Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รวมพลคนเล่น Blu-Ray ครับผม
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > .: Audio / Visual :. > Hi-DEF (Blu ray,HDPC) > Blu-Ray Disc Club
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65, 66
ps3j
สำหรับท่านที่เล่นบลูเรย์แล้วอยากสนุกกับ BD live ไปดูกระทู้นี้เลย

ปล.เพิ่มวิธีการอัพเฟิร์มแวร์สำหรับ BD player ทุกยี่ห้อให้แล้วนะครับ
BoBoi
Update - The Sisterhood of the Traveling Pants 2 18/11

มาพร้อม Dolby TrueHD ครับ เหอๆ Warner มาเเปลกๆ

หนังที่ไม่ได้เล่นเสียงเท่าไรใส่ Lossless เเต่ Speed Racer เป็น 640 Kbps DD เหอๆ

Further Details:
Warner Home Video has announced DVD ($28.98) and Blu-ray ($35.99) releases of The Sisterhood of the Traveling Pants 2 which stars Blake Lively, Alexis Bledel, America Ferrera, and Amber Tamblyn. The Sanaa Hamri directed film will be available to own from the 18th November. Extras will include additional scenes, on-set bloopers and jokes, and a featurette on how the exhilirating final sequence was inspired by fan reaction to the first movie.

Credit: DVD Active
ps3j
เดือนหน้า ทั้ง เมทริกซ์ /ฮัลค์ (เอาดีป่าวหว่า)/เจ้าหญิงนิทรา/สวีนนี่ย์/จุ้ยส์/คาสิโน

หนังออกเยอะ ตามซื้อไม่ทัน ดูซีรีย์ดีกว่า

วันนี้เพิ่งสั่งซีรีย์ฮีโร่ไป กะหนังนิดหน่อย จะโดนภาษีไหมเนี่ย
Vergo
มีกล่องกระดาษ สวมครอบอีกทีคับ คับทั้ง 2ภาค
audy
QUOTE(BoBoi @ Sep 24 2008, 04:40 PM) *
Update - The Sisterhood of the Traveling Pants 2 18/11

มาพร้อม Dolby TrueHD ครับ เหอๆ Warner มาเเปลกๆ

หนังที่ไม่ได้เล่นเสียงเท่าไรใส่ Lossless เเต่ Speed Racer เป็น 640 Kbps DD เหอๆ

Warner Home Video has announced DVD ($28.98) and Blu-ray ($35.99) releases of The Sisterhood of the Traveling Pants 2 which stars Blake Lively, Alexis Bledel, America Ferrera, and Amber Tamblyn. The Sanaa Hamri directed film will be available to own from the 18th November. Extras will include additional scenes, on-set bloopers and jokes, and a featurette on how the exhilirating final sequence was inspired by fan reaction to the first movie.

ปกของคุณ BoBoi, America Ferrera ดูสวยเกินจริงไปเลย ขณะที่ Alexis Bledel ความสวยหายไปหมด

ลองเที่ยบกับโปสเตอร์ดูละกัน

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
somchai44
ผมใช้ S300 up FW เป็น 4.20 แล้วแต่ไม่มี IRON MAN ลอง
เลยไม่รู้ว่าจะ work มั้ย
เข้าใจว่า 4.20 จะถอด True HD ในตัวได้ด้วย(ออกทาง Analog 5.1 ได้)
เดี๋ยวไปอ่านมาคอนเฟิร์มอีกที
BoBoi
Update - Get Smart 04/11 + Various Titles

อัพหลากรายการ

Warner Home Video has provided us with artwork for 1-disc full screen ($28.98), 2-disc ($34.99), and Blu-ray ($35.99) releases of Get Smart which stars Steve Carell, Anne Hathaway, and Dwayne Johnson. Each will be available to own from the 4th November. The extra material has yet to be revealed for the special edition and Blu-ray discs, but we'll bring you further details shortly.

ต่อมา FREEDOM - Complete Box

The Day The Earth Stood Still - JP BD

HERO - FR BD เพิ่งออก สดๆเลย

puccainbkk
Transformer Kill Bill1+2 ผม หาย อะ ยังมาไม่ถึงเลย msn-cry.gif msn-cry.gif msn-cry.gif

Ricky Business the Mistมี2แผ่น มี ขาวดำเวอร์ชั่น เวอร์ ซะ Forbidden King ภาพ เทพ มากครับ ได้มาหมดแล้ว ครับ
BoBoi
QUOTE(puccainbkk @ Sep 25 2008, 05:33 PM) *
Transformer Kill Bill1+2 ผม หาย อะ ยังมาไม่ถึงเลย msn-cry.gif msn-cry.gif msn-cry.gif

Ricky Business the Mistมี2แผ่น มี ขาวดำเวอร์ชั่น เวอร์ ซะ Forbidden King ภาพ เทพ มากครับ ได้มาหมดแล้ว ครับ

Transformers เพิ่งไปรับมาเมื่อ 2 วันก่อน ครับ ส่วน ฆ่าบิล ของผมเพิ่งส่งออกมา ได้ 2 วันเช่นกัน อิอิ

ps3j
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 07:25 PM) *
QUOTE(puccainbkk @ Sep 25 2008, 05:33 PM) *

Transformers เพิ่งไปรับมาเมื่อ 2 วันก่อน ครับ ส่วน ฆ่าบิล ของผมเพิ่งส่งออกมา ได้ 2 วันเช่นกัน อิอิ

รบกวนหน่อยครับพี่ ไอ้แผ่นที่เป็น +digital copy มันคืออะไรเหรอครับ?
(กำลังจะกดแกตตาก้า กับจั้มเปอร์นะครับ จะได้รู้ว่าสั่งที่ไหนดีครับ)
ไม่รู้ว่าใช่กล่องกระดาษที่มันสะท้อนแสงๆ มั้ย แล้วถ้าเราสั่งเวปอื่น(ที่ไม่ใช่อมาซอน)
จะมีเหมือนกันไหมครับ หรือว่าเฉพาะอมาซอนถึงจะได้กล่องนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ข่าวฝาก the dark knight pre order แล้วครับ 15ปอนด์(แบบดีวีดีมีการ์ตูนแถมด้วยครับ)

chanu
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 05:15 PM) *

เยี่ยมยอดครับ ล็อกโซนป่าว มีซับอังกฤษมั้ยนี่ sad.gif (เคยเห็นแต่ตัวปกฟ้าๆก่อนหน้านี้แต่ไม่รู้ของประเทศอะไร)

เพิ่งไปรับมาเมื่อเย็น ขอร่วมวงได้อย่างเป็นทางการสักทีนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ thumbups.gif
bubeelover
QUOTE(chanu @ Sep 25 2008, 09:28 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 05:15 PM) *

เยี่ยมยอดครับ ล็อกโซนป่าว มีซับอังกฤษมั้ยนี่ sad.gif (เคยเห็นแต่ตัวปกฟ้าๆก่อนหน้านี้แต่ไม่รู้ของประเทศอะไร)

เพิ่งไปรับมาเมื่อเย็น ขอร่วมวงได้อย่างเป็นทางการสักทีนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ thumbups.gif

ยินดีต้อนรับเต็มตัวครับ
น่าอิจฉาจัง ทั้ง BD30 ทั้งจอใหม่ ได้ข่าวว่า Full HD ด้วยนิ thumbdown.gif
มาร่วม Enjoy BD ด้วยกันนะคร้าบ
BoBoi
ยินดีด้วยกับ System ใหม่ครับ ท่าน chanu

Hero ตัวนี้ ผมรอ รีวิว อยู่เหมือนกันครับ ตัวก่อน รู้สึกจะของ German เข้าใจว่าเเย่มากๆ ออกนานเเล้วเเหละ มี HD DVD ด้วย เเต่คุณภาพเเย่มากๆ ทั้ง BD/HD เพราะ มาสเตอร์เดียวกัน ของ เยอรมัน นะ

ส่วนของ ฝรั่งเศส น่าลุ้น น่าดู เเต่สงสัยต้องรอหน่อย เพราะเเผ่น Non-US หา รีวิว ยากเหลือเกิน เหอๆ นี่ขนาดออกเเล้ว ยังหาคนพูดถึงกันยากเลย

ps3j
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 11:14 PM) *
ยินดีด้วยกับ System ใหม่ครับ ท่าน chanu

Hero ตัวนี้ ผมรอ รีวิว อยู่เหมือนกันครับ ตัวก่อน รู้สึกจะของ German เข้าใจว่าเเย่มากๆ ออกนานเเล้วเเหละ มี HD DVD ด้วย เเต่คุณภาพเเย่มากๆ ทั้ง BD/HD เพราะ มาสเตอร์เดียวกัน ของ เยอรมัน นะ

ส่วนของ ฝรั่งเศส น่าลุ้น น่าดู เเต่สงสัยต้องรอหน่อย เพราะเเผ่น Non-US หา รีวิว ยากเหลือเกิน เหอๆ นี่ขนาดออกเเล้ว ยังหาคนพูดถึงกันยากเลย

รบกวนหน่อยครับพี่ ไอ้แผ่นที่เป็น +digital copy มันคืออะไรเหรอครับ?
(กำลังจะกดแกตตาก้า กับจั้มเปอร์นะครับ จะได้รู้ว่าสั่งที่ไหนดีครับ)
ไม่รู้ว่าใช่กล่องกระดาษที่มันสะท้อนแสงๆ มั้ย แล้วถ้าเราสั่งเวปอื่น(ที่ไม่ใช่อมาซอน)
จะมีเหมือนกันไหมครับ หรือว่าเฉพาะอมาซอนถึงจะได้กล่องนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ข่าวฝาก the dark knight pre order แล้วครับ 15ปอนด์(แบบดีวีดีมีการ์ตูนแถมด้วยครับ)

BoBoi
QUOTE(ps3j @ Sep 25 2008, 11:24 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 11:14 PM) *

ขอบคุณครับ

Digital Copy อ่าน.....Blu-ray ที่เป็น Digital Copy มันคืออะไรครับ

กล่องกระดาษ น่าจะหมายถึง Slip Cover เป็นกล่องสวม ใช่ป่าว? ถ้าใช่ มันมีเเค่บางเเผ่นนะ

ถ้ามี ก็ ซื้อที่ไหน ส่วนมากก็มีหมดเเหละ ยกเว้นมันจะหมด เเต่นานกว่าจะหมด เป็น 1-2 ปี บางทียังไม่หมดเลย

ps3j
QUOTE(BoBoi @ Sep 25 2008, 11:36 PM) *
QUOTE(ps3j @ Sep 25 2008, 11:24 PM) *

ขอบคุณครับ

Digital Copy อ่าน.....Blu-ray ที่เป็น Digital Copy มันคืออะไรครับ

กล่องกระดาษ น่าจะหมายถึง Slip Cover เป็นกล่องสวม ใช่ป่าว? ถ้าใช่ มันมีเเค่บางเเผ่นนะ

ถ้ามี ก็ ซื้อที่ไหน ส่วนมากก็มีหมดเเหละ ยกเว้นมันจะหมด เเต่นานกว่าจะหมด เป็น 1-2 ปี บางทียังไม่หมดเลย

ขอบพระคุณมากครับพี่ ได้ความรู้มาเพิ่มครับ รู้งี้แล้วก็สอยโลด
chanu
QUOTE(bubeelover @ Sep 25 2008, 10:29 PM) *
น่าอิจฉาจัง ทั้ง BD30 ทั้งจอใหม่ ได้ข่าวว่า Full HD ด้วยนิ thumbdown.gif
มาร่วม Enjoy BD ด้วยกันนะคร้าบ

thumbups.gif ขอบคุณครับ แต่ยังมึนอยู่จะมีเงินสอยแผ่นมั้ยเนี่ย rolleyes.gif

มีข่าวคราวอัพเดทเกี่ยวกับเรื่องนี้ อย่าลืมบอกกันนะครับ hiyo.gif
9CC
คำถามครัีบ
- ตัวกล่องหรือปกมันมีระบุไหมครับว่าแผ่นไหนเป็น Profile อะไร

ขอบคุณมากครับ

ยินดีกับท่าน chanu ด้วยครับ

ผมกำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจว่า standalone หรือ PS3 อยู่ คงอีกไม่นานจะมาสมัครเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วย
puccainbkk
thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif
QUOTE(bubeelover @ Sep 25 2008, 10:29 PM) *
QUOTE(chanu @ Sep 25 2008, 09:28 PM) *

ps3j
Wall-E (Three-Disc Special Edition) + Digital Copy - $27.95 from $28.95 (Pre-order 11/18)
chanu
QUOTE(9CC @ Sep 26 2008, 09:51 AM) *
คำถามครัีบ
- ตัวกล่องหรือปกมันมีระบุไหมครับว่าแผ่นไหนเป็น Profile อะไร

ผมกำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจว่า standalone หรือ PS3 อยู่ คงอีกไม่นานจะมาสมัครเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วย

ถ้าไม่เล่นเกมผมเชียร์ พานา BD30 อ่านแผ่นเยี่ยมครับ thumbsup.gif
papae_papae
น้องแปจัดมารอบนี้โดน 3 ตัวมีทั้งเสียง+ชับไทยจ้า thumbsup.gif

Jerry Maguire/เจอร์รี่ แม็คไกวร์ เทพบุตรรักติดดิน (มีเสียงไทย) (Blu Ray)
My Best Friends Wedding/เจอกลเกลอวิวาห์อลเวง (มีเสียงไทย) (Blu Ray) (Pacific)
Made of Honor (มีเสียงไทย) (Blu Ray)

ป.ล ข้อมูลจากบูมจ้า
sweetlife

ยินดีด้วยครับคุณ chanu thumbsup.gif
ทั้งชุดนี้จ่ายไปเท่าไหร่ครับท่าน กระซิบบอกผมบ้างนะครับ
BoBoi
QUOTE(ps3j @ Sep 26 2008, 11:39 AM) *
Wall-E (Three-Disc Special Edition) + Digital Copy - $27.95 from $28.95 (Pre-order 11/18)

ตัวนี้สงสัย ผมจะสอยตัว 2 BD ละครับ เพราะ Digital Copy มันโหลดลง iPhone ไม่ได้ เหอๆ

ผมลองเเล้ว โหลดเข้า iTunes ไม่ได้ ไม่รู้ทำยังงัย เลยไม่เอาเเล้วดีกว่า ถ้าเลือกได้

QUOTE(chanu @ Sep 26 2008, 11:51 AM) *
QUOTE(9CC @ Sep 26 2008, 09:51 AM) *
คำถามครัีบ

ถ้าไม่เล่นเกมผมเชียร์ พานา BD30 อ่านแผ่นเยี่ยมครับ thumbsup.gif

ซื้ออันไหนก็ได้ครับ มาร่วมวงกันเร็วๆ อิอิ

QUOTE(papae_papae @ Sep 26 2008, 12:29 PM) *
น้องแปจัดมารอบนี้โดน 3 ตัวมีทั้งเสียง+ชับไทยจ้า thumbsup.gif

Jerry Maguire/เจอร์รี่ แม็คไกวร์ เทพบุตรรักติดดิน (มีเสียงไทย) (Blu Ray)
My Best Friends Wedding/เจอกลเกลอวิวาห์อลเวง (มีเสียงไทย) (Blu Ray) (Pacific)
Made of Honor (มีเสียงไทย) (Blu Ray)

ขอบคุณครับ งานนี้ คงได้ อุดหนุน ทั้ง 3 เรื่องเลย

ถ้า เเปฯ เอาเข้ามา ผมไม่สั่งนอกเเน่นอน เพราะสนับสนุน กล้าเอาเข้ามา ก็กล้าซื้อเช่นกันครับ

เหมือนเป็นการ ส่งเสียงไปให้ทาง เเปฯ ได้ทราบ ว่า พร้อมสนับสนุน ครับ

akumaTG
QUOTE(papae_papae @ Sep 26 2008, 12:29 PM) *

ผมคงโดนแค่ jerry อย่างเดียวเพราะชอบ ที่เหลือคงผ่าน

อีกไม่นานจะร่วมวงด้วย ตามสัญญากับท่านผบ. ต้องรอปลายปีถอย PS3

แต่การซื้อแผ่นอาจลดลง เพราะท่านผบ. เตรียมมีไอ้ตัวเล็กซะแล้ว
BoBoi
Update - AKIRA (JP) 20/02/2009

ในที่สุดก็กำลังจะมาเเล้ว รอมานานมากๆ สำหรับ อนิเมชั่น เรื่องโปรด

Spec:

* 1080p
* AVC MPEG-4
* English Dub/Subtitles
* TrueHD 5.1ch (24bit/192kHz)
* Linear PCM Dolby Surround
* 8,190 Yen

QUOTE(akumaTG @ Sep 26 2008, 03:03 PM) *

ผมคงโดนแค่ jerry อย่างเดียวเพราะชอบ ที่เหลือคงผ่าน

อีกไม่นานจะร่วมวงด้วย ตามสัญญากับท่านผบ. ต้องรอปลายปีถอย PS3

แต่การซื้อแผ่นอาจลดลง เพราะท่านผบ. เตรียมมีไอ้ตัวเล็กซะแล้ว

ใกล้มาร่วมกันอีกท่านหนึ่งเเล้ว

ไปอ่าน เว็ป บูมฯ มา เห็น เเปฯ, เเคทฯ มีออกอีกหลายเรื่องเลย

เห็นมี Rollerball, Bad Boys ด้วยเเหละ

Alpha
QUOTE(BoBoi @ Sep 26 2008, 05:11 PM) *
Update - AKIRA (JP) 20/02/2009

ในที่สุดก็กำลังจะมาเเล้ว รอมานานมากๆ สำหรับ อนิเมชั่น เรื่องโปรด

Spec:

* 1080p
* 8,190 Yen

เรื่องนี้ต้องซื้อ! thumbsup.gif ปีหน้ากว่าจะออก!
suchat2001
ขอสอบถามหน่อยครับ ก่อนสั่งซื้อ
รายชื่อหนังที่คุณ BoBoi รวบรวมไว้ว่ามี subthai ทุกเรื่อง ผมลองเข้าไปในเว็บ หนังที่แจ้งไว้ผมดูใน detail ในเว็บ บางเรื่องก็ไม่มี subthai แสดงไว้ จะสั่งมาได้หรือไม่ หรือว่าในเว็บไม่ระบุแต่ในหนังมี หรือเป็น Lot ใหม่เลยไม่ใส่ subthai แล้ว
USA = Amazon
Japan = HMV
Pacific = Thai Boom
Korea = ???
ผมเข้าใจถูกหรือไม่ ส่วนKorea ผมไม่รู้เว็บอะไรหรือครับ
BoBoi
เรื่อง Spec นี่ Amazon ไม่ค่อยลงครบอยู่เเล้วละครับ

ถ้ามีก็มีตั้งเเต่เเรกละครับ ไม่มีล็อตเเรก ล็อตหลัง เเต่อย่างใด
Deede
ท่าน BoBoi ขอแปะ Petiton ที่นี่หน่อนะ

ช่วยกันส่ง Petition ไปที่ Amazon เพื่อให้นำ Post-Order Price Guarantee (POPG) กลับมา โดยไปร่วมลงชื่อที่ Amazon POPG Ptiton
BoBoi
Update - The Dark Knight 09/12

ในที่สุดก็ Official เเล้วครับ สำหรับหนังที่ชอบที่สุดของปีนี้ laugh.gif

*Artwork might be subject to change

Warner Bros. has confirmed the street date for "The Dark Knight" and shows a glimpse of the art work.

It will street December 9th in most of the world and be released in a two disc DVD edition and a two disc blu-ray version.

Credit: DVD Town

QUOTE(Deede @ Sep 26 2008, 07:34 PM) *
ท่าน BoBoi ขอแปะ Petiton ที่นี่หน่อนะ

ช่วยกันส่ง Petition ไปที่ Amazon เพื่อให้นำ Post-Order Price Guarantee (POPG) กลับมา โดยไปร่วมลงชื่อที่ Amazon POPG Ptiton

ตามสบายเลยครับ เดวเข้าไป เซ็นต์ชื่อ ด้วยคน

Bring Back the POPG!!!!!

peter-parker
QUOTE(meebear @ Sep 10 2008, 03:14 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 9 2008, 02:24 PM) *
QUOTE(thum @ Sep 9 2008, 02:14 PM) *
เฮียโบ๋ครับ แผ่น The Fall ที่ออกวันนี้ ไม่ทราบมี Reviews มั่งหรือยังครับ? ผมดูตัวอย่างแล้วทั้งภาพทั้งสีสุดยอดเลยครับ เรื่องนี้ผมสอยแน่นอน

มีตรึมเลยครับ เลือกอ่านเอาได้เลย...

http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=1060472
http://www.dvdtalk.com/reviews/34491/fall-the/
http://www.ropeofsilicon.com/article/blu_ray_review_the_fall
http://au.dvd.ign.com/articles/906/906515p...mp;RSSid=906515
http://www.highdefdiscnews.com/?p=4601

เเต่เรื่องนี้ ไม่ค่อยคุ้นเลยเเฮะ.....

เรื่องนี้ เอาแน่ๆ ภาัำพมันอาร์ตๆ ดี

ขุดเรื่องนี้หน่อยครับ พอดีวันนี้สอบเสร็จมองเห็นอนาคตของเกรดแว่วๆมา เลยบอกว่า ไม่ไหวแล้ว ขอดูหนังหน่อยเถอะ
อยากดู The Fall ก็เลยได้ไปดูมาวันนี้ครับ เหอๆ ดูจบแล้ว "ต้องขอตามเก็บครับ"
ค่อนข้างชอบครับ หนังดูสนุกทีเดียว หนังดูไม่ยากด้วยครับ เป็นหนังดูได้ย่อยได้ตามปรกติครับ
แอบเสียดายตอนจบที่ ถ้าผมกำกับนะ คงไม่ให้จบแบบนั้น หึๆๆๆ

พูดถึงหนังนิดหน่อยแล้วกัน ดูตัวอย่าง ผมคาดไว้ว่าจะเครียดๆ แฟนตาซี ดราม่า
ปรากฏ หนังมีขำและอมยิ้มเยอะเลยครับ พวกดราม่า เศร้า ซึ้ง มีไม่เยอะอย่างที่คิด(มีแค่ช่วงท้ายๆ แต่ก็ยังมีแอบขำแทรกๆขนาดเศร้าๆซึ้งๆ)
การแสดงของสาวน้อยนางเอกของเรื่อง น่ารักและดูใสมากครับ ทำให้หนังดูน่ารักได้เยอะทีเดียว
เล่นใช่ได้เลยครับ ผมยังเผลอเสียน้ำตาให้นิดนึงกับฉากที่น้องเขาร้องไห้ สงสารเด็ก

แล้ว หนังภาพสวยมาก หลายๆฉากเน้นวิว มากกว่าตัวคนซะอีก ถ้าเปิดผ่านๆคงนึกว่าดูสารคดีท้องโลกกว้างครับ
แถมพี่แกเล่นพาไปรอบโลกเลย เหอๆ บางที ออกมาแค่แว๊บเดียวเอง ดนตรีประกอบก็เพราะดีครับ
สมใจผู้กำกับแล้วแหละ ได้ปล่อยของทางงานศิลป์เต็มที่ เพราะ ฉากเหล่านั่นจะอยู่ในนิทานที่เล่า
พอเป็นแบบนี้ มันจะเกิดอะไร มีอะไร และเวอร์ยังไงก็ได้ แล้วในจินตนาการพี่แก เหอๆ แบบเดียวกับ The Cell เลยครับ
BoBoi
Update - The Dark Knight Final Specs 09/12

มาเต็มๆครับ งานนี้สงสัยจะเสร็จ Blu-Ray LE ซะเเล้ว อิอิ dj.gif

UK Blu-Ray

US Blu-Ray

Warner Home Video have announced the US Blu-ray Disc release of The Dark Knight on 9th December 2008 priced at $35.99 SRP. The follow-up to Batman Begins, The Dark Knight reunites director Christopher Nolan and star Christian Bale, who reprises the role of Batman/Bruce Wayne in his continuing war on crime. With the help of Lt. Jim Gordon and District Attorney Harvey Dent, Batman sets out to destroy organized crime in Gotham for good. The triumvirate proves effective, but soon find themselves prey to a rising criminal mastermind known as The Joker, who thrusts Gotham into anarchy and forces Batman closer to crossing the fine line between hero and vigilante. Heath Ledger stars as archvillain The Joker, and Aaron Eckhart plays Dent. Maggie Gyllenhaal joins the cast as Rachel Dawes. Returning from Batman Begins are Gary Oldman as Gordon, Michael Caine as Alfred and Morgan Freeman as Lucius Fox.

A 2-disc Blu-ray with bonus digital copy and over 3 hours of extras, features are detailed below...

Presentation:

* 1080P 2.40:1 Widescreen
* English 5.1 Dolby TrueHD
* English 5.1, English 2.0, French 5.1 and Spanish 5.1 Dolby Digital
* English, French and Spanish subtitles (Movie & Select Bonus Material)

Disc 1: Movie with Focus Points

* Gotham Uncovered: Creation of a Scene – Director Christopher Nolan and creative collaborators unmask the detail and planning behind the film including stunt staging, filming in IMAX, the new bat-suit and bat-pod…and more

Disc 2: Special Features

* Batman Tech – The incredible gadgets and tools (in Hi-Def)
* Batman Unmasked: The Psychology of The Dark Knight – Delve into the psyche of Bruce Wayne and the world of batman through real-world psychotherapy (in Hi-Def)
* Gotham Tonight – 6 episodes of Gotham Cable’s Premier News Program
* The Galleries – The Jokes Cards, Concept Art, Poster Art, Production Stills, Trailers & TV Spots

We also have artwork for a Limited Edition (price TBC) that comes with a ‘Bat-Pod’ display case and the same disc content. Warner has since removed these from their press site so we're not sure if it's still going to be available. We’ll update once we hear anything, for now though you can see the set below following the regular artwork...

Credit: DVD Times, DVD Active
chanu
เดือนธันวาโบนัสผมคงได้ใช้ไม่เหลือแน่ๆ ohmy.gif
akumaTG
QUOTE(BoBoi @ Sep 26 2008, 05:11 PM) *

Spec:

* 1080p
* 8,190 Yen

คิดว่าโดนเช่นกันเรื่องนี้ ชอบสุดๆ ผมยังมีหนังสือการ์ตูนเก็บไว้อยู่เลย
BoBoi
QUOTE(chanu @ Sep 27 2008, 10:23 AM) *
เดือนธันวาโบนัสผมคงได้ใช้ไม่เหลือแน่ๆ ohmy.gif

ธันวา ออกเพียบ ครับผม ที่ผมเล็งๆไว้ ก็เยอะพอควรเหมือนกัน

เเต่เสียวสุดคือสั่งเเล้วโดนดอง ข้ามปีใหม่ กว่าจะได้ของ นี่เเหละ เหอๆ

QUOTE(akumaTG @ Sep 27 2008, 10:51 AM) *

Spec:

* 1080p
* 8,190 Yen

คิดว่าโดนเช่นกันเรื่องนี้ ชอบสุดๆ ผมยังมีหนังสือการ์ตูนเก็บไว้อยู่เลย

ใช่ครับ เรื่องนี้ จำได้ว่าดู สมัย IBC7 เป็นช่อง การ์ตูน อยู่เลย

ยังจำได้ ฉายตอน 31 ธ.ค. ช่วงเวลาก่อนข้ามปีเลยเเหละ ตอนนั้น น่าจะเป็น 10 ปีได้เเล้วนะ จากวันนั้น

John Constantine
QUOTE(BoBoi @ Sep 27 2008, 10:06 AM) *
Update - The Dark Knight Final Specs 09/12

มาเต็มๆครับ งานนี้สงสัยจะเสร็จ Blu-Ray LE ซะเเล้ว อิอิ dj.gif

UK Blu-Ray

US Blu-Ray

Warner Home Video have announced the US Blu-ray Disc release of The Dark Knight on 9th December 2008 priced at $35.99 SRP. The follow-up to Batman Begins, The Dark Knight reunites director Christopher Nolan and star Christian Bale, who reprises the role of Batman/Bruce Wayne in his continuing war on crime. With the help of Lt. Jim Gordon and District Attorney Harvey Dent, Batman sets out to destroy organized crime in Gotham for good. The triumvirate proves effective, but soon find themselves prey to a rising criminal mastermind known as The Joker, who thrusts Gotham into anarchy and forces Batman closer to crossing the fine line between hero and vigilante. Heath Ledger stars as archvillain The Joker, and Aaron Eckhart plays Dent. Maggie Gyllenhaal joins the cast as Rachel Dawes. Returning from Batman Begins are Gary Oldman as Gordon, Michael Caine as Alfred and Morgan Freeman as Lucius Fox.

A 2-disc Blu-ray with bonus digital copy and over 3 hours of extras, features are detailed below...

Presentation:

* 1080P 2.40:1 Widescreen
* English 5.1 Dolby TrueHD
* English 5.1, English 2.0, French 5.1 and Spanish 5.1 Dolby Digital
* English, French and Spanish subtitles (Movie & Select Bonus Material)

Disc 1: Movie with Focus Points

* Gotham Uncovered: Creation of a Scene – Director Christopher Nolan and creative collaborators unmask the detail and planning behind the film including stunt staging, filming in IMAX, the new bat-suit and bat-pod…and more

Disc 2: Special Features

* Batman Tech – The incredible gadgets and tools (in Hi-Def)
* Batman Unmasked: The Psychology of The Dark Knight – Delve into the psyche of Bruce Wayne and the world of batman through real-world psychotherapy (in Hi-Def)
* Gotham Tonight – 6 episodes of Gotham Cable’s Premier News Program
* The Galleries – The Jokes Cards, Concept Art, Poster Art, Production Stills, Trailers & TV Spots

We also have artwork for a Limited Edition (price TBC) that comes with a ‘Bat-Pod’ display case and the same disc content. Warner has since removed these from their press site so we're not sure if it's still going to be available. We’ll update once we hear anything, for now though you can see the set below following the regular artwork...

Credit: DVD Times, DVD Active

แค่อยากรู้ว่า Focus Point จะเป็นแบบ In-Movie Experince มั๊ย ???? (เพราะฟีเจอร์นี้มันจะมีสัญลักษณ์คลิกตอนดูหนัง แล้วเมื่อคลิกแล้วหนังจะหยุด แต่กลับ IME ดูหนังพร้อมกับดูฟีเจอร์ได้!) สาธุหวังว่า Gotham Uncovered: Creation of a Scene – Director Christopher Nolan and creative collaborators unmask the detail and planning behind the film including stunt staging, filming in IMAX, the new bat-suit and bat-pod…and more คงเป็น IME น๊ะ

AKIRA ใครที่ได้ดู DVD ฉบับ THX & DTS คงไม่พลาดที่จะเก็บตัวนี้ !!!!!! 1 ในอนิเมะที่ดีที่สุดตลอดกาล แน่นอนมันเคยฉาย IBC เมื่อ 13 ปีก่อน และได้ดูซะด้วย!!!! (อู๊สมัยนั้น ผมยังแบเบาะอยู่เลย!)
BoBoi
QUOTE(John Constantine @ Sep 27 2008, 12:00 PM) *
แค่อยากรู้ว่า Focus Point จะเป็นแบบ In-Movie Experince มั๊ย ???? (เพราะฟีเจอร์นี้มันจะมีสัญลักษณ์คลิกตอนดูหนัง แล้วเมื่อคลิกแล้วหนังจะหยุด แต่กลับ IME ดูหนังพร้อมกับดูฟีเจอร์ได้!) สาธุหวังว่า Gotham Uncovered: Creation of a Scene – Director Christopher Nolan and creative collaborators unmask the detail and planning behind the film including stunt staging, filming in IMAX, the new bat-suit and bat-pod…and more คงเป็น IME น๊ะ

AKIRA ใครที่ได้ดู DVD ฉบับ THX & DTS คงไม่พลาดที่จะเก็บตัวนี้ !!!!!! 1 ในอนิเมะที่ดีที่สุดตลอดกาล แน่นอนมันเคยฉาย IBC เมื่อ 13 ปีก่อน และได้ดูซะด้วย!!!! (อู๊สมัยนั้น ผมยังแบเบาะอยู่เลย!)

ไม่ค่อยชัวร์กับเรื่อง PiP ของ BD เท่าไรเลย เหมือนกับ ฟังก์ชั่น ตัวนี้ เงียบไป หลังจาก HD DVD หายไปเลย

เเต่รู้สึก 300 กับ I Am Legend ที่กำลังจะออกมาใหม่ ทำมาเพื่อ PiP โดยเฉพาะเลย

audy
QUOTE(BoBoi @ Sep 27 2008, 12:10 PM) *
QUOTE(John Constantine @ Sep 27 2008, 12:00 PM) *

ไม่ค่อยชัวร์กับเรื่อง PiP ของ BD เท่าไรเลย เหมือนกับ ฟังก์ชั่น ตัวนี้ เงียบไป หลังจาก HD DVD หายไปเลย

เเต่รู้สึก 300 กับ I Am Legend ที่กำลังจะออกมาใหม่ ทำมาเพื่อ PiP โดยเฉพาะเลย

PiP ที่เห็นล่าสุดใน Resisdent Evil: Extinction และ Baby Mama ครับ

ทั้งสองเรื่องต้องการเครื่องเล่นที่มีprofile สูงกว่า 1.1 เพื่อแสดง feature นี้
BoBoi
QUOTE(audy @ Sep 27 2008, 12:51 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 27 2008, 12:10 PM) *

PiP ที่เห็นล่าสุดใน Resisdent Evil: Extinction และ Baby Mama ครับ

ทั้งสองเรื่องต้องการเครื่องเล่นที่มีprofile สูงกว่า 1.1 เพื่อแสดง feature นี้

ขอบคุณท่าน audy ที่มาเสริมข้อมูลให้ครับ

Baby Mama นี่ก็อยากดูนะ เห็น Tina Fey ผลงานตลกๆ มีดีกรีเยอะๆ เช่น 30 Rock เป็นต้น

BoBoi
The Dark Knight เพิ่มให้อีกเเบบ 3-Disc + Digital Copy

Our source that hooked us up with these imagies told us that the Blu-ray would include "BD Live" and that there would be a 3-disc version with the 3rd disc being a digital copy for iPod or other video player.

Source: ComingSoon.net
chanu

แคทเข็นมาอีกเรื่อง มีซับไทย ตามกำหนดวันที่ออกจำหน่าย : 16/10/2008

แผ่นนี้ผมมีดีวีดีโซน 1 ประทับใจมากๆไม่พลาดแน่ๆ

***ข้อมูลจากเว็บบูมเมอแรง

เห็นคุณ Boboi โพสว่า speed racer อีกเรื่องที่แคทเตรียมทำไม่ทราบว่ามีกำหนดออกยังครับ
^
^
^
^
^
^

The Incredible Hulk ปกไม่โดนเลยครับ!!!!! อาจไปสอยของมะกันกล่องเขียวแทน และอาจจะสอยกล่องเหล็กของแคทด้วย!
QUOTE(BoBoi @ Sep 27 2008, 05:35 PM) *
The Dark Knight เพิ่มให้อีกเเบบ 3-Disc + Digital Copy

Our source that hooked us up with these imagies told us that the Blu-ray would include "BD Live" and that there would be a 3-disc version with the 3rd disc being a digital copy for iPod or other video player.

สรุปจะเอาปก Joker แล้วใช่มั๊ย ?
thum
QUOTE(peter-parker @ Sep 26 2008, 10:23 PM) *
QUOTE(meebear @ Sep 10 2008, 03:14 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 9 2008, 02:24 PM) *
QUOTE(thum @ Sep 9 2008, 02:14 PM) *
เฮียโบ๋ครับ แผ่น The Fall ที่ออกวันนี้ ไม่ทราบมี Reviews มั่งหรือยังครับ? ผมดูตัวอย่างแล้วทั้งภาพทั้งสีสุดยอดเลยครับ เรื่องนี้ผมสอยแน่นอน

มีตรึมเลยครับ เลือกอ่านเอาได้เลย...

http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=1060472
http://www.dvdtalk.com/reviews/34491/fall-the/
http://www.ropeofsilicon.com/article/blu_ray_review_the_fall
http://au.dvd.ign.com/articles/906/906515p...mp;RSSid=906515
http://www.highdefdiscnews.com/?p=4601

เเต่เรื่องนี้ ไม่ค่อยคุ้นเลยเเฮะ.....

เรื่องนี้ เอาแน่ๆ ภาัำพมันอาร์ตๆ ดี

ขุดเรื่องนี้หน่อยครับ พอดีวันนี้สอบเสร็จมองเห็นอนาคตของเกรดแว่วๆมา เลยบอกว่า ไม่ไหวแล้ว ขอดูหนังหน่อยเถอะ
อยากดู The Fall ก็เลยได้ไปดูมาวันนี้ครับ เหอๆ ดูจบแล้ว "ต้องขอตามเก็บครับ"
ค่อนข้างชอบครับ หนังดูสนุกทีเดียว หนังดูไม่ยากด้วยครับ เป็นหนังดูได้ย่อยได้ตามปรกติครับ
แอบเสียดายตอนจบที่ ถ้าผมกำกับนะ คงไม่ให้จบแบบนั้น หึๆๆๆ

พูดถึงหนังนิดหน่อยแล้วกัน ดูตัวอย่าง ผมคาดไว้ว่าจะเครียดๆ แฟนตาซี ดราม่า
ปรากฏ หนังมีขำและอมยิ้มเยอะเลยครับ พวกดราม่า เศร้า ซึ้ง มีไม่เยอะอย่างที่คิด(มีแค่ช่วงท้ายๆ แต่ก็ยังมีแอบขำแทรกๆขนาดเศร้าๆซึ้งๆ)
การแสดงของสาวน้อยนางเอกของเรื่อง น่ารักและดูใสมากครับ ทำให้หนังดูน่ารักได้เยอะทีเดียว
เล่นใช่ได้เลยครับ ผมยังเผลอเสียน้ำตาให้นิดนึงกับฉากที่น้องเขาร้องไห้ สงสารเด็ก

แล้ว หนังภาพสวยมาก หลายๆฉากเน้นวิว มากกว่าตัวคนซะอีก ถ้าเปิดผ่านๆคงนึกว่าดูสารคดีท้องโลกกว้างครับ
แถมพี่แกเล่นพาไปรอบโลกเลย เหอๆ บางที ออกมาแค่แว๊บเดียวเอง ดนตรีประกอบก็เพราะดีครับ
สมใจผู้กำกับแล้วแหละ ได้ปล่อยของทางงานศิลป์เต็มที่ เพราะ ฉากเหล่านั่นจะอยู่ในนิทานที่เล่า
พอเป็นแบบนี้ มันจะเกิดอะไร มีอะไร และเวอร์ยังไงก็ได้ แล้วในจินตนาการพี่แก เหอๆ แบบเดียวกับ The Cell เลยครับ

ผมได้แผ่นนี้มาเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา บอกได้คําเดียวคุ้มสุดยอด ตอนแรกกะจะซื้อมาเปีดโชว์เฉยๆ แต่พอได้ดูตั้งแต่ต้นจนจบ โดนเต็มๆครับท่าน ทั้งตัวหนังเนื้อเรื่อง และที่สําคัญภาพครับ สุดยอดเลยครับ สวยมากๆ แถมยังมี BD Live อีกด้วย ว่าแต่เฮียโบ๋ไม่สนใจแผ่นนี้บ้างหรือครับ?
BoBoi
QUOTE(John Constantine @ Sep 27 2008, 07:47 PM) *
QUOTE(BoBoi @ Sep 27 2008, 05:35 PM) *

สรุปจะเอาปก Joker แล้วใช่มั๊ย ?

เฉพาะตัว Digital Copy ครับ

ตัว 2-Disc ยังปกเดิมครับ
BoBoi
Update - FRIENDS Rumor TBA

ข่าวลือ สำหรับ โครงการ FRIENDS บน BD ครับ

Friends - Does Warner Have a Blu-ray Blip on the Radar for Friends?
Today's story at an industry periodical seems to be saying 'yes'!!!

Posted by David Lambert 9/26/2008

A week and a half ago, our friends at the Home Theater Forum website hosted a live online chat with the execs at Warner Home Video, and we've covered a number of the news items which came out of that two-and-a-half hour question-and-answer session. One item we didn't really cover much, though, was one part of my own question, which included an often-requested item here at TVShowsOnDVD: a high-definition Blu-ray Disc release of Friends. Here's my question and the studio's answer, directly quoted from the chat's transcript (highlighting is mine):

* < David_Lambert > Thanks for coming tonight! I hoped others would ask about these already, but since no one has, there are a few titles that TSoD readers will be upset about, if not brought up here! Any word on Scarecrow & Mrs. King, thirtySomething, Men in Trees, more Night Court or a Blu version of Friends? For myself, what about Logan's Run? Thanks, DONE
* < WHV > We don't have rights to Thirtysomething. No plans currently on Scarecrow, Men in Trees but we recognize there is interest. We'll revisit Logan's Run in the event the theatrical film happens.
* < WHV > Good news for you fans of Night Court though. Look for the long awaited Season 2 DVD coming next year!
* < WHV > We're continuing to develop our Blu Ray plans and you'll see many more shows on Blu Ray in the future. That may include Friends - some day - but I can't tell you when. DONE

As you can see, there wasn't a lot to report just then, based on the provided answer! In our chat roundup, I characterized that response as falling into the category of "Being Evaluated." But now we have new, stronger clues that the hugely popular NBC series will be coming home in high-def...and possibly not too far down the road, either!

One of the folks from Warner Home Video who attended the chat was Rosemary Markson, Warner's Vice President of TV and Special Interest Marketing. Rosemary has been quoted in a new story, posted today by Susanne Ault at the website of trade periodical Video Business. Their brand-new article, "TV Genre Tunes in New Shades of Blu," is an excellent recap of which TV-BDs have recently come on the market, or are announced for release in the near future. Rosemary takes it a step further, though, and speaks up about Warner's Blu future plans in the world of television. As you can see from the quote below (highlighting is, once again, mine), Friends would play a big part in these plans!

"We are definitely starting to look at Blu-ray for TV, and we want to be more aggressive in the future," said Rosemary Markson, Warner VP of TV marketing. "I think day-and-date releases of shows [on Blu-ray and standard DVD] makes sense. We are looking for that right product that shows off the benefits of Blu-ray."

Warner is streeting several first-season sets of modestly rated TV series that are still building audiences, including Terminator: The Sarah Connor Chronicles and Pushing Daisies, both released recently, and Nov. 11 release Chuck. Also, Warner is circling catalog for the first time and is eyeing an upcoming Blu-ray release for Friends.

"We think there is a market there, and we are actively looking at our catalog," said Markson. "There are great series we can go back to, and Friends is one of them."

This is certainly the most positive-sounding statement from the studio about the possibility of a Blu Friends release! Now, many of our readers who ask about this, also wonder if any potential release might be season-by-season, or if the studio would go straight to a "complete series" release. While the latter would be okay with me (and while anything is possible, of course), I think it's safe to say that they would most likely start with individual season sets. Why? In order to get the earlier seasons in Blu-ray format on the market sooner, and still give themselves enough time to begin producing the later seasons on Blu-ray.

Stay tuned, and we'll update you of course as further developments happen with the high-def adventures of Chandler, Monica, Ross, Rachel, Joey and Phoebe.

Source: TVShowsOnDVD
Deede
QUOTE(Deede @ Aug 28 2008, 10:31 AM) *
แจ้งข่าว Blu-Rot (แผ่นขึ้นฝ้า.....ไม่สามารถรักษาได้ด้วยกวนอิม tongue.gif )

จากที่เคยแจ้งไปแล้วว่าให้ระวังแผ่น The Prestige ของ UK ตอนนี้มีมาเพิ่มอีกหนึ่งเรื่องคือ The Departed ของ USA lot แรกๆ ยังไงลองเช็คดูแล้วกันนะ

เพิ่มแผ่นที่มี Blu-Rot

Gone in 60 Seconds
Stranger Than Fiction (re-issue coming out in a few months)
casino royale
อยากจะแลกหนังดูครับ ตามลายเซ็นต์ข้างล่าง whistling.gif แต่ละท่านมีความคิดเห็นยังไง บ้างครับ
bearmee
แผ่นของ แคททาลิสต์ ยังมีข้อเสียอยู่ครับ คือราคายังถือว่าสูงไปหน่อยและถ้าสังเกตุดีๆนอกจากไม่มีอะไรให้เลยนอกจากแผ่นหนังแล้วยัง(ที่ดูแสนจะธรรมดามากๆ) ไม่รู้ว่าต้นฉบับจริงๆ มาจาก US แท้ๆ?? เพราะถ้าสังเกตุตัวหนังดีๆ ไม่เหมือนกับ US แท้ๆ(เช่น AVP2 ไม่รู้เป็นUnrated???) ดูตรงแผ่นเป็น made in Austria ท่านอื่นๆพอทราบมั้ยว่าเป็นต้นฉบับมาจากแหล่งไหน แต่ข้อดีสุดๆคือ ซับไทยนี่แหละ รบกวนวานหลายๆท่านที่เป็นระดับเซียนๆ ช่วยทดสอบ A/B Compare กับ แผ่น US ให้หน่อยนะครับ ว่าภาพมัน เหมือนกันมั้ยโดยเฉพาะ Dim ของภาพ(ส่วนตัวผมลุ้นให้ไม่ Dropนะ) ส่วนแผ่นของแปซิฟิกอันนี้มั่นใจมากกว่า 98% ต้นฉบับเดียวกันหมด kapook-9243-9853.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.