Help - Search - Members - Calendar
Full Version: พวกหนังแมงป่องปั๊มใหม่ มันเหมือนของ CAP รึเปล่าครับ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
Lucky J
เห็นตอนนี้ร้านแมงป่องเขาปั๊มหนังเก่าออกมาสู้กับ CAP หลายเรื่องเลย(ลิขสิทธิ์มันยังไงกันเนี่ย ใครเอาไปทำก็ได้เหรอ)
ทั้ง Twilight,สามก๊ก,เถียนมี่มี่ แล้วก็อีกหลายเรื่องที่แมงป่องเคยทำมาแล้ว ที่น่าสนใจก็คือบางเรื่องปกสวยกว่าของ CAP มาก
อยากรู้อ่ะครับว่าของแมงป่องมันสู้ CAP ได้ไหม แล้วพวกเรื่องเก่าๆที่แมงป่องเคยทำเน่าๆมาเขาเปลี่ยนเป็นมาสเตอร์ใหม่ตาม CAP รึยัง
jovovichjunior
ก็ยังมีทยอยออกมาอีกหลายตัวครับ คุณภาพรับประกันได้ครับ
aCtDeltAS
twilight ปั้มใหม่ ปกต่างออกไปไม่ได้มีแค่ CAP กับ แมงป่อง ล่าสุดนี้มีของ DNA ด้วย (ร้าน Media)

ปกตัวนี้ก็ต่างออกไป แต่ยังไงแจ่มสุดคงหนีไม่พ้นตัว SJB ของ CAP งามเหลือหลาย!!!
Arboat
อยากทราบเหมือนกันครับ เห็นเรื่องเดียวกันออกตั้งหลายค่ายเลยงง
delorean
ที่ต่างกันก็คงที่ DTS มั้งครับ
eddy
คงเอามาสเตอร์ CAP มาทำแหละครับ แล้วเปลี่ยนปกเฉยๆ
shinanju
แผ่น twilight ของแมงป่องรู้สึกว่าจะหายไป 5 นาทีน่ะ ของcap 122นาทีแต่แผ่นแมงป่อง 117นาที พอดีไปเดินที่ร้านแมงป่องเห็นวางปกใหม่เลยหยิบมาดูเลยสังเกตุเห็นพอดี แต่ส่วนตัวมีแผ่นของ cap แล้วคงขอผ่านล่ะ onfire.gif
DVD-man
QUOTE(aCtDeltAS @ Nov 15 2009, 06:41 PM) *
twilight ปั้มใหม่ ปกต่างออกไปไม่ได้มีแค่ CAP กับ แมงป่อง ล่าสุดนี้มีของ DNA ด้วย (ร้าน Media)

ปกตัวนี้ก็ต่างออกไป แต่ยังไงแจ่มสุดคงหนีไม่พ้นตัว SJB ของ CAP งามเหลือหลาย!!!

ผมได้ข่าวมาจากพนักงานในร้านแมงป่องที่รู้จักกันเค้าบอกว่า Twilight ของแมงป่องนั้นคล้ายๆกับกับของ CAP นะครับ ภาพเป็นไวด์สกรีนและมีเสียง DTS 5.1 ให้เหมือนกันด้วย เค้ายังบอกอีกว่ามีเบื้องหลังเป็นมิวสิกวิดีโอเหมือนกันเลย เพียงแต่ที่ปกด้านหลังของหนังไม่ได้ระบุไว้ก็เท่านั้น ส่วน Twilight ของ DNA ภาพเป็นไวด์สกรีนแบบยืดๆครับเสียสัดส่วนเปิดดูแล้วตัวคนผอมๆยาวๆยังไงพิกล แต่ก็มีเสียง DTS 5.1 ให้เช่นกัน แต่ผมว่าของ DNA ทำสู้ของ CAP ไม่ได้ครับ ผมเห็นหนังเรื่องหนึ่งคือเรื่อง In the cut ที่แมงป่องทำออกมาใหม่นั้นเหมือนจะมีตัดฉากเลิฟซีนบางฉากออกไปอ่ะนะ ไม่เหมือนของ Box of fun เก่าโน้นเลยที่ถึงแม้สัดส่วนภาพจะเสียแต่ก็ไม่มีตัดฉากใดๆทั้งสิ้นออกไป แถมหน้าปกของแมงป่องยังเขียนบอกว่าเป็นฉบับ Unrated Director's cut ด้วยนะแต่ผมว่าไม่น่าจะใช่อ่ะ ผิดหวังมากๆกับหนังเรื่อง In the cut น่ะครับ msn-cry.gif no.gif
Mr. BUN
ลิขสิทธิ์หนังพวกนี้เป็นของ Box Of Fun ครับ
ซึ่ง ตอนนี้ไม่ขายเองแล้ว แต่ให้คนอื่น ซื้อลิขสอทธิ์ไปทำขายเอง

และตอนนี้ เท่าที่เห็นมี

- Cap
- Media Network
- แมงป่อง

จากประสบการณ์ ผมชอบ Package ของ Media Network เช่นเรื่อง Il Mare แบบ สวยเว่อมาก
แต่แผ่นแค่ DVD5 ซึ่งผมคิดว่าเป็นทุกเรื่อง ส่วนแมงป่อง ยังไม่เคยซื้อเลย

ตอนนี้เลย สนับสนุน CAP เต็มที่เลย คุณภาพเยี่ยมมาก

ตั้งแต่ซื้อมามีแต่เรื่อง My Sassy Girl ฝรั่ง ที่ซับยังเหมือนของ Happy คือ เดี่ยวแหว่ง เดี่ยว delay แต่แก้ไขเรื่องภาพและเสียงแล้ว
mihaelkeehl8
เก็บของCAP สบายใจสุดละครับ ราคามาพร้อมคุณภาพ thumbsup.gif
กีรภูมิ
Cap โลดดดด.....
michael
เก็บของCAP ครับ
llUJO
ปกไม่เหมือนกันแน่ๆ แมงป่องทำปกงั้นๆอะ capทำเจ๋งกว่าบางเรื่อง

ส่วนตัวแผ่นจะคล้ายกัน ราคาเท่ากัน ถูกทั้งคู่ แต่ผมชอบแวะเข้าร้าน cap มากกว่าเพราะหนังเยอะดี

ปั๊มใหม่เยอะกว่าแมงป่อง
vtpattananan
เท่าที่ดูแล้ว แมงป่องทำตกใหม่มีเจ๊กเก็ตใหม่ แต่แผ่นก็ยังเป็นแผ่นเดิมปกเก่าครับ ภาพยนต์ที่เป็น DVD 9 ก็ยังเป็น DVD 9 เหมือนเดิม ส่วนที่ปกเก่าเป็น DVD 5 ปกใหม่ก็ยังเป็น DVD 5 เดิม ๆ ครับ เฮ้อ...แค่อยากระบายแผ่นสต๊อกเดิมออกง้านแหละ โทษนะครับ ถ้าไม่จริงช่วยชี้แจงด้วย
Redefine
ยังกะ แม่จ๋าย แน่ะ มีหลายยี่ห้อให้เลือก ฮิฺฮิฮิฮิ
TPpure
หมายถึงหนังลิขสิทธิ์ของสหมงคลฟิล์ม ช่วงหลังๆสินะครับ

ซึ่งตอนนี้คงออกมา 4 ค่ายแล้วทั้ง

Happy,Cap,แมงป่อง และ DNA

ผมไม่รู้หรอกว่ายี่ห้อไหนดีสุด
แต่ที่แน่นอนคือของ Cap มีคุณภาพและปกก็ไม่แย่มากก็เลยสอยของ Cap ครับ

ถ้าใครสอยของ DNA หรือแมงป่องมาก็รายงานด้วยนะครับ อาจจะดีก็ได้
boy619
thumbups.gif แต่ ยังไง cap ก็น่าจะดีกว่าใครเพื่อน
dorakung
ติดตามข่าวคับ...

ข้อดี คือ ผู้บริโภคมีทางเลือกมากขึ้น...ไม่โดนผูกขาด
ข้อเสีย คือ ผู้บริโภคที่ไม่หาข้อมูล ก็จะได้ของที่คุณภาพไม่สมราคาไป แต่ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ล่ะคนอ่ะนะคับ ผู้บริโภคจะได้ใช้ความคิดในการเปรียบเทียบสินค้ามากขึ้น ไม่เหมือนแต่ก่อน... thumbups.gif

DVD-man
รัก CAP ที่เดียวเท่านั้น heart.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.