Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ทำไมโรงหนังในหาดใหญ่...
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD- > ละเลง..เพลง หนัง
ninecom
เพื่อนๆ ดูหนังที่ไหนกันครับ

ปกติผมดูที่โคลีเซี่ยม ไดอาน่า หาดใหญ่ ภาพไม่ค่อยชัดเลย เหมือนกะหนังค้างปีไงไม่รู้ เสียงก็ขาดเป็นช่วงๆ บางทีเสียงหายไปเลย บางรอบก็ลำโพงดังข้างเดียว แถมเบาะเน่ามากๆ ที่รองคอดำโครตๆ ใครดูโรง 3 รับรอง เจอเหมือนที่ผมบอกเลย เซ็งมากครับ ที่บอกที่นี่ไม่ใช่รอบเดียว เป็นหลายรอบและหลายปีแล้ว ที่ผมดูมา หลังๆ นี่บ่อย

ตอนนี้ก็เลยย้ายดู โคลีเซี่ยม ลีกาเด้น หาดใหญ่ แรกๆ ก็ดี แต่ล่าสุดเจอเลย เรื่อง ironman จอดับไปเลย 10 นาที ฉายใหม่ เจอดับอีกรอบ 10 นาทีกว่า ผมดูก้ไม่ดึกมาก รอบเกือบ 2 ทุ่มกว่าๆ

ตอนเปลี่ยนรอบก็ช้าไป 20 นาทีกว่าๆ แสดงว่ารอบที่แล้วอาจเจอเหมือนกัน ทำไมโรงหนังโคลีเซี่ยมถึงคุณภาพสู้ เมเจอร์ หรือ SF ไม่ได้เลย ทั้งๆที่ คนดูหนังเยอะ

เคยไปดูเมเจอร์กระบี่ คุณภาพคนละเรื่องเลยอ่ะ ตั๋วแพงกว่า 10 บาท แต่คุณภาพต่างกันลิบลับ ทำไมโรงหนังแบลนด์อื่นไม่มาเปิดที่ หาดใหญ่บ้าง

เบื่อแล้วโคลีเซี่ยม ตอนนี้กลัวทุกทีที่จะเข้าโรงว่าต้องเจอกับอะไร

แค่พวกโทรในโรงหนัง กับพาลูกมาดู ก็เอียนแล้วยังมาเจอปัญหาโรงหนังอีก ล่าสุดมีคนพาลูกมาดูหนังอายุประมาณ 4-5 ขวบ เรื่อง wanted ด้วย ใครที่ดูแล้ว จะรู้ว่าไม่เหมากับเด็ก

เพราะ มีฉาก... กันบนโต๊ะด้วย แถมยิงกันเลือดสาด

สงสัยต้องเลิกดูหนังในโรง มาดูที่บ้านดีกว่า บ่นสักที เก็บกดมาเยอะ twisted.gif
games
ผมเจอเหตุการณ์ทั้งหมดที่ จขกท. กล่าวไว้ครับ โรงหนังต่างจังหวัดมักจะเป็นอย่างนี้ครับ โดยเฉพาะที่ทางใต้เลี่ยงไม่ได้ครับกับเคริอโคลีเซี่ยม ที่จังหวัดผมก็กำลังสร้างอยู่ก็โคลีเซี่ยมอีก เบื่อและเซ็งเหมื่อนกันครับ จนทุกวันนี้บอกบายที่จะดูในโรงแล้วครับ ดูแผ่นที่บ้าน ภาพชัดกว่า เสียงดีกว่า ไฟก็ไม่ดับ กลิ่นก็ไม่เหม็น ไม่มีกลิ่นป๊อบคอร์นให้แสบจมูก ไม่มีเด็กวอแว โอ๊ย สบายสนุกเป็นที่สุดครับ
ninecom
QUOTE(games @ Jul 9 2008, 09:34 PM) *
ผมเจอเหตุการณ์ทั้งหมดที่ จขกท. กล่าวไว้ครับ โรงหนังต่างจังหวัดมักจะเป็นอย่างนี้ครับ โดยเฉพาะที่ทางใต้เลี่ยงไม่ได้ครับกับเคริอโคลีเซี่ยม ที่จังหวัดผมก็กำลังสร้างอยู่ก็โคลีเซี่ยมอีก เบื่อและเซ็งเหมื่อนกันครับ จนทุกวันนี้บอกบายที่จะดูในโรงแล้วครับ ดูแผ่นที่บ้าน ภาพชัดกว่า เสียงดีกว่า ไฟก็ไม่ดับ กลิ่นก็ไม่เหม็น ไม่มีกลิ่นป๊อบคอร์นให้แสบจมูก ไม่มีเด็กวอแว โอ๊ย สบายสนุกเป็นที่สุดครับ

เห็นที่ต้องเอาแบบคุณ games แล้ว ลงทุนชุดดูหนังดีที่บ้านดีกว่า ไม่ต้องมาเสียอารมณ์ ยอมรอหนังออกนิดหน่อย ดีกว่า ความจริงถ้าเจ้าของใส่ใจดุแลสักนิด ผมว่าไม่น่าจะยากเลย โรงหนังเครืออื่นๆ

เค้ายังจัดการกันได้เลย หรือว่าเพราะไม่มีคู่แข่งมั้ง เลยไม่สนใจ
games
QUOTE(ninecom @ Jul 10 2008, 09:33 AM) *
QUOTE(games @ Jul 9 2008, 09:34 PM) *

เห็นที่ต้องเอาแบบคุณ games แล้ว ลงทุนชุดดูหนังดีที่บ้านดีกว่า ไม่ต้องมาเสียอารมณ์ ยอมรอหนังออกนิดหน่อย ดีกว่า ความจริงถ้าเจ้าของใส่ใจดุแลสักนิด ผมว่าไม่น่าจะยากเลย โรงหนังเครืออื่นๆ

เค้ายังจัดการกันได้เลย หรือว่าเพราะไม่มีคู่แข่งมั้ง เลยไม่สนใจ

คนใต้ด้วยกันย่อมรู้ถึงปัญหาที่เกิดขึ้นในขณะนี้ครับว่ามันมีการผูกขาดของสายหนังอยู่ ทำให้เค้าไม่ค่อยแคร์ปัญหาของผู้บริโภคอย่างเราเท่าไหร่ ผมก็รอให้เครืออื่นมาเปิดแข่งกันจะได้รู้ดำรู้แดงไปเลยครับว่าใครจะอยู่ใครจะไป แต่ตอนนี้ก็ดูแผ่นที่บ้านไปก่อนนะครับ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.