Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รายงานแผ่น DVD ออกใหม่ เฉพาะหนังจีน
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65, 66, 67, 68, 69, 70
ddd
QUOTE(y123 @ Dec 29 2008, 08:59 PM) *
เรื่อง the banquet ที่หลิวเต๋อหัว เล่น อยากทราบข้อมูลว่าทำไมเรื่องนี้ถึงมีดาราเยอะมาก เป็นร้อยคนเลย

รู้สึกว่าช่วงนั้นทางจีนเจอภัยทางธรรมชาติอะไรซักอย่าง แล้วพวกบรรดานักแสดงก็มารวมตัวกันเพื่อทำหนังครับ เพื่อหารายได้ไปบริจาค

อยากดูเหมือนกันครับ.....เพราะดาราเยอะมาก

ใช่เลยครับ ขออนุญาติเพิ่มเติมข้อมูลนิดหน่อย ... ในปีนั้น 1991 เกิดน้ำท่วมครั้งใหญ่ครับ วงการบันเทิงฮ่องกงจึงรวมตัวกันสร้างหนังเรื่องนี้ขึ้นมา เพื่อนำรายได้ไปช่วยพวกที่ประสบภัยครั้งนั้นครับ

สีทอง
วันนี้ผมเพิ่งสอย เรื่องคนตัดคน ตอนกำเนิดเกาจิ้งมาคับ (หลี่หมิงเล่น) ยังไม่ได้เปิดลองภาพเลย เดี๊ยวมาแจ้งว่าภาพเป็นยังไง

คับ whistling.gif เปิดลองภาพแล้ว ภาพไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ แต่พอดูได้ มีเสียงcantonese และเสียงไทย มีซับไทยด้วยคับ
monkeylink
ตัวนี้ภาพเสียงดีกว่าของ APS หรือเปล่าครับ ถ้าดีกว่าจะไปซื้อครับ

ชื่อตามปก - ดาบมังกรหยก ตอนประมุขพรรคมาร (The Kung Fu Cult Master)
ชื่อตอนฉายโรง - ดาบมังกรหยก
ลิขสิทธิ์ - MOVIE DISCOVERY
ภาพ - Letter Box **แต่เค้าขยับขึ้นไปข้างบนจอ เพื่อให้พื้นที่ด้านล่างเยอะขึ้น เวลาเลือกซับไทยจะได้ไม่ไปทับซับจีนซับอังกฤษที่ฝังอยู่**
เสียง - จีนกวางตุ้ง , จีนกลาง , ไทย (พันธมิตร ..เอามาจากวีซีดีแน่นอน)
ice/ice/baby
รบกวนนิดครับ
หนังของเจ๊ วิเวียน ซู มีหมอกลง หรือโดนกรรไกรมั้ยครับ

Devil Angel นางฟ้าซาตาน

Angel Heart เพื่อเธอ หัวใจเราสลายไม่ได้
ddd
มาแล้วครับ ... Update อีก 3 เรื่องครับ

ชื่อตามปก - คนตัดคน ภาคพิเศษ ตอนกำเนิดเกาจิ้ง (God Of Gamblers 3: The Early Stage)
ชื่อตอนฉายโรง - คนตัดคน พิเศษ 3 กำเนิดเกาจิ้ง
ลิขสิทธิ์ - LIONHEART
ภาพ - Letter Box
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (พันธมิตร...พากย์ใหม่)
**ภาพไม่ถึงกับแจ่ม แต่ก็ถือว่าพอดูได้ เก็บไว้ให้เข้าชุดกับคนตัดคนที่ผ่านมา**
**ไม่มีปกในครับ**

ชื่อตามปก - คนตัดเซียน 3 (The Saint Of Gamblers)
ชื่อตอนฉายโรง - คนตัดเซียน 2
ภาพ - Anamorphic Widescreen
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (พันธมิตร)
**ภาพแจ่มแจ๋ว เล่นได้**
**อู๋ม่งต๊ะ มารับบทอาต๊ะหรืออาสามเหมือนเดิม**
**LIONHEART มาตั้งชื่อเรื่องนี้เป็นภาค 3 ซะงั้น เพราะว่าก่อนนี้ดันเอาคนเล็กตัดห้าเอมาตั้งเป็นคนตัดเซียน 2 ไปแล้ว ... เรื่องนี้ฉายโรงใช้ว่าภาค 2**
**ไม่มีปกในครับ**

ชื่อตามปก + โรง - พายุดาบ ดวลสะท้านฟ้า (The Duel)
ลิขสิทธิ์ - KNOW HOW
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (พันธมิตร...โรง)
**เสียงจีน แอบดีเลย์เล็กน้อย**
**มีเบื้องหลังกับตัวอย่างให้ด้วย...ใช้ได้ๆ**
**ภาพ+เสียง ดีกว่าของแมงป่อง ... เล่นได้**

ส่วนหนังของวิเวียน 2 เรื่องที่ถามมา ต้องรอท่านอื่นมาให้ข้อมูลล่ะครับ เพราะผมไม่ซื้อ (มีของฮ่องกงแล้ว ไม่ตัด ไม่เซ็น...น้องวิเวียน แจ่ม) เดาว่าของบ้านเราคงจะโดนเซ็นแน่ๆ

นอกเรื่องนิดหน่อย ... ปีใหม่ที่ผ่านมา หนีไปปีนกำแพงเมืองจีนมาครับ หนาวมากๆ ประทับใจกับพระราชวังจริงๆ อะไรจะใหญ่โตสวยงามอย่างนั้น ... เอารูปมาโชว์นิดหน่อย grin.gif

wayward
พวกไม่มีปกใน ไม่อยากอุดหนุนเลยคะ
krung
QUOTE(ice/ice/baby @ Jan 7 2009, 09:53 AM) *
หนังของเจ๊ วิเวียน ซู มีหมอกลง หรือโดนกรรไกรมั้ยครับ

Angel Heart เพื่อเธอ หัวใจเราสลายไม่ได้

ผมหยิบเรื่อง Angel Heart เพื่อเธอ หัวใจเราสลายไม่ได้ มาเรื่องเดียว เซ็นเซอร์แบบทำโมเสค
เรื่อง Devil Angel นางฟ้าซาตาน ก็คงไม่แตกต่างกันล่ะครับ
ice/ice/baby
QUOTE(krung @ Jan 8 2009, 07:11 AM) *
QUOTE(ice/ice/baby @ Jan 7 2009, 09:53 AM) *

ผมหยิบเรื่อง Angel Heart เพื่อเธอ หัวใจเราสลายไม่ได้ มาเรื่องเดียว เซ็นเซอร์แบบทำโมเสค
เรื่อง Devil Angel นางฟ้าซาตาน ก็คงไม่แตกต่างกันล่ะครับ

ขอบคุณมาครับผม
bie

ชื่อตามปก + โรง - พายุดาบ ดวลสะท้านฟ้า (The Duel)
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (พันธมิตร...โรง)
**เสียงจีน แอบดีเลย์เล็กน้อย**
**มีเบื้องหลังกับตัวอย่างให้ด้วย...ใช้ได้ๆ**
**ภาพ+เสียง ดีกว่าของแมงป่อง ... เล่นได้**

รบกวนท่าน ddd อีกทีค่ะ
เรื่อง hero ของค่ายนี้กับ แมงป่อง อันไหนดีกว่ากันค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ddd
QUOTE(bie @ Jan 8 2009, 03:27 PM) *

เรื่อง hero ของค่ายนี้กับ แมงป่อง อันไหนดีกว่ากันค่ะ

หมายถึง A Man Called Hero ขี่พายุดาบเทวดา หรือปล่าวครับ ถ้าใช่ ลองดูที่ลิ้งค์นี้ครับ คุณ I'AM ลงไว้แล้วครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=75962

wayward
อยากให้มีกระทู้แบบนี้ในหนังของแต่ละค่ายที่ออกมาเลยเนอะ
ให้รู้ถึงคุณภาพของหนังแต่ละเรื่องแต่ละแผ่น
...หากมีคนแบบพี่ ddd เยอะๆ เราว่าบริษัทผลิตแผ่นดีวีดีคงไม่กล้าย้อมแมวมาขายแน่ๆ thumbsup.gif thumbsup.gif
bie
QUOTE(ddd @ Jan 8 2009, 03:33 PM) *
QUOTE(bie @ Jan 8 2009, 03:27 PM) *

หมายถึง A Man Called Hero ขี่พายุดาบเทวดา หรือปล่าวครับ ถ้าใช่ ลองดูที่ลิ้งค์นี้ครับ คุณ I'AM ลงไว้แล้วครับ
http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=75962

ขอบคุณท่าน ddd มากค่ะ
TPpure
ไลอ้อนฮาร์ทมีมาใหม่ 3 เรื่องครับ

- กอดคอกันไว้ อย่าให้ใครเจาะกระโหลก 2 ( อินทรี พากย์ใหม่ )
- โหดเลวดี รุ่นที่ 2 ( มีเสียงโรงแล้วเลยไม่ได้สอยมา )
- จอมยุทธเจ้าสำราญ ( อินทรี พากย์ใหม่ )
slipknot8827
พยัคร้าย คัง คัง ชิก ที่ออกมาใหม่...เป็น ตัว remaster รึป่าวครับ

ปล สอย จอมยุทธเจ้าสำราญ ( อินทรี พากย์ใหม่ ) มาแล้วภาพไม่ค่อยจะใส คาดว่าไม่ใช่ remaster ครับ
ddd
มาใหม่

ชื่อตามปก + โรง - จอมยุทธเจ้าสำราญ (The Kung-Fu Scholar)
เสียง - จีนกลาง , ไทย (อินทรี...พากย์ใหม่)
**ไม่ใช่ตัว Re-Master แต่ก็พอได้ครับ อินทรีก็พากย์ใช้ได้**

ddd
QUOTE(slipknot8827 @ Jan 11 2009, 11:54 PM) *
พยัคร้าย คัง คัง ชิก ที่ออกมาใหม่...เป็น ตัว remaster รึป่าวครับ

ปล สอย จอมยุทธเจ้าสำราญ ( อินทรี พากย์ใหม่ ) มาแล้วภาพไม่ค่อยจะใส คาดว่าไม่ใช่ remaster ครับ

คังคังฉิก ไม่ใช่ตัว Re-Master ครับ ... แถมยังทำภาพแบบแปลกๆ คือยกขึ้นไปสูงขึ้น เว้นพื้นที่ด้านล่างไว้สำหรับเปิดซับไทย เพื่อจะได้ไม่ไปซ้อนกับซับญี่ปุ่นที่ฝังอยู่

ddd
มีหนังมาแนะนำครับ อาจมีหลายคนที่เคยผ่านหูผ่านตามาบ้างแล้ว

ปฎิบัติการปล้น ก้นคะมำ (Crazy Stone)
เป็นหนังจีน แต่สไตล์เหมือนกับหนังของกาย ริทชี่ ... สนุกใช้ได้เลยครับ ลองดูกัน EVS ราคาไม่ถึง 60 บาท

ddd
มาอีก 1 เรื่อง

ชื่อตามปก + โรง - โหดเลวดี รุ่นที่ 2 (Return To A Better Tomorrow)
ภาพ - Widescreen (Letter Box)
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (อินทรี)
**ไม่มีปกใน...อีกแล้วครับท่าน**

chamnan
โหด เลว ดี รุ่นที่สอง ภาพชัดเจนดีไหมครับ และเสียงพากย์อินทรีย์ พากสนุกไหมครับ
ddd
QUOTE(chamnan @ Jan 15 2009, 12:00 PM) *
โหด เลว ดี รุ่นที่สอง ภาพชัดเจนดีไหมครับ และเสียงพากย์อินทรีย์ พากสนุกไหมครับ

ภาพ รับได้ครับ ... เสียงพากย์ผมว่าดีเลยครับ อินทรียุคนี้นี่ถ้าพากย์หนังตลกคงไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าหนังแนวนี้ ผมว่าโอเคครับ (มีคุณรอง เค้ามูลคดีมาพากย์เสียงหลิวชิงหยุนให้)

peung depp
อยากได้ผู้หญิงข้า ภาค 1 อ่ะ
Matsutomo
ทำไมตอนนี้ dvd ใหม่ๆ ใน showcase ถึงมีแต่รูปแต่ไม่มีขายครับ

เป็นมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว
ddd
อีก 1 เรื่อง

ชื่อตามปก - กอดคอไว้ อย่าให้ใครเจาะกระโหลก 2 (Orphan Army)
เสียง - จีนกวางตุ้ง , ไทย (อินทรี)
**ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับของจอห์น วูเลย...มาตั้งชื่อเป็นภาค 2 ซะงั้น**
**ซับไทยอ่านยากครับ ใช้ฟ้อนท์แบบไม่มีหัว**
**เรื่องนี้เหมือนจะไม่ได้เข้าฉายในบ้านเรานะ**
**ตอนเป็น VCD เสียงไทยพันธมิตร**
**มีปกในแล้วนะ**

ddd
QUOTE(Matsutomo @ Jan 15 2009, 10:18 PM) *
ทำไมตอนนี้ dvd ใหม่ๆ ใน showcase ถึงมีแต่รูปแต่ไม่มีขายครับ

เป็นมาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว

นั่นสิครับ สงสัยออกมาทีคงจะสนุก...ซื้อกันกระจาย

ที่เชียงใหม่เป็นไงบ้างครับน้อง หนาวจับใจเลยมั๊ย

Matsutomo
เชียงใหม่เยี่ยมมากๆครับ

ตื่นที่ไม่อยากลุกเลย

หนาวโคตรร
chamnan
ได้ข่าวว่า ท่าน ddd จะออกอากาศ วันศุกร์ที่ 23 มกราคม นี้ หรือเปล่าครับ เอาใจช่วยนะครับ สู้สู้ ครับ จะคอยติดตามผลงานนะครับ
wayward

...เรื่องนี้ทำปกแย่มากเลย ในรูปปกนางเอกถือปืน
ดูมาทั้งเรื่องไม่มีการถือปืน ยิ่งปืน เหมือนกับปกเลย twisted.gif
...เราดูแล้ว whistling.gif
pickham
สอบถามหนังของโจวซิงฉือ เรื่องไหนที่ขำๆ ฮามากๆๆ ที่ควรซื้อหรือแนะนำบ้างค่ะ

พอดีเคยดูหนังที่ เฮียโจวฯเล่นตอนเด็กนะค่ะ สนุกมากๆๆเลย แต่จำชื่อหนังไม่ได้เลยค่ะ
จำได้ 2 เรื่องเองค่ะคือ ไซอิ๋วกี๋ นะค่ะ Version เก่าแผ่น VCD สนุกมากๆๆๆเลยค่ะ พากษ์ฮามากๆๆ แต่ver.ใหม่แต่ทีมพากษ์เดิมพากษ์สนุกน้อยลงนะค่ะT-T

อีกเรื่องก็ที่เล่นเป็นเด็กนักเรียนในโรงเรียน แล้วชอบครูนะค่ะ ที่มีอู๋ม๊งต๊ะเเล่นเป็นภารโรงนะค่ะ จำชื่อเรื่องไม่ได้แต่รู้สึกมี 3 ภาคมั้งค่ะ

เห็นว่ากระทู้นี้มี update หนังจีนออกใหม่นะค่ะ เลยเข้ามาสอบถามค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

หรือหนังจีนเรื่องไหนขำๆ ฮาๆบ้างที่เป็นนักแสดงท่านอื่นเล่นก็ได้นะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ^^

จะไปหาซื้อที่J-Bic / ชิบูญ่าที่คลองถมนะค่ะ^^
Miyasawa
QUOTE(chamnan @ Jan 21 2009, 06:31 PM) *
ได้ข่าวว่า ท่าน ddd จะออกอากาศ วันศุกร์ที่ 23 มกราคม นี้ หรือเปล่าครับ เอาใจช่วยนะครับ สู้สู้ ครับ จะคอยติดตามผลงานนะครับ

แข่งไปเมื่อวันศุกร์ก่อนแล้วครับ ..... พี่ท่านเล่นคุณไสย์เอาภาพและลายเซ็นต์เป็นตัวนำโชค .....
ด่าน 3 วิได้ 17 คะแนนครับ .... ลุ้นกันต่อไป .... thumbups.gif

QUOTE(pickham @ Jan 22 2009, 03:17 PM) *
อีกเรื่องก็ที่เล่นเป็นเด็กนักเรียนในโรงเรียน แล้วชอบครูนะค่ะ ที่มีอู๋ม๊งต๊ะเเล่นเป็นภารโรงนะค่ะ จำชื่อเรื่องไม่ได้แต่รู้สึกมี 3 ภาคมั้งค่ะ

ชื่อเรื่อง คนเล็กนักเรียนโต ครับ ..... ไซอิ๋วทีมพากย์เดิมแท้ ๆ แต่พากย์แบบฮาไม่ออกครับ ....
ddd
QUOTE(Miyasawa @ Jan 22 2009, 04:28 PM) *
QUOTE(chamnan @ Jan 21 2009, 06:31 PM) *

แข่งไปเมื่อวันศุกร์ก่อนแล้วครับ ..... พี่ท่านเล่นคุณไสย์เอาภาพและลายเซ็นต์เป็นตัวนำโชค .....
ด่าน 3 วิได้ 17 คะแนนครับ .... ลุ้นกันต่อไป .... thumbups.gif

ddd
QUOTE(pickham @ Jan 22 2009, 03:17 PM) *
สอบถามหนังของโจวซิงฉือ เรื่องไหนที่ขำๆ ฮามากๆๆ ที่ควรซื้อหรือแนะนำบ้างค่ะ

พอดีเคยดูหนังที่ เฮียโจวฯเล่นตอนเด็กนะค่ะ สนุกมากๆๆเลย แต่จำชื่อหนังไม่ได้เลยค่ะ
จำได้ 2 เรื่องเองค่ะคือ ไซอิ๋วกี๋ นะค่ะ Version เก่าแผ่น VCD สนุกมากๆๆๆเลยค่ะ พากษ์ฮามากๆๆ แต่ver.ใหม่แต่ทีมพากษ์เดิมพากษ์สนุกน้อยลงนะค่ะT-T

เห็นว่ากระทู้นี้มี update หนังจีนออกใหม่นะค่ะ เลยเข้ามาสอบถามค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

หรือหนังจีนเรื่องไหนขำๆ ฮาๆบ้างที่เป็นนักแสดงท่านอื่นเล่นก็ได้นะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ^^

จะไปหาซื้อที่J-Bic / ชิบูญ่าที่คลองถมนะค่ะ^^

ของเฮียโจว เอาแบบเน้นๆ เลยครับ ...
- กลมแต่ไม่เกลี้ยง (Legend Of The Dragon) **อาจเจอในชื่อเรื่อง คนเล็กตัดเซียนสนุ้กเกอร์นะครับ...แล้วก็อย่าไปเอาแบบ VCD นะครับ พากย์ไม่ดี ต้องแบบ DVD จะเป็นพันธมิตร**
- ถังไป่หู่ ใหญ่ไม่ต้องประกาศ (Flirting Scholar) **เห็นหน้าปก DVD อย่าตกใจคิดว่าเป็นคนเล็กกุ๊กเทวดานะครับ...แต่ถ้าจะให้ดี ต้องแบบ VCD ของ APS นะครับ เสียงไทยอินทรี อย่างฮา**
- โลกบอกว่าข้าต้องใหญ่ (Love On Delivery) **DVD ขาดตลาดไปนานแล้วครับ ตอนนี้เห็นแต่ VCD**
- เปาบุ้นจิ้นหน้าขาว (Hail The Judge)
- พยัคฆ์ไม่ร้าย คังคังฉิก 007 (From Beijing With Love) **ตัวนี้ถ้าเป็น DVD ต้องทำใจครับ ภาพมันเลื่อนขึ้นไปข้างบนจอ**
- คนเล็กกุ๊กเทวดา (God Of Cookery)
- คนเล็กไม่เกรงใจนรก (The King Of Comedy)
- นักเตะเสี้ยวลิ้มยี่ (Shaolin Soccer)
- คนเล็กหมัดเทวดา (Kung Fu Hustle)

**บางเรื่องอาจจะมีการพากย์ใหม่ ไม่ฮาเท่าเดิมนะครับ**

pickham
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะไปหาตามลิสต์ดูค่ะ^^
gamst
หนังโจวซิงฉือ เรื่อง นัดกันโหด (the last conflict) พอไหวมั้ยครับ
ddd
QUOTE(gamst @ Feb 3 2009, 01:06 PM) *
หนังโจวซิงฉือ เรื่อง นัดกันโหด (the last conflict) พอไหวมั้ยครับ

จริงๆ แล้วมันไม่ใช่หนังน่ะครับ เป็น Tele-Movie ของ TVB (ถ่ายภาพด้วยกล้องวีดีโอ)

ถ้าชอบพวกซีรี่ย์ของ TVB ก็ดูเรื่องนี้ได้เพลินๆ ล่ะครับ

Miyasawa
ยินดีกับท่าน 3D ด้วยครับ thumbsup.gif ..... ที่หนีบ๊วยได้สำเร็จ 555 .....
คำถามที่ 2 ผมดูก็มึนเหมือนกันครับ .... เสียดายที่ท่านพลาดไปนิดเดียว ....
ส่วนเปิดป้ายผมไม่คิดเหมือนกันว่าจะเป็น อู๋ม่งต๊ะ ...... คำถามสุดท้ายผมนึกว่าท่านจะตอบได้ตอนป้ายที่ 3 แล้วครับ ......
เพราะเป็นหนังย้อนยุค ..... คนเล็กหมัดเทวดาจะย้อนยุคสังเกตจากป้ายจราจรครับเพราะมันเป็นป้ายสมัยก่อน .....
ไม่รู้ว่าปีนี้เขาเปิดรับสมัครแฟนหนังจีนหรือเปล่า .... ถ้าเปิดผมก็เชียร์ท่านให้สมัครแข่งครับ .....
ddd
QUOTE(Miyasawa @ Feb 3 2009, 02:42 PM) *
ยินดีกับท่าน 3D ด้วยครับ thumbsup.gif ..... ที่หนีบ๊วยได้สำเร็จ 555 .....
คำถามที่ 2 ผมดูก็มึนเหมือนกันครับ .... เสียดายที่ท่านพลาดไปนิดเดียว ....
ส่วนเปิดป้ายผมไม่คิดเหมือนกันว่าจะเป็น อู๋ม่งต๊ะ ...... คำถามสุดท้ายผมนึกว่าท่านจะตอบได้ตอนป้ายที่ 3 แล้วครับ ......
เพราะเป็นหนังย้อนยุค ..... คนเล็กหมัดเทวดาจะย้อนยุคสังเกตจากป้ายจราจรครับเพราะมันเป็นป้ายสมัยก่อน .....
ไม่รู้ว่าปีนี้เขาเปิดรับสมัครแฟนหนังจีนหรือเปล่า .... ถ้าเปิดผมก็เชียร์ท่านให้สมัครแข่งครับ .....

อ่า ดูด้วยเหรอครับ ......... wacko.gif

บอกแล้ว...ให้ออกไปเที่ยวก็ไม่เชื่อ 555

ddd
มาเล่นเกมชิงรางวัลกันดีกว่าครับ thumbups.gif

กติกา : คำถามจะมาในกระทู้นี้ เวลาประมาณ 12.00 น ของวันศุกร์ที่ 6 ก.พ.นี้ ... เอาซัก 3 ข้อแล้วกันครับ (ไม่ยากๆๆ) ใครตอบได้ถูกทุกข้อเป็นคนแรก (ดูจากเวลาที่โพสต์ครับ) นอนรอรับของรางวัลอยู่ที่บ้านได้เลยครับ ... ใบ้ให้นิดนึง คำถามจะเกี่ยวกับ 1.เฉินหลง 2.โจวซิงฉือ 3.หลิวเต๋อหัว...

รางวัลคือ ... แผ่น DVD เรื่อง All About Love หัวใจเธอ หัวใจอีกเธอ และความรักเรา ของ EVS (ไปลุ้นเอาเองว่าจะเป็นแบบ 2 แผ่นรึปล่าว อิอิ เพราะมันยังอยู่ในซีลเลยน่ะ) พร้อมหนังหายากให้เลือกอีก 1 เรื่อง (คนตอบถูก ค่อยมาว่ากันอีกที)

ถือว่าแก้เซ็งแล้วกันครับ ระหว่างที่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีหนังอะไรออกมาซักเท่าไหร่ โดยเฉพาะ UNITED น่ะ หายเงียบไปเลย

วันศุกร์นะครับ พี่น้อง ... เจอกัน

chamnan
ช่วงนี้ ดูเงียบ ๆ นะครับ เหมือนกับว่าหนังจีนจะไม่ออกใหม่มาเลย เมื่อสัปดาห์ก่อนไปสอยหนังของร้านแมงป่อง เป็นหนังจีนมาสองเรื่องครับ เขียนไว้ที่หน้าปกว่า Yuen woo Ping Collection
1. พยัคฆ์สาวหมัดหย่งชุน (ชื่อตอนฉายโรงชื่อว่า หย่งชุนหมัดสั้นสะท้านบู๊ลิ้ม)
นำแสดงโดย หยังจื่อฉิน (มิเชล โหย่ว) เจิ้นจื้อตัน (เดนนี่ เยน) ภาพ Letter Box ผิดสัดส่วนไปนิดหนึ่งนะครับ ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร พากย์ได้ฮาใช้ได้ครับ
ค่าย Pacific
2. ไท้เก๊กหมัดพิศดาร (ชื่อตอนฉายโรงชื่อว่า มังกรไท้เก๊ก ภาค 2)
นำแสดงโดย อู๋จิง (คนที่เล่นเป็นผู้ร้ายเรื่อง อัด ฟัด อึด ถล่มเมืองตำรวจ) จงลี่ถี (คริสตี้ ซุง)
ภาพ Letter Box ผิดสัด่วนเหมือนกันครับ ให้เสียงภาษาไทยโดยพันธมิตร พากย์ฮาใช้ได้เหมือกันครับ
ค่าย Pacific
ddd
มีหนังออกใหม่

ชื่อตามปก - ม่านประเพณี ตำนานรักกระบี่ผีเสื้อ (Butterfly Lovers)
ลิขสิทธิ์ - UNITED
เสียง - จีนกลาง , ไทย (หรรษา)
** เป็นแผ่น 9 แต่ไม่มีฟีเจอร์อะไรให้เลย แถมภาพรู้สึกว่าจะไม่ค่อยคมเท่าไหร่ มีรอยแตกๆ นิดหน่อยช่วง move เร็วๆ **

แถมหนังเก่าอีกหน่อย

ชื่อตามปก - เสี่ยวลิ้มยี่ (Shaolin Temple)
ชื่อตอนฉายโรง - เสี้ยวลิ้มยี่
ลิขสิทธิ์ - EVS
ภาพ - Anamorphic Widescreen **Re-Master**
เสียง - จีนกลาง , ไทย (พันธมิตร)
** ปก...ไม่อยากพูดถึง **

ชื่อตามปก - เสี่ยวลิ้มยี่ 2 (Shaolin Temple 2 Kids From Shaolin)
ชื่อตอนฉายโรง - เสี้ยวลิ้มยี่ 84
ลิขสิทธิ์ - EVS
ภาพ - Anamorphic Widescreen **Re-Master**
เสียง - จีนกลาง , ไทย (พันธมิตร)
** ปก...ข้ามไปเลย **

ชื่อตามปก - มังกรเส้าหลิน ภาค 3 (Martial Arts Of Shaolin)
ชื่อตอนฉายโรง - มังกรน่ำปั้ก
ลิขสิทธิ์ - ELEPHANT MEDIA LINK
ภาพ - Widescreen (Letter Box)
เสียง - จีนกลาง , ไทย (อินทรี...แต่ไม่มีเสียงนำคุณชูชาติ)
** ภาพไม่แจ่ม เพราะเป็นตัวที่ยังไม่รีมาสเตอร์ **
** ของบริษัทนี้มีมังกรเส้าหลิน 1 และ 2 ซึ่งก็คือเสี้ยวลิ้มยี่ 1+2 นั่นเอง แต่ผมเลือกของ EVS เพราะเป็นตัวที่รีมาสเตอร์แล้ว **
** เรื่องนี้ถ้าได้ของ UNITED ที่เป็นลิขสิทธิ์ของชอว์จะดีกว่า (ใช้ชื่อมังกรน่ำปั้ก) เพราะตัวนั้นรีมาสเตอร์แล้ว แต่มันขาดตลาดไปนานแล้วนี่สิ **

แจ้งข่าวเพิ่มเติม --- เดชไอ้ด้วน Boxset กับ มังกรหยก Boxset ของ UNITED ลดราคาแล้วครับ น่าเก็บสะสมยิ่งนักสำหรับคอหนังจีน ... สำหรับชุดเดชไอ้ด้วน ตอนนี้เปลี่ยนแพ็คเกจจากกล่องดำแผ่นหนา เป็นกล่องขาวแผ่นบางแล้ว ... ใครเจอแบบกล่องดำให้รีบเก็บเลยนะครับ สวยงามกว่าจม (ผมได้แบบกล่องดำที่บูมเมอแรงเซ็นทรัลลาดพร้าว แต่ไม่รู้ว่าจะหมดไปหรือยังนะครับ)

t2514
เสี้ยวลิ้มยี่ 1+2 คงต้องหามาดูฟื้นฟูความทรงจำวันเด็ก การันตีความสนุก thumbsup.gif
Matsutomo
เซงๆๆๆ

เมื่อไรจะมาล๊อตใหญ่เนี่ยย
TPpure
UNITED มีออกมาเพิ่มแล้วนะครับ

เฉินหลงจ้าวมังกร-Dragon Lord

คนเล็กกำลังใหญ่-Love Is Love

โหดตัดโหด-The Killer

ที่หายไปนานอาจเพราะเปลี่ยนผู้จัดจำหน่าย เพราะรู้สึกล็อตนี้จัดจำหน่ายเอง

.. รอลุ้นคำถามวันศุกร์ด้วยคน อยากได้หนังหายาก rolleyes.gif
ddd
QUOTE(TPpure @ Feb 4 2009, 08:21 PM) *
UNITED มีออกมาเพิ่มแล้วนะครับ

เฉินหลงจ้าวมังกร-Dragon Lord

คนเล็กกำลังใหญ่-Love Is Love

โหดตัดโหด-The Killer

อ่ะ เริ่มมาแล้วเหรอครับ ... เดี๋ยวคงจะตามออกมาอีกเรื่อยๆ นะครับ

pickham
วันนี้เรื่อง Painted Skin ที่เจ้าเว่ยแสดงออกนะค่ะ^^

พี่ที่ J-Bic บอกมานะค่ะ ว่าจะเข้าไปซื้อเสาร์นี้ซะหน่อย
ANDY2008
QUOTE(ddd @ Feb 3 2009, 05:33 PM) *
มาเล่นเกมชิงรางวัลกันดีกว่าครับ thumbups.gif

กติกา : คำถามจะมาในกระทู้นี้ เวลาประมาณ 12.00 น ของวันศุกร์ที่ 6 ก.พ.นี้ ... เอาซัก 3 ข้อแล้วกันครับ (ไม่ยากๆๆ) ใครตอบได้ถูกทุกข้อเป็นคนแรก (ดูจากเวลาที่โพสต์ครับ) นอนรอรับของรางวัลอยู่ที่บ้านได้เลยครับ ... ใบ้ให้นิดนึง คำถามจะเกี่ยวกับ 1.เฉินหลง 2.โจวซิงฉือ 3.หลิวเต๋อหัว...

รางวัลคือ ... แผ่น DVD เรื่อง All About Love หัวใจเธอ หัวใจอีกเธอ และความรักเรา ของ EVS (ไปลุ้นเอาเองว่าจะเป็นแบบ 2 แผ่นรึปล่าว อิอิ เพราะมันยังอยู่ในซีลเลยน่ะ) พร้อมหนังหายากให้เลือกอีก 1 เรื่อง (คนตอบถูก ค่อยมาว่ากันอีกที)

ถือว่าแก้เซ็งแล้วกันครับ ระหว่างที่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีหนังอะไรออกมาซักเท่าไหร่ โดยเฉพาะ UNITED น่ะ หายเงียบไปเลย

วันศุกร์นะครับ พี่น้อง ... เจอกัน

มากี่โมงครับจะรอตอบทดสอบความสามารถตัวเองซะหน่อย(เพราะชอบหนังฮ่องกงมานานละ) rolleyes.gif
Matsutomo
เย้ มาแล้ว1 ราคาเพิ่มนะเนี่ย
ddd
จัดไป...

ชื่อตามปก + โรง - พลิกตำนานโปเยโปโลเย (Painted Skin)
ลิขสิทธิ์ - RIGHT BEYOND

ชื่อตามปก + โรง - เฉินหลงจ้าวมังกร (Dragon Lord)
เสียง - จีนกลาง , ไทย (อินทรี)

ชื่อตามปก + โรง - โหดตัดโหด (The Killer)
เสียง - จีนกลาง , ไทย (ทีมอะไรไม่ได้บอก ไม่คุ้นเสียงอีกต่างหาก...แต่ก็พอรับได้)
**เรื่องนี้ตัวเก่า เสียงไทยพันธมิตร**
**กำลังจะชมว่าทำปกดูดีขึ้น แต่ก็มาติดเรื่องเสียงพากย์ซะงั้น**

ชื่อตามปก - คนเล็กกำลังใหญ่ (Love Is Love)
ชื่อตอนฉายโรง - สอนหนูให้เป็นมังกร
เสียง - จีนกลาง , ไทย (หรรษา)
**ตั้งชื่อไทยได้มั่วมากครับ ไปซ้ำกับเรื่องคนเล็กกำลังใหญ่ (All's Well, Ends Well 1997) ซะงั้นน่ะ**

ชื่อตามปก - มรดกเดือด (Legacy Of Rage)
ชื่อตอนฉายโรง - หนุ่มฟ้าแลบ
เสียง - จีนกลาง , ไทย (อินทรี)

**ขอพูดถึง UNITED นิดนึงครับ เรื่องเสียงจีน...ทำไมชอบเอาเสียงต้นฉบับ (กวางตุ้ง) ออกไปก็ไม่รู้ ใส่มาแต่จีนกลางที่มาพากย์ทับน่ะ...แล้วก็เรื่องเสียงพากย์ไทย โหดตัดโหด หนังระดับนี้ ไปเอาใครมาพากย์ไม่รู้ ไม่ใช่ว่าพากย์ไม่ดีนะครับ แต่น่าจะเอาพันธมิตรหรืออินทรีมาพากย์มากกว่าครับ...เรื่องปก ออกแบบได้ดีขึ้น ไม่มั่วเหมือนเมื่อก่อน แต่ยังไม่เนียน มียำเล็กน้อย**

จบข่าว...ศุกร์นี้ (6 ก.พ.) ประมาณ 12.00 น. รอดูคำถามครับ

chamnan
เรื่อง โหด ตัด โหด สรุปว่าเสียงพากย์ ทีมอื่นพากย์เป็นอย่างไรบ้างครับ สนุกไหมครับ
ddd
QUOTE(chamnan @ Feb 6 2009, 09:52 AM) *
เรื่อง โหด ตัด โหด สรุปว่าเสียงพากย์ ทีมอื่นพากย์เป็นอย่างไรบ้างครับ สนุกไหมครับ

ก็ถือว่าใช้ได้ เพียงแต่เรารู้สึกว่าไม่คุ้นเสียงเท่านั้นเองครับ ... ถ้าจะให้ดี เสียงเฮียโจวใหญ่นี่ต้องเป็นอินทรี ผมว่าเหมาะที่สุด

อ่อ คุณ chamnan ครับ เห็นมีคนขอความช่วยเหลือน่ะครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=81930

ANDY2008
เยี่ยมมากๆเลยครับ

ของอัพเดตหนังของหลิวกับเฉินหลง

แบบล้วงลึกเลยครับ rolleyes.gif(กระทู้นี้น่าจะปักหมุดไปเลยนะครับ)
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.