Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ตาหาหนังงSeries ครับ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
indiglo0050
1. อยากได้หนัง Series แนว สปาตาคัส
ที่มี ฉากติดเรท แรงแบบเรื่องนี้ (ดูเองกับน้องชาย 25+ ครับ)

2. หนังแนว เหนือธรรมชาติ (แนว X ไฟล์) คุณแม่ชอบ

3. หนังแนว ดูแล้ว ติดไม่ง่วง ครับ บู้ สู้
(ปล. เช่นหนังแนวเรื่องยิงแม่งเลย เน้นบู้ พ่อชอบดูครับ เรื่องแนวอื่น หลับอย่างเดียว -..-)
(สปาตาคัส พ่อก็ชอบมาดู ชอบบู้เลือดกระจาย ติดเรทพ่อไม่ถือครับ)

ปล.ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ พอแนะนำได้ไหมครับ เอาที่ออกใน แบบโซน 3 นะครับ เพราะต้องพิ้ง ซัฟไทย
ตอนนี้ที่มีในบ้าน 1.แหกคุกนรก ชอบดูกันหมดครับ
2. เสียงกระซิบมิติลี้ลับ พ่อดูแปบนอนเลย แม่ชอบ
3. อั๊กรี้เบตตี้ พ่อหลับเช่่นเคย แม่ ฮา มาก
4. Glee แม่ ชอบ พ่อหลับ
5. lost แม่ชอบ พ่อหลับ
6. 24 หลับทั้งแม่และ พ่อ -..-
7.Primeval นั่งดูกันได้หมดครับ
ที่เคยซื้อมามีแค่นี้เอง ขอบคุณครับผม
indiglo0050
เพื่อนๆ พี่ ท่านใดพอจะแนะนำหนัง ได้รบกวนหน่อยนะครับ เบื่อหนังไทยหา หนังซีรี้ย์ดู >..<"

BAM_BAM
นำเสนอ The Walking Dead แนวซอมบี้พอได้มั้ยครับ เลือดสาดเหมือนกัน
ผมดูแรกๆก็เรื่อยๆ แต่หลังจากดูจบ Season 1ตอนนี้มันหยุดไม่ได้แล้ว
ตอนนี้ Season3 มาแล้ว....
ส่วน 24 หลับเช่นกัน เพราะมันมุขเดิมๆซ้ำๆ ลูกพระเอกโดนจับเป็นตัประกันทั้งชาติ....
Prison break / แผนลับแหกคุกนรก อันนี้ดูกันแบบรากงอกขอบอก..อย่าได้เผลอลอง มันหยุดไม่ได้จริงๆ
ขอให้มีความสุขกับการดูหนังครับ
happy.gif dj.gif
waterboyd
SUPERNATURAL พระเอกเป็นสองพี่น้องนักปราบผี ฮามัน และเหนือธรรมชาติ
GAME OF THRONE ไ

ส่วนเรื่องโปรดผม ไม่รู้ตรงแนวไหม เช่น

HOUSE MD หมอบ้าน สุดกวน วินิจฉัยโรคยาก ฮา
CRIMINAL MIND ทีมหน่วยงาน FBI ที่มีหน้าที่วิเคราะห์พฤติกรรมของอาชญากร เน้นฆาตกรต่อเนื่อง แต่ไม่บู๊นะครับ จะเน้นวิเคราะห์หาคนร้าย

ที่เหลือที่ดูเป็น SITCOM ไม่น่าจะตรงแนว
sankom
1. อยากได้หนัง Series แนว สปาตาคัส
ที่มี ฉากติดเรท แรงแบบเรื่องนี้ (ดูเองกับน้องชาย 25+ ครับ)
.....................................................................

ไม่ใช่แนวสปาร์ตาคัสได้ป่ะ แต่ติดเรท

TUDOR (ซีซั่น 1) กับ TRUE BLOOD
kritharry

*แนะนำเรื่อง True Blood ครับแนวแวมไพร์ติดเรท ส่วนความสนุกผมว่าลองดูก่อนดีกว่า แต่ติดเรทแน่นอน
ส่วนอีกเรื่องคือ Game of Throne เรื่องนี้สนุกทีเดียวครับ

2. หนังแนว เหนือธรรมชาติ (แนว X ไฟล์) คุณแม่ชอบ

*แนะนำ Supernatural ครับ(แต่เรื่องนี้ส่วนใหญ่จะเป็นล่าผีแต่ละตอน โดยมีเนื้อเรื่องหลักตามหาพ่อ
ส่วนซีซั่นหลังๆจะมีเนื้อเรื่องที่กว้างขึ้นครับ คือเป็นเรื่อง นรก สวรรค์)
ส่วนอีกเรื่องคือ Fringe ครับ เป็นแนวไซไฟ มีย้อนเวลาด้วย เรื่องนี้กำลังฉายซีซั่นสุดท้ายคือซีซํ่น 5 อยู่ครับ

3. หนังแนว ดูแล้ว ติดไม่ง่วง ครับ บู้ สู้
(ปล. เช่นหนังแนวเรื่องยิงแม่งเลย เน้นบู้ พ่อชอบดูครับ เรื่องแนวอื่น หลับอย่างเดียว -..-)
(สปาตาคัส พ่อก็ชอบมาดู ชอบบู้เลือดกระจาย ติดเรทพ่อไม่ถือครับ)

*แนวต่อสู้เมืองนอกเพียวๆ หายากอยู่นะครับ เพราะเมืองนอกเขาเนื้อหามาก่อนแล้ว
อยากดูบู้ผสมหน่อย NCIS , NCIS:LA เป็นสืบสวนบู้ไปในตัวน่าจะสนุกดีเหมือนกันครับ
Arboat
ที่พอจะแนะนำให้ได้ท่านก็ดูไปหมดแล้วมั้งครับ ยังไงรอแฟนซีรี่ย์มาแนะนำเพิ่มแล้วกันเนอะ
pden2518
ผมชอบ เด็กเตอร์(dexter) แนะนำ ครับ สนุกครับ.. happy.gif happy.gif
champ29
QUOTE(indiglo0050 @ Oct 23 2012, 07:46 PM) *
Game Of thrones ดุเดือด ติดเรท

Fringe วิทยาศาสตร์-ล่าข้ามภพ /Taken สนุกมากครับแนว X ไฟล์แน่นอน / 4400

ผมชอบ Mentalist กับ Dead Zone มากเลยครับ บู๊นิดๆเวลาจับคนร้าย ไม่รู้จะชอบรึเปล่า

thetan2007
1.Dexter
2.Supernatural
3.Person of Interest , Strike Back , Mentalistตามที่น้าChamp29บอกเลยครับ ตัวเอกอย่างเทพ
moviegangs
Hawaii Five-O: The First Season แนวสืบสวน สอบสวนสะสางคดี เน้น Action มันส์ แผ่นโซน 3 มีพากษ์ไทยครับ

Strike Back ปี 1 : สองพยัคฆ์สายลับข้ามโลก มันส์เลือดอาบ หนังสายลับทหาร โซน 3

Haven ปี 1-2 โซน 3 มีพากษ์ไทย : หนังแนวสืบสวน ไขคดีพิศวง สนุกครับมี Action บ้าง

อีกเรื่อง The Unit ยิงกันสนั่นทุกตอน ทีมสืบสวนของทหารเพื่อสางคดีและทำภารกิจลับ

4 เรื่อง ผมว่าคุณพ่อ ของ จขกท ไม่หลับแน่นอนครับ Action ทุกเรื่อง
บราโว่
อันนี้เลยครับ รับรองชอบแน่ๆครับ chuck s.1 - s.5 จบ ไปเลยครับ happy.gif
indiglo0050
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ มากครับสำหรับ หนังที่แนะนำมา ส่วนหลังที่คุณ waterboyd เรื่อง HOUSE MD โซน 3 มี ที่บูม ไหมครับผม พอดีไม่ค่อยคุ้นเรื่องนี้เลย บางเรื่องเดินๆๆผ่าน ที่บูมหรือ อมร ยังพอคู้นๆๆอยู่บ้าง แต่ไงเสีย ก็ขอบคุณอีกครังนะครับ _/l\_
waterboyd
QUOTE(indiglo0050 @ Oct 24 2012, 06:31 PM) *
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ มากครับสำหรับ หนังที่แนะนำมา ส่วนหลังที่คุณ waterboyd เรื่อง HOUSE MD โซน 3 มี ที่บูม ไหมครับผม พอดีไม่ค่อยคุ้นเรื่องนี้เลย บางเรื่องเดินๆๆผ่าน ที่บูมหรือ อมร ยังพอคู้นๆๆอยู่บ้าง แต่ไงเสีย ก็ขอบคุณอีกครังนะครับ _/l\_

เมืองไทยยังไม่ออกมาสเตอร์เลยครับ ต้องอาศัยนักโมทำให้ดูครัล T T
pden2518
QUOTE(moviegangs @ Oct 24 2012, 05:52 PM) *
Hawaii Five-O: The First Season แนวสืบสวน สอบสวนสะสางคดี เน้น Action มันส์ แผ่นโซน 3 มีพากษ์ไทยครับ

Strike Back ปี 1 : สองพยัคฆ์สายลับข้ามโลก มันส์เลือดอาบ หนังสายลับทหาร โซน 3 มีพากษ์ไทย

Haven ปี 1-2 โซน 3 มีพากษ์ไทย : หนังแนวสืบสวน ไขคดีพิศวง สนุกครับมี Action บ้าง

อีกเรื่อง The Unit ยิงกันสนั่นทุกตอน ทีมสืบสวนของทหารเพื่อสางคดีและทำภารกิจลับ

4 เรื่อง ผมว่าคุณพ่อ ของ จขกท ไม่หลับแน่นอนครับ Action ทุกเรื่อง

Strike Back ปี 1 : สองพยัคฆ์สายลับข้ามโลก มันส์เลือดอาบ หนังสายลับทหาร โซน 3 มีพากษ์ไท ตัวนี้ ผมเห็นมีแต่ซับครับ.มีพากย์ ไทย ด้วยเหรอครับ.. ohmy.gif ohmy.gif
moviegangs
QUOTE(pden2518 @ Oct 25 2012, 06:59 PM) *
QUOTE(moviegangs @ Oct 24 2012, 05:52 PM) *

Strike Back ปี 1 : สองพยัคฆ์สายลับข้ามโลก มันส์เลือดอาบ หนังสายลับทหาร โซน 3 มีพากษ์ไทย

Strike Back ปี 1 : สองพยัคฆ์สายลับข้ามโลก มันส์เลือดอาบ หนังสายลับทหาร โซน 3 มีพากษ์ไท ตัวนี้ ผมเห็นมีแต่ซับครับ.มีพากย์ ไทย ด้วยเหรอครับ.. ohmy.gif ohmy.gif

โทษทีครับ ซับไทยครับ
hensen
QUOTE(moviegangs @ Oct 25 2012, 08:57 PM) *
QUOTE(pden2518 @ Oct 25 2012, 06:59 PM) *

โทษทีครับ ซับไทยครับ

มีภาคไทยด้วยน่ะคับ เห็นที่บูม แตอันนึงออกโดย Catalyst >>>
http://www.boomerangshop.com/web/productde...aspx?pid=761512
และอีกอันที่มีภาคไทยแถมมาด้วยออกโดย STG >>>
http://www.boomerangshop.com/web/productde...aspx?pid=795069
เพิ่งเคยเห็นสองค่ายออกซ้อนกันแฮะ หรือมันคนละเรื่องหว่า?
Lucky J
^
^
Strike Back ซีซั่นแรกเป็นซีรีย์ฝั่งอังกฤษแล้วดังมากจนอเมริกามาร่วมทุนสร้างด้วยในซีซั่นสอง แต่ในอเมริกาจะนับซีซั่นสองเป็นซีซั่นแรกของฝั่งอเมริกา
สรุปของ STG คือซีซั่นแรกสุดของฝั่งอังกฤษ
ส่วนของแคทเป็นซีซั่นสอง แต่จะนับเป็นซีซั่นแรกของฝั่งอเมริกา ไม่งงนะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.