามวันแล้ว ท่านเจ้าของกระทู้ไม่ได้ตอบผมเลย และไม่เห็นท่าน dd มาตอบกระทู้นี้ 2 วันแล้ว เลยสงสัยว่าท่านติดธุระที่ไหนหรือเปล่าน่ะครับ มันอึดอัดน่ะครับ หนังก็อยากได้และก็อยากรู้ด้วยครับ msn-cry.gif

พี่ ddd แกคงติดธุระอะครับคุณไม่ต้องห่วงเรื่องหนังหรอกครับช้าหน่อยแต่ได้ชัวร์ครับ yes.gif
nikumaru
ขออนุญาต ถามนอกเรื่องจากจอใหญ่ไปจอเล็กหน่อยนะครับ เผอิญเห็นว่ามีจอมยุทธ์ผู้เชี่ยวชาญหนังกำลังภายใน อยู่มากในกระทู้นี้ ช่วงราว ปี 2530 -2534 คือไม่ค่อยแน่ใจน่ะครับ ค่อนข้างรางเลือน มีหนังจีนที่ทางช่องสามเอามาฉายวันเสาร์อาทิตย์ ช่วงบ่ายๆเนี่ยครับ เป็นหนังจีนชุด เรื่องของเรื่องคือ ผมจำชื่อเรื่องไม่ได้ แล้วก็จำรายละเอียดไม่ได้ จำได้แต่ว่า นางเอกเนี่ย เป็นลูกสาวหรือหลานสาวจอมยุทธ อะไรสักอย่าง แต่ปลอมตัวเป็นชาย ตามพระเอกเกือบทั้งเรื่อง ตัวพระเอกนี่ ก็ไม่เก่งเกือบทั้งเรื่อง แต่มาเก่งเอาตอนท้ายหรือช่วงหลัง แต่พระเอกกับนางเอกก็จะพาไปผจญยุทธจักร เล่าเรื่องของจอมยุทธมากมาย ทีนี้จะมีทูตซ้าย-ขวาของตัวร้ายเด่นๆสักตัวนี่แหล่ะครับ และ ทูตคนนึงเนี่ย เป็นมือกระบี่ชุดดำเก่งมากๆ และมีเคล็ดลับอยู่ที่ว่า ไม่มีใครรู้ว่าเขาถนัดซ้าย หรือสลับข้างกันนี่แหล่ะครับ ผมเข้าใจว่า หนังเรื่องนี้ไม่คอยดังหรือยังไงไม่ทราบ เพราะได้ดูตอนบ่ายๆอย่างที่ว่า

มันคาใจผมมากเลยครับ ความทรงจำอันนี้ ถ้าท่านใดพอจะนึกออกก็ช่วยไขกันด้วย นะครับ

ขอบคุณครับ
TPpure
สอยหนังใหม่ของยูไนเต็ดมาแล้วครับ

รายงานแต่เสียงพากย์นะ
- หินกินเหล็ก - ทีมอะไรไม่รู้ แต่มีเสียงตัวประกอบจาก CVD กับเสียงที่เคยพากย์เป็นพระรองของอินทรีสมัยโรง
- ไอ้หนุ่มหมัดฮา 1-2 - อินทรี
- เชือด เชือด เชือด - ทีมหรรษา (น้าติ่ง)
- สารวัตรใจเพชร - ทีมเดียวกับหินกินเหล็ก และเรื่องอื่นๆของยูไนเต็ดช่วงหลังๆ

ใครพอจะติดต่อยูไนเต็ดได้ฝากบอกทีว่าขอเป็น "พันธมิตร" บ้างได้มั้ย
ddd
QUOTE(aeeya @ May 1 2009, 12:04 PM) *

ต้องขอโทษคุณ aeeya ด้วยครับ ที่ส่งของให้ช้า พอดีน้องที่มาฝากขายมันส่งช้า ผมจัดการลงแส้ไปแล้วครับ rolleyes.gif ... ส่งของไปแล้วนะครับ เมื่อวันพฤหัส ยังไงถ้าได้รับของแล้ว แจ้งกลับด้วยนะครับ จะได้สบายใจ ขอโทษอีกทีครับผม

ddd
หนังใหม่ 5 เรื่องครับ

ชื่อตามปก + โรง - ไอ้หนุ่มหมัดฮา (Fearless Hyena)
ภาพ - Anamorphic Widescreen **Re-Master**
เสียง - จีนกลาง 5.1 (Original) , ไทย 5.1 (อินทรี)

ชื่อตามปก - ไอ้หนุ่มหมัดฮา 2 (Fearless Hyena 2)
ชื่อตอนฉายโรง - เฉินหลง ไอ้หมัดเล็บมังกร
ภาพ - Anamorphic Widescreen **Re-Master**
เสียง - จีนกลาง 5.1 (Original) , ไทย 5.1 (อินทรี)

ชื่อตามปก + โรง - หินกินเหล็ก (Millionaire's Express)
เสียง - จีนกวางตุ้ง 5.1 (Original) , ไทย 5.1 (ไม่ได้บอกชื่อทีม)
**ตอน UNITED ทำเรื่องนี้แบบ VCD เสียงไทยพันธมิตร...ทำไมไม่ใช้อ่ะ เซ็งจัง**

ชื่อตามปก - สารวัตรใจเพชร (Final Justice)
ชื่อตอนฉายโรง - เฉ่งไอ้คุณโป
ภาพ - Widescreen Letter Box **Re-master**
เสียง - จีนกลาง 5.1 (พากย์ทับ) , ไทย 5..1 (ไม่ได้บอกชื่อทีม)

ชื่อตามปก + โรง - เชือด เชือด เชือด (In The Line Of Duty 4)
เสียง - จีนกลาง 5.1 (พากย์ทับ) , ไทย 5.1 (หรรษา)
**รับไม่ได้กับเสียงพากย์เจิ้นจื่อตัน...เซ็งอีก**

**ทั้ง 5 ตัวนี้ มีปกในครับ ... แต่ไม่ขอวิจารณ์เรื่องการออกแบบปก jawdrop.gif **
**ระยะหลังๆ ผมเริ่มเซ็งกับหนังค่ายนี้แล้วครับเรื่องเสียงพากย์ไทย ที่มักจะใช้ทีมอะไรก็ไม่ทราบมาพากย์ ตั้งแต่เรื่องโหดตัดโหด ... ผีกัดอย่ากัดตอบ ... มาถึงหนังที่รวมดาราดังๆ ของฮ่องกงอย่าง หินกินเหล็ก ... ผมว่าหนังสนุกๆ จะดูได้สนุกมากขึ้นก็จากเสียงพากย์นี่แหละ แต่นี่...เซ็ง**
**พอไม่ชอบเสียงพากย์ไทย จะเปลี่ยนไปดูเสียง Original ก็ดันเป็นเสียงจีนกลางพากย์ทับอีก เฮ้อ...เซ็งอย่างแรง**

TPpure
ช่วนกันๆเมล์หรือโทรไปหายูไนเต็ดเรื่องเสียงพากย์ ให้มีการปรับปรุง
นับวันยิ่งแย่ลงเรื่อยๆนะครับ

ทีม ??? (หินกินเหล็ก, ผีกัด, โหดตัดโหด) ควรเลิกจ้างได้แล้ว

ส่วนหรรษา กับอินทรีก็รับได้ครับ ถ้าจะให้ดีควรเป็น พันธมิตร
DELLsa
ฝากประกาศ DVD เรื่อง ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ 1 ออกว่างจำหน่าย วันที่ 8 พ.ค. 2552 นี้แน่นอนครับ แต่...ถ้าท่านสมาชิกต้องการให้จัดส่งให้ก็ยินดีครับ (ติดต่อที่ ...ต้องขออนุณาตผู้ดูแลก่อนครับ......) ค่าแผ่น+ค่าส่ง(ในประเทศ)= 100 บาท
TPpure
QUOTE(DELLsa @ May 2 2009, 01:18 PM) *
ฝากประกาศ DVD เรื่อง ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ 1 ออกว่างจำหน่าย วันที่ 8 พ.ค. 2552 นี้แน่นอนครับ แต่...ถ้าท่านสมาชิกต้องการให้จัดส่งให้ก็ยินดีครับ (ติดต่อที่ ...ต้องขออนุณาตผู้ดูแลก่อนครับ......) ค่าแผ่น+ค่าส่ง(ในประเทศ)= 100 บาท

ต่อจากเรื่องนี้จะมีทำเรื่องไหนออกมาอีกครับ
netwalker
QUOTE(TPpure @ May 2 2009, 01:28 PM) *
QUOTE(DELLsa @ May 2 2009, 01:18 PM) *

ต่อจากเรื่องนี้จะมีทำเรื่องไหนออกมาอีกครับ

จะมาแล้ว
มีข่าวดีมาบอก.......ตอนนี้มีDVD ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ ภาด1 ได้คลอด ออกว่างจำหน่ายแล้วครับ ที่ว่างจำหน่ายคือ J-BICS ,CAP ,อมร และ ชิบุญญา เราขอขอบพระคุณสำหรับการรอคอยที่ยาวนาน (วันที่ 5 พ.ค. 2552 )
TPpure
พี่ ddd ครับ ยังไม่ได้แผ่น Titanic เลยอ่ะ

ANDY2008
QUOTE(TPpure @ May 4 2009, 06:32 PM) *
พี่ ddd ครับ ยังไม่ได้แผ่น Titanic เลยอ่ะ

ใจเย็นๆๆครับท่านไม่ต้องกลัวหรอกครับพี่"ddd"แกไม่ค่อยว่างอะครับของรางวัลคราวที่แล้วผมก็ได้ช้าเหมือนกันครับ

แต่ไม่ต้องกลัวหรอกครับ"ช้า..แต่ชัวร์"อดใจรอหน่อยได้แน่ๆนะครับ(เขามาคอนเฟริมร์แทนพี่แกอะ...อิอิ) yes.gif
DELLsa
ประกาศ...เรามีข่าวดีมาบอก ขนาดนี้ ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ ภาค 1 ได้ออกวางจำหน่ายแล้วครับ จากเดิม บอกว่าจะออกวันที่ 8 พ.ค. 2552 ขอแก้ข่าวด่วนว่า ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ ภาค 1 จะออกว่าจำหน่ายในวันพรุ่งนี้ ( 5 พ.ค. 2552 ) และแล้วก็ได้เวลาคลอดเสียที่ครับ เราได้แต่หวังว่าคงจะถูกใจไม่มากก็น้อยนะครับ................แต่สมาชิกผู้ใดต้องการให้จัดส่งให้ทางเรายินดีรับใช้ติดต่อ [email="www.hotmail.com // chaiyarit_p@hotmail.com"]undefined[/email] ค่าจัดส่ง+ค่ามาสเตอร์แผ่นแท้ในราคา = 100 บาท (ส่งถึงบ้าน )เฉพาะ สมาชิก thaidvd.net เท่านั้นครับ( ในประเทศเท่านั้นครับ )
eddy
ถามคอหนังจีน หนังฮ่องกง หน่อยครับ
The Killer ตัวนี้ของ ยูไนเต็ด เก็บได้ไหมครับ
ภาพและเสียงเป็นไงบ้างครับ เสียงไทยเป็นของพันธมิตรหรือเปล่าครับ
ยังไงรบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

http://www.amornmovie.com/shop/home/produc...uct=00000012693
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.