Help - Search - Members - Calendar
Full Version: Handbill เอามาแจก ไม่ขาย...ฟรี
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > .:: ETC Zone ::. > ::: Hobby Zone ::: > ของรัก ของข้า(ของสะสม-ของเล่น)
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65
s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 18 2012, 09:17 AM) *
แฟนฉัน 4 โลโก้ ปล.มีซ้ำทุกโลโก้จัดให้ครับ

โปสการ์ด Monsters inc มี 6 แบบ

Last Love A5

Last Love กับ คืนบาปพรหมพิราม ขนาด A4 เวอร์ชั่น ฟิลม์มาเก็ต ครับ

Matrix ภาค 3 ขนาด A4 ครับ ด้านหลังขาว

อันนี้ทำออกมาตอน cd dvd ออกครับ ขนาด A4

อันนี้ได้จากรอบสื่อมวลชน ขนาด A5 ครับ ไม่มีใน List

อันนี้ก็ขนาด A5 ของ orange ครับ (หายากที่สุดของ orange ล่ะใบนี้)

ขนาด A5 ฟองอากาศแบบนี้แหละครับ 555 มีซ้ำเดี๋ยวจัดให้นะครับ

ขนาด A5 จัดให้ครับ

เวอร์ชั่นสีเพี้ยนครับ 555

ปล.2 ไว้ไปค้นเจอแปลกๆ จะถ่ายมาให้ชมใหม่ครับ happy.gif

โอ๊ะ โอ๋ เพิ่งกลับเข้าบ้าน คุยอะไรกันอยู่ตั้งหลายหน้า
ก่อนอื่นขอบคุณ คุณ magnetman ก่อนครับสำหรับแฮนด์บิล
ณ ตอนนี้ผมไม่สนแล้วครับ เรื่องต้องเก็บครบทุกแบบ แต่ขอแค่มีสักแบบก็พอ

QUOTE(magnetman @ Aug 18 2012, 06:05 PM) *
คุณ s_man ครับ มหาลัยเหมืองแร่ อันนี้หรือเปล่าครับที่พูดถึง กางออกเป็นโปสเตอร์ ผมเคยเห็นว่ามี 4 แบบ แต่ผมมีแบบเดียวเองครับ msn-cry.gif

ใช่แล้วครับเป็นแบบนี้แหล่ะ ต้องกลับไปดูก่อนครับ ว่าของผมมีกี่แบบ
s_man
QUOTE(champ_29 @ Aug 18 2012, 11:15 AM) *
เมื่อ7ปีก่อน(โดยประมาณ)

มีใครได้อ่าน
นิตยสารที่เกี่ยวกับhanndbill+หนัง บ้างครับ
ที่ในเล่มจะมีคูปองให้ตัดเพื่อเอาไว้ขอ handbill (วัยนั้นรู้จักการให้บริการไปรษณีย์เพราะกิจกรรมนี่แหละครับ)
พวก sense/movie club (smile movie club - ออกมา1เล่มหลังจากแยกตัวออกมา)

กระแสตอนนั้นทำให้หนังสือหัวใหญ่ๆ อย่าง cinemag/starpics/entertain ยังมี handbill มาแจกด้วยเหมือนกัน

เดี๋ยวจะถ่ายรูปหนังสือมาให้ดูครับ
ผมยังมีเก็บไว้อยู่เลย

หนังสือพวกนี้ผมก็เห็นครับ แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะคิดดูแล้วผมได้แฮนด์บิลมามากกว่าที่ต้องตัดคูปองจากหนังสืออีก ก็เลยไม่ซื้อ
แต่ผมจะซื้ออยู่ 2-3 เล่ม เป็นเล่มพิเศษ รวมรูปแฮนด์บิลตั้งแต่ใบแรก พร้อมบอกรายละเอียดของแต่ละใบครับ เสียดายที่เค้าทำมาแค่นั้นเอง ไว้พรุ่งนี้ผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดู...

รู้สึกว่าคุณ magnetman จะค้นแฮนด์บิลมาถ่ายรูปลงได้เร็วมากเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ใส่ในแฟ้ม
ขอแก้ข่าวหน่อยครับ เมื่อวานคุณ magnetman แอบดูในลิสต์แฮนด์บิลของผมแล้ว เห็นแค่มากกว่า 14 เล่ม
แต่จริงๆ แฮนด์บิลที่ผมใส่แฟ้มแล้ว นับเป็นทางการตอนนี้ เล่มที่ 22 แล้วครับ

champ_29
QUOTE(s_man @ Aug 18 2012, 10:20 PM) *
QUOTE(champ_29 @ Aug 18 2012, 11:15 AM) *

นิตยสารที่เกี่ยวกับhanndbill+หนัง บ้างครับ
ที่ในเล่มจะมีคูปองให้ตัดเพื่อเอาไว้ขอ handbill (วัยนั้นรู้จักการให้บริการไปรษณีย์เพราะกิจกรรมนี่แหละครับ)
พวก sense/movie club (smile movie club - ออกมา1เล่มหลังจากแยกตัวออกมา)

กระแสตอนนั้นทำให้หนังสือหัวใหญ่ๆ อย่าง cinemag/starpics/entertain ยังมี handbill มาแจกด้วยเหมือนกัน

เดี๋ยวจะถ่ายรูปหนังสือมาให้ดูครับ

หนังสือพวกนี้ผมก็เห็นครับ แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะคิดดูแล้วผมได้แฮนด์บิลมามากกว่าที่ต้องตัดคูปองจากหนังสืออีก ก็เลยไม่ซื้อ
แต่ผมจะซื้ออยู่ 2-3 เล่ม เป็นเล่มพิเศษ รวมรูปแฮนด์บิลตั้งแต่ใบแรก พร้อมบอกรายละเอียดของแต่ละใบครับ เสียดายที่เค้าทำมาแค่นั้นเอง ไว้พรุ่งนี้ผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดู...

รู้สึกว่าคุณ magnetman จะค้นแฮนด์บิลมาถ่ายรูปลงได้เร็วมากเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ใส่ในแฟ้ม
ขอแก้ข่าวหน่อยครับ เมื่อวานคุณ magnetman แอบดูในลิสต์แฮนด์บิลของผมแล้ว เห็นแค่มากกว่า 14 เล่ม
แต่จริงๆ แฮนด์บิลที่ผมใส่แฟ้มแล้ว นับเป็นทางการตอนนี้ เล่มที่ 22 แล้วครับ

เดี๋ยวขอเวลาไปรื้อออกมาจากชั้นหนังสือก่อน...ครับจะถ่ายรูปมาลงบ้าง
magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 18 2012, 10:07 PM) *
โอ๊ะ โอ๋ เพิ่งกลับเข้าบ้าน คุยอะไรกันอยู่ตั้งหลายหน้า
ก่อนอื่นขอบคุณ คุณ magnetman ก่อนครับสำหรับแฮนด์บิล
ณ ตอนนี้ผมไม่สนแล้วครับ เรื่องต้องเก็บครบทุกแบบ แต่ขอแค่มีสักแบบก็พอ

ว๊ายบึ้ม...นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาเลย มีซ้ำแต่ไม่ครบชุดนะ เดี๋ยวจัดให้ครับ
คิดเหมือนผมเลยครับ ถ้าแฮนด์บิลล์เรื่องไหนสมมุติมี 4 แบบ แค่ได้มาสักใบหนึ่งในชุดนั้นผมก็ดีใจมากๆ แล้วครับ

พรางชมพู (ภาษาไทย) ด้านหลังขาว ชุดนี้แจกตอนซื้อตั๋วที่ SF ครับจำได้

พรางชมพู (ภาษาอังกฤษ) ด้านหลังขาว ชุดนี้ได้จากค่ายหนังครับ (มีซ้ำ 1 ชุด เดี๋ยวจัดให้ มีรอยนิดหน่อยครับ แต่ถ้าไม่ส่องไฟก็แทบไม่เห็นนะ)

The matrix reloaded ขนาดมินิโปสเตอร์ครับ ไม่เห็นมีใน List

champ_29
QUOTE(magnetman @ Aug 19 2012, 08:58 AM) *
ว๊ายบึ้ม...นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาเลย มีซ้ำแต่ไม่ครบชุดนะ เดี๋ยวจัดให้ครับ
คิดเหมือนผมเลยครับ ถ้าแฮนด์บิลล์เรื่องไหนสมมุติมี 4 แบบ แค่ได้มาสักใบหนึ่งในชุดนั้นผมก็ดีใจมากๆ แล้วครับ

จำเรื่องนี้ได้ครับ
มาแจกหน้าประตูโรงเรียนสมัยเรียนอยู่มัธยมเลย...
ไม่รู้เพราะนักเรียนเป็นกลุ่มเป้าหมายของหนังเรื่องนี้หรือเปล่า
champ_29

มาแปะรูปไว้ก่อนครับ
แล้วเดี๋ยวรายละเอียดมาเพิ่มเติมทีหลัง

MOVIE CLUB เป็นเจ้าแรกๆที่ทำ วารสารที่เกี่ยวกับ handbill ออกมา โดยเกิดจากทีมงานที่เป็นกลุ่มคนที่รักและสะสม Handbill เหมือนกัน
จนออกวารสารเพื่ออัพเดตข่าวคราวHandbillว่าอันไหนออกใหม่มีลายแบบไหนบ้างมีกี่แบบ
ออกมาได้ทั้งหมด 15 เล่ม ก็เลิกรากันไปตามกระแสความนิยมของ handbill ที่เริ่มลดความนิยมไปเหมือนกัน
เล่มมุมซ้ายบน 2 เล่ม
เป็นผลงานการรวบรวม list handbill โดยเป็นรูปภาพให้ใช้เป็นคู่มือในการตามเก็บสะสมต่อไป

Sense เป็นออกมาหลังจากที่ movieclub ออก
ทีมงานผู้ผลิตไม่รู้ว่าเป็นมายังไง
แต่ลักษณะหนังสือ มีรูปแบบกับ องค์ประกอบ
เหมือนพวกนิตยสารหนังหัวใหญ่ๆ
คือ ให้ข้อมูลหนัง ให้เล่นเกมร่วมสนุก และตัดคูปอง แจก handbill
ออกมาได้ด้วยความอึดอดทน 30 ฉบับ
มี handbill ที่แถมมากับหนังสือห่อในซองรวมกัน
เป็น handbill ที่ทางหนังสือ ออกทุนในการช่วยพิมพ์ด้วย

เล่าคร่าวๆตามความทรงจำครับ
magnetman
ว๊ายบึ้ม... เรื่องนี้ผมได้จากค่ายหนังครับ คุณ champ_29 ได้มาจากหน้าโรงเรียนครบ 6 แบบเลยไหมครับ หรือมีซ้ำๆ บ้างหรอป่าวครับ

movie club ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับผม jawdrop.gif
sense ผมเคยซื้อมาแค่เล่มเดียวเองครับ แต่ผมชอบนะ
คุณ champ_29 มีเพียบเลย เห็นแล้วมันกระสันอยากอ่านน่ะครับ 555 rolleyes.gif

s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 19 2012, 11:37 AM) *
ว๊ายบึ้ม... เรื่องนี้ผมได้จากค่ายหนังครับ คุณ champ_29 ได้มาจากหน้าโรงเรียนครบ 6 แบบเลยไหมครับ หรือมีซ้ำๆ บ้างหรอป่าวครับ

movie club ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับผม jawdrop.gif
sense ผมเคยซื้อมาแค่เล่มเดียวเองครับ แต่ผมชอบนะ
คุณ champ_29 มีเพียบเลย เห็นแล้วมันกระสันอยากอ่านน่ะครับ 555 rolleyes.gif

movie club ผมมี 2 เล่มแรกที่บอกว่ารวมรูปแฮนด์บิล คุณ champ_29 มีข้อมูลมั๊ยครับว่ามีทำออกมากี่เล่ม
champ_29
QUOTE(s_man @ Aug 19 2012, 07:40 PM) *
QUOTE(magnetman @ Aug 19 2012, 11:37 AM) *

movie club ผมมี 2 เล่มแรกที่บอกว่ารวมรูปแฮนด์บิล คุณ champ_29 มีข้อมูลมั๊ยครับว่ามีทำออกมากี่เล่ม

ทั้งหมดก็ออกมาแค่ 2 เล่มครับ
เล่มแรกจะเป็นยุคใบ A4
เล่มสองจะเป็นยุคใบ A5

ครับ
champ_29

ว้ายบึ้มจำไม่ได้แล้วว่าได้มาครบแบบหรือเปล่าครับ
ตอนนั้นยังไม่ได้เริ่มสะสมเลย
แต่ก็เก็บๆไว้ก่อนไม่ได้ขยำทิ้ง

สมัยนั้นเด็กๆอยู่ครับ
มีอะไรใช้เป็นข้อมูลได้บ้างก็ซื้อมาอ่านไว้
magnetman
โอ้โห... คุณ champ_29 ข้อมูลเพียบเลยนะครับ
movie club 2 เล่มแรก น่าสนใจมากๆ ครับ เป็นรูปแฮนด์บิลล์เลย สวยดี sleep.gif

champ_29
QUOTE(magnetman @ Aug 20 2012, 12:18 AM) *
โอ้โห... คุณ champ_29 ข้อมูลเพียบเลยนะครับ
movie club 2 เล่มแรก น่าสนใจมากๆ ครับ เป็นรูปแฮนด์บิลล์เลย สวยดี sleep.gif

ครับ
เสียดายไม่ได้พิมพ์เป็น 4 สี
(ราคา30 บาท)คงได้เท่านี้
magnetman
QUOTE(champ_29 @ Aug 20 2012, 09:59 PM) *
QUOTE(magnetman @ Aug 20 2012, 12:18 AM) *

ครับ

อยากเห็นข้างในจัง ไม่ถ่ายมาโชว์หน่อยหรอครับ rolleyes.gif
กระทู้เงียบ ไม่มีใครถ่ายรูปสวยๆ มาให้ดูเพิ่ม ลงของตัวเองต่อล่ะกัน
ได้มาจากเอสพลานาด งามวงศ์วาน-แคราย จากการดูหนังเรื่องกัปตันอเมริกา 2 ที่นั่งครับ biggrin.gif

champ_29
QUOTE(magnetman @ Aug 20 2012, 11:36 PM) *
QUOTE(champ_29 @ Aug 20 2012, 09:59 PM) *

ครับ

อยากเห็นข้างในจัง ไม่ถ่ายมาโชว์หน่อยหรอครับ rolleyes.gif
กระทู้เงียบ ไม่มีใครถ่ายรูปสวยๆ มาให้ดูเพิ่ม ลงของตัวเองต่อล่ะกัน
ได้มาจากเอสพลานาด งามวงศ์วาน-แคราย จากการดูหนังเรื่องกัปตันอเมริกา 2 ที่นั่งครับ biggrin.gif

ได้ครับเดี๋ยวจะลองถ่ายรูปด้านในมาให้ชมครับ
s_man
QUOTE(champ_29 @ Aug 21 2012, 07:05 AM) *
QUOTE(magnetman @ Aug 20 2012, 11:36 PM) *

ครับ

ได้ครับเดี๋ยวจะลองถ่ายรูปด้านในมาให้ชมครับ

แต่ผมว่าเค้าทำโอเคนะ มีรายละเอียดพอสมควร มีรูปให้เห็นด้วย เสียดายเค้าน่าจะทำต่อมาอีก
champ_29
QUOTE(s_man @ Aug 21 2012, 10:28 AM) *
แต่ผมว่าเค้าทำโอเคนะ มีรายละเอียดพอสมควร มีรูปให้เห็นด้วย เสียดายเค้าน่าจะทำต่อมาอีก

เมื่อช่วงเย็นพยามจะ
ใช้เครื่องถ่ายเอกสารแสกนทั้งเล่ม
อยู่ครับ
แต่ไม่สำเร็จ

ไว้ลองใหม่
magnetman
QUOTE(champ_29 @ Aug 21 2012, 08:58 PM) *
QUOTE(s_man @ Aug 21 2012, 10:28 AM) *

ใช้เครื่องถ่ายเอกสารแสกนทั้งเล่ม
อยู่ครับ

ไว้ลองใหม่

ไม่สำเร็จเพราะเหตุอันใดอ่ะครับ... อดดูรูปสวยๆ เลย msn-cry.gif
champ_29
QUOTE(magnetman @ Aug 21 2012, 11:13 PM) *
QUOTE(champ_29 @ Aug 21 2012, 08:58 PM) *

อยู่ครับ

ไว้ลองใหม่

ไม่สำเร็จเพราะเหตุอันใดอ่ะครับ... อดดูรูปสวยๆ เลย msn-cry.gif

ผมใช้เครื่องถ่ายเอกสารไม่คล่องหนะครับ
เดี๋ยวลองใหม่
s_man
QUOTE(lastwizard @ Aug 15 2012, 09:53 PM) *
ได้รับแล้วเช่นกันครับ ขอบคุณมากๆ เลย

เพิ่งขอคืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์ไปแท้ๆ ได้มาแระ

แถมบางเรื่องได้เบิ้ลด้วย อย่างนี้ค่อยแบ่งกับเพื่อนง่ายหน่อย

จะรอลุ้นซองต่อไปนะครับ laugh.gif

ซองที่ 2 ส่งไปให้แล้วนะครับ
nuttakan_jue
QUOTE (s_man @ Aug 17 2012, 11:31 PM) *
QUOTE (nuttakan_jue @ Aug 17 2012, 03:06 PM) *
สวัสดีค่ะ คุณ s_man ที่เคยส่งแสตมป์ไปให้แต่จะรอหนังเรื่องใหม่ๆให้เยอะก่อน ไม่ทราบยังอยู่รึป่าวคะ
ถ้าไม่อยู่แล้ว จะส่งสแตมป์ไปใหม่ ขอรับ handbill ใหม่ๆเพิ่มน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ามี ชอบกด like ใช่กด love ด้วยรึป่าว
ไว้ถ้ามี Resident Evil ภาคล่าสุดมาค่อยส่งมานะคะ เห็นตัวอย่างแล้วน่าดูมากๆ

แสตมป์ยังอยู่ครับคุณณัฐ ยังคิดอยู่เลยว่าแฮนด์บิลน่าจะได้เยอะแล้ว เดี๋ยวส่งให้แล้วจะบอกครับ
ชอบกด like ใช่กด love เพื่อนส่งมาให้แค่ใบเดียวเองครับ เอาไว้ถ้ามีซ้ำแล้วจะเก็บไว้ให้ครับ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ยังไงถ้ามีรบกวนเก็บไว้ให้ด้วยนะคะ แล้วเรื่อง Pai in love ยังมี HB อยู่มั้ยคะ ถ้ามีรบกวนขอด้วยค่ะ ^____^
lastwizard
QUOTE(s_man @ Aug 22 2012, 01:19 PM) *
QUOTE(lastwizard @ Aug 15 2012, 09:53 PM) *
ได้รับแล้วเช่นกันครับ ขอบคุณมากๆ เลย

เพิ่งขอคืนวันเสาร์ถึงเช้าวันจันทร์ไปแท้ๆ ได้มาแระ

แถมบางเรื่องได้เบิ้ลด้วย อย่างนี้ค่อยแบ่งกับเพื่อนง่ายหน่อย

จะรอลุ้นซองต่อไปนะครับ laugh.gif

ซองที่ 2 ส่งไปให้แล้วนะครับ

yimyim.gif yimyim.gif yimyim.gif
s_man
ไปค้นเจอ Handbill ของ Imax มาเรื่อง T-RAX มี 4 แบบ พอกางด้านในออกมาทั้ง 4 แบบ ต่อกันจะเป็นรูปใหญ่

s_man
เรื่องที่หลายๆคนปรารถนาอยากจะได้

magnetman
เอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยย T-RAX เจ๋งอ่ะ jawdrop.gif
สุดๆ ครับ ผมว่าผมไม่มีสักใบแน่เลย จำไม่ได้ เหอเหอ

ทัดทรวง นี่ไม่มีแน่ๆ ครับ ตอนนั้นเกือบได้มาเหมือนกันครับ เหอเหอ msn-cry.gif

magnetman
ไปค้นดูของตัวเอง ไม่มี T-REX สักใบ เสียใจ msn-cry.gif

มีใครเป็นสมาชิกของคลับนี้บ้างไหมครับ happy.gif

s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 23 2012, 12:01 AM) *
ไปค้นดูของตัวเอง ไม่มี T-REX สักใบ เสียใจ msn-cry.gif

มีใครเป็นสมาชิกของคลับนี้บ้างไหมครับ happy.gif

T-REX เดี๋ยวเก็บไว้ให้
ส่วนคลับนี้ไม่เคยรู้จักเลยครับ
s_man
แฮนด์บิล IMAX อีก 2 แบบ

ชุดนี้ถือเป็นแฮนด์บิลชุดแรกของโครงการหนัง House
เป็นแบบ 4 พับ ด้านหลังเป็นตารางฉายหนังแต่ละเรื่อง

magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 23 2012, 10:47 PM) *
T-REX เดี๋ยวเก็บไว้ให้
ส่วนคลับนี้ไม่เคยรู้จักเลยครับ

เย้... ขอบคุณครับ สำหรับ T-REX laugh.gif
INTO THE DEEP คุ้นๆ เหมือนจะมีเหมือนกันครับ
อุ้ย... อีหยิบ I-MAX มีหลายแบบล่ะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาให้ดูครับ happy.gif
โึีครงการ House หรอ คุ้นๆ เหมือนจะมีซ้ายล่าง 1 ใบครับ นอกนั้นไม่มีแน่ๆ gossip.gif
magnetman
อีหยิบผมมี 7 แบบ แต่ไม่รู้ครบหรอป่าวนะครับ biggrin.gif

SIEGFRIED & ROY ของ I-MAX ผมมี 4 สี รู้สึกจะไม่ครบนะ เหมือนจะเคยเห็นว่ามีหลายสีกว่านี้ครับ

Beauty and the Beast ของ I-MAX ครับ
lastwizard
ได้รับซองล่าสุดแล้วครับผม (เมื่อวานนี้เอง) happy.gif ขอบคุณมากๆ เลย

ถูกใจทั้งหนังไทย การ์ตูน และหนังแอ๊คชั่น เช็ตBrave ในถุงใสแจ่มสุดๆ (จนผมต้องขอแบ่งจากเพื่อนบ้าง)

ขอส่งแสตมป์ไปรบกวนอีกนะครับ คราวนี้ผมซื้อซองเตรียมไว้เรียบร้อยแล้ว yes.gif

ปล. เพื่อนผมมันฝากขอบคุณมาด้วยคร้าบ...
s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 24 2012, 08:25 AM) *
อีหยิบผมมี 7 แบบ แต่ไม่รู้ครบหรอป่าวนะครับ biggrin.gif

SIEGFRIED & ROY ของ I-MAX ผมมี 4 สี รู้สึกจะไม่ครบนะ เหมือนจะเคยเห็นว่ามีหลายสีกว่านี้ครับ

Beauty and the Beast ของ I-MAX ครับ

อีหยิบ ผมมีไม่ครบครับ ส่วน SIEGFRIED & ROY รู้สึกผมจะมีแค่สีเดียวนะ
Beauty and the Beast

s_man
QUOTE(lastwizard @ Aug 25 2012, 10:44 AM) *
ได้รับซองล่าสุดแล้วครับผม (เมื่อวานนี้เอง) happy.gif ขอบคุณมากๆ เลย

ถูกใจทั้งหนังไทย การ์ตูน และหนังแอ๊คชั่น เช็ตBrave ในถุงใสแจ่มสุดๆ (จนผมต้องขอแบ่งจากเพื่อนบ้าง)

ขอส่งแสตมป์ไปรบกวนอีกนะครับ คราวนี้ผมซื้อซองเตรียมไว้เรียบร้อยแล้ว yes.gif

ปล. เพื่อนผมมันฝากขอบคุณมาด้วยคร้าบ...

จะรอรับครับ ถ้าไม่ระบุรายชื่อมา ผมก็จะเลือกให้เองนะครับ รวมทั้งของใหม่แนบไปด้วย

lastwizard
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 03:56 PM) *
QUOTE(lastwizard @ Aug 25 2012, 10:44 AM) *

จะรอรับครับ ถ้าไม่ระบุรายชื่อมา ผมก็จะเลือกให้เองนะครับ รวมทั้งของใหม่แนบไปด้วย

ผมเน้นหนังไทยเหมือนเดิมครับผม แต่ขอเพิ่มหนังญี่ปุ่นกับหนังฮ่องกงด้วย โดยเฉพาะของเฮียเหลียง (เหลียงเฉาเหว่ย) happy.gif

ส่วนเพื่อนผมคราวนี้มันขอหนังรักฝรั่ง กับหนังที่ kirsten dunst เล่นครับ อย่าง wimbledon , elizabethtown

เอ่อ... พอจะมี ลูกคุณหลวง กับ บางรักซอยเก้า (ละครเวที) เหลือบ้างไหมครับ พอดีมีน้องที่เขาชอบพี่แหม่มจินกับซิทคอมเรื่องนี้ด้วย (ถ้าเหลือ ขออีกเรื่องละ2แผ่น ได้ไหมครับ)

ขอบคุณมากๆ ครับผม ^^
s_man
หนังสือ Tick a SeaT ออกโดยเครือ Major Cineplex
เป็นหนังสือที่ทำออกมาได้ดีมาก เนื้อหาหลากหลาย ทำออกมาปีที่ 3 ก็หยุดทำ น่าเสียดายมาก
หลังจากนั้นก็เห็นมีเปลี่ยนรูปแบบไปเรื่อยๆ แต่ก็สู้เล่มนี้ไม่ได้ครับ

s_man
QUOTE(lastwizard @ Aug 25 2012, 04:31 PM) *
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 03:56 PM) *

ผมเน้นหนังไทยเหมือนเดิมครับผม แต่ขอเพิ่มหนังญี่ปุ่นกับหนังฮ่องกงด้วย โดยเฉพาะของเฮียเหลียง (เหลียงเฉาเหว่ย) happy.gif

ส่วนเพื่อนผมคราวนี้มันขอหนังรักฝรั่ง กับหนังที่ kirsten dunst เล่นครับ อย่าง wimbledon , elizabethtown

เอ่อ... พอจะมี ลูกคุณหลวง กับ บางรักซอยเก้า (ละครเวที) เหลือบ้างไหมครับ พอดีมีน้องที่เขาชอบพี่แหม่มจินกับซิทคอมเรื่องนี้ด้วย (ถ้าเหลือ ขออีกเรื่องละ2แผ่น ได้ไหมครับ)

ขอบคุณมากๆ ครับผม ^^

หนังรักฝรั่งที่ขอไม่มีครับ ส่วนลูกคุณหลวง กับบางรักซอยเก้า ต้องขอไปดูก่อน พวกนี้ คุณ Champ_29 ฝากมาแจกครับ
magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 04:36 PM) *
หนังสือ Tick a SeaT ออกโดยเครือ Major Cineplex
เป็นหนังสือที่ทำออกมาได้ดีมาก เนื้อหาหลากหลาย ทำออกมาปีที่ 3 ก็หยุดทำ น่าเสียดายมาก
หลังจากนั้นก็เห็นมีเปลี่ยนรูปแบบไปเรื่อยๆ แต่ก็สู้เล่มนี้ไม่ได้ครับ

โอ้... เห็นชุดนี้แล้วตาร้อนผ่าว ต้องรีบไปดูของตัวเอง ได้ความว่าขาดช่วงท้ายๆ ไป 6 เล่ม ดังนี้ครับ msn-cry.gif

คุณ s_man มีซ้ำบ้างหรอป่าวครับ rolleyes.gif
magnetman
อันนี้เอามาอวดคุณ Champ_29 ครับ เห็นชอบเก็บโบว์ชัวร์ต่างๆ
ไม่รู้จะเรียกโบว์ชัวร์หรือเปล่านะ ข้างในเป็นแผนที่ภายในสวนสนุกแดนเนรมิต ประมาณนั้นครับ(ถ่ายมาคู่กับบัตรเครื่องเล่นครับ)
(ด้านหลังเห็นโผ่มาหน่อยนึงนั่นเป็นของ Dream World น่ะครับ ใส่ซ้อนกันอยู่ประหยัดเนื้อที่แฟ้มมันเต็มน่ะครับ 555)

ปล. ไปเที่ยวแดนเนรมิตวันสุดท้ายก่อนจะปิดน่ะครับ ก็เลยได้มาเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ happy.gif

แถมให้ดูอันนี้อีกอันหนึ่งครับ เ็ป็นกรอบรูปทำจากเรซิ่นหรือปูนปลาสเตอร์ ไม่แน่ใจครับ(มีขายในวันสุดท้ายนั่นแหละครับ)
ขนาดเล็กๆเองครับ ใส่รูปขนาด 2 นิ้วน่ะครับ บนขวาของกรอบรูปเขียนว่า " แดนเนรมิตฉันจะคิดถึงเธอ 2518-2543 "
ที่จริงซื้อกรอบแบบติดตู้เย็นมาอีกอันหนึ่งน่าจะเป็นรูปไวกิ้ง แต่มันหายไปนานมากๆ แล้วอ่ะครับ เสียดาย msn-cry.gif
s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 25 2012, 05:20 PM) *
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 04:36 PM) *

โอ้... เห็นชุดนี้แล้วตาร้อนผ่าว ต้องรีบไปดูของตัวเอง ได้ความว่าขาดช่วงท้ายๆ ไป 6 เล่ม ดังนี้ครับ msn-cry.gif

คุณ s_man มีซ้ำบ้างหรอป่าวครับ rolleyes.gif

เดี๋ยวจัดให้ครับ

s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 25 2012, 06:01 PM) *
อันนี้เอามาอวดคุณ Champ_29 ครับ เห็นชอบเก็บโบว์ชัวร์ต่างๆ
ไม่รู้จะเรียกโบว์ชัวร์หรือเปล่านะ ข้างในเป็นแผนที่ภายในสวนสนุกแดนเนรมิต ประมาณนั้นครับ(ถ่ายมาคู่กับบัตรเครื่องเล่นครับ)
(ด้านหลังเห็นโผ่มาหน่อยนึงนั่นเป็นของ Dream World น่ะครับ ใส่ซ้อนกันอยู่ประหยัดเนื้อที่แฟ้มมันเต็มน่ะครับ 555)

ปล. ไปเที่ยวแดนเนรมิตวันสุดท้ายก่อนจะปิดน่ะครับ ก็เลยได้มาเก็บไว้เป็นที่ระลึกครับ happy.gif

แถมให้ดูอันนี้อีกอันหนึ่งครับ เ็ป็นกรอบรูปทำจากเรซิ่นหรือปูนปลาสเตอร์ ไม่แน่ใจครับ(มีขายในวันสุดท้ายนั่นแหละครับ)
ขนาดเล็กๆเองครับ ใส่รูปขนาด 2 นิ้วน่ะครับ บนขวาของกรอบรูปเขียนว่า " แดนเนรมิตฉันจะคิดถึงเธอ 2518-2543 "
ที่จริงซื้อกรอบแบบติดตู้เย็นมาอีกอันหนึ่งน่าจะเป็นรูปไวกิ้ง แต่มันหายไปนานมากๆ แล้วอ่ะครับ เสียดาย msn-cry.gif

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอด

lastwizard
กระทู้นี้ดูรูปแล้วเพลินจริงๆ thumbsup.gif แต่ละท่าน เป็นนักสะสมตัวยงเลย (เห็นแล้วอิจฉา)

ส่วน HB หนังรักเรื่องที่ขอ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ แล้วแต่คุณ s_man จะเลือกมาให้ดีกว่า

ปล. ขอบคุณ คุณ Champ_29 ด้วยนะคร้าบ สำหรับHB ที่ฝาก คุณ s_man มาแจก ^^
magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 06:30 PM) *
QUOTE(magnetman @ Aug 25 2012, 05:20 PM) *

เดี๋ยวจัดให้ครับ

ได้ครบทุกเล่มเลยหรอเปล่า?
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆเลยครับ

magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 06:36 PM) *
QUOTE(magnetman @ Aug 25 2012, 06:01 PM) *

wub.gif ขอบคุณที่ชมครับ

วันนี้เอา Magnet PhoneBook มาให้ดูครับ แถมมากับชุดป็อบคอร์น SF เมื่อนานมาแล้วครับ happy.gif

champ_29
QUOTE(s_man @ Aug 25 2012, 06:36 PM) *

แผนที่ของแดนเนรมิตก็ทันเก็บเมหือนกันครับ
เป็นช่วงก่อนจะปิดเหมือกันครับ
ส่วนดรีมเวิลด์เมื่อกอนเคยเก็บสะสมแผนที่
มา3 ภาษา เลยไทย จีน อังกฤษ
champ_29
นี่ก็พวกสูจิบัตรอีกส่วนครับ

ในอัลบั้มภาพนี่อัดโปสการ์ดที่เก็บๆมาไว้ครับ
นึกๆไปแรงบันดาลใจแรกๆที่ทำให้เก็บแยกเป็นหมวดหมู่น่าจะมาจาก
โปสการ์ดของ Orange(ture move) ตอนออกมาแรกๆ นะครับ

ปล.MOVIE CLUB Handbill List ยังไม่ลืมนะครับยังหาเวลา สแกนอยู่ครับ...น่าจะเป็นวันเสาร์นี้ที่พอจะมีเวลาว่างๆได้
champ_29
พี่ s_man
tick a seat นี่มีซ้ำด้วยเหรอครับ
ทำยังไงถึงได้เกินปกละ 2 เล่มครับ
anuchid_pet
บอกได้คำเดียวเลย ละลานตา
s_man
QUOTE(champ_29 @ Aug 26 2012, 09:43 AM) *
พี่ s_man
tick a seat นี่มีซ้ำด้วยเหรอครับ
ทำยังไงถึงได้เกินปกละ 2 เล่มครับ

ขอมั่ง หยิบเองมั่ง ประมาณนี้ครับ เล่มแรกๆ จะหายากครับ
magnetman
QUOTE(s_man @ Aug 26 2012, 09:25 PM) *
QUOTE(champ_29 @ Aug 26 2012, 09:43 AM) *
พี่ s_man

ขอมั่ง หยิบเองมั่ง ประมาณนี้ครับ เล่มแรกๆ จะหายากครับ

เพิ่มเติมให้ครับ ช่วงแรกๆ tick a seat จะวางแจกลูกค้าที่บริเวณหน้าบล็อกขายตั๋วนะครับ(ถ้าอยากได้ส่วนมากก็จะขอจากพนักงานครับ)
พอมาช่วงหลังๆ ไปวางแจกที่ major bowl น่ะครับ วางเป็นตั้งๆ อยากได้กี่เล่มก็หยิบไปเถอะ ทำให้เล่มหลังๆ จะมีซ้ำกันมากครับ เพราะหยิบง่าย
ส่วนตัวผมก็เคยหยิบมาซ้ำหลายเล่มครับ แต่ปัจจุบันไม่ค่อยเหลือซ้ำแล้ว แจกไปหมดน่ะครับ happy.gif
s_man
QUOTE(magnetman @ Aug 26 2012, 10:59 PM) *
QUOTE(s_man @ Aug 26 2012, 09:25 PM) *
พี่ s_man

เพิ่มเติมให้ครับ ช่วงแรกๆ tick a seat จะวางแจกลูกค้าที่บริเวณหน้าบล็อกขายตั๋วนะครับ(ถ้าอยากได้ส่วนมากก็จะขอจากพนักงานครับ)
พอมาช่วงหลังๆ ไปวางแจกที่ major bowl น่ะครับ วางเป็นตั้งๆ อยากได้กี่เล่มก็หยิบไปเถอะ ทำให้เล่มหลังๆ จะมีซ้ำกันมากครับ เพราะหยิบง่าย
ส่วนตัวผมก็เคยหยิบมาซ้ำหลายเล่มครับ แต่ปัจจุบันไม่ค่อยเหลือซ้ำแล้ว แจกไปหมดน่ะครับ happy.gif

แชมป์ขาดเล่มไหน เผื่อมีซ้ำ
champ_29
QUOTE(s_man @ Aug 27 2012, 11:17 AM) *
แชมป์ขาดเล่มไหน เผื่อมีซ้ำ

อารมณ์แค่อยากอ่านครับพี่
tick a seat นี่ จำไม่ได้แล้วว่ามีเล่มไหนบ้าง
ไม่ได้ตามแบบจริงจัง
จำได้แต่มีเล่ม1อยู่
ชอบอ่านเพราะเนื้อหาเหมือนหนังสือที่วางขายทั่วไปเลย
สมัยนั้นเป็นทีมงานของหนังสือ hamburger ได้รับจ้างมาทำ

เป็นช่วงนี้อีกเช่นกันที่บริษัทต้นสังกัดของ hamburger/a day
โดนบริษัท traffic corner เข้ามาถือหุ้นใหญ่
แล้วอะไรๆก็เปลี่ยนแปลงไป

อีกนิดพูดถึง hamburger แล้วก็คิดถึงสมัยที่ออกมาเล่มแรกๆ
ผมก็ซื้อเก็บไว้ชอบเพราะเนื้อหาไม่มีภาพแฟชั่น
ปัจจุบันเนื้อหาก็เหมือนเดิมแต่
มีราคาที่แพงขึ้นมีเรื่องราวที่เกี่ยวกับแฟชั่นความงามมากขึ้น
เพื่อปรับกลุ่มลูกค้าให้เป็นหนังสือสำหรับผู้หญิง

เสียดายยยยยยย
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.