Help - Search - Members - Calendar
Full Version: ทรู จะเปลี่ยนระบบส่งสัญญาณใหม่หรือครับ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > .: Audio / Visual :. > H.I.P.Ware (Home Theater-Internet-PC)
ZOOOZOOO
ทรู จะเปลี่ยนระบบส่งสัญญาณใหม่หรือครับ เห็นโฆษณาใหม่จะมีการเพิ่ม ช่อง HD สำหรับ จานเป็น 17 ช่อง
แล้วฝันของพวกเราหล่ะ .... huh.gif
akesuannon
ผมว่าเดี๋ยวก็ดูได้เหมือนเดิมแหละ

อาจจะเหมือน Apple ออก iOS ตัวใหม่ ไม่ถึงครึ่งวันก็ Jailbreak ได้แล้ว biggrin.gif
CANDYMAN
ยังดีเหลือ โนวเลด ให้ดูต่างหน้า biggrin.gif
dumpa
ที่บ้านใช้จาน อยากดู HD เยอะๆ เหมือนกัน huh.gif
eak374
คราวนี้เห็นทรูมั่นใจมาก เคยอ่านข่าวแว่วๆว่า บริษัทเขียนโปรแกรมประกัน รับรองใน2ปีไม่มีใครแก้ได้ happy.gif
Lee
QUOTE(eak374 @ Jul 5 2012, 09:50 PM) *
คราวนี้เห็นทรูมั่นใจมาก เคยอ่านข่าวแว่วๆว่า บริษัทเขียนโปรแกรมประกัน รับรองใน2ปีไม่มีใครแก้ได้ happy.gif

ohno.gif ohno.gif birdmeng.gif birdmeng.gif birdmeng.gif
9moo
QUOTE(eak374 @ Jul 5 2012, 09:50 PM) *

nono.gif ohno.gif ohno.gif nono.gif
cupidnior
ดูไม่ได้แน่นอนครับ ตอนนี้เขาส่งระบบเก่าและใหม่คู่กัน หลังจากวันที่ 15 เขาจะยกเลิกระบบเก่าในแพ็คเกจ Gold Lite ขึ้นไป

ถ้าอยากดู เอาง่ายๆนะครับ สมัครของแท้ ติดตั้ง 4 จุด รวมรายเดือนทั้งสิ้นประมาณ 2800 บาท จากนั้นก็หาคนหาร 4 คน ตกเดือนละ 700 กว่าบาท
ติดตั้งเสร็จ ก็แยกย้ายกันไป อิอิ

ผมก็หาอยู่เจ้ามือให้เช่าอยู่เหมือนกันครับ (อยู่อพาร์ทเมนท์ ติดตั้งไม่ได้ ต้องใช้จานปิกนิค) ท่านใดสนใจปล่อยเช่าก็ติดต่อผมได้นะครับ (มีหลักฐานให้ตามตัวแน่นอน ไม่เบี้ยว)
อำเภออ
QUOTE(cupidnior @ Jul 6 2012, 08:59 AM) *
ดูไม่ได้แน่นอนครับ ตอนนี้เขาส่งระบบเก่าและใหม่คู่กัน หลังจากวันที่ 15 เขาจะยกเลิกระบบเก่าในแพ็คเกจ Gold Lite ขึ้นไป

ถ้าอยากดู เอาง่ายๆนะครับ สมัครของแท้ ติดตั้ง 4 จุด รวมรายเดือนทั้งสิ้นประมาณ 2800 บาท จากนั้นก็หาคนหาร 4 คน ตกเดือนละ 700 กว่าบาท
ติดตั้งเสร็จ ก็แยกย้ายกันไป อิอิ

ผมก็หาอยู่เจ้ามือให้เช่าอยู่เหมือนกันครับ (อยู่อพาร์ทเมนท์ ติดตั้งไม่ได้ ต้องใช้จานปิกนิค) ท่านใดสนใจปล่อยเช่าก็ติดต่อผมได้นะครับ (มีหลักฐานให้ตามตัวแน่นอน ไม่เบี้ยว)

ความคิดดีเหมือนกัน ได้ทั้งเครื่อง ทั้ง Card เลยคราวนี้ ตอนนี้ ที่มาเปลี่ยนให้บ้านผม เป็น ยี่ห้อ Samsung ครับ เป็น HDMI แล้วครับ (แต่ก็ดูช่อง ไม่ HD แย่ ไม่ต่างจากเดิม) มี HD ให้ดูฟรีๆๆได้เลย แต่ยกเลิกเมื่อไรไม่รู้ (เพราะส่วนนี้ที่บ้านไม่ได้จ่ายค่า ช่อง HD)

ตอนนี้อยากจะลุ้นกับ การส่ง Digtial เผื่อจะได้ดู ละคร HD ด้วยเสาบ้างครับ เหมือน พม่า (ในย่างกุ้ง ส่งเป็น digital กันแล้ว พี่ที่ไปบอกมาว่าภาพชัดคมมากครับ) เกาหลี ญี่ปุ่น บ้างครับ ปีหน้าแล้วสินะ คราวนี้ ช่องไม่แพ้ True แน่ๆๆครับ เห็นว่า ได้มากกว่า ร้อยช่อง
narnkata
ดูของเค้าจนติด ถ้าดูไม่ได้จริงๆสงสัยคงต้องออกจากที่มืดแล้วมาอยู่ที่สว่างซะที
แต่คนเดียวคงไม่ไหว คงต้องหาก๊วนออกรอบซัก 4 คนแล้วล่ะ
pasu6666
เพิ่งซื้อ 55 นิ้ว ของ SONY รุ่น KDL-55HX855 มาอาทิตย์ก่อน

ดูหุ่นยนต์สู้กันช่อง HD มันสุดๆ laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

dumpa
QUOTE(pasu6666 @ Jul 7 2012, 09:39 PM) *
เพิ่งซื้อ 55 นิ้ว ของ SONY รุ่น KDL-55HX855 มาอาทิตย์ก่อน

ดูหุ่นยนต์สู้กันช่อง HD มันสุดๆ laugh.gif laugh.gif laugh.gif laugh.gif

เป็นทีวีรุ่นที่ผมใฝ่ฝันว่าจะลากเข้าบ้านให้ได้ซักวันครับ ดีไซน์ล้ำจริงๆ heart.gif

ปล. รูปท่านใหญ่มากมายครับ ลดหน่ิิอยดีมั้ย? เห็นใจเนตบ้านนอกอย่างผมด้วยครับ msn-cry.gif
jackooo
ถ้าไม่เข้ารหัสใหม่ s10 ไม่รู้จะดูได้มั้ย ถ้าไม่ได้สงสัยต้องอุดหนุนของแท้
fish_dvd
QUOTE(อำเภออ @ Jul 6 2012, 05:22 PM) *
QUOTE(cupidnior @ Jul 6 2012, 08:59 AM) *

ความคิดดีเหมือนกัน ได้ทั้งเครื่อง ทั้ง Card เลยคราวนี้ ตอนนี้ ที่มาเปลี่ยนให้บ้านผม เป็น ยี่ห้อ Samsung ครับ เป็น HDMI แล้วครับ (แต่ก็ดูช่อง ไม่ HD แย่ ไม่ต่างจากเดิม) มี HD ให้ดูฟรีๆๆได้เลย แต่ยกเลิกเมื่อไรไม่รู้ (เพราะส่วนนี้ที่บ้านไม่ได้จ่ายค่า ช่อง HD)

ตอนนี้อยากจะลุ้นกับ การส่ง Digtial เผื่อจะได้ดู ละคร HD ด้วยเสาบ้างครับ เหมือน พม่า (ในย่างกุ้ง ส่งเป็น digital กันแล้ว พี่ที่ไปบอกมาว่าภาพชัดคมมากครับ) เกาหลี ญี่ปุ่น บ้างครับ ปีหน้าแล้วสินะ คราวนี้ ช่องไม่แพ้ True แน่ๆๆครับ เห็นว่า ได้มากกว่า ร้อยช่อง

หลังจากครบกำหนดดูฟรียังดู HD ได้ต่ออีก 1 ช่อง
คือ TNN24 HD ช่อง 124 ครับ huh.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.