Help - Search - Members - Calendar
Full Version: อยากให้ คุณ BOBBKK มาเล่าสถานที่เที่ยววัยรุ่นในอดีตอีกครับ
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > :: DVD Zone :: > All About -DVD-
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65, 66, 67, 68, 69, 70, 71, 72, 73, 74, 75, 76, 77, 78, 79, 80, 81, 82, 83, 84, 85, 86, 87, 88, 89, 90, 91, 92, 93, 94, 95, 96, 97, 98, 99, 100, 101, 102, 103, 104, 105, 106, 107, 108, 109, 110, 111, 112, 113, 114, 115, 116, 117, 118, 119, 120, 121, 122, 123, 124, 125, 126, 127, 128, 129, 130, 131, 132, 133, 134, 135, 136, 137, 138, 139, 140, 141, 142, 143
romeo
QUOTE(guitarquiz @ Apr 9 2010, 12:06 AM) *
น้า BOB ทาง CTW คงน่าจะลดค่าเช่าให้แหละครับเพราะ หยุดไปตั้งหลายวัน

คงยาก เหตุผลก็รู้ๆกันอยู่ หุหุ thumbdown.gif
aey_fm
anthony
QUOTE(Pukko @ Apr 8 2010, 10:59 PM) *
น่าอยู่จัง สยามในอดีต ดูไม่วุ่นวายดี ว่ามั๊ยครับ Uncle Bob
(คลิปนี้ชัดมาก ๆ )

เก่าหาดูยากนะ รถราบนถนนน้อยมาก
guitarquiz
นั่งฟังเสียงปืนมาเป็นชั่วโมงแล้ว ไกล้บ้านเลยทีนี้ เอาให้มันจบเลย แต่ดูท่าทีทหารกำลังน้อยเกินไป ต้องเพิ่มอีกถึง
จะพอ
hellodude
ปกติปีที่แล้ว สงกรานต์ก็ไม่ค่อยครื้นเครงเท่าไร ปีนี้สงสัยจะเงียบไปเลย .. huh.gif
guitarquiz
BOBBKK
ลืมบอกนอนรอฟังสถานะการณ์อยู่ริมโขง อากาศดีวันเดียวเช้าวันเสาร์
หลังจากนั้นร้อนตายโหง ไปเดินเล่นที่มุกดาหารมา ร้านค้าคึกคัก
เดี๋ยวนี้ตรงจุดชมวิวริมโขง ชั้นใต้ดินเปิดให้ขายของมีร้านค้านับร้อย
สินค้าคงเหมือนเดิม ที่แน่ๆ นาฬิกาของปลอมมีทุกยี่ห้อ เกรดเอ เหมือน
จริง แต่ไม่อยากได้เพราะมีแต่ของจริง นอกนั้นขนมจะเยอะมาก
แม่น้ำเห็นเกาะกลางโผล่กลางแม่น้ำ แต่ยังเดินเรือข้ามไปสุวรรณเขตได้
มีเรือวิ่งข้ามไปมา วันนี้ยังไม่เริ่มเล่นน้ำ เมื่อคืนไปทุ่งศรีเมืองเจอเสื้อแดง
ปิดศาลากลางแต่คนน้อยมาก เห็นว่าหากมามากจะเดินทางเข้า กทม.อีก
ส่วนที่ศรีสระเกศมีประมาณร้อยคน ไม่น่าตื่นเต้น เข้าใจว่าคงอยู่ กทม.กันหมด
แต่แถงอีสานแน่ ๆ คือ เสื้อแดงกันเสียส่วนใหญ่
น้องเอ๋ฝาก กทม,ด้วย เมื่อคืนวันเสาร์ลุ้นแทนเสี่ยหมู เพราะลุยกันแถวบ้าน
ที่น่าเสียดายคือ พรุ่งนี้ถนนข้าวสารไม่รู้จะเป็นอย่างไร อดดูสายเดี่ยวเลย
กะไว้ว่า 15 หรือ 16 จะกลับ กทม.
แต่ตอนนี้หาจุดจบไม่ได้อีกแล้ว เพราะกลับไปออกทีวีเหมือนเดิมอีกแล้ว
ทหารก็กลับกรม แล้วจะทำไงดี เจรจา ยุบสภา แล้วจบหรือป่าว
จะจบอย่างไรก็จบสักอย่าง ปีหน้าค่อยมาว่ากันใหม่ คนดูเบื่อแล้ว
guitarquiz
โห..น้า BOB หนีไปนอนตีพุง ร้อนหรือเปล่าน้า ฝากเที่ยวด้วยนะ
ส่วนผมอยู่กรุงเทพ สัญญาว่าจะยึดกรุงเทพคืนมาให้ได้นะ

เมื่อคืนวันเสาร์ลุ้นกันตัวโก่งเ้ลย แต่ดันไ่ม่สำเร็จ โดนยึดรถไป
หลายคันเ้ลย

ยังไงก็ต้องให้จบ เพราะคนๆเ้ดียวทำให้เป็นอย่างนี้ เพราะไม่มีโอกาศ
อีกแล้วประเทศไทยเดินทางมาถึงจุดที่ำลำบากมากๆเลยตอนนี้ อย่าง
ที่เราๆรู้กันอยู่ว่าพวกนี้ทำเขาเพื่ออะไร ยังไงก็ขอสิ่งศักดิ์สิทธ์ให้รัฐบาล
ทำสำเร็จแม้จะต้องเสียเลือดเนื้อก็คงต้องยอม

QUOTE(BOBBKK @ Apr 12 2010, 04:38 PM) *
ลืมบอกนอนรอฟังสถานะการณ์อยู่ริมโขง อากาศดีวันเดียวเช้าวันเสาร์
หลังจากนั้นร้อนตายโหง ไปเดินเล่นที่มุกดาหารมา ร้านค้าคึกคัก
เดี๋ยวนี้ตรงจุดชมวิวริมโขง ชั้นใต้ดินเปิดให้ขายของมีร้านค้านับร้อย
สินค้าคงเหมือนเดิม ที่แน่ๆ นาฬิกาของปลอมมีทุกยี่ห้อ เกรดเอ เหมือน
จริง แต่ไม่อยากได้เพราะมีแต่ของจริง นอกนั้นขนมจะเยอะมาก
แม่น้ำเห็นเกาะกลางโผล่กลางแม่น้ำ แต่ยังเดินเรือข้ามไปสุวรรณเขตได้
มีเรือวิ่งข้ามไปมา วันนี้ยังไม่เริ่มเล่นน้ำ เมื่อคืนไปทุ่งศรีเมืองเจอเสื้อแดง
ปิดศาลากลางแต่คนน้อยมาก เห็นว่าหากมามากจะเดินทางเข้า กทม.อีก
ส่วนที่ศรีสระเกศมีประมาณร้อยคน ไม่น่าตื่นเต้น เข้าใจว่าคงอยู่ กทม.กันหมด
แต่แถงอีสานแน่ ๆ คือ เสื้อแดงกันเสียส่วนใหญ่
น้องเอ๋ฝาก กทม,ด้วย เมื่อคืนวันเสาร์ลุ้นแทนเสี่ยหมู เพราะลุยกันแถวบ้าน
ที่น่าเสียดายคือ พรุ่งนี้ถนนข้าวสารไม่รู้จะเป็นอย่างไร อดดูสายเดี่ยวเลย
กะไว้ว่า 15 หรือ 16 จะกลับ กทม.
แต่ตอนนี้หาจุดจบไม่ได้อีกแล้ว เพราะกลับไปออกทีวีเหมือนเดิมอีกแล้ว
ทหารก็กลับกรม แล้วจะทำไงดี เจรจา ยุบสภา แล้วจบหรือป่าว
จะจบอย่างไรก็จบสักอย่าง ปีหน้าค่อยมาว่ากันใหม่ คนดูเบื่อแล้ว
TERU
สุขสันต์วันสงกรานต์นะครับ ทุกท่าน
champ_29
วันนี้
แวะไปเดินคลองถมมาครับ

เดินไปเดินมาเลยอยาก
รบกวนขอฟัง(อ่าน)

เรื่องราวความเป็นมา
ของย่านการค้าแห่งนี้อะครับ
ว่าเริ่มจากอะไร
แล้วทำไมวันเสาร์ - อาทิตย์
ถึงมีการวางแผงขายกลางซอยที่วันธรรมดารถใช้วิ่งผ่านได้

ปล.ปีนี้(2553)...
J-bics ไม่หยุดสงกรานต์นะครับ
ฮง เจริญพาศน์
QUOTE(Pukko @ Apr 8 2010, 10:59 AM) *
น่าอยู่จัง สยามในอดีต ดูไม่วุ่นวายดี ว่ามั๊ยครับ Uncle Bob
(คลิปนี้ชัดมาก ๆ )

ขอบคุณมากสำหรับ สยามในอดีต ตอนนั้นประชากรแค่ สิบสองล้าน ในกรุงเทพมีห้าร้อยวัด ตอนผมเป็นเด็กมีสามสิบห้าล้านคน แต่วัดก็ยังเป็นสถานที่
ที่สำคัญในชีวิต เรียนโรงเรียนวัด เล่นที่ลานวัด เที่ยวงานวัด งานบวช งานศพ งานบุญทั้งหลาย อยู่ใกล้วัด อย่างน้อยไม่จำเป็นต้องศึกษา ก็รู้โดยปริยายว่า
ศาสนาพุทธ สอนให้รู้จักคำว่าพอ ตอนนี้หกสิบสี่ล้านคน วัดกลายเป็นลานจอดรถ งานศพกลายเป็นวิธีหาเงิน "เข้า" โดยผ่านวัด อยากเห็นวัดกลับไปเป็นที่รวมตัว
ของคนไทยเหมือนก่อน อาจจะทำให้ คนไทย ได้สำนึกว่า สักวันก็จะต้องโดนหามเข้าวัด เอาอะไรไปไม่ได้ "พอ"
hellodude
สุขสันต์วันมหาสงกรานต์ค่ะทุกๆท่าน ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

ขอโปรโมตหน่อยค่ะ ที่วัดขนอนมีการแสดงหนังใหญ่และการแสดงอื่นๆทุกปีค่ะ ทุกวันที่ 13 เมษาค่ะ เริ่มงาน 3 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม ค่ะ
สรงน้ำพระวันที่ 15 ค่ะ วันที่ 14 ไม่แน่ใจว่ามีการแสดงด้วยรึเปล่า คิดว่าน่าจะมีนะคะ
อยากให้ปีหน้า มีคนมาเที่ยวเยอะๆค่ะ thumbups.gif rolleyes.gif

BOBBKK
ไปศรีษะเกศ มุกดาหาร อุบลราชธานี เพลินมาก แต่ร้อนสุดโหด
งานสงกรานต์ที่อุบลสู้หลายจังหวัดไม่ได้ เพราะไม่ได้ปิดถนน
จัดงาน แต่คนก็เล่นทั่วเมือง ที่ทุ่งศรีเมืองจะเป็นที่ชุมนุมหรือศูนย์รวม
ของผู้คน รถปิคอัพหลายพันคันวิ่งเต็มเมืองไปหมด ส่วนตามร้านค้า
จะตั้งเต้นท์สี่เหลี่ยมกันเป็นแถว มีบางแห่งจะทำเวทีไว้ริมถนน
แล้วเปิดเพลง เต้นกันสนุกสนาน มีร้านค้าใหญ่ ๆ เอาดนตรีมาเล่น
สดสดเลย ร้านเสริมสวยตั้งเวทีแล้วร้องคาราโอเกะ เพิ่มสังเกตุ
สาว ๆ อุบลน่ารักดี จมูกโด่ง ผิวขาวนวล ไม่น่าเชื่อ ขาเรียวงามมาก
เห็นแล้วอยากย้ายบ้านไปอยู่อุบล
ของขายดีคือ LEO เดี๋ยวนี้ CHANG สู้ไม่ได้ เมากันทั้งเมือง
ไปไหว้พระ เอาบุญมาฝากทุกคน ขอให้มั่งมีศรีสุข ไร้โรค ปลอดภัยทุกท่าน
hellodude
สาธุ
guitarquiz
ขอบคุณครับน้า BOB ตอนนี้กำลังเครียดเลย ห้่าง CTW แจ้งมาปิดไม่มีกำหนดแล้วตอนนี้
BOBBKK
QUOTE(guitarquiz @ Apr 16 2010, 01:27 PM) *
ขอบคุณครับน้า BOB ตอนนี้กำลังเครียดเลย ห้่าง CTW แจ้งมาปิดไม่มีกำหนดแล้วตอนนี้

ผมว่าท่านน่าจะหาที่เปิดร้านใหม่อีกสาขา เอาที่ฟิวเจอร์รังสิต ก็เข้าท่า
แล้วก็ไปดูฝั่งธน เช่น The Mall ท่าพระ ก็ดี ลูกค้าต่างจังหวัดจากสอง
ทิศทางจะได้ไม่ต้องเข้ากรุง เปิดหรู ๆ เลย น่าจะเฉลี่ยความเสี่ยง
เพราะอนาคตไม่มีอะไรแน่นอนแล้วละ
ผมไปอีสานมาหลายจังหวัด หาร้านที่มาตรฐานไม่ได้ กำลังซื้อก็มี แต่ร้าน
มักจะหาของถูกมาขาย ที่ศรีษะเกศจังหวัดที่กระทรวงมหาดไทยบอกว่า
จนที่สุดในประเทศไทย นับจากรายได้ต่อหัว แต่เชื่อไหมครับ Lotus,
Big C, Makro, คนเดินกันแน่น มีร้าน Pizza, Swensen, MK มีคนเข้า
คิวกินอย่างเหลือเชื่อ และที่อุบลมีร้านอาหาร FUJI เพิ่งเปิดใหม่ คนแน่นร้าน
ที่อุบลจังหวัดใหญ่มีหมดทุกอย่าง มี Robinson ด้วย โรงหนัง เมเจอร์ ก็มี
กำลังซื้อดีมากมาก ยังคิดจะไปทำมาหากินที่นั่นเลย หากเมียยอมไป
BOBBKK

เพลงที่เข้ากับบรรยากาศสงกรานต์ ที่เดี๋ยวนี้หายากแล้ว
แต่ที่ต่างจังหวัดยังพอมี ผมไปเห็นมีการก่อเจดีย์ทรายด้วย
คิดว่าเลิกกันหมดแล้ว มีธงกระดาษสีเอาไปปักบนเจดีย์
วัดก็ไม่เน้นการขอรับบริจาค ที่น่าจะทำอีกอย่างก็คือเมื่อ
ก่อนตามวัดจะเปิดเพลงลูกทุ่งหรือสุนทราภรณ์ก็ยังดี
และที่ชื่นชมไปมาหลายวัดไม่มีการประกาศเชิญชวนญาติ
โยมให้ทำบุญ ดีครับวัดไหนยังประกาศเชิญชวนควรเลิก
ได้แล้ว อย่าเรื่อไรเรื่อยเปื่อย น่ารำคาญครับ
BOBBKK
มีเรื่องเล่าอย่างหนึ่งคือคนตายในเทศกาลสงกรานต์
ส่วนใหญ่เป็นพวกรถจักรยานยนต์ เมาแล้วขี่ เล่นสงกรานต์
คนขี่ คนซ้อน เมาหมด ขี่ไปทั่วเมือง โอกาศตายมีเยอะ
ทางจังหวัดน่าจะปิดถนนจัดงาน ห้ามรถเข้า เดินเท้าอย่างเดียว
แล้วห้ามพวกรถมอเตอร์ไซด์เล่นสงกรานต์ ที่ทำได้คือต้องจับนะครับ
แต่ไม่เห็นตำรวจจับสักคัน เพราะนอกจากเมาแล้วขี่ ยังไม่สวมหมวก
กันน๊อคอีก ซ้อนสอง ซ้อนสามอีกต่างหาก แล้วการขับขี่ยังหวาดเสียวอีก
ทุกฝ่ายรู้ว่าอุบัติเหตุเกิดในถนนหมู่บ้านหรือถนนรอง แต่หากใครเดินทาง
จะเห็นการตั้งด่านบนถนนหลัก นอกจากไม่ช่วยแล้ว รถยังติดระเบิดอีกด้วย
อันตรายเพราะพวกท่านตั้งด่านบนถนนหลักมากกว่านะ วิ่งมาดีดีมีสิ่งกรีดขวาง
ให้ท่านขับหลบไปหลบมาเหมือนสอบใบขับขี่ นอกจากอันตรายแล้ว รถยัง
ติดยาวเหยียดอีกต่างหาก ยิ่งด่านตรงวังน้อยรถติดเป็นกิโล อันตรายมาก
คิดดูรถวิ่งกันมาดีดี มาต่อคิวเข้าด่าน บางแห่งวิ่งมาสามหรือสี่เลน บีบ
ให้เหลือแค่รถผ่านที่ละคัน คิดดูนอกจากรถจะติดโดยไม่จำเป็น แล้วยัง
ไม่ได้ไปลดอุบัติเหตุอีกด้วย
guitarquiz
ขอบคุณครับน้า BOB ผมคงมองหาที่ใหม่เพิ่มด้วยในอนาคตครับ อาจจะเ้ป็นที่ Emporium ส่วนใหญ่
ลูกค้่าผมอยู่โซนนั้นเยอะมาก แล้วก็ที่ Mall บางแคน่าจะดีได้รับลูกค้าโซนฝั่งธน แต่กำลังซื้อต่างกันมาก
เลยครับ โซนฝั่งธนไม่ค่อยซื้อของ Highend ครับ

ฝากเพลงนี้ให้น้า BOB แล้วก็คุณเอ๋ น้องวรรณ และ พี่ๆน้องทุกท่านครับ ฝากบอกว่าอาทิตย์เรื่องงต่างๆ
น่าจะจบลงแล้วละครับ

The Shadows Cavatina เพลงประกอบภาพยนต์เรื่อง "Deer Hunter"

ส่วนอันนี้เป็นโฆษณาที่ดูแล้วขำดีครับ ลองดูครับ

อันนี้ฝากน้า Bob เป็นพิเศษเลยครับ คุณตา Les Paul เสียไปแล้วเมื่อปีที่แล้ว
แต่ฝากโฆษณาชิ้นนี้ไว้ ผมชอบประโยคสุดท้ายที่คุณตาพูดครับ มันเจ๋งมากๆเลยครับ

BOBBKK

เอาเพลงที่หายสาปสูญไม่ได้ยินมานานมาฝากเพื่อน ๆ
คุณภาพเสียงไม่ดีเพราะมาจากแผ่นเสียง ใครมีเสียงดีดี
บอกนะครับ หากยากมาก ไม่ได้ยินมาสามสิบปีแล้ว เมื่อก่อน
ฮิทมาก พยายามหาที่เป้น cd ไม่เจอ
วงชื่อ Rock Candy เพลง Remember
ลองฟังกันดูครับ อากาศเริ่มจะดี บรรยากาศก็เริ่มดี มีทีท่าว่า
ทุกเรื่องจะยุติ คืนนี้อย่าลืมนะครับ อย่าลืมดูบอล
Man U VS Man City ดูท่าทีทีมหลังน่าจะชนะ เพราะทีม
แรกคุยมากไป
guitarquiz
เสิ้อแดง กางเกงก็แดง ชุดดูเข้ากับคนใส่ดีมากๆเลยละ wub.gif

BOBBKK
โอ โฮ เสี่ยหมู
ผมชักอยากใส่เสื้อแดงเข้าพวกเสียแล้ว
มาทำให้คนแก่คิดมากอีกแล้ว
hellodude
แหม ..ดี้ด้ากันอยู่สองคน smile.gif
BOBBKK
QUOTE(hellodude @ Apr 19 2010, 12:01 PM) *
แหม ..ดี้ด้ากันอยู่สองคน smile.gif

สวัสดีน้องวรรณ เมื่อสงกรานต์เห็นมีข่าววัดอะไรสักอย่างที่ราชบุรี บอกมีงานใหญ่
จำชื่อไม่ได้ ไปมารึป่าว เล่าให้เพื่อน ๆ ฟังบ้าง ผมไปอุบล มุกดาหาร ศรีษะเกศ
มามีแต่เล่นน้ำ ไม่มีงานวัดให้เที่ยวเสียดายมาก ปีหน้าจะพยายามเสนอให้จัดเป็น
งานวัดแบบย้อนยุค หาดูยากแล้ว
น้องวรรณเจอพี่เอ๋บ้างรึป่าว เป็นอะไรไป เห็นไปบ่นน้อยใจที่ห้องริมระเบียง
เกิดอะไรขึ้นอีก
guitarquiz
น้า BOB เล่าเรื่องงานวัดให้อ่านหน่อยสิครับ เห็นแม่ผมเล่าให้ฟังว่าเมื่อก่อนมีเต้นจ้ำบีะในวัดเลย
ชื่อคณะนายหรั่ง หรือ อะไรนี่แหละ
ฮง เจริญพาศน์
QUOTE(guitarquiz @ Apr 18 2010, 06:09 PM) *
เสิ้อแดง กางเกงก็แดง ชุดดูเข้ากับคนใส่ดีมากๆเลยละ wub.gif

ควรจะออกเป็นกฏหมาย ไม่ว่าสีอะไรก็แล้วแต่ต้องแต่งตัวแบบนี้ทั้งหมด จะได้ไม่ต้องกลัวว่าใครพกอาวุธ
ป้องกันเหตุการณ์ร้ายแรงได้ข้อหนึ่ง
hellodude
อ้าว พี่เอ๋ไปไหนแล้วอ่ะคะ นี่หนูก็ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ
เพราะว่าก็อ่านแต่ทู้อาบ๊อบอ่ะแหละ ไปที่อื่นไม่เป็นเลย(นอกจากเป๋าแบน)
เพิ่งจะไปริมระเบียงมาวันนี้เอง งงเลย
speed_
มีไรกันเหรอไม่เห็นรู้เรื่องเลย
hellodude

When I'm Sixty-Four : The Beatles

When I get olded, loosing my hair,
Many years from now
Will you still be sending me the Valentine,
Birthday greetings, bottle of wine

If I stay out till quarter to three
Wold you lock the door
Will you still need me, will you still feed me
When I'm sixty-four.

You'll be older too,
And if you say the word I could stay with you.

I could be handy mending a fuse
When your lights have gone
You can knit a sweater by the fireside
Sunday morning go for a ride

Doing the garden, digging the weeds,
Who could ask for more
Will you still need me, will you still feed me

Every summer we can rent a cottage in the Isle of Wight,
if it's not too dear
We shall scrimp and save
Grandchildren on your knee
Vera, Chuck & Dave

Send me a postcard, drop me a line
Stating point of view
Indicate precisely what you mean to say
Yours sincerely, wasting away

Give me your answer, fill in a form,
Mine for evermore,

BOBBKK
เฮียฮงได้โอกาศรีบฉวยเลยนะ รู้น่าว่าชอบ
แต่ผมสงสัยอย่างเดียว เพลง The Beatles
มีหลายร้อยเพลง ทำไมน้องวรรณต้องเอาเพลงนี้
มาลงด้วย ตั้งใจว่าใครรึป่าว เพลงนี้อยู่ในหนัง
การ์ตูนเรื่อง Yellow Submarine อยากดูส่งที่อยู่
มาจะส่งไปให้ดู เพลงเพาะมากในหนัง
ส่วนเสี่ยหมู เล่นถามหาจ้ำบ๊ะ นายหรั่ง ชื่อเต็ม ๆ ว่า
นายหรั่ง เรืองนาม เป็นคณะจ้ำบ๊ะในตำนานเลยนะครับ
เมื่อก่อนงานวัดทุกแห่งใน กทม.จะมีคณะนี้ไปเปิดการแสดง
ผมพยายามนึกชื่อ เคยมีเปิดเป็นตรงราชวงศ์เป็นที่เป็นทาง
เลยจำชื่อไม่ได้ พยายามนึก ไม่ได้จดไว้ด้วย แต่ที่เห็นบ่อยก็
คณะฟูจิรีริวฟลอร์โชว์ ตรงเยื้อง ๆ ซอยเท็กซัส เพิ่งเลิกไปไม่นาน
ตรงนี้อยู่นานที่สุด นึกออกแล้วยุคหลังเมื่อสี่ห้าสิบปีที่แล้วที่ดัง
มาก ๆ นายเบ๊ ม้าทองไทย มีฟลอร์โชว์ มายากล รับงานแสดงทั่ว
ประเทศ ผมทันรุ่นนี้ รุ่นนายหรั่งไกลไปหน่อย
เรื่องจ้ำบ๊ะกับงานวัดมีมานานแล้วเมื่อไม่นานก็ยังเห็นเพียงแต่
เปลี่ยนชื่อไป หากเป็นงานภูเขาทอง ก็จะมี เต่าทอง วัดอื่น ๆ
ก็จะมี เมียงู มันก็จ้ำบ๊ะนะครับ คนเต้นก็เด็กขึ้น หุ่นดีขึ้น เพราะ
เมื่อก่อนนอกจากแก่แล้ว ยังอ้วนอีกต่างหาก
BOBBKK
http://www.youtube.com/watch?v=WGnKJyw5mwk

ทำไม่เป็น ไม่เข้าใจ
เพลงนี้ถึงจะเข้าบรรยากาศบ้านเรา
hellodude

หนูก็ไปลอกของพี่หมูเขามาอีกที แอบไปดูว่าเขาโพสยังไง คัดลอกมาหมดเลย อิอิ thumbups.gif
เพลงที่หนูโพส พอดีได้มาจากอีเมล์ค่ะอา ฟังเพลงน่ารัก แถมมีการ์ตูนสนุกๆอีก เลยโพสไว้ค่ะ อิอิ
guitarquiz
ฝากเพลงนี้ให้น้องวรรณครับ ส่วนน้า BOB เป็นเพลงที่ 2 ครับผม

อันนี้มอบให้น้า BOB ครับ ว่าแต่คุณเอ๋หายไปไหนแล้วละ ไปเที่ยวสงกรานต์ยังไม่กลับเหรอ

อันนี้มอบให้คุณเอ๋ครับ

ฝากข่าวหน่อยนะครับ พรุ่งนี้รวมพลชาวราชประสงค์ที่เดือดร้อนจากการชุมนุมเสื้อแดง ไปรวมตัวกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้า
พร้อมกับกลุ่มเสื้อหลากสีครับ ไปกันให้เยอะๆ ซํกหมื่นสองหมื่นคนยิ่งดีครับ 23/4/2553 ครับ
ning_tdc
สวัสดีค่ะ ผู้อาวุโสทุกท่าน
เพิ่งเปิดมาเจอเวปนี้ค่ะ
บังเอิญจะไปค้นหา ภาพเก่าๆ ของกรุงเทพ
ก็ไปเจอเอาที่นี่ เห็นมีเรื่องราว เรื่องเล่าเก่าๆ
ก็เลยตามมาอ่านดู ( ยังไม่มีเวลาอ่าน ต้องใช้เวลาไล่อ่านไปเรื่อยๆ ก่อน )
เห็นแต่ละท่านมีความ ทรงจำเก่าๆ ที่ไม่สามารถหาฟัง ได้จากที่ไหน
เพราะแต่ละท่าน ก็มีความทรงจำ หรือประสพการณ์ ต่างกันไป
ก็ต้อง ชื่นชม ทุกท่านที่เอาเรื่องราวเหล่านั้น มาเล่าสู่กันฟัง
ตอนนี้ ก็เลย ขออ่าน ซึมซับเรื่องราวพวกนี้ก่อนละกัน
แล้วค่อยมาเล่า ความจำของเราให้ฟัง ทีหลัง

อ้อ...เห็น คลิป หนู มารี กับ พี่ดอนนี่แล้ว
นึกได้ว่า เคยมีรายการของ 2 คนนี้
ฉายทาง ช่อง 3 ซึ่งตอนนั้น มีรายการเพลง แสดงสด พวกนี้
ให้ได้ดูกัน จำได้ว่า มีการ ประชันกัน ระหว่าง 2 พี่น้อง คุ่นี้
โดย จะเป็น เพลง แนว ลูกทุง กับ ลูกกรุง ( ใช่หรือ เปล่าไม่แน่ใจ )
ใครที่เคยดู ช่ว่ยเล่าให้ฟังหน่อย นะคะ
BOBBKK
ดีใจได้เหยื่อรายใหม่อีกแล้ว หลงเข้ามาเจอชมรมคนโบราณนะ
ยินดีต้อนรับนะครับ และดีในที่ผ่านมาและสมัครสมาชิกเข้ามาคุย
มีอะไรจะเล่าสู่กันฟังก็เชิญนะครับ เต็มที่เลยครับ มีเพื่อนอยู่เยอะมาก
แต่ไม่ค่อยออกนาม แล้วมาบ่อย ๆ นะน้องหนิง
รายการ Osmond Show ทางช่อง 3 ผมลองนับกลับไปกลับมา
น่าจะมีสามสิบปีแล้วนะครับ น้องหนิงทันดู ไม่ธรรมดา
หลังจากรายการนี้ Osmonds ทั้งคณะมาเปิดการแสดงที่อินดอร์
ด้วยแต่ไม่ได้ดูไม่มีเงินซื้อบัตร เพลงที่ทั้งสองร้องและคนดูบ้านเรา
ชอบมาก ท
BOBBKK
เป็นอะไรไม่รู้ไปแก้หลายทีไม่สำเร็จ
อยากจะบอกว่าเพลงที่ทั้งสองร้องคู่กันนะ
ที่ขึ้นต้น There was a man, there was a girl
เพลงชื่อ Mountain side อะไรสักอย่าง
แต่รายการที่มาต่อออสมอนต์คือ This is Tom Jones
คนชอบมากกว่าเพราะดารารับเชิญเยอะมาก มากันทุกคน
ที่กำลังดัง ผมดูทุกตอน
hellodude
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ clap2.gif

สงสัยพี่เอ๋จะติดภารกิจสำคัญรึเปล่าคะ? เห็นหายไปเลย gossip.gif

เฮียหมู ทำไมเห็นหนูเป็นลูกหมาเหรอ ฮ่าๆ onfire.gif
ning_tdc
ค่ะ ขอบคุณที่ให้การ ต้อนรับ ขับสู้ ตามประสาคนไทย มีน้ำใจไมตรี
ก็คงต้องขอคำแนะนำ ชี้แนะ ด้วย เพราะยังใหม่ ยังไม่ได้อ่านเรื่องราว
( แหม...ก็ตั้งเยอะแยะ ไม่รู้ว่า กี่วัน ถึงจะอ่านหมด )
คงไม่ว่านะคะ ที่อาจจะ โพส หรือ เล่าเรื่อง ซ้ำซ้อน
แต่จะพยายาม ตามน้ำไปก่อนค่ะ

อย่าง ที่คุณ บ๊อบ ( ขออณุญาติ เรียกอย่างนี้นะ )
เล่นคำนวน อายุกัน ก็เข้าทีดีนะ ก็พอจะมีเรื่อง มาเล่าสู่กับฟังได้บ้าง
ที่มาเพราะอยาก ค้นหา เรื่องราว บ้านเมือง เมี่อครั้งกาลเก่า
( แต่ไม่เก่าขนาดที่เรายังไม่เกิด แต่พอได้ยินผู้แก่ผู้เฒ่า เล่าให้ฟัง )
เพราะ บางเรื่อง เราเองอาจจะไม่เคยเห็น แต่เคยได้ยิน
และปัจจุบัน บางสิ่ง บางอย่าง ก็ไม่มีให้เห็นแล้ว
อะไร ทำนองนี้
ก็คิดว่า ที่นี่ คงมีอะไรให้ได้ค้นหามากมาย
ต้องขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูล และ เรื่องราว ตามแต่ประสพการณ์ ของแต่ละท่าน
ให้ได้รับทราบกัน
ning_tdc
สำหรับ รายการ เพลง ก็ไม่ยักรู้นะ ว่า กว่า 30 ปีมาแล้ว
พอได้ยินแล้ว ทำให้เห็นภาพ ขึ้นมาทันที
เคยได้ยินมาว่า เมื่อก่อน ก็มีรายการเพลง ของนักร้องดังๆ
ในยุค ( ก่อนเราๆ ) อย่าง แอนดี้ วิลเลี่ยม หรือ แองเกิ้ลเบิรท์
อะไรทำนองนี้ หรือ เคยได้ยินว่า มี รายการ เบียร์สิงห์โชว์
ที่เอานักร้อง ต่างๆ มาเปิดให้ดูกัน
หลายท่าน คงเคยดูกันมาบ้างนะ
ning_tdc
มาหาเรื่อง ที่ค้นอยู่ จนมาเจอที่นี่
นั่อคือ ตามหา วงเวียน ที่มี น้ำพุ ที่น่าจะมีอยู่หลายวงเวียน
อยากทราบว่า ใครเคยเห็น ที่ไหนกันบ้าง
( ไม่รู้ว่า ที่แยกราชประสงค์ เคยมีด้วยหรือไม่ )
รู้สึกว่า วงเวียนที่มีน้ำพุ ที่หลงเหลืออยุ่ น่าจะเป็น
วงเวียน 22 กรกฎา ซะล่ะมั้ง

อ้อ...งั้นแถมอีกซักหน่อย กับบ้านเมือง ครั้งยัง สงบ ร่มรื่น ชี่นใจ
กับความเป็น ไทย มีน้ำใจไมตรี
กับ คำว่า แขกยาม กับ ไทย ยาม
ใครพอจะรู้จัก มักจี่ หรือ เคยเห็น กันบ้างไหม
ช่วยเล่าแจ้ง แถลงไข ให้ฟังหน่อยนะ คะ
Pukko
สวัสดีทุก ๆ ท่านครับ สบายดีกันนะครับ

ก่อนอื่นขอต้อนรับสมาชิกใหม่ก่อน ครับ laugh.gif
ขอต้อนรับเข้าสู่มิติแห่งโบราณกาล ที่ Uncle Bob จะนำพาเราไป smile.gif

ดีใจจังทีคุณ ning_tdc จะมาแบ่งปันเรื่องในอดีตให้สมาชิกได้ฟังกันอีกท่านนึง
ยังงัยผมขอปูเสื่อรอเรื่องเล่าในอดีตอยู่นะครับ ไม่ว่าจะเป็น เฮียฮง ลุงบ๊อบ หรือท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ
hellodude
เฮียหมู ไม่รู้ตอนนี้ เป็นไงบ้าง จะเก็บภาพมาฝากเราเปล่าไม่รู้ kapook-9243-9853.gif
hiwatcher
สวัสดีกับคุณ ning_tdc
เรื่องน้ำพุอันที่ผมคุ้นเคยที่สุดก็ น้ำพุที่วงเวียนโอเดียนครับ ตอนนี้กลายสภาพเป็นประตู Chaina Town แล้ว ส่วนตัวโรงหนังโอเดียนก็กลายเป็นตึกแถวไปแล้ว
จำได้ว่าน้ำพุวงเวียนโอเดียน มีป้ายบอกปีที่สร้างอยู่ทางซ้ายมือ บอกเล่าว่าสร้างขึ้นโดยการรวบรวมเงินของพ่อค้าย่านนั้น รอบๆ น้ำพุปลูกต้นเข็มดอกสีแดงเล็กๆ หลายต้นล้อมรอบ เวลากลางคืนเปิดไฟส่องจากพื่นน้ำขึ้นมาเป็นไฟสลับสี สวยงาม ผู้คนย่านนั้นโดยเฉพาะคนแก่และเด็กๆ มักไปนั่งตาก ลม กันตอนเย็นๆ จนถึงดึก จากด้านหน้าเดินอ้อมไปทางขวามือจะมีแผ่นเหล็กพร้อมที่จับวางราบอยู่บนพื้นยกสูง ประมาณหัวเข่า ถ้าใจกล้าๆ หน่อยดึงเปิดขึ้นมาจะเห็นข้างล่างเป็นห้องควบคุมระบบไฟของน้ำพุครับ ช่วงน้ำมันขาดแคลนคุยกับแฟนก็ต้องดับไฟ ตัวน้ำพุก็ปิดไฟไม่มีน้ำพุ่งขึ้นมากับเขาเหมือนกัน หลายปีผ่านไปก็มีการปรับปรุงให้กลับมาทำงานได้แต่ก็ปิดๆ เปิดๆ ไม่ติดต่อกันอยู่หลายครั้ง บางครั้งก็ถึงกับปล่อยน้ำแห้งไปเลย จนสุดท้ายก็ถูกทุบทำลายกลายเป็นประตู Chaina Town ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่มีน้ำพุอยู่ตรงบริเวณนี้อีกทั้งๆ ที่อ้างกันว่าตามหลักฮวงจุ้ยบริเวณนี้เป็นหัวมังกร ก็น่าจะมีน้ำให้มังกรได้เล่นบ้าง สงสารมังกรตัวนี้คงคอแห้งน่าดู
ไม่ทราบว่าที่เล่ามาตรงตามวัตถุประสงค์ของคุณ หนิง ทีดีซี หรือเปล่า rolleyes.gif
สมัยเด็กๆ นั่งรถโรงเรียนผ่านสี่แยกปทุมวัน คลับคล้ายคลับคราว่าเป็นวงเวียนเหมือนกันครับแต่จำไม่ได้ว่ามี่น้ำพุหรือเปล่า..

อ่า แขกยามกับไทยยาม ไม่รู้ว่าต่างกันอย่างไร หรือต่างกันแค่เป็นคนไทยก็เรียกไทยยาม เป็นแขกก็เรียกแขกยาม เวลามีอาคันตุกะเพื่อนพ่อมาเยี่ยมบ้าน ผมก็เรียกว่าแขก ทำไมไม่รู้ หน้าตาเป็นจีนชัดๆ หรือจะมาจากคำว่า หนั่งแขะ แล้วก็เพี้ยนไปเป็น แขก
แขกยามผมเคยเห็นตัวเป็นๆ มาแล้วครับ ก็สมัยยังเป็นเด็กอีกนั่นแหละ ตัวดำ ไว้หนวดไว้เครา นุ่งโจงกระเบนสีขาว เสื้อยืดสีขาว สวมหมวกเล็กสีขาวเป็นรูปสามเหลี่ยมอยู่ด้านหน้า คงเอาผ้ายาวๆ มาพับเป็นหมวก ถือไม้ตะพดดุ้นใหญ่ๆ นั่งเฝ้าอยู่หน้าร้านที่จ้างมาเฝ้ายามเวลากลางคืน แล้วก็คอยตีเหล็กแผ่นกลมๆ ที่แขวนเอาไว้หน้าร้านที่เฝ้าทุกชั่วโมงเพื่อบอกเวลา หรือเพื่อให้นายจ้างรู้ว่ายังเฝ้าอยู่นะไม่ได้หลับ พอเช้าก็หายตัวไปพร้อมกับดวงดาวความมืดและพระจันทร์ เจออีกทีก็ในตลาดตอนเช้า สะพายย่ามมือข้างหนึ่งหอบหนังสือพิมพ์ ในย่ามก็เอาไว้ใส่หนังสือพิมพ์ทั้งไทยและจีนที่เอามาขาย
aey_fm

สวัสดีค่ะ หนูมารายการตัวค่ะ น้องวรรณพี่เอ๋ไม่ได้หายไปไหนค่ะ

คิดถึง Uncle Bob กับเพื่อนๆ ทุกคนนะค่ะ
ning_tdc
ขอบคุณ คุณ hiwatcher ค่ะ ที่ให้ความรู้ ก็ตามความประสงค์ค่ะ
เพราะ เมื่อก่อน เคยเห็น วงเวียน ที่มีน้ำพุ ก็ตรง แยกราชเทวี นั่นหละ
ตอนกลางคืน เปิดไฟอย่างที่ว่า ดูแล้ว งามตายิ่งนัก ดูสงบ เย็นสบาย
น่าเสียดาย ที่หลายสิ่งหลายอย่าง ที่ดีดี หายไปกับ ความเจริญ ของบ้านเมือง
สำหรับ แขกยาม ก็นึกออกได้ประมาณเดียวกัน แล้วที่ เค้าเรียกว่า บาบู นี่หละ
มันคืออะไร คงไม่ใช่ อาบัง ขายถั่วหรอกนะ ( เอ..หรือว่า ใช่ และ ทำไม อาบัง
ต้อง ขายถั่ว ) ทำไม่ ไม่ขาย กล้วยแขก ล่ะ ( ฮา )
อันนี้ คุยกันเล่นๆ หรือใครจะ คอมเมนท์ ก็ได้

ning_tdc
เปิดอีกประเด็นละกัน กับ หน้าร้อน ที่ตอนเราเป็นเด็ก จะโปรดปราน และ รอคอย กัน
อยากรู้ว่า เรานึก ถึง อะไรกัน กับ เมษา หน้าร้อน ตอนเราเป็นเด็ก
สำหรับเราเอง เรื่องแรก ที่นึกถึง ก็คือ ข้าวเหนียวมะม่วง และก็ ว่าว สุดท้ายก็คือ
โรงหนัง ฮอลลีวู๊ด ที่ ถือเป็น ความสุข ในวันเยาว์ โดยเท้
( แล้วค่อยมา คอมเมนท์กันไป ที่ละเรื่อง นะคะ )

BOBBKK

เอารูปมาฝาก น้ำพุราชเทวี เคยคุยหลายครั้ง เพิ่งไปเจอรูปจึงเอามาฝาก สมัยก่อนกรุงเทพ นอกจากจะมีคลองเยอะแล้ว ตามถนนชอบทำวงเวียนให้รถวิ่งวนเล่น
ถนนพญาไททั้งสายทุกแยกมีวงเวียน รวมทั้งวงเวียนปทุมวัน วงเวียนสามย่าน ที่ราชเทวรพอมีสะพานลอยประตูน้ำรถวิ่งสะดวกขึ้น เลยคิดจะสร้างสะพานลอย
ที่แยกราชเทวี คิดจะรื้อน้ำพุทิ้ง แต่ก็ถูกทักท้วง ประชาชนบ่นเสียดาย มีคนเสนอให้ย้ายไปตั้งที่อื่น ซึ่งน่าจะทำ แต่ภายหลังตัดสินใจทุบทิ้ง ตอนทุบเขาทุบไปนิดหน่อย
แล้วเอาไม้ปิดไว้ ให้เสียใจเล่นตั้งนาน กว่าจะมาทุบต่อจนเหลือแต่ซาก

ภาพวงเวียนอีกที่ ปัจจุบันตรงจุดนี้มีรถไฟลอยฟ้าซ้อนกันหลายชั้น วงเวียนปทุมวันในอดีต ยืนอยู่ตรงหน้ามาบุญครอง
สมัยนั้นเป็นที่ตั้งของโรงพักปทุมวัน มองไปข้างหน้า ขวามือป้าย sony น่าจะยังอยู่ ส่วนซ้ายมือตึก
siam discoery กะตึก siam center ยังไม่ได้สร้าง แต่ขวามือ สยามแสควร์มีแล้ว

เอาของเก่ามาให้ดูเคยโพสไว้แล้ว
วงเวียนราชเทวีถ่ายจากฝั่งฮอลลีวู๊ด ที่ทุบทิ้งเพราะเมื่อมีการสร้างถนนเพชรบุรีตัดใหม่
เพื่อเป็นถนนโลกีย์แล้ว จึงมีการสร้างสพานลอยข้ามแยกแห่งแรกของไทย คือสะพานลอย
ประตูน้ำตรงหน้าแพลตินั่มนั่นแหละในช่วงปี 2510 รถที่มาจากเพชรบุรีวิ่งกันสนุกแต่ต้อง
มาติดวงเวียนราชเทวี เพราะรถต้องวิ่งวน จึงมีการเสนอให้ทุบทิ้ง เป็นเรื่องอยู่นาน มีคนเสนอ
ให้ย้าย ซึ่งทำได้ ย้ายมาไว้ข้าง ๆ ก็ได้ แต่ กทม.ตัดสินใจทุบทิ้ง ท่ามกลางความเสียดาย
ของคนอีกหลายคน (น้องหนิงทันเห็นน้ำพุราชเทวีตอนกลางคืนปีนี้ก็สี่สิบอัพนะครับสงสัยต้อง
เรียนพี่หนิงแล้วละ)
ส่วนวงเวียนปทุมวัน ใหญ่โตมาก เตะฟุตบอลได้สะบาย สมัยก่อนจะมีหญ้าเขียวขจี
มีแม่ค้า พ่อค้า มาขายของกิน พวกน้ำจรวด เมี้ยงคำ ปลาหมึกย่าง ตอนนั้นส้มตำยัง
ไม่ฮิท มีหนุ่มสาวมานั่งจีบกันยามค่ำคืน รถก็น้อย อากาศก็ดี ในภาพที่เห็นถ่ายจาก
หน้าสนามกีฬายิมเนเซี่ยม จะเห็นรถเมล์ยังเป็นสีส้ม คือ บขส. ที่เห็นน่าจะสาย 25
วิ่งจากปากน้ำไปสุดสายที่ไหนจำไม่ได้ ขวามือสยามมีแล้ว สยามเซ็นเตอร์ ยังไม่เกิด
ก็น่าจะหลัง 2510 ก่อนปี 2516
นอกจากนั้น ที่สามย่านเมื่อก่อนก็เป็นวงเวียนเหมือนกัน บรรยากาศก็เหมือนกัน
รื้อทิ้งหลังสุด แต่ตามวงเวียนปทุมวันไปติด ๆ เพราะรถจะได้วิ่งคล่องตัว
เพิ่มเติม เราเอาแบบอย่างวงเวียนมาจาก อิตาลี ที่ชอบทำเป็นวงเวียน
ตอนรถน้อย ๆ ก็พอวิ่งได้ แต่พอเยอะแล้วมั่วไปหมด ดูวงเวียนใหญ่ก็พอจะเห็น
ภาพว่า แย่งกันไปสนุกมาก ไม่มีไฟจราจรด้วย วัดใจกันไปเลย สะใจมาก แล้วรถ
ยังเป็นเกียรธรรมดาด้วยคิดดูกว่าจะออกตัวแต่ละครั้ง ขับแล้วเมื่อยตีนชมัด
ส่วนวงเวียน 22 กรกฎา สร้างไว้เป็นอนุสรณ์ที่ไทยส่ง ทหารเข้าร่วมสงครามโลก
ครั้งที่ 1 มีการสวนสนามตรงนั้น
น้ำพุที่ยังเห็นไม่รู้อยู่ไหม ตรงตีนสพานพุทธฝั่งพระนคร มีมาตั้งแต่ปี 2475 ฉลอง
กรุงเทพอายุ 150 ปี ใครผ่านดูให้ทียังอยู่รึป่าว นอนนั้นแล้วที่อื่นใครเห็นบอกด้วย
จำไม่ค่อยได้แล้ว
พี่หนิงอยากรู้เรื่องอะไรบอกได้นำครับ ถามได้ ตอบได้ พอ ๆ กับอับดุลละครับ
hiwatcher
เห็นรูปกล้วยแขกแล้วอยากกินมันทอด ประเดี๋ยวไปหาซื้อมากินให้เลอะคีย์บอร์ดดีกว่า
ของแถม คำว่า บาบู มีคนเคยบอกว่ามีความหมายเดียวกับ gentleman ครับ

โรงหนัง ฮอลลีวูด มักมีหนังดีสำหรับเด็กมาฉายตอนปิดเทอมใหญ่ทุกปีอย่างที่คุณหนิงรื้อฟื้นความทรงจำให้ จริงๆ ด้วย นึกย้อนหลังแล้วก็มีความสุข ถึงแม้จะไม่ได้ไปดูเพราะที่บ้านไม่ค่อยมีตังค์ แต่ก็ได้ดูภาพอ่านเรื่องราวจากหนังสือนิตยสารสำหรับเด็กแบบแห้งๆแก้กระหายไปได้

อีกนิดก่อนจาก นึกว่า คุณพี่เอ๋จะหายไปซะแล้ว ดีใจที่กลับมาแล้วครับ rolleyes.gif
hellodude
เย้ๆ ดีใจพี่เอ๋ไม่ได้หายไปไหน ไปเที่ยวไหนมาคะพี่ มีแต่คนบ่านคิดถึง clap2.gif

วันนี้ คุณhiwatcher แปลกๆนะคะ คนเราเห็นกล้วยแขก แต่ทำไมดันอยากไปกินมันทอดอ่ะคะ (แซวๆ) smile.gif

ได้คุณหนิง มาเป็นสมาชิกอีกท่าน ดีใจค่ะ ได้อ่านบันทึกของผู้ใหญ่เล่าแล้วรู้สึกดี heart.gif
BOBBKK

น้ำพุหน้าโรงหนังโอเดียน ในยุคก่อน 2505 เพราะยังฉายหนังฝรั่งอยู่เลย ก่อนจะปรับหรุงใหม่
เพื่อเปิดเป็น นิวโอเดียนแล้วฉายหนังจีนของชอว์บราเดอร์ส รื้อไปเมื่อไรไม่รู้

วงเวียน 22 กรกฎา ไม่รู้ปีไหน รายละเอียดจำไม่ได้ จำได้แต่โรงแรมที่เห็นด้านหลัง
เฮีนฮงน่าจะเคยไปเสียตังค์ เมื่อไม่นานผ่านมายังเห็นอยู่ มีสาวแก่ หน้าตาโหด ๆ ยืน
อยู่ริมถนนหน้าโรงแรม แต่ถุงกระดาษโชคดีที่เคยถือ ไม่มีแล้ว เปลี่ยนเป็นถุงพลาสติค

This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.