Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รับติดตั้งจานดาวเทียม วางระบบ แก้ไข
ThaiDVD.net | Hi-DEF Blu-Ray DVD HTPC Home Theater ไฮเดฟ บลูเรย์ ดีวีดี โฮมเธียเตอร์ > .:: ETC Zone ::. > กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง(บอร์ดซื้อขาย) > [Home Theater]สินค้าอื่นๆตั้งในห้องย่อย > กระทู้เก่าอ่านได้อย่างเดียว
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10, 11, 12, 13, 14, 15, 16, 17, 18, 19, 20, 21, 22, 23, 24, 25, 26, 27, 28, 29, 30, 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37, 38, 39, 40, 41, 42, 43, 44, 45, 46, 47, 48, 49, 50, 51, 52, 53, 54, 55, 56, 57, 58, 59, 60, 61, 62, 63, 64, 65, 66, 67, 68, 69, 70
piya63

หัวรับดาวเทียม( LNB TWIN) เราใช้หัวรับประเภทนี้เพื่อรองรับการขยายจุดรับชมได้ 2-6 จุด แยกการรับชมได้อิสระทุกจุดรับชม

ใช้สายคุณภาพสูงตามมาตรฐานของทรูวิชั่น

ขอขอบคุณสมาชิกหมู่บ้านบรูพาวิลล่า 12 ที่มั่นใจในการทำงานแบบมืออาชีพของทีมงาน PIYASAT เราใช้อุปกรณ์ที่มีคุณภาพทั้งหมดในการทำงาน ขอขอบคุณครับ

เราเชี่ยวชาญผู้นำการรับชมรายการผ่านดาวเทียม WE COME FIRST & WE CARE!!!
piya63

ขอเรียนท่านสมาชิก ผมตระหนักดีถึง ภาวะเศรษฐกิจ การเงินของแต่ล่ะท่านครับ ปัจจุบัน ผมพยายามช่วยเหลือท่านโดย ถ้าสินค้าหรืออุปกรณ์ใดท่านมีแล้ว ผมจะลดตัดออกจากค่าติดตั้งให้ทั้งหมดอยู่แล้วครับ ผมจะย้ำประจำ ถ้าหลายๆท่านเคยสนทนากับผม สิ่งเดียวที่ผมทำไม่ได้คือ มีบางท่านเสนอต้องการลดทอนคุณภาพสินค้าหรือบริการหลังการขายลง เพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายของท่าน อาทิเช่น ใช้อุปกรณ์มือ2แทนมือ1หรือ ของเกรดไหนก็ได้ขอให้เปิดติดมีภาพก็พอ เป็นต้น อันนี้ประเด็นสำคัญมากครับ เพราะถ้าท่านได้ของถูกๆแต่ไม่มีคุณภาพคงไม่มีประโยชน์อะไร ใช้งานไม่ถึง3-6เดือนก็ซื้อกันใหม่อีก หรือติดตั้งเสร็จ แล้วหายไปเลย การติดตั้งดาวเทียมที่ดีต้องมาพร้อมประกันหลังการขายครับ ทั้งหมดที่ผมสื่อสารกับท่าน ฉนั้นการกระทำอะไรที่ลดคุณภาพลงเพื่อประหยัดรายจ่ายของท่าน แต่ได้สินค้า/การบริการที่ไร้คุณภาพ คงไม่ใช่แนวคิดที่ผมคิดว่าถูกต้องด้วยเหตุและผลทั้งปวงครับ จึงเรียนมาเพื่อรับทราบความเข้าใจที่ถูกต้องตรงกันครับ ขอขอบคุณ..ครับ เพื่อสะดวกในการค้นหาข้อมูล

ป.ล ถึงแม้มีการแข่งขันด้านการตลาดสูง โดยส่วนตัวผมมองว่าเป็นข้อดีที่ผู้บริโภค สินค้าตามเวปต่างๆอุปกรณ์จะเป็น COST ต่ำๆเพื่อทำราคาคุณภาพสินค้าจะไม่เท่ากัน ลองสังเกตสเปคครับ เหมือนประกอบคอม ราคาถูกแต่สเปคต่ำ เรียกว่าใช้การตลาดรูปแบบ ราคาชี้นำการทำตลาด โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ ถ้าอุปกรณ์เหมือนกันหมดเท่าๆกันจริง ลองเสริท์ GOOGLE บริษัทที่รับติดตั้งใหญ่ๆทำไมราคาไม่เท่ากันล่ะครับ ทำไมเค้าไม่ลดราคา??? อย่าเอาราคาเป็นหลัก แต่ต้องอยู่บนเหตุผล การทำตลาดจะมีการวางระบบ แบบ MASS และแบบ EXECUTIVE ผมบริการรูปแบบหลังนะครับ EXECUTIVE ...

เราเชี่ยวชาญผู้นำการรับชมรายการผ่านดาวเทียม WE COME FIRST & WE CARE!!!
ballac
เช็คPM ด้วยครับ
บริษัทเพชรรัตน์จำกัด
QUOTE(piya63 @ Mar 6 2011, 03:00 PM) *

เราทำการติดตั้งหัวรับ KU TWIN เพื่อสามารถขยายจุดรับชมได้สูงถึง4-6 จุด รองรับได้ในอนาคต

เราใช้สายสัญญาณของทรูวิชั่น ชีล95 สังเกตได้จากหมายเลข 128

ขอขอบคุณบริษัท เพชรรัตน์ จำกัด สีลม 19 ที่มั่นใจในการทำงานโดยมืออาชีพจากทีมงาน PIYASAT ขอขอบคุณครับ

บริษัท เพชรรัตน์ จำกัด ขอขอบคุณ ทีมงานคุณปิยะ ที่ดำเนินงานลุล่วงตามมาตรฐานข้อตกลงด้วยดี กนกวรรณ วัฒนสิริ ฝ่ายประชาสัมพันธ์ เรียนมาด้วยความเคารพ
piya63
QUOTE(ballac @ Mar 14 2011, 11:02 PM) *
เช็คPM ด้วยครับ

ติดต่อคุณ BALL แล้วนะครับ ขอขอบคุณครับ ที่สนใจในบริการ
piya63

ทำการเปลี่ยนหัวรับ LNB เป็นแบบ TWIN ในระบบ C BAND เพื่อเข้าสู่การวางงานระบบ

ทำการเปลี่ยนหัวรับ LNB เป็นแบบ TWIN ในระบบ KU BAND เพื่อเข้าสู่การวางงานระบบเช่นเดียวกัน

ขอขอบคุณสมาชิกชุมชนซอยจ่าโสด ที่ไว้วางใจในการวางระบบจุดรับชมภายในที่พักอาศัยทั้งหลัง ลักษณะงาน วางระบบการรับชมรายการผ่านดาวเทียมทั้งตัวอาคาร ขอขอบคุณครับ

piya63

คำถาม ความแตกต่างของ LNB Universal 10600 กับ LNB DTV 10750 ที่มีจำหน่ายตามร้านดาวเทียมเป็นอย่างไรแทนกันได้ไหม ในการรับชมทรูวิชั่นหรือIPM เป็นต้น

คำตอบ เครื่องรับดาวเทียมส่วนมากจะมีขีดความสามารถรับความถี่ IF ในช่วง 950-2150 Mhz การที่เราจะเลือกใช้ LNBF ค่า ใดๆ ให้พิจารณาว่าค่าความถี่ IF ที่ได้อยู่ในช่วง IF Input Freq. หรือไม่ (ความถี่ IF = Tp. Freq. - LNB Freq.) เช่น Tp. IPM = 11131 ถ้าเราใช้ LNB 10750 จะได้ความถี่ IF = 381 Mhz ( 11131-10750 )ซึ่งไม่อยู่ในช่วงการรับช่วงเครื่องรับจึงใช้ไม่ได้ ส่วน LNB Universal จะมีความถี่อยู่ 2 ช่วงคือ 9750 Mhz และ 10600 Mhz คือ Band Lo - Band HI เลือกโดยคำสั่ง 22K OFF (band Lo ) และ 22K ON (band HI) Ex. Tp. IPM= 11131ถ้าเราใช้ LNB Universal จะได้ความถี่ IF =1381 Mhz (11131-9750) ซึ่งอยู๋ในช่วงการรับจึงใช้งานได้ แต่ต้องเลือกคำสั่ง 22 K OFF ด้วย ถ้าคำสั่งเป็น 22K ON ความถี่ IF = 531 ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน

ยกตัวอย่างการคำนวน Freq. Tp. True 12396 Mhz ถ้าใช้ LNB 11300 IF Freq. = 1096
ถ้าใช้ LNB 10750 IF Freq. = 1646
ถ้าใช้ LNB Universal IF Freq.= 1796 (22K ON )

สรุปง่ายคือ ท่านสามารถใช้แทนกันได้ แต่ถ้าบ้านท่านสมาชิกใช้ ตัวมัลติสวิตช์ ควรใช้ LNB Universal 10600 ครับ ส่วนคำว่า 22 K คือการจัดเรียงระบบไฟฟ้าและคลื่นสัญญาณนะครับ อาจมีศัพท์การคำนวนบ้างเล็กน้อย เพราะดาวเทียมเป็นระบบที่มาจากการคำนวน จัดอยู่ในหมวดโทรคมนาคมครับ ขอขอบคุณครับ

hareluya
QUOTE(hareluya @ Mar 7 2011, 09:26 PM) *
QUOTE(piya63 @ Mar 7 2011, 01:08 PM) *
QUOTE(hareluya @ Mar 6 2011, 05:46 PM) *
รบกวน PM ราคา
1.DB 500S AAA + จานแดง + พร้อมติดตั้ง
2.DB 800S + จานแดง + พร้อมติดตั้ง

และ ราคาตัวรับสัญญาณ Wireless ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งให้ทราบทาง PM นะครับ ขอขอบคุณครับ

ยังไม่ได้รับ PM เลยครับ rolleyes.gif

ขอ PM ด้วยคร้าบบบ อยากติดแล้วววว msn-cry.gif
piya63
QUOTE(hareluya @ Mar 15 2011, 05:35 PM) *
QUOTE(hareluya @ Mar 7 2011, 09:26 PM) *
QUOTE(piya63 @ Mar 7 2011, 01:08 PM) *
QUOTE(hareluya @ Mar 6 2011, 05:46 PM) *
รบกวน PM ราคา
1.DB 500S AAA + จานแดง + พร้อมติดตั้ง
2.DB 800S + จานแดง + พร้อมติดตั้ง

และ ราคาตัวรับสัญญาณ Wireless ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แจ้งให้ทราบทาง PM นะครับ ขอขอบคุณครับ

ยังไม่ได้รับ PM เลยครับ rolleyes.gif

ขอ PM ด้วยคร้าบบบ อยากติดแล้วววว msn-cry.gif

เดี้ยวส่งให้ใหม่อีกครั้งนะครับ ขอขอบคุณ
piya63

การติดตั้งสายในอาคารใช้สายคุณภาพชีล95%สูงสุดเพื่อคุณภาพของงาน ตามมาตรฐานทรูวิชั่น

ขอขอบคุณสมาชิกหมู่บ้าน ประชาสุข ที่่มอบความไว้วางใจในการวางระบบสายในตัวอาคารและวางระบบการรับชมรายการผ่านดาวเทียม กับทีมงานมืออาชีพ PIYASAT ขอขอบคุณครับ

piya63

สำหรับท่านสมาชิกที่ได้ดำเนินการติดตั้งจานดาวเทียม เพื่อรับชมอัตราแลกเปลี่ยนและราคาหุ้น ผ่านทางช่องมันนี่แชลแนล ทางทีมงาน ขอนำเสนอข้อมูลของทางช่องดังกล่าว เพื่อเป็นประโยชน์ต่อการรับชมของท่านสมาชิก และเป็นอีกหนึ่งบริการหลังการขายครับ ขอขอบคุณครับ Writer By PIYA

นาย เกรียงไกร กาญจนะโภคิน กรรมการผู้จัดการ บริษัท แฟมมิลี่ โนฮาว จำกัด ผู้บริหารช่องมันนี่ ชาแนล เผยว่า นับจากนี้ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย จะใช้สื่อในเครือได้แก่ ช่องมันนี่ ชาแนล เว็บไซต์ moneychannel.co.th และนิตยสาร มันนี่ แอนด์ เวลธ์ เป็นสื่อหลักในการเผยแพร่ข่าวสาร ประชาสัมพันธ์ผลิตภัณฑ์ และบริการของตลาดฯ ไปสู่ผู้บริโภคและนักลงทุน รวมถึงถ่ายทอดสดแถลงการณ์ เพื่อให้นักลงทุนได้รับข้อมูลรวดเร็ว

“นโยบายปีนี้ คือพัฒนาคอนเทนท์ใหม่ และต่อยอดรายการที่มีศักยภาพ เพื่อรักษาฐานและขยายผู้ชมในทุกระดับ ด้วยการเพิ่มน้ำหนัก เรื่องการบริหารการเงินและการลงทุนส่วนบุคคล”

แผนงานปีนี้ ได้วางกลยุทธ์เชิงรุก พัฒนารายการอย่างต่อเนื่อง เชื่อมโยงทุกสื่อในเครือเป็นช่องทางที่ให้สาระความรู้เรื่องการเงินกับผู้ลงทุนให้ได้รับความรู้สูงสุด โดยเน้นพัฒนารายการเดิม และสร้างสรรค์รายการใหม่เพื่อให้มันนี่ ชาแนล เป็นสถานีโทรทัศน์ด้านการเงิน การลงทุนที่ครอบคลุมเรื่องการเงินทุกมิติ และให้ความรู้เกี่ยวกับการเงินส่วนบุคคลมากขึ้น

บุกตลาดดิจิทัลเต็มตัว

นอกจากจะรับชม มันนี่ ชาแนล ได้ทางทรูวิชั่นส์ ช่อง 178 เคเบิล ทีวีท้องถิ่น ผ่านจานดาวเทียม ในช่องทางดิจิทัลอย่างอินเทอร์เน็ต ทีวี บนเว็บไซต์ moneychannel.co.th ยังส่งสัญญาณในรูปแบบความละเอียดสูง และหากอินเทอร์เน็ตความเร็วสูง และ 3จี ครอบคลุมแล้ว มันนี่ ชาแนลจะเข้าถึงนักลงทุนและนักธุรกิจที่มีไลฟ์สไตล์ทันสมัย ชื่นชอบการนั่งทำงานตามร้านกาแฟ หรือสวนสาธารณะด้วย

ขณะเดียวกันจะเน้นการผนึกกำลังทุกสื่อในเครือ ให้เชื่อมโยงและสนับสนุนกันมากขึ้น โดยจะพัฒนา moneychannel.co.th ให้เป็นระบบ Streaming TV เพื่อช่วยเพิ่มช่องทางรับชมมันนี่ ชาแนลทั้งแบบสดและย้อนหลังได้สะดวกสบาย ทุกที่ ทุกเวลา ผ่านทางอินเทอร์เน็ต จากคอมพิวเตอร์ โทรศัพท์มือถือ และแทบเล็ต ต่างๆ จะเชื่อมโยงเนื้อหาและกิจกรรมต่างๆ ของนิตยสารมันนี่ แอนด์ เวลธ์ มาออกอากาศทางมันนี่ ชาแนลมากขึ้น เช่น การถ่ายทอดสดงานประกาศผลรางวัล M&W Morning Star Awards 2011 สำหรับกองทุนที่มีผลการดำเนินงานดีเด่นประเภทต่างๆ

ในปี 2554 วงการไอที เชื่อว่าจะเป็นปีทองของ iPad และแทบเล็ตในระบบปฏิบัติการอื่นๆ นิตยสารมันนี่ แอนด์ เวลธ์ จึงถือโอกาสที่ก้าวเข้าสู่ปีที่ 9 ซึ่งจะมีการปรับปรุงรูปเล่ม และเนื้อหาให้น่าสนใจยิ่งขึ้น พร้อมกับเตรียมการก้าวสู่การเป็น E-Book และเพิ่มสิทธิประโยชน์ให้แก่สมาชิกนิตยสารมากขึ้นกว่าเดิม

สิ่งที่จะเพิ่มเข้ามาในยุคโซเชียล มีเดียคือ ความเป็นกันเองของพิธีกร หรือเอ็มเจ (MJ) แต่ละคน ที่ผู้ชมสามารถพูดคุยได้ผ่านทางทวิตเตอร์และเฟซบุ๊ค รูปแบบมีหลากหลายชวนให้ติดตาม อาทิ แบงค์-พชร ปัญญายงค์ ที่เล่นทวิตเตอร์ในชื่อ @MJBank จะชวนให้ฝากคำถามถึงผู้บริหารบริษัทจดทะเบียนที่ตนเองจะได้พบเจอ แล้วชวนให้ติดตามคำตอบในรายการ หรือการเปิดเว็บบล็อก moneychannel.co.th/Blog ให้เอ็มเจและคอลัมนิสต์ทางการเงินได้มาเขียนเรื่องราวทั้งหนักและเบา พูดคุยกับแฟนรายการของตนเอง เป็นต้น

ดึง "ดร.สมเกียรติ" ยกเครื่อง

ล่าสุด แฟมมิลี่ โนฮาว ยังได้เปิดตัว ดร.สมเกียรติ อ่อนวิมล สื่อมวลชนอาวุโส ที่มีประสบการณ์ยาวนานในงานข่าวโทรทัศน์และวิทยุ ในตำแหน่งผู้อำนวยการสถานีมันนี่ ชาแนล ดูแลรับผิดชอบการผลิตรายการทั้งหมด และนั่งบรรณาธิการที่ปรึกษานิตยสาร มันนี่ แอนด์ เวลธ์ มีนโยบายยกระดับการผลิตให้มีมาตรฐานสูงขึ้น พัฒนาบุคลากรในทีมข่าว และตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาก็ได้มีการออกอากาศตามผังรายการใหม่ไปบ้างแล้ว

ดร.สมเกียรติ เผยวิสัยทัศน์ว่า มันนี่ ชาแนล มีความพร้อมในการยกระดับเทียบชั้นสถานีข่าวระดับโลก อย่างซีเอ็นบีซี (CNBC) ซึ่งเป็นเครือข่ายโทรทัศน์เคเบิลที่เสนอข่าวสารเกี่ยวกับตลาดหุ้นทั่วโลก ตลอด 24 ชั่วโมง สังกัด บรรษัทการกระจายเสียงและแพร่ภาพแห่งประเทศสหรัฐอเมริกา มันนี่ ชาแนลจะเพิ่มทีมงานฝ่ายผลิต เพื่อรองรับการนำเสนอข่าวที่น่าติดตามทั้งภาพและเสียง การรายงานข่าวด้วยอินโฟกราฟฟิก การเล่นกับจอภาพและการรายงานสด ทีมข่าวจะมีรายงานเจาะลึกเกาะติดสถานการณ์เศรษฐกิจ การเงินและการเมืองโลก เพิ่มความเข้มข้นในชั่วโมงข่าวเช้า เที่ยงวัน และเย็น และมีแผนจะเพิ่มคนเพื่อรองรับการรายงานข่าวเที่ยงคืน

นอกจากแผนผลิตรายการข่าวเพิ่มเติมแล้ว มันนี่ ชาแนล จะยกระดับงานผลิตให้มีมาตรฐานสูงขึ้น รวมทั้งเพิ่มบุคลากรในทีมข่าวด้วย โดยตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาได้ทยอยปรับผังรายการ และออกอากาศรายการใหม่ตามแผนกลยุทธ์ไปแล้วหลายรายการ

หลังจากมันนี่ ชาแนล ปรับปรุงรูปแบบรายการใหม่ครบ 1 ปี มีกระแสตอบรับจากผู้บริโภคเพิ่มขึ้นมาก ผลสำรวจของเอจีบี นีลเส็น (AGB Nielsen) ล่าสุดในเดือนม.ค.2554 ช่องมันนี่ ชาแนล มีผู้ชมเฉพาะที่ผ่านเคเบิลทีวี และโทรทัศน์ดาวเทียม ไม่รวมทรูวิชั่นส์ มากกว่า 2 แสนคน เป็นอัตราเพิ่มขึ้น 50% เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน ส่วนผลประกอบการปี 2553 เพิ่มขึ้น 63% เมื่อเทียบกับปี 2552 และมีผู้สนับสนุนรายการเพิ่มขึ้น 16%

ตัวอย่างรายการใหม่ๆ ที่เป็นคอนเทนท์ชูโรง มีดังนี้ รายการด้านการลงทุน และรายการข่าวสำหรับนักลงทุน ได้แก่ “รายการ Global Movement” ซึ่งจะรายงานข่าวสารความเคลื่อนไหวแบบสดๆ ของตลาดหลักทรัพย์ในยุโรปและสหรัฐอเมริกา ออกอากาศทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 21.30-22.30 น., ช่วง The Leader ในรายการ Get SET ซึ่งเป็นบทสัมภาษณ์ผู้บริหารระดับสูง ที่ทรงอิทธิพลทางความคิดในแวดวงเศรษฐกิจและการลงทุน โดยมี "จรัมพร โชติกเสถียร" กรรมการและผู้จัดการตลาดหลักทรัพย์เป็นแขกรับเชิญประจำรายการทุกวันจันทร์ สลับกับกูรูทางเศรษฐกิจท่านอื่นๆ ออกอากาศทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 08.00-10.00 น.

รายการสำหรับนักลงทุนมือใหม่ ได้แก่ “รายการมือใหม่” ซึ่งเป็นรายการแนะนำการเริ่มเข้าสู่การลงทุนในตลาดทุนตั้งแต่เริ่มแรกสำหรับนักลงทุนมือใหม่โดยเฉพาะ ออกอากาศทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 18.00-18.30 น. รายการสาระบันเทิงด้านการบริหารเงิน ได้แก่ “รายการ Lady First” ซึ่งเป็นรายการสด นำเสนอสกู๊ปที่น่าสนใจเรื่องเงินๆ ทองๆ ในชีวิตประจำวัน เปิดมุมมองสำหรับการจับจ่ายในสไตล์ผู้หญิงยุคใหม่ ออกอากาศทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 11.00-11.30 น. และในเดือนเมษายนนี้ มีกำหนดออกอากาศ รายการ SME Idol ซึ่งเป็นรายการที่ส่งเสริมแรงบันดาลใจให้กับผู้ประกอบการธุรกิจเอสเอ็มอี ให้มีแนวทางในการที่จะประกอบธุรกิจให้เดินไปข้างหน้าได้อย่างดี โดยมีไอดอลนักธุรกิจที่ประสบความสำเร็จมาร่วมเสนอแนะความคิดเห็น

ทางทีมงาน PIYASAT เรานำเทคโนโลยี ของ ระบบสังคมออนไลน์ (Social network) มาใช้ในการให้บริการให้รวดเร็วมากขึ้น เพื่อย้ำความมั่นใจในการสื่อสารด้านบริการหลังการขาย ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด ขอขอบคุณครับ

ท่านสามารถนำ BB/I phone มาสแกนภาพได้ครับ สำหรับท่านที่ยังใช้งานไม่เป็นสามารถติดต่อผู้ให้บริการได้ เพื่อขอคำแนะนำในการใช้งานได้ครับ

ป.ล.ในการติดตามข่าวสารด้านดาวเทียมหรือความเคลื่อนไหวที่ท่านคิดว่าน่าสนใจ เพียงแต่ท่านกด Ctrl+D ก็สามารถตามกระทู้ที่เป็นประโยชน์ได้โดยง่าย วินโดว์จะทำการบันทึกไว้ใน Favorites คลิ๊กเดียวอัพเดทต่อเนื่อง ขอขอบคุณ..ครับ
nat159
เกิดความผิดพลาดดังนี้
ไม่สามารถส่งจดหมายฉบับใหม่ให้กับผู้รับได้ เนื่องจากว่ากล่องรับจดหมายของผู้รับนั้นเต็มแล้ว กรุณาติดต่อสมาชิกท่านนั้นด้วยวิธีอื่น

จดหมายฉบับนี้ยังไม่ถูกส่งออกไป

ข้อความนี้มาอีกแล้ว กล่องเต็มครับพี่ ช่วยแก้ไขหน่อยครับ please.gif yimyim.gif
piya63
QUOTE(nat159 @ Mar 17 2011, 12:46 PM) *
เกิดความผิดพลาดดังนี้
ไม่สามารถส่งจดหมายฉบับใหม่ให้กับผู้รับได้ เนื่องจากว่ากล่องรับจดหมายของผู้รับนั้นเต็มแล้ว กรุณาติดต่อสมาชิกท่านนั้นด้วยวิธีอื่น

จดหมายฉบับนี้ยังไม่ถูกส่งออกไป

ข้อความนี้มาอีกแล้ว กล่องเต็มครับพี่ ช่วยแก้ไขหน่อยครับ please.gif yimyim.gif

ขอขอบคุณที่แจ้งมา ได้แก้ไขแล้วครับ ปรกติติดต่อผมได้หลายช่องทางตามที่เคยลงไว้นะครับ แต่ถ้าสะดวกวิธีไหนก็ทำตามนั้นได้ ขอขอบคุณครับ
piya63

ทีมงานเราใช้สายและอุปกรณ์ตามมาตรฐานของทรูวิชั่นทั้งหมด

ขอขอบคุณ คุณเอ้ ครับ ที่ไว้วางใจในการทำงานของทีมงาน PIYASAT ลักษณะงานติดตั้งงานอย่างเร่งด่วน เป็นบริการเสริม

piya63
จานโปร่งกับจานแดงต่างกันอย่างไร???

สาระน่ารู้เกี่ยวกับการรับสัญญาณดาวเทียม
เรามาเริ่มที่ตอนแรก เลยครับ
จานดาวเทียมแบบต่าง ๆ

เพื่อเป็นประโยชน์ เรามาเรียนรู้กับ แบบต่างๆของจานดาวเทียม กันด้วยดีกว่าครับ

เราสามารถแบ่งจานดาวเทียมได้ตามโครงสร้าง เช่น จานดาวเทียมแบบที่มีจานสะท้อนอันเดียว

( single reflector antenna)
แบ่งได้เป็นโครงสร้างแบบ สมมาตร ( Symmetrical type ) และ แบบ ไม่สมมาตร

( Asymmetrical type )

จากลักษณะของส่วนโค้ง จะทำให้สัญญาณทั้งหมดที่ตกลงมากระทบส่วนโค้งแล้วสะท้อนไปยังจุดโฟกัส

เหนือจานรับสัญญาณ หากส่วนโค้งของจานมีความแน่นอนถูกต้อง ความแรงสัญญาณก็จะมีมากขึ้น เหมาะสำหรับการรองรับดาวเทียมได้มากขึ้น เพราะสัญญาณแรง รับได้ทั้งรายการจาก DTV/TRUE/IPM และรายการอื่นๆได้อีก รายการ FREETV ทั่วไป ช่องแกรมมี่ มีความยืดหยุ่นในการใช้งานสูงทั้ง ในระบบ C BAND/KU BAND เป็นต้น ข้อด้้อยคือ อาจต้องการพื้นที่ในการติดตั้งพอควร ติดตั้งช่างต้องมีความชำนาญด้านเทคนิคการติดตั้งดาวเทียม

2. จานดาวเทียม แบบ ออฟเซ็ท พาราโบลอยด์ ( Offset paraboloid ) เรียกง่าย จานแดง/จานส้ม/เป็นต้น

จานแบบนี้ กล่าวง่ายๆ ก็คือ จานสะท้อนเป็นส่วนหนึ่งของพาราโบลอยด์ และ LNB จะวางอยู่ที่จุดโฟกัสของพาราโบลอยด์ ลักษณะเฉพาะ ของจานแบบนี้ คือ ตัว Lnb และ ฟีดซัพพอร์ต จะไม่อยู่ตรงกลางจาน และ ส่วนใหญ่ จะอยู่นอกบริเวณของทางผ่านคลื่น สัญญาณจะรับไม่เต็มหน้าจาน
จานแบบนี้ มีข้อดี คือติดตั้งง่าย จานขนาดเล็ก เพราะไม่มีส่วนหนึ่งส่วนใด บังเส้นทางผ่านของคลื่น แต่ก็มีข้อด้อย ตรงที่ โครงสร้างแบบไม่สมมาตร จะทำให้มี cross polarization ในทิศทางที่ไม่ใช่ด้านหน้ามีค่อนข้างสูง เกนการขยายต่ำกว่าแบบจานโปร่ง จะรับรายการได้เพียง DTV/TRUE/IPM เท่านั้น จุดเด่นคือติดตั้งง่ายกว่าจานโปร่งครับ "การเรียนรู้ มีคุณค่ามากกว่าการค้นหา" Writer By PIYA

ป.ล.ในการติดตามข่าวสารด้านดาวเทียมหรือความเคลื่อนไหวที่ท่านคิดว่าน่าสนใจ เพียงแต่ท่านกด Ctrl+D ก็สามารถตามกระทู้ที่เป็นประโยชน์ได้โดยง่าย วินโดว์จะทำการบันทึกไว้ใน Favorites คลิ๊กเดียวอัพเดทต่อเนื่อง ขอขอบคุณ..ครับ
piya63

ปัจจุบัน ท่านสามารถรับชมรายการ CARTOON CLUB ได้ผ่านเครื่องรับ DTV หรือเครื่องรับดาวเทียมทั่วไป / เครื่องรับดาวเทียมประเภท ออนไลน์ เช่น AZ BOX/WINZAT/DREAMBOX เครื่องรับดาวเทียมประเภทหลัง จะรับชมเพิ่มช่องการ์ตูนได้อีก 5ช่อง จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ สำหรับท่านที่สนใจโปรดสอบถามรายละเอียดได้ที่ 024654643/0891044643/0863364413/028900989 ปิยะ

nidnidnoinoi
ขอรายละเอียดการติดตั้งจานดาวเทียมด้วยค่ะ

อยากติด จานดำ Dyanasat 6 ฟุต
ดู Thaicom C, Thaicom KU, NSS6
เพื่อดู 2 จุด

piya63
QUOTE(nidnidnoinoi @ Mar 18 2011, 03:19 PM) *
ขอรายละเอียดการติดตั้งจานดาวเทียมด้วยค่ะ

อยากติด จานดำ Dyanasat 6 ฟุต
ดู Thaicom C, Thaicom KU, NSS6
เพื่อดู 2 จุด

จะติดต่อทาง PM เพื่อขอรายละเอียดเพิ่มเติมครับ ขอขอบคุณครับ
piya63

ขอขอบคุณสมาชิกหมู่บ้านศุภาลัย ออร์คิด ปาร์ค ที่มอบความไว้วางใจในการทำงานในรูปแบบมืออาชีพของทีมงาน PIYASAT ในการวางระบบการรับชมรายการผ่านดาวเทียมในบ้านพักอาศัย ขอขอบคุณครับ

piya63
.

เรียนท่านสมาชิกและท่านที่สนใจ ปัจจุบันการให้บริการผมแบ่งออกเป็น 4 บริการด้วยกัน

1.รับติดตั้งจานดาวเทียม ประเภทจานโปร่ง C+KU BAND เพื่อรับชมรายการทีวี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายในการรับชม เหมาะสำหรับท่านสมาชิกที่ ไม่ต้องการใช้เสาทีวีอีกต่อไป เพื่อวางระบบการรับชมใหม่ ให้ชัดเจน ฝนตกไม่มีปัญหาในการรับชม มีความยืดหยุ่นในการใช้งานมากที่สุด ต้องการวางระบบในบ้าน (ควรมีพื้นที่ในการติดตั้งบางส่วน)

2.รับติดตั้ง DTV/IPM /TRUEจาน OFFSET คือ ใช้รับในระบบ KU BAND ซึ่งมีขีดจำกัดในแง่ ฝนตกสัญญาณดาวเทียม อาจขาดหายบ้าง แต่ข้อดีคือใช้พื้นที่ติดตั้งน้อย จุดเด่นก็เช่นเดียวกัน คือกลุ่มท่านที่สนใจรับสัญญาณที่คมชัด ไม่ต้องการใช้เสาอากาศทีวีอีกต่อไป ต้องการวางระบบในบ้าน อยากรับชมรายการฟรีทีวีและช่องอื่นเพิ่มเติมโดยไม่มีค่าใช้จ่ายรายเดือน (เหมาะสำหรับท่านที่มีพื้นที่ติดตั้งน้อย)

3.รับติดตั้งจานพร้อมและจำหน่ายเครื่องรับ DREAMBOX 500 S/800HD/WINZAT HD / AZ BOX HD เพื่อต้องการรับชมรายการต่างๆ จากต่างประเทศ อาทิเช่น รายการกีฬาฟุตบอลครบทุกแมทต์/ภาพยนต์ชั้นนำHBO/สารคดีระดับโลก DISCOVERY/รายการสำหรับเด็กที่ยอดรับชมสูงสุดในเอเซีย CARTOONNETWORK / เป็นต้น บริการครบวงจร พร้อมการแนะนำรูปแบบการชมรายการเคเบิ้ลชั้นนำผ่านดาวเทียมในราคาประหยัด (กลุ่มเล็กๆเล่นเงียบๆอยู่ได้นาน) จุดเด่นเน้นบริการหลังการขาย บริการครบวงจร ยุติความสับสนในการใช้งาน "ONE STOP SERVICE "

4.รับแก้ไขปัญหาด้านดาวเทียม สำหรับท่านที่ติดจานมาก่อนแล้ว แต่ประสบปัญหาการรับชม หรือต้องการเพิ่มจุดรับชม

ทั้ง4บริการนี้ ท่านลองประเมินแนวทางว่า ควรใช้บริการด้านใดที่สอดคล้องความต้องการสูงสุด หรือ ต้องการนำมารวมกัน ก็ได้ แต่ควรรับคำแนะนำ เพื่อไม่ให้งบค่าใช้จ่ายสูงจนเกินไปครับ สาเหตุจะมาจากวางระบบทับซ้อนกัน จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณครับ สนใจติดต่อ 024654643/0891044643/0863364413 อนึงท่านสามารถติดต่อขอรับชมรายการต่างๆได้ก่อนรับการติดตั้งจานดาวเทียมได้ครับ Email piya63@hotmail.com (By Piya)

http://www.youtube.com/watch?v=2x2J9_wFpfw

http://www.youtube.com/watch?v=ArvqTL2h0m8

piya63

เรียนท่านสมาชิก และ ผู้ที่สนใจในระบบดาวเทียม สินค้าที่ท่านต้องการสั่งซื้อ สามารถสั่งสินค้าและอุปกรณ์การติดตั้งดาวเทียมและเครื่องรับดาวเทียมทุกประเภท ติดต่อได้ 5 ช่องทางนะครับ

1. EMAIL = piya63@hotmail.com/ ทาง PM โดยตรง
2. เบอร์โทร 024654643/0891044643/0863364413 /028900989 ปิยะ
3. FAX- 024654643 ปิยะ
4. ทางเวปไซค์ http://piya63.forumb.biz/forum.htm
5. ติดตามการทำงานได้ทาง FACEBOOK คลิ๊กที่โลกโก้ภาพ
จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ ขอขอบคุณครับ

http://www.youtube.com/watch?v=2x2J9_wFpfw

http://www.youtube.com/watch?v=ArvqTL2h0m8

piya63

การติดตั้งเราใช้สายคุณภาพสูงตามมาตราฐานทรูวิชั่น เพื่อให้ได้คุณภาพสัญญาณดาวเทียมสูงสุด

ขอขอบคุณสมาชิกชุมชนหมู่บ้านประชาอุทิศ 71 ที่มั่นใจในการทำงานอย่างมืออาชีพของทีมงาน PIYASAT ขอขอบคุณครับ

piya63

ปัจจุบันทางบริษัททรูวิชั่นมหาชนจำกัด ได้นำเข้าเครื่องรับดาวเทียมรุ่น TrueLife + เครื่องรับรุ่นนี้จุดเด่นคือ สามารถรับชมสัญญาณดาวเทียม THAICOM 5 ได้ทั้งในระบบ C BAND/KU BAND และดาวเทียม NSS6 ในระบบ KU BAND ได้พร้อมกัน การจัดช่องจะเป็นระบบ OTA รับชมในระบบ MPEG 2 นำมาอัพเดทแจ้งให้ทราบครับ สนใจท่านสามารถติตต่อ 027252525 และเบอร์ 1331 ขอขอบคุณครับ

PHOTO BY Mr. Jack Jackzulie

piya63

ขอขอบคุณสมาชิกชุมชนเสนานิคม 1 ที่ไว้วางใจในทีมงาน PIYASAT ในการวางระบบการรับชมสัญญาณภาพผ่านดาวเทียม เราใช้สายอุปกรณ์และการติดตั้งตามมาตรฐานทรูวิชั่น ขอขอบคุณครับ

piya63

ทรูวิชั่น จับมือพันธมิตร เพิ่ม 12 ช่องรายการที่หลากหลายจากทุกมุมโลกเพื่อตอบสนองทุกไลฟ์สไตล์ โดย 12 ช่องรายการที่เพิ่มเข้ามา ได้แก่ FOX Thailand, สยามกีฬาทีวี, Super บันเทิง, Home & Food Channel, Speed Channel, Travel Channel Thailand, Animax, TAN Network, MCOT1, ASEAN TV, T Sports และ Golf Channel Thailand ซึ่งทั้งหมดครอบคลุมข่าวสาร สาระ ความรู้ บันเทิง และกีฬา.

*ขอขอบคุณข้อมูลจากบริษัททรูวิชั่นและMr.Pla

piya63
วิธีการปรับจานOFFSETและติดตั้งเครื่องรับสัญญาณด้วยเครื่องรับ DREAMBOX

1. หน้าจานเมื่อประกอบจานตามคู่มือแล้วจะเป็นไปตามรูป ให้สังเกตุขั่วต่อสายจาก Lnbf ให้หันไปในทิศทางตามรูป ประมาณ 4:30 น.

2. มุมสเกลจะอยู่ประมาณ 60 ก้มเงยไม่มาก แล้วแต่พื้นที่ติดตั้ง มุมก้ม มุมกวาด ตามแต่ละอำเภอ ในการปรับอย่าล๊อกน๊อตแน่นเกินไป ให้พอดีเพื่อให้ปรับจานได้

3. แล้วทำการเปิดทีวี ต่อเครื่อง Receiver ต่อสายจาก Lnb มาที่ Receiver แล้วกดปุ่ม Menu มาที่ Setup แล้วกดปุ่ม OK

4. เลือก Service Searching แล้วกดปุ่ม OK

5. เลือก Satfind แล้วกดปุ่ม OK

6. ให้ทำการปรับจานให้ตรงตำแหน่งดาวเทียมโดยสังเกตุแถบ SNR และ AGC ควรให้ได้ทั้ง 2 แถบ ประมาณ 80-100% BER = 0

7. เมื่อปรับได้ตำแหน่งแล้วก็ทำการล๊อกน๊อตให้แน่นแล้วเดินสาย ใส่เคเบิ้ลไทป์ แล้วกด Exit ออกจากเมนู เป็นอันสิ้นสุดการติดตั้งลง

ป.ล.ผมมาแนะนำวิธีการติดตั้งจาน OFFSET อนึงหลายท่านอยากทราบว่าแนวคิดที่แวดวงผู้ให้บริการดาวเทียมและบริการครบวงจร เราคิดอย่างไร ?? ถึงให้บริการได้นานและขยายด้านบริการอย่างต่อเนื่อง คลิกที่ลิงค์ครับ คำตอบ>> http://www.boransat.net/board/index.php?topic=11745.0 (user= REPORTER TPBS)

piya63

เนื่องจากจานที่ใช้งานเป็นจานรุ่นเก่า เราจึงเลือกใช้ LNB ที่เหมาะสมกับรุ่นของจาน

เราทำการเปลี่ยนหัวรับ LNB เป็นระบบ KU TWIN เพื่อรองรับจุดรับชมให้ได้สูงสุด 6 จุด ในกรณีใช้มัลติสวิทช์

เช่นเคยเราใช้สายมาตรฐานของทรูวิชั่นในการเดินระบบ

ขอขอบคุณ คุณเต้ย ที่มั่นใจในการทำงานด้านเทคนิคการวางระบบของทีมงาน PIYASAT ขอขอบคุณครับ

piya63

บริษัท เจเอสแอล รุกหนัก จับมือแกรมมี่ เปิดทีวีช่องใหม่ผ่านดาวเทียม

คุณจำนรรค์ ศิริตัน ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เจเอสแอล โกลบอล มีเดีย จำกัด เตรียมปรับโฉมครั้งใหญ่ ให้ดูทันยุคทันสมัย พร้อมประกาศ รุกคืบธุรกิจดาวเทียม จับมือ บริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ เปิดช่อง "เจเอสแอล แชนแนล" ในเดือนเมษายนนี้ โปรดอย่าพลาดการรับชม ช่วงหลังๆท่านที่ติดจานดาวเทียมจะสามารถรับชมรายการที่มีคุณภาพมากยิ่งขึ้นได้อย่างต่อเนื่อง และคุ้มค่าในการติดตั้งมากกว่ารายการทีวีรูปแบบเดิมๆที่ผ่านมาครับ

* ขอขอบคุณ ฝ่ายประชาสัมพันธ์ บริษัทเจเอสแอล โกลบอล มีเดีย ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลครับ

ทางทีมงาน PIYASAT เรานำเทคโนโลยี ของ ระบบสังคมออนไลน์ (Social network) มาใช้ในการให้บริการให้รวดเร็วมากขึ้น เพื่อย้ำความมั่นใจในการสื่อสารด้านบริการหลังการขาย ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด ขอขอบคุณครับ

ท่านสามารถนำ BB/I phone มาสแกนภาพได้ครับ สำหรับท่านที่ยังใช้งานไม่เป็นสามารถติดต่อผู้ให้บริการได้ เพื่อขอคำแนะนำในการใช้งานได้ครับ

piya63

>>ก่อนซื้อดรีมบ๊อก DOWNLOAD คลิ๊กคู่มือไปอ่านก่อนครับ <<

ท่านที่ใช้เครื่อง DREAMBOX หลายท่านบอกว่าใช้ไม่ค่อยเป็น หลายท่านพบปัญหาในการใช้งาน ดังนั้นควรทำความรู้จัก PRODUCT สินค้าต่างๆก่อนซื้อ สำหรับท่านที่ต้องการสินค้าก็ยังมีจำหน่ายตามปรกติครับ ศึกษาสักนิด แล้วปัญหาต่างๆในการใช้งานจะลดลงครับ ที่สำคัญเราควรซื้อบริการหลังการขายครับ สินค้าและอุปกรณ์อะไหล่ต่างๆของเครื่องทุกรุ่นมีจำหน่าย เฉพาะเกรด AAAเท่านั้น สำรองให้ท่านอย่างต่อเนื่อง จึงมั่นใจได้ว่าสินค้าที่ซื้อไปจะมีการซ่อมบำรุงได้ง่าย ไม่ต้องรออะไหล่ ที่สำคัญการรับประกันสินค้า 6 เดือน - 1 ปี 024654643/0891044643/0863364413 เบอร์เสริม 028900989 ปิยะ
แล้วคลิ๊กที่ลิงค์เพื่อดูรีวิว DREAMBOX800 HD ของแท้กันนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=xdB7OAEVKAs

MaxD
พอดีมาอ่านเจอกระทู้คุณปิยะ ยังเปิดรับหรือปล่าวครับ อยากย้ายค่าย เพราะค่ายที่ใช้อยู่บริการหลังการขายแย่มากติดต่อลำบากมากๆ แก้ปัญหาให้แทบไม่ได้เรื่องเลย ช่วยเช็ค PM ด้วยครับ
piya63
QUOTE(MaxD @ Mar 24 2011, 02:02 PM) *
พอดีมาอ่านเจอกระทู้คุณปิยะ ยังเปิดรับหรือปล่าวครับ อยากย้ายค่าย เพราะค่ายที่ใช้อยู่บริการหลังการขายแย่มากติดต่อลำบากมากๆ แก้ปัญหาให้แทบไม่ได้เรื่องเลย ช่วยเช็ค PM ด้วยครับ

รับทราบครับ ขอขอบคุณที่มั่นใจในบริการครับ
piya63

เราเสริมศักยภาพในการติดต่อสื่อสารกันให้มากขึ้นเรื่อยๆดังนี้นะครับ (บริการหลังการขายเป็นสิ่งที่ผมให้ความสำคัญอันดับต้นๆมาตลอด )

1. EMAIL = piya63@hotmail.com/ ทาง PM โดยตรง
2. เบอร์โทร 024654643/0891044643/0863364413 /028900989 ปิยะ
3. FAX- 024654643 ปิยะ
4. ทางเวปไซค์ http://piya63.forumb.biz/forum.htm
5. ติดตามการทำงานได้ทาง FACEBOOK
6. ท่านสมาชิกที่ใช้เครื่อง Black Berry ท่านสามารถสแกนบาร์โค๊ดกับทีมงานได้ทันที ในกรณีมีปัญหาในการรับชม สามารถแจ้งโดยไม่มีค่าใช้จ่าย

เรานำเทคโนโลยี ของ ระบบสังคมออนไลน์ (Social network) มาใช้ในการให้บริการให้รวดเร็วมากขึ้น เพื่อย้ำความมั่นใจในการสื่อสารด้านบริการหลังการขาย ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด ขอขอบคุณครับ

piya63

จะติดจานดาวเทียมทั้งที ควรมีแนวคิดเบื้องต้นอย่างไร ???("การเรียนรู้มีคุณค่ามากกว่าการค้นหา")

ก่อนอื่น ต้องถามตัวท่านเองและสมาชิกในครอบครัวก่อนว่า ...ท่านต้องการชม ช่องรายการ ประเภทใดเป็นหลัก มีข้อแนะนำเบื้องต้น ในการตัดสินใจดังนี้

1.จานดาวเทียม แบบตะแกรงระบบ C-Band เป็นจานดาวเทียมขนาดใหญ่ ดูฟรี 100กว่าช่อง สินค้าซื้อขาด ฝนตกดูได้ ถ้าท่านติดจานดาวเทียมชนิดนี้ จะได้รับชมช่องฟรีทีวีไทย 6ช่องได้ชัดเจนแทนเสาอากาศได้แน่นอน และมีช่องอื่นๆ ลักษณะส่วนมากดูฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายรายเดือน ซี่งปัจจุบันได้ทยอยย้ายจากดาวเทียม NSS6 มาอยู่ที่ไทยคมเยอะแล้ว ครับ

คลิ๊กที่นี่เพื่อรับชมรายการครับ<<

ในเรื่องของราคาจานดาวเทียมแบบจานโปร่ง ก็จะแตกต่างกันไป แล้วแต่ยี่ห้อสินค้า และคุณสมบัติของเครื่องรับดาวเทียม (Receiver) นั้นๆ เช่น เครื่องรับดาวเทียมที่มี ระบบ OTA Auto Update (จูนเพิ่มช่องให้อัตโนมัติ ) หรือ เครื่องรับดาวเทียม รุ่นประหยัด Auto Scan (ต้องกดปุ่มที่รีโมท แล้วทำตามขั้นตอน) จานดาวเทียมระบบ C-Band ก็จะมีทั้ง

- จานดาวเทียม แบบฟิกซ์ (Fix ) หมายถึง จานดาวเทียม ที่รับสัญญาณจากดาวเทียมดวงใดดวงหนึ่ง เพียงดวงเดียว รับชมรายการได้ตั้งแต่ 50-100 ช่อง แล้วแต่ดาวเทียมที่เราเลือก

- จานดาวเทียม แบบเคลื่อนไหวได้ (Move) หมายถึง จานดาวเทียมที่สามารถรับสัญญาณจากดาวเทียมได้ 12 ดวงขึ้นไป (ขึ้นอยู่กับสถานที่ติดตั้ง) และชมฟรีรายการ มากกว่า 300 ช่อง

2. จานดาวเทียมแบบทึบ ระบบ Ku-Band ก็คือจานดาวเทียมที่มีขนาดเล็ก และมีสีสันต่างๆ แล้วแต่บริษัทผู้ผลิต จานดาวเทียมระบบนี้ จะใช้พื้นที่ติดตั้งน้อย และดูฟรีประมาณ 50-200ช่อง ส่วนมากจะให้บริการโดยไม่มีรายเดือน แต่ว่าฝนตกหนัก หรือมีเมฆฝน สัญญาณจะหาย ภาพจะดับลงครับ ปัจจุบันได้แก่ DTV /IPM ยกเว้นรายการจากทรูวิชั่นในบางแพคเก็จ และเครื่องรับประเภทออนไลน์ เช่น DREAMBOX/AZBOX/WINZAT HD/MAGICBOX

MaxD
QUOTE(piya63 @ Mar 25 2011, 12:01 PM) *
QUOTE(MaxD @ Mar 24 2011, 02:02 PM) *

รับทราบครับ ขอขอบคุณที่มั่นใจในบริการครับ

ใช้บริการแล้ว OK เลย พูดจาให้คำแนะนำดีกว่าค่ายเก่ามาก เลยขอสั่งเครื่อง 800HD เพิ่มอีก 2เครื่อง และวางระบบด้วยตามที่คุณปิยะแนะนำมา นัดติดตั้งวันจันทร์ทันไหม?? ขอราคาพิเศษหน่อยก็จะดีมากครับ
Disclaimer
อย่าลืมส่ง 800HD ให้ผมด้วยนะครับ คุณปิยะ

ผม เงาะ ครับ
piya63
QUOTE(MaxD @ Mar 26 2011, 03:25 PM) *
QUOTE(piya63 @ Mar 25 2011, 12:01 PM) *

ใช้บริการแล้ว OK เลย พูดจาให้คำแนะนำดีกว่าค่ายเก่ามาก เลยขอสั่งเครื่อง 800HD เพิ่มอีก 2เครื่อง และวางระบบด้วยตามที่คุณปิยะแนะนำมา นัดติดตั้งวันจันทร์ทันไหม?? ขอราคาพิเศษหน่อยก็จะดีมากครับ

ตามที่ได้สนทนากัน ผมเข้าไปหน้างานช่วงเช้าวันจันทร์ตามนัดหมายนะครับ ขอขอบคุณครับ
piya63
QUOTE(Disclaimer @ Mar 26 2011, 10:59 PM) *
อย่าลืมส่ง 800HD ให้ผมด้วยนะครับ คุณปิยะ

ผม เงาะ ครับ

ครับ ไม่ลืมครับ ขอขอบคุณเช่นเดียวกันครับ
piya63

ท่านสามารถรับชมผ่านเครื่องรับดาวเทียมทุกประเภท อาทิเช่น S9/O2/เครื่องรับไดน่าแซท/AZ BOX /DREAMBOX/HIVION 9696 ของบริษัทอินโฟร์แซท ทุกรุ่น อีกนึงบริการหลังการขาย แนะนำรายการกีฬาวันหยุดให้ท่านได้รับชมครับ ส่วนตัวอยากแนะนำท่านติดตั้งเครื่องรับที่มี BRANDNAME /เครื่องรับเกรดAAA หมดปัญหาด้านการรับชม รับชมได้ครบทุกช่อง ไม่มีอาการแฮ้งค์ คุ้มค่าในการลงทุน ไม่เสียอรรรสในการรับชมอีกต่อไป เราบริการติดตั้งจานดาวเทียมและจำหน่ายเครื่องรับดาวเทียมครบวงจร "ONE STOP SERVICE "และคอยพบกับเครื่องรับดาวเทียมรุ่นใหม่ๆเร็วๆนี้ครับ

วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2554

Palapa D at 113.0E
JAK TV ; 4080 H 28125 3/4
เวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขัน บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส VS ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส

TV ONE ; 3788 H 5630 3/4
เวลา 09.00 น. การแข่งขันชกมวย World Boxing
Yuriorkis Gamboa vs Jorge Solis

GLOBAL TV ; 3933 H 6500 3/4
เวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันรถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ออสเตรเลียน กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ
ที่นครเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย

Thaicom 5 at 78.5E
NBT TV ; 4120 V 4685 3/4
เวลา 15.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติปี 2554 ณ สนามกีฬาจังหวัดอุตรดิตถ์

Indosiar ; 4074 V 6500 3/4
เวลา 15.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตบอล Liga Primer Indonesia
Persebaya 1927 VS Manado Utd.

TV ONE ; 3788 H 5630 3/4
เวลา 15.00 น. การแข่งขัน sport Indoprix Minerva Sachs Racing Championship 2011
เวลา 16.30 น.

Vinasat 1 at 132.0E
VTV3 ; 3413 V 9766 3/4 , 11549 H 28490 - ?
เวลา 16.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตบอล Premier League V 2011
Ninh Binh VS Vicem Hai Phong

NBT TV ; 4120 V 4685 3/4
เวลา 16.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
ขอนแก่น เอฟซี VS ราชนาวีสโมสร

T-Sports ; 3520 H 28125 3/4
เวลา 18.00 น. ถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
เชียงราย ยูไนเต็ด VS ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี

JAK TV ; 4080 H 28125 3/4
เวลา 18.00 น. เทปบันทึกการแข่งขัน บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส VS ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
*Thanks Mr. 105MHz

piya63

คำถาม ทำไมราคาเครื่องรับดาวเทียมประเภท DREAMBOX ราคาไม่เท่ากัน ???

คำตอบ ปัจจัยการราคาจะขึ้นเกรดของสินค้า/การรับประกัน และการเน้นบริการหลังการขายด้วย เป็นตัวแปรนะครับ ถ้าทีมงานผมลดราคาลงแล้ว(เพื่อหวังเป้า โดยไม่คำนึงถึงคุณภาพบริการ) ภาพท่านกระตุก ติดๆดับ ๆจนน่ารำคาญ ท่านจะยอมรับได้ไหม ?? โทรไปไม่มีใครรับสายเป็นต้น จุดยืนของทีมงาน เน้นปริมาณที่ไม่มากดูแลได้ทั่วถึง ดูเราก็ดูร่วมกัน แบบกลุ่มเล็กๆ ไม่ได้ต้องการเน้นปริมาณให้มาก เพื่อหวังกำไรเกินควร ดังนั้นจากวันนั้นถึงวันนี้ จาการทำงานอย่างมุ่งมั่นและพัฒนาต่อเนื่อง จึงมีผู้รับบริการโดยการบอกต่ออย่างต่อเนื่อง ขอขอบพระคุณมากครับ แล้วอย่าลืมผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ ที่จะนำเข้ามาจำหน่าย ต่อไปนะครับ

ณ ปัจจุบัน ได้มีเคเบิลเพิ่มเข้ามาในระบบ หลายเคเบิลด้วยกัน สมาชิกท่านใดสนใจ สามารถแจ้งเพิ่ม เคเบิล ได้นะครับ แจ้งมาเพื่อโปรดทราบ ขอขอบคุณครับ

รายละเอียดดังนี้

1. telkom ( telkom1 108.0&deg;E )

2. tensport ( intelsat 10 C-Band 68.5&deg;E ) ส่งแบบ MPEG-4 ต้องใช้เครื่อง DM800HD

3. CMD ( Chinasat 6B C-Band 115.5&deg;E )

4. K+ ( Vinasat 1 Ku 132.0&deg;E )

5. Astro ( Measat 3 Ku 91.5&deg;E )

piya63

เราใช้สายคุณภาพสูงของทรูวิชั่น ชีล 95% ทำให้ได้รับสัญญาณที่แรงและได้ภาพที่คมชัด

ขอขอบคุณชุมชนจรัญสนิทวงศ์ 83/1 ที่มั่นใจในการวางระบบในรูปแบบมืออาชีพจากทีมงาน PIYASAT ขอขอบคุณครับ

piya63

แกรมมี่ จับมือ กับ จีทีเอช และ อิมเมจ พับลิชชิ่ง เปิดช่อง ทีวีดาวเทียม ชื่อ ช่อง เพลย์ แชนแนล ส่วน เจเอสแอล จับมือกับ แกรมมี่ ผลิตช่องทีวีดาวเทียม เจเอสแอลแชนแนล ออกอากาศ เมษายน 2554 ในช่วงนี้บริษัทชั้นนำต่างๆจะทยอยเพิ่มช่องรายการในระบบ C BAND สามารถรับชมผ่านจานโปร่งได้ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ แจ้งมาเพื่อรับทราบ เราถือว่าการบริการด้านข้อมูลข่าวสารในการรับชมรายการผ่านดาวเทียม จัดอยู่ในหมวดบริการหลังการขายของทีมงานตลอดมาและตลอดไปครับ
*Thanks Mr. Hap

sataporn004
สวัสดีครับคุณปิยะ
ผมสินชัยนะครับที่โทรคุยกันวันก่อน
วันนนี้ผมอยากทราบเพิ่มเติมนะครับว่าถ้าผมใช้ตัว800hdติดตั้งเพิ่มใหม่1จุดแล้วตัวเก่าของผมใช้จานดำอยู่แล้วแต่ต่อดู2จุดอยากจะให้ย้ายจุดipmเดิมด้วยแบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วตัว800hdที่จะติดใหม่จะดูของ2ได้หมดเลยมั้ยครับ
ขอขอบคุณมากนะครับ
piya63
QUOTE(sataporn004 @ Mar 29 2011, 12:19 PM) *
สวัสดีครับคุณปิยะ
ผมสินชัยนะครับที่โทรคุยกันวันก่อน
วันนนี้ผมอยากทราบเพิ่มเติมนะครับว่าถ้าผมใช้ตัว800hdติดตั้งเพิ่มใหม่1จุดแล้วตัวเก่าของผมใช้จานดำอยู่แล้วแต่ต่อดู2จุดอยากจะให้ย้ายจุดipmเดิมด้วยแบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ
แล้วตัว800hdที่จะติดใหม่จะดูของ2ได้หมดเลยมั้ยครับ
ขอขอบคุณมากนะครับ

เครื่องรับ 800HD จะรับเคเบิ้ล...(ละไว้ฐานเข้าใจกัน)ได้นะครับ รายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อผมโดยตรง 024654643/0891044643/0863364413 ปิยะ แล้วผมจะFAX รายละเอียดไปให้นะครับ ขอขอบคุณที่สนใจในบริการครับ
piya63

เราจะทำการเปลี่ยนหัวรับ LNB เป็นรุ่น C2 เพื่อเข้าสู่งานระบบรับชมได้2-6จุด (กล่องเปียกบ้างเล็กน้อย ทำงานท่ามกลางสายฝนครับ)

เราทำการเปลี่ยนเป็นที่เรียบร้อย โดยใช้ LNB ไดน่าแซทครับ จุดสังเกตจะเห็นว่ามีสาย2เส้นมาจากหัว LNB

ขอขอบคุณชุมชนเทศบาลตำบลไทรน้อย ที่มั่นใจในการทำงานรูปแบบมืออาชีพของทีมงานPIYASATครับ ขอขอบคุณครับ

piya63
.

เรียนท่านสมาชิกและท่านที่สนใจ ปัจจุบันการให้บริการผมแบ่งออกเป็น 4 บริการด้วยกัน

1.รับติดตั้งจานดาวเทียม ประเภทจานโปร่ง C+KU BAND เพื่อรับชมรายการทีวี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายในการรับชม เหมาะสำหรับท่านสมาชิกที่ ไม่ต้องการใช้เสาทีวีอีกต่อไป เพื่อวางระบบการรับชมใหม่ ให้ชัดเจน ฝนตกไม่มีปัญหาในการรับชม มีความยืดหยุ่นในการใช้งานมากที่สุด ต้องการวางระบบในบ้าน (ควรมีพื้นที่ในการติดตั้งบางส่วน)

2.รับติดตั้ง DTV/IPM /TRUEจาน OFFSET คือ ใช้รับในระบบ KU BAND ซึ่งมีขีดจำกัดในแง่ ฝนตกสัญญาณดาวเทียม อาจขาดหายบ้าง แต่ข้อดีคือใช้พื้นที่ติดตั้งน้อย จุดเด่นก็เช่นเดียวกัน คือกลุ่มท่านที่สนใจรับสัญญาณที่คมชัด ไม่ต้องการใช้เสาอากาศทีวีอีกต่อไป ต้องการวางระบบในบ้าน อยากรับชมรายการฟรีทีวีและช่องอื่นเพิ่มเติมโดยไม่มีค่าใช้จ่ายรายเดือน (เหมาะสำหรับท่านที่มีพื้นที่ติดตั้งน้อย)

3.รับติดตั้งจานพร้อมและจำหน่ายเครื่องรับ DREAMBOX 500 S/800HD/WINZAT HD / AZ BOX HD เพื่อต้องการรับชมรายการต่างๆ จากต่างประเทศ อาทิเช่น รายการกีฬาฟุตบอลครบทุกแมทต์/ภาพยนต์ชั้นนำHBO/สารคดีระดับโลก DISCOVERY/รายการสำหรับเด็กที่ยอดรับชมสูงสุดในเอเซีย CARTOONNETWORK / เป็นต้น บริการครบวงจร พร้อมการแนะนำรูปแบบการชมรายการเคเบิ้ลชั้นนำผ่านดาวเทียมในราคาประหยัด (กลุ่มเล็กๆเล่นเงียบๆอยู่ได้นาน) จุดเด่นเน้นบริการหลังการขาย บริการครบวงจร ยุติความสับสนในการใช้งาน "ONE STOP SERVICE "

4.รับแก้ไขปัญหาด้านดาวเทียม สำหรับท่านที่ติดจานมาก่อนแล้ว แต่ประสบปัญหาการรับชม หรือต้องการเพิ่มจุดรับชม

ทั้ง4บริการนี้ ท่านลองประเมินแนวทางว่า ควรใช้บริการด้านใดที่สอดคล้องความต้องการสูงสุด หรือ ต้องการนำมารวมกัน ก็ได้ แต่ควรรับคำแนะนำ เพื่อไม่ให้งบค่าใช้จ่ายสูงจนเกินไปครับ สาเหตุจะมาจากวางระบบทับซ้อนกัน จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบคุณครับ สนใจติดต่อ 024654643/0891044643/0863364413 อนึงท่านสามารถติดต่อขอรับชมรายการต่างๆได้ก่อนรับการติดตั้งจานดาวเทียมได้ครับ Email piya63@hotmail.com (By Piya)

piya63

เราใช้สายมาตรฐานของทรูวิชั่นชีลล์สูงสุด 95% เพื่อคุณภาพสูงสุดของการรับสัญญาณที่คมชัด

ขอขอบคุณสมาชิกหมู่บ้านสกุลทิพย์ ที่มั่นใจในการทำงานในรูปแบบมืออาชีพของทีมงาน PIYASAT ขอขอบคุณครับ

piya63
ขอเชิญชมโปรแกรมแข่งขันฟุตบอลไทยลีก ฤดูกาล 2011 ท่านสามารถรับชมรายการผ่านดาวเทียมได้ โดยใช้จานโปร่ง(พาลาโบลิก) ไม่มีค่าใช้จ่ายในการรับชมใดๆทั้งสิ้นและหรือรับชมผ่านเครื่องรับดาวเทียมประเภทออนไลน์ อีกนึงบริการหลังการขายจากทีมงาน PIYASAT

วันที่ 02 เมษายน 2554
16:00 SCG สมุทรสงคราม เอฟซี ขอนแก่น เอฟซี กีฬากลาง จ.สมุทรสงคราม T-Sport
18:00 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี บีอีซี เทโรศาสน ศรีนครลำดวน NBT 11

วันที่ 03 เมษายน 2554
18:00 ทีทีเอ็ม พิจิตร พัทยา ยูไนเต็ด พิจิตร สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 09 เมษายน 2554
18:00 เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ทีทีเอ็ม พิจิตร ยามาฮ่า สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 10 เมษายน 2554
18:00 พัทยา ยูไนเต็ด ราชนาวีสโมสร สพล.ชลบุรี T-Sport
18:00 บีอีซี เทโรศาสน เชียงราย ยูไนเต็ด เทพหัสดิน NBT 11
วันที่ 23 เมษายน 2554
18:00 ศรีราชา เอฟซี ชลบุรี เอฟซี ซูซูกิ สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 24 เมษายน 2554
16:00 เชียงราย ยูไนเต็ด อินทรี เพื่อนตำรวจ ม.แม่ฟ้าหลวง T-Sport
18:00 ทีทีเอ็ม พิจิตร บางกอกกล๊าส เอฟซี พิจิตร สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 30 เมษายน 2554
18:00 ชลบุรี เอฟซี ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี ชลบุรี สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 01 พฤษภาคม 2554
18:00 บางกอกกล๊าส เอฟซี ราชนาวีสโมสร ลีโอ สเตเดี้ยม T-Sport
18:00 พัทยา ยูไนเต็ด ศรีราชา เอฟซี สพล.ชลบุรี NBT 11

วันที่ 07 พฤษภาคม 2554
18:00 บีอีซี เทโรศาสน ขอนแก่น เอฟซี เทพหัสดิน NBT 11

วันที่ 08 พฤษภาคม 2554
18:00 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี พัทยา ยูไนเต็ด ศรีนครลำดวน NBT 11
18:00 บุรีรัมย์ พีอีเอ ทีโอที เอสซี ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม T-Sport

วันที่ 14 พฤษภาคม 2554
18:00 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี ราชนาวีสโมสร อบจ.สระบุรี NBT 11

วันที่ 15 พฤษภาคม 2554
16:00 ขอนแก่น เอฟซี อินทรี เพื่อนตำรวจ มรภ.มหาสารคาม T-Sport
18:00 ทีโอที เอสซี ทีทีเอ็ม พิจิตร ยามาฮ่า สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 21 พฤษภาคม 2554
18:00 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี บางกอกกล๊าส เอฟซี ศรีนครลำดวน NBT 11

วันที่ 22 พฤษภาคม 2554
16:00 เชียงราย ยูไนเต็ด เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ม.แม่ฟ้าหลวง T-Sport
18:00 ทีทีเอ็ม พิจิตร บุรีรัมย์ พีอีเอ พิจิตร สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 28 พฤษภาคม 2554
18:00 พัทยา ยูไนเต็ด อินทรี เพื่อนตำรวจ สพล.ชลบุรี NBT 11

วันที่ 29 พฤษภาคม 2554
18:00 บุรีรัมย์ พีอีเอ ราชนาวีสโมสร ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม T-Sport
18:00 ทีโอที เอสซี SCG สมุทรสงคราม เอฟซี ยามาฮ่า สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 04 มิถุนายน 2554
18:00 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี ศรีนครลำดวน NBT 11

วันที่ 05 มิถุนายน 2554
16:00 ขอนแก่น เอฟซี พัทยา ยูไนเต็ด มรภ.มหาสารคาม T-Sport
18:00 อินทรี เพื่อนตำรวจ เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต NBT 11

วันที่ 09 กรกฎาคม 2554
18:00 บุรีรัมย์ พีอีเอ ศรีราชา เอฟซี ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 10 กรกฎาคม 2554
18:00 ทีทีเอ็ม พิจิตร SCG สมุทรสงคราม เอฟซี พิจิตร สเตเดี้ยม NBT 11
18:00 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี เชียงราย ยูไนเต็ด อบจ.สระบุรี T-Sport

วันที่ 30 กรกฎาคม 2554
18:00 อินทรี เพื่อนตำรวจ การท่าเรือไทย เอฟซี ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต NBT 11
18:00 ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี บุรีรัมย์ พีอีเอ ศรีนครลำดวน DTV 51

วันที่ 31 กรกฎาคม 2554
16:00 เชียงราย ยูไนเต็ด ทีโอที เอสซี ม.แม่ฟ้าหลวง T-Sport
18:00 ศรีราชา เอฟซี ทีทีเอ็ม พิจิตร ซูซูกิ สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 06 สิงหาคม 2554
18:00 บุรีรัมย์ พีอีเอ เชียงราย ยูไนเต็ด ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม NBT 11

วันที่ 07 สิงหาคม 2554
18:00 ทีทีเอ็ม พิจิตร ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี พิจิตร สเตเดี้ยม NBT 11
18:00 โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี อินทรี เพื่อนตำรวจ อบจ.สระบุรี T-Sport

piya63

อนึง ราคาชุดจานดาวเทียมรวมค่าติดตั้งและVAT7%แล้ว สายมาตรฐาน 25ม. ติดตั้ง DREAMBOX/WINZAT HD/AZ BOX ทุกรุ่น พร้อมอุปกรณ์มาตรฐานจากทรูวิชั่น รับชมฟรี 6เดือน สิ้นสุด 15เมษายนนี้

piya63

REVIEW ทรูวิชั่นได้นำเครื่องรับ รุ่น TRUE LIFE+ ส่งสินค้ามาแล้วนะครับ เลยนำมาให้ชมกัน ท่านจะรับชมได้ทั้งในระบบ C+KU BAND ในราคาค่าติดตั้งเพียง 1700บ. และในปีนี้จะมีการทยอยนำเครื่องรับรุ่นใหม่ในเข้ามานะครับ แจ้งมาเพื่อโปรดทราบขอขอบคุณครับ

piya63

= "สำหรับข่าวสารทางด้านเทคโนโลยีการรับสัญญาณดาวเทียม ทีมงาน Piyasat ติดตามอย่างต่อเนื่อง หากมีการเปลี่ยนแปลง หรือมีอะไรใหม่ๆ เราพร้อมจะนำมาUpdate และนำเสนอสินค้า หรือเทคโนโลยีใหม่ๆให้ท่านทันที"...

This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2014 Invision Power Services, Inc.