ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

175 Pages V  « < 39 40 41 42 43 > »   
Reply to this topicStart new topic
รายงานแผ่น DVD ออกใหม่ เฉพาะหนังจีน, Update สำหรับคอหนังจีนไว้เป็นข้อมูล
ddd
post Jun 22 2009, 11:01 PM
Post #801

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 6,683

ขอพูดถึงหนังชุดนี้หน่อยนะครับ ... แบบว่าชอบน่ะครับ ...

หลังจากตู้ฉีฟง กำกับหนังเรื่อง PTU (2003) จนประสบความสำเร็จอย่างมากมายรวมทั้งได้รางวัลมากมายจากหลายสถาบันมาแล้ว ... ตอนนี้เค้านำเอาตัวละครเดิมจาก PTU กลับมาสร้างอีกครั้ง (เยิ่นต๊ะหัว,เส้าเหม่ยฉี,หลินซั๊วะ) ซึ่งจะมีด้วยกันทั้งหมด 5 ตอน โดยจะแบ่งออกเป็นตอนสำหรับฉายทางทีวี 4 ตอน และ 1 ตอนสำหรับฉายในโรงภาพยนตร์

Tactical Unit : The Code (2008) ออกมาก่อนเป็นตอนแรกสำหรับฉายทางทีวี
**J BICS จะทำแผ่นออกมาเดือน ก.ค.นี้**

Tactical Unit : No Way Out (2008) ออกมาเป็นตอนที่ 2 สำหรับฉายทางทีวี
**J BICS จะทำแผ่นออกมาเดือน ก.ค.นี้**

Tactical Unit : Human Nature (2008) ออกมาเป็นตอนที่ 3 สำหรับฉายทางทีวี

Tactical Unit : Partners (2009) ตอนสุดท้ายสำหรับซีรี่ย์สชุดนี้ สำหรับฉายทางทีวี

และมาถึงตัวสุดท้าย ซึ่งเพิ่งฉายโรงที่ฮ่องกงไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมา ตอนนี้บ้านเราลงแผ่นเรียบร้อยแล้วครับ โดย J BICS

Tactical Unit - Comrades In Arms หรือ PTU Part 2 (2009) หรือชื่อไทย ทีมพิฆาตอาชญากรรม
หนังเป็นตอนต่อจาก PTU (2003) ซึ่งก็ยังคงพูดถึงตัวละครหลักๆ คือ เยิ่นต๊ะหัว (หว่า) เส้าเหม่ยฉี (แม็กกี้) และการทำงานของพวกเขา ... โดยตอนต่อนี้ตู้ฉีฟงไม่ได้กำกับเอง แต่มาเป็น Producer ให้เท่านั้น

แผ่นนี้ของ J BICS ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ คิดว่าต้องซื้อแน่นอน เพราะเชื่อว่างานของ J BICS ทำออกมามีคุณภาพแน่นอน ไม่มั่ว ไม่เนียน เหมือนค่ายอื่นๆ (บางค่าย) ไว้ซื้อแล้วจะมารายงานคุณภาพอีกทีนะครับ สัปดาห์นี้แหละ

ปล. PTU ตำรวจดิบ (ภาค 1) หาดูยากหน่อยนะครับตอนนี้ เพราะออกมานานมากแล้วโดย Right Beyond ถ้าใครเจอเล่นได้เลยครับ ภาพ Widescreen มีเสียงจีนกวางตุ้งด้วย (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

Go to the top of the page

+Quote Post
ddd
post Jun 24 2009, 02:32 PM
Post #802

หัตถ์เทวะ
Group Icon

ไปเจอความเคลื่อนไหวของเรื่องนี้ครับ The Storm Riders 2 หรือในชื่อทางการ The Storm Warriors โดย 2 พี่น้องตระกูลแปง

ถ่ายทำเสร็จเรียบร้อยมานานแล้ว ตั้งแต่กรกฎาคมปีที่แล้วนั่น (ในเมืองไทยเรานี่เอง และเป็นเรื่องแรกของฮ่องกงที่ถ่ายทำบน Bluescreen ทั้งเรื่อง) ด้วยงบประมาณการสร้างทั้งสิ้นกว่า 500 ล้านบาท ตอนนี้กำลัง Post Production โดยใช้บริษัท Fat Face Productions บริษัทที่เคยทำกราฟฟิคและเอฟเฟ็คให้หนังเรื่องดังๆ มากมาย เช่น The Warlords , คนเล็กหมัดเทวดา

กำหนดการฉายเรื่องนี้คือวันที่ 17 ธันวาคม ปีนี้ครับ ... มี Teaser Poster ออกมาเรียกน้ำย่อยบรรดาสาวกกันแล้วครับ

จบข่าว

This post has been edited by ddd: Jun 24 2009, 02:58 PM

+Quote Post
DVD_MANIA
post Jun 24 2009, 03:13 PM
Post #803

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 34,565

The Strom Worriors 2 นี่ ดาราชุดเดิมกับภาคแรกหรือเปล่าครับ

+Quote Post
ddd
post Jun 24 2009, 03:26 PM
Post #804

หัตถ์เทวะ
Group Icon

QUOTE(DVD_MANIA @ Jun 24 2009, 03:13 PM) *
The Strom Worriors 2 นี่ ดาราชุดเดิมกับภาคแรกหรือเปล่าครับ

ตัวหลัก 2 ตัวยังเป็นคนเดิมครับ กัวฟู่เฉิง กับ เจิ้งอี้เจี้ยน นอกนั้นก็เป็นตัวละครใหม่ๆ ที่เพิ่มเข้ามา เช่น เยิ่นต๊ะหัว, ชาร์ลีน ชอย, เซียะถิงฟง, เหอเจียจิ้ง

This post has been edited by ddd: Jun 25 2009, 10:45 PM

+Quote Post
ddd
post Jun 26 2009, 11:44 AM
Post #805

หัตถ์เทวะ
Group Icon

ออกมาจนได้ จาก ค่ายรีมาสเตอร์ (ชอบค่ายนี้ซะแล้วแฮะ ... ช่วงนี้มาแรงจริงๆ)

ของยังไม่เข้าร้านนะครับ (จากบูมเมอแรง) คิดว่าวันสองวันนี้น่าจะมา

+Quote Post
ANDY2008
post Jun 26 2009, 12:39 PM
Post #806

ชั้นเทพ
Group Icon

From: อ.เมืองจ.ตาก
Member No.: 58,232

QUOTE(ddd @ Jun 26 2009, 11:44 AM) *
ออกมาจนได้ จาก ค่ายรีมาสเตอร์ (ชอบค่ายนี้ซะแล้วแฮะ ... ช่วงนี้มาแรงจริงๆ)

ของยังไม่เข้าร้านนะครับ (จากบูมเมอแรง) คิดว่าวันสองวันนี้น่าจะมา

สาธุ..ขออย่าให้เป็นฉบับเสี่ยเจียงเลย.. yes.gif

+Quote Post
jackie chan
post Jun 26 2009, 03:02 PM
Post #807

Group Icon

Member No.: 71,063

มีใครรู้จักหนังเรื่อง the private eyes ที่ 3 ฮุย แสดงบ้างครับเมื่อไหรจะออกเป็นดีวีดีครับ

อยากดู

+Quote Post
ddd
post Jun 26 2009, 03:26 PM
Post #808

หัตถ์เทวะ
Group Icon

QUOTE(jackie chan @ Jun 26 2009, 03:02 PM) *
มีใครรู้จักหนังเรื่อง the private eyes ที่ 3 ฮุย แสดงบ้างครับเมื่อไหรจะออกเป็นดีวีดีครับ

อยากดู

The Private Eyes (1976)

แซม ฮุย ... ไมเคิล ฮุย ... ริคกี้ ฮุย

UNITED เคยทำออกมาเป็น DVD นานแล้วครับ ยังไม่ใช่ตัว Re-Master ใช้ชื่อว่า สายลับซื่อไม่บื้อ ... ตอนนี้ยังเห็นมีขายอยู่ตามบิ๊กซี แบบใส่ซอง ราคาถูกครับ (อาจจะหายากหน่อย)

แต่เรื่องนี้ตอนฉายโรงเมื่อปี พ.ศ. 2523 ใช้ชื่อว่า เก่งกับเฮง

ส่วนเรื่อง Aces Go Places ภาค 1 ที่ UNITED ทำออกมาดันมั่วชื่อเป็นเก่งกับเฮง ... ผมว่าการตั้งชื่อมั่วๆ นี่ก็มีผลทำให้คนสับสนกันเยอะนะครับ

+Quote Post
ted
post Jun 27 2009, 11:45 PM
Post #809

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 591

QUOTE(ddd @ Jun 26 2009, 03:26 PM) *
QUOTE(jackie chan @ Jun 26 2009, 03:02 PM) *

อยากดู

The Private Eyes (1976)

แซม ฮุย ... ไมเคิล ฮุย ... ริคกี้ ฮุย

UNITED เคยทำออกมาเป็น DVD นานแล้วครับ ยังไม่ใช่ตัว Re-Master ใช้ชื่อว่า สายลับซื่อไม่บื้อ ... ตอนนี้ยังเห็นมีขายอยู่ตามบิ๊กซี แบบใส่ซอง ราคาถูกครับ (อาจจะหายากหน่อย)

แต่เรื่องนี้ตอนฉายโรงเมื่อปี พ.ศ. 2523 ใช้ชื่อว่า เก่งกับเฮง

ส่วนเรื่อง Aces Go Places ภาค 1 ที่ UNITED ทำออกมาดันมั่วชื่อเป็นเก่งกับเฮง ... ผมว่าการตั้งชื่อมั่วๆ นี่ก็มีผลทำให้คนสับสนกันเยอะนะครับ

ผมชอบแซม ฮุยพอควรครับ แต่อีก 2 คนไม่ค่อยติดตาเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะหน้าตาคนละฝากันเลย เข้าเรื่อง

ผมอีกคนที่ชอบหนังจีนมากสมัยเมื่อ 18-20 ปีที่แล้ว แต่ข้อมูลไม่ค่อยอยู่ในหัวเท่าไหร่ ชอบเดินดูโปสเตอร์วาดหน้าโรงสุริยา เฉลิมศรี ผึ้งหลวง ฮาวาย มาถึงตอนนี้ผมค่ดงงมากๆ กับชื่อเรื่อง

ตระกูล Aces Go Places นี่ชอบตั้งแต่เด็กๆ จำชื่อไทยไม่ได้ จำได้คร่าวๆ ว่า "เออเอ็งเก่ง" อะแต่รายละเอียดเนี่ยไม่รู้หรอกว่าภาคไหนชื่ออะไร เพราะแต่ก่อนถ้าเรื่องไหนไม่ได้รับความนิยม ชื่อไทยเรื่องนั้นมักจะถูกเปลี่ยนไปเลย ทั้งๆ ที่ ชื่อจีนและชื่ออังกฤษเนี่ยมันตระกูลเดียวกันชัดๆ กลับกันหนังเรื่องไหนได้รับความนิยม มักเอาชื่อไทยนั้นเป็นที่ตั้งทั้งๆ ที่ ชื่อจีน/ชื่ออังกฤษมันคนละตระกูลเล้ยยยย

พอโตขึ้นมาหน่อยช่วงตามหาซื้อ VDO เลยปวดใจไปหลายครั้งกับการเปลี่ยนมือถือลิขสิทธิ์ของหนัง (รุ่นเปลี่ยนจาก VDO มา CD เนี่ย ST ก็ตัวแม่เลยนะหนังจีนดีๆ อยู่ในมือหลายเรื่อง ซึ่งก่อนนั้นอยู่กับ Right และ ฯลฯ) คือบางเรื่องไม่อยากซื้อซ้ำแต่พอเปลี่ยนเจ้าปุ๊ปก็เปลี่ยนหน้าปกเปลี่ยนชื่อไทยซ้า เราก็โง่และไม่จำข้อมูลเอง เพราะบางเรื่องมันจำชื่ออังกฤษไม่ได้จริงๆ

อยากรู้จริงๆ ว่าชื่อไทยเนี่ยเปลี่ยนทำไม เป็นเหตุผลทางลิขสิทธิ์หรือเป็นเพราะการตลาด ตั้งซ้ำเจ้าเก่าเดี๋ยวขายไม่ได้ วางขายใหม่ต้องใช้ชื่อใหม่จะได้ขายได้ ก็เล่นตลาดเดิมๆ ขายวนกันอยู่อย่างนี้โดยที่ต้นฉบับไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะไร ยิ่งหนังเก่าค่ามาสเตอร์ค่าลิขสิทธิ์ยิ่งถูกลง เลยหวังกะแหกตาผู้บริโภคมาแต่งเติมเปลี่ยนหน้าตาหน้าปก เปลี่ยนชื่อไทยนิดหน่อย เล่นกันอย่างนี้มานาน เซ็งมากๆ ตอนนี้หนังจีนดีดี เก่าค่ดๆ หลายเรื่องดั๊นไปอยู่กะ Lionheart เนี่ยโคตรเซ็งเลย แล้วหลายๆ เรื่องที่ออกมาใหม่ก็เปลี่ยนชื่อ เปลี่ยนหน้าปกซะ

อยากถามว่าทำหนังเก่าออกมาขายใหม่เนี่ย กลุ่มเป้าหมายเป็นใคร แล้วพวกรักพวกบ้าหนังจีนเก่าๆ อย่างผมที่ไม่เคยได้ดูตอนนั้นเพราะยังเด็กมากๆๆๆ เนี่ย จะไปตามหาหนังจีนเก่าๆ เหล่านั้นที่ไหน เพราะชื่อเรื่องไม่คุ้นเลย ภาพหน้าปกก็ไม่ใช่ภาพโปสเตอร์ที่เคยเห็น แล้วคุณจะขายใคร คนดูหนังใหม่ๆ ที่ตลาดหนังจีนตายไปเมื่อ 20 ปีที่แล้วเนี่ยนะ จะขายคนพวกนั้น มาขายคนเก่าเอาชื่อเดิมเอาภาพเดิมๆ มาเล่นเหอะ รีมาสเตอร์ก็รี ไม่รีก็ซื้อถ้ายังไม่ได้ดู เอาให้เหมาะกะราคาสิรีก็ราค่นึง ไม่รีไม่มีอะไรใหม่ๆ ภาพห่วยๆ เสียงห่วยๆ ก็อีกราคา อย่าเสียเวลาไปทำหน้าปกเลย ขอร้อง

ขอออกความเห็นแค่นี้ครับ ขอบคุณคุณ ddd สำหรับข้อมูลที่สุดยอด ตามอ่านมาเรื่อยๆ ขอบ่นพวกทำหนังขายซักวันเนาะ

ตัวอย่างเซ็งๆ ยังมีอีกหลาย
ฉีจี้ -> เจ้าพ่อกวางตุ้ง ---- ชื่อค่หน้าดูเลย เห็นหน้าปกเป็นเฉินหลงชื่อไทยอะไรก็ขายได้ ดีนะไม่มีคำว่า "ฟัด" หรือ "ใหญ่" ด้วย ไม่งั้นก็ "เจ้าพ่อกวางตุ้งฟัดใหญ่"
ขอโทษ...อย่าโหดได้ไหม -> เกิดมาเพื่อฆ่า หัวใจข้าขาดเธอไม่ได้

ยังมีอีกหลายๆ เรื่อง

คุณ ddd ผมขอถาม/อยากดู
1. ฮ้อสะดุดโล้น-ไม่รู้ว่าใช่ตระกูลเดียวกับ Aces Go Places มั๊ย
2. หนังจีนช่วง 1989-1991 จีนสากลนะ เรื่องราวเกี่ยวกับผีหัวขาด ขำด้วยลุ้นด้วย ผมจำโครงเรื่องไม่ได้อะ คุณ ddd พอมีข้อมูลมั๊ยครับ หามานานมากๆๆ ผีผู้หญิงผมตรงยาวๆ หัวขาด กลุ่มพระเอกนางเอกป่วนหนีกันทั้งตึก เรื่องราวเกิดในตึกน่าจะเป็นหออะครับ ตอนเด็กๆ ดูเรื่องนี้ทั้งสะดุ้งทั้งขำ ให้ข้อมูลอื่นไม่ได้ เพราะจำไม่ได้จริงๆ อะครับ รู้ว่ามีใช้รถบังคับวิทยุ หรือเครื่องบินบังคับเพื่อวางระเบิดผีด้วยอะ มันจำไม่ได้จริงๆ อะ
3. ตระกูล เชือด เชือด นิ่ม นิ่ม ผมจะมีโอกาสได้ดูมั๊ยครับ
4. แล้วพวกซือเจ๊อีกหล่ะครับ
5. หนังจีนเรื่อง The Eagle Shooting Heroes (1993) "มังกรหยก หยกก๋าหว่า" และ Ashes of Time (1994) "ตำนานมหายุทธ์มังกรหยก" เคยออก DVD มั๊ยครับ
นึกอะไรได้จะค่อยๆ มาถามครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รบกวนท่านอื่นๆ ที่มีข้อมูลด้วยครับ

This post has been edited by ted: Jun 28 2009, 01:58 AM

+Quote Post
wayward
post Jun 28 2009, 12:29 AM
Post #810

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

Member No.: 5,945

T T ฮือๆ อากงให้หาหนังชอร์ 2 เรื่อง
ยังหาไม่ได้เลย
เรื่องฤทธิ์จักรพยายม กับ จอมโหด 5 อสรพิษ
..พี่คนไหนเจอช่วยบอกด้วยนะคะ จะขอบพระคุณมากๆ
..อากง แกรักหนังชอร์มากๆคะ อยากหามาให้แกดู
..แกเคยเล่าว่าแต่ก่อนไปดูที่ โรงหนังนิวโอเดี่ยน เซ็นจูรี่ บ่อยๆ
..หรือพี่คนไหนมี มีความกรุณาจะขายให้ ก็จะขอบพระคุณมากๆ ยินดีซื้อคะ

+Quote Post
ted
post Jun 28 2009, 12:36 AM
Post #811

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 591

QUOTE(wayward @ Jun 28 2009, 12:29 AM) *
T T ฮือๆ อากงให้หาหนังชอร์ 2 เรื่อง
เรื่องฤทธิ์จักรพยายม กับ จอมโหด 5 อสรพิษ
..พี่คนไหนเจอช่วยบอกด้วยนะคะ จะขอบพระคุณมากๆ
..อากง แกรักหนังชอร์มากๆคะ อยากหามาให้แกดู
..แกเคยเล่าว่าแต่ก่อนไปดูที่ โรงหนังนิวโอเดี่ยน เซ็นจูรี่ บ่อยๆ
..หรือพี่คนไหนมี มีความกรุณาจะขายให้ ก็จะขอบพระคุณมากๆ ยินดีซื้อคะ

ฤทธิ์จักรพยายม หนังชอว์ที่ออก vcd มาขายแรกๆ เลย มี 2 ภาค ใช่มั๊ยครับ ไม่แน่ใจว่ามี vcd อยู่ที่บ้านป่าว

+Quote Post
เด็ก ญ.ร.ส
post Jun 28 2009, 11:42 AM
Post #812

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Member No.: 42,294

พี่ add ไปเอาม้วน VDO เรื่อง..ขาตั้งสู้ ภาค 2 หรือยังครับที่ บูมเมอแรง งามวงศ์วาน ผมไปฝากไว้ให้ครับ thumbups.gif

+Quote Post
wayward
post Jun 28 2009, 11:52 PM
Post #813

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

Member No.: 5,945

อากงแก่ดูภาษาจีนกลางอะคะ
เลยอยากได้เป็นดีวีดีเพราะเลือกภาษาได้
ขอขอบคุณในความหวังดีนะคะ^^

+Quote Post
goku
post Jun 29 2009, 10:39 AM
Post #814

Group Icon

Member No.: 7,014

QUOTE(TPpure @ Jun 20 2009, 06:00 PM) *
มาแล้วครับ

ชื่อตามโรง + ปก - โฟนอินมรณะ (Connected)
ลิขสิทธิ์ - UNITED
ภาพ - Anamorphic Widescreen
เสียง - จีนกวางตุ้ง 5.1 (Original) , ไทย 5.1 (ทีม ???) ที่พากย์ผีกัด เก่งกับเฮง ซูซัน....

**มีซับ ไทย,อังกฤษ,จีน
เป็น DVD9 ปก 2 หน้า ใส่กล่องใส ไม่มีแจ๊กเก็ต
ถือว่าดีครับ แม้เสียงพากย์จะแย่ แต่ก็ไม่น่าเบื่อเพราะหนังสนุกมาก
แนะนำให้เปลี่ยนไปดูเสียงจีนแทน

*มี DVD ถ่ายแบบคริสตี้ ซุง ออกมา แต่รู้สึกเป็นของ MPEG เลยไม่ได้สอยมาอ่ะ

แจ้งเพิ่มเติมนะครับ รู้สึกว่าเสียงจีนของเรื่องนี้จะเป็นเสียงจีนกลางไม่ใช่เสียงจีนกวางตุ้งนะครับ

+Quote Post
chamnan
post Jun 29 2009, 02:46 PM
Post #815

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 44,226

อ๊ะ ๆ อย่า นะ อย่านะ อย่าเด็ดขาดเลยครับ แผ่น หนัง ดีวีดี ของคริสตี้ซุง อย่าได้ซื้อมาเลยครับ เสียความรู้สึกชะมัด ไม่มีอะไรเล้ยยยยย ภาพแตกยิ่งกว่าหนังซูมเลยครับ ไม่ค่อยชัด ม่ถ่ายแบบนิดหน่อย ความยาวของแผ่นไม่เท่าไร พอดีซื้อมาแล้วกรอ ดู เนื่องจากเห็นภาพแล้วมันแตก ๆ ไม่น่าดูครับ

+Quote Post
chamnan
post Jun 29 2009, 02:57 PM
Post #816

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 44,226

หนังจีน เรื่องผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ แบบใหม่ Boxset 3 ภาค ในกล่องเดียว ผมลองซื้อมาแล้วนะครับ ปรากฏว่า เป็นดังนี้ครับ
(เอาแบบคร่าว ๆ นะครับ)

ภาค 1 ภาพชัดพอใช้ได้ครับ แต่น่าจะเหมือนตัวเดิมนะครับ เพราะภาพเห็นเป็นเส้นฟิล์มอยู่บ้าง แต่เทียบกับตัวเก่าแล้ว ผมว่าชัดกว่าตัวเดิมเยอะเลยนะครับ โดยเฉพาะฉากตอนกลางคืนจะเห็นได้ชัดเจนยิ่งกว่า เสียงเพลงที่บันทึกใหม่ เพราะกว่านะครับ ที่สำคัญที่ซู้ คือ

พากย์ไทย พากย์โดยพันธมิตร (พากย์ใหม่) มันส์กว่าเก่าเยอะครับ มุขเยอะ มีเสีนยง คุณโต๊ะ คุณติ่ง คุณเล็กดอกคำใต้ คุณเกรีรยงศักดิ์ เหรียญทอง พากย์ครับทีม และไม่ตัดซาวด์ออกตอนพูดด้วยครับ
แต่เสียงจีนไม่รู้จริง ๆ ครับว่าเป็นกวางตุ้งหรือ แมนดาริน (พอดีฟังไม่ออกครับ อิอิ) มี MV ของหนังตอนฟิวเจอร์ด้วยนะครับ 2 เพลง ตรงหน้ากล่องเขียนไว้ว่าเป็น 5.1 แต่ผมเปิดดูเสียงยังเป็น 2.0 นะครับ จะมีบางช่วงที่เป็น 5.1 เท่านั้น เช่นตอนเพลง ของหนังเท่านั้น อัดใหม่ใสกว่าเดิมเยอะครับ แต่เสียงดีกว่าตัวเดิมที่พึ่งออกเยอะเลยครับ

ภาค 2 (แสดงโดย กัวฟู่เฉิง) ภาพชัดพอใช้ได้ครับ เหมือนตัวเดิมที่ออกโดย United เด๊ะ ๆ เลยครับ เพราะว่าภาพบางส่วนเป็นเส้นฟิล์ม อยู่

เสียงพากย์ไทย พากย์ใหม่ โดยพันธมิตร มุขเยอะ มันส์กว่าเก่าเยอะ กว่าที่ออกโดย United ครับ
พันธมิตร ครบทีมครับ ใส่มุขใหม่ ระบบเสียง 5.1 เสียงเพลงที่บันทึกเป็นเสียงบันทึกใหม่ เพราะกว่านะครับ

ภาค 3 ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ แตะได้ถ้าไม่กลัวโลกแตก เหมือนตัวเดิมของ Lion Heart ที่ออกทุกประการครับ พากย์โดยอินทรีย์ ตัวเดิม ที่เคยออกเป็น บ็อกเซ็ท คู่กับเจาะเหลี่ยมกระโหลกครับ

ราคาขายที่เชียงใหม่ เห็นตั้งไว้ที่ราคา 260 บาท ที่กรุงเทพฯ น่าจะถูกกว่านี้นะครับ

โดยความเห็นส่วนตัว น่าเก็บอย่างยิ่งนะครับ (น่าเก็บกว่าตัวเก่าที่เคยออกมานะครับ) สำหรับคนแฟน ๆ ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ

พอดีรีวิวไม่เป็น เลยพิมพ์พอเป็นแนวทางนะครับ เสียงจีนก็ฟังไม่ออก ไม่ร้ว่า จีนกวางตุ้ง หรือจีนแมนดาริน

+Quote Post
ddd
post Jun 29 2009, 04:57 PM
Post #817

หัตถ์เทวะ
Group Icon

QUOTE(ted @ Jun 27 2009, 11:45 PM) *
คุณ ddd ผมขอถาม/อยากดู
1. ฮ้อสะดุดโล้น-ไม่รู้ว่าใช่ตระกูลเดียวกับ Aces Go Places มั๊ย
2. หนังจีนช่วง 1989-1991 จีนสากลนะ เรื่องราวเกี่ยวกับผีหัวขาด ขำด้วยลุ้นด้วย ผมจำโครงเรื่องไม่ได้อะ คุณ ddd พอมีข้อมูลมั๊ยครับ หามานานมากๆๆ ผีผู้หญิงผมตรงยาวๆ หัวขาด กลุ่มพระเอกนางเอกป่วนหนีกันทั้งตึก เรื่องราวเกิดในตึกน่าจะเป็นหออะครับ ตอนเด็กๆ ดูเรื่องนี้ทั้งสะดุ้งทั้งขำ ให้ข้อมูลอื่นไม่ได้ เพราะจำไม่ได้จริงๆ อะครับ รู้ว่ามีใช้รถบังคับวิทยุ หรือเครื่องบินบังคับเพื่อวางระเบิดผีด้วยอะ มันจำไม่ได้จริงๆ อะ
3. ตระกูล เชือด เชือด นิ่ม นิ่ม ผมจะมีโอกาสได้ดูมั๊ยครับ
5. หนังจีนเรื่อง The Eagle Shooting Heroes (1993) "มังกรหยก หยกก๋าหว่า" และ Ashes of Time (1994) "ตำนานมหายุทธ์มังกรหยก" เคยออก DVD มั๊ยครับ
นึกอะไรได้จะค่อยๆ มาถามครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รบกวนท่านอื่นๆ ที่มีข้อมูลด้วยครับ

เรื่องการจับเอาตัวละครจากเรื่องนั้น มาเจอกับตัวละครจากเรื่องนี้ ซึ่งมันเป็นคนละเรื่องกันเลยนั้น เป็นเหตุการณ์ที่พบได้บ่อยๆ สำหรับหนังฮ่องกง (จะเรียกว่ามั่วก็ได้ครับ 55) ลองยกตัวอย่าง ...
- โจวซิงจู่ (โจวซิงฉือ) จากคนตัดเซียน มาเจอกับอาเต๋า (หลิวเต๋อหัว) จากคนตัดคน ใน คนตัดคน 2
- ในคนตัดคน 3 อาซิงย้อนเวลาไปเจอกับติงลี่ จากเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ แถมมีการโทรศัพท์คุยกับสารวัตร เจ้าของฉายาซุปเปอร์ขาหนีบพลังช้าง จากคนเล็กนักเรียนโต (งงมั๊ยนั่น)

สำหรับที่คุณ ted ถามมา ผมจะลองตอบดูนะครับ จะพยายามไม่ไห้มั่ว 55
1. ฮ้อสะดุดโล้น (My Lucky Stars Go Places) น่าจะเป็นการจับเอาหนังชุด Lucky Stars (7 ฮ้อ) มาเจอกับพี่โล้นเมาะเจียและจางอ้ายเจียจาก Aces Go Places ... เดี๋ยวลองดูตามนี้ครับ

หนังที่น่าจะจัดอยู่ในชุด Aces Go Places
- Aces Go Places (1982) ... เฮงลูกเดียว

UNITED ทำออกมาใช้ชื่อ เก่งกับเฮง (มั่วมากครับ เพราะหนังชุดเก่งกับเฮง ก็มีอีกชุดใหญ่เลย ในชื่อ Mr.Boo เดี๋ยวค่อยมาเล่าอีกที)
**เรื่องนี้ตอนฉายในบ้านเรา ได้มีการเอาทำนองเพลงประกอบหนังเรื่องนี้มาใส่เนื้อเป็นภาษาไทยด้วยครับ...เจ๋งเป้ง**

- Aces Go Places 2 (1983) ... สามัคคีเฮง

UNITED ทำออกมาใช้ชื่อ โคตรเก่งมหาเฮง (มั่วอีกแล้วครับ เพราะนี่จะเป็นชื่อของภาค 3)

- Aces Go Places : Our Man from Bond Street (1984) ... โคตรเก่งมหาเฮง

UNITED ทำออกมาใช้ชื่อ เฮงกำลัง 5

- Aces Go Places 4 (1986) ... เออ เอ็งเก่ง

UNITED ทำออกมาใช้ชื่อ เออเอ็งเก่ง

- Aces Go Places : The Terracotta Hit (1989) ... โหดฮ้อ

UNITED ทำออกมาใช้ชื่อ โหดฮ้อ

- 97 Aces Go Places (1997) ... ดูเหมือนจะไม่ค่อยเกี่ยวกับชุดนี้เท่าไหร่เพราะเปลี่ยนตัวแสดงใหม่หมด แต่ใช้ชื่อเดียวกันเพราะผู้เขียนบทและโปรดิวเซอร์คือหวังไป่หมิง ซึ่งถือว่าเป็น 1 ในเจ้าของไอเดียของหนังชุดนี้

UNITED เคยทำแบบ VCD ออกมาใช้ชื่อ เก่งไม่เก่งข้าก็เก่ง

ส่วนอันนี้เป็นหนังที่จัดอยู่ในชุด 7 ฮ้อ (Lucky Stars)
- Winners And Sinners (1983) หรืออีกชื่อ Five Lucky Stars ... เฉินหลง มือปราบจมูกหิน

- My Lucky Stars (1985) ... 7 เพชฌฆาต สัญชาติฮ้อ

- Twinkle Twinkle Lucky Stars (1985) ... ขอน่า อย่าซ่าส์

- Lucky Stars Go Places (1986) ... ฮ้อสะดุดโล้น

- Return Of The Lucky Stars (1989) ... 7 ฮ้อ 2 ป๊อกเด้ง

- How To Meet The Lucky Stars (1996) ... เรื่องนี้ไม่ได้ฉายในไทย สงสัยคงเพราะหนังแนวนี้ไม่ค่อยมีคนดูแล้วมั้งครับ

ส่วนที่ถามมาข้ออื่นๆ เดี๋ยวค่ำๆ มาตอบอีกทีนะครับ ... งานเข้าครับตอนนี้

This post has been edited by ddd: Jan 20 2011, 12:30 PM

+Quote Post
trai
post Jun 29 2009, 10:43 PM
Post #818

Group Icon

Member No.: 55,701

QUOTE(ANDY2008 @ Jun 26 2009, 12:39 PM) *
QUOTE(ddd @ Jun 26 2009, 11:44 AM) *

สาธุ..ขออย่าให้เป็นฉบับเสี่ยเจียงเลย.. yes.gif

ไปซื้อมาแล้วครับ ชอบมาก ภาพชัดครับ ติดตรงที่รูปหลี่เจียซินบนปกดูหลอนๆ ยังไงไม่รู้ ยังกะหนังผีเลย

+Quote Post
sax992
post Jun 29 2009, 10:59 PM
Post #819

Group Icon

Member No.: 64,809

QUOTE(wayward @ Jun 28 2009, 12:29 AM) *

สวัสดีครับ เิพิ่งเริ่มเข้ามาโพสต์ แต่ิติดตามกระทู้ในนี้มาได้ระยะหนึ่งแล้วครับ ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ร่วมให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ

ผมขออนุญาตใช้วิธี PM ตอบกลับยังผู้ถามก่อนนะครับ เพราะร้านที่ผมเจอ ดูเหมือนอาจจะเหลืออยู่แผ่นเดียวครับ

คุณ wayward ครับ ผมเพิ่งส่งข้อความเป็นครั้งแรกที่นี่ ไม่แน่ใจว่าทำถูกต้องหรือไม่ หากไม่ได้รับข้อความที่ผมส่งเกี่ยวกับร้านไป ก็ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยนะครับ จะเข้ามาตรวจดูในกระทู้นี้เป็นระยะครับ

+Quote Post
ddd
post Jun 30 2009, 12:24 AM
Post #820

หัตถ์เทวะ
Group Icon

QUOTE(ted @ Jun 27 2009, 11:45 PM) *

เข้ามาลองตอบดูต่อครับ

2. ผีผู้หญิงหัวขาด ไม่แน่ใจครับ เท่าที่นึกออกตอนนี้คือเรื่อง อี้เหลียนคนหิ้วหัว ที่มีหวังจู่เสียนเล่นน่ะครับ ... ไม่รู้จะใช่หรือปล่าว

3. หนังตระกูล เชือด เชือดนิ่มนิ่ม ชุดนี้ที่เป็นของแท้ๆ น่าจะมีแค่ 3 ภาคนะครับ ที่เหลือสงสัยจะมามั่วนิ่มเอาเอง เรื่องที่ชื่อใกล้เคียงหรือมีหลี่ไช่ฟงนำแสดง ก็เหมาเป็นชุดนี้เลย ... ลองดูครับ ...

- Angels หรือ Iron Angels (1987) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม

- Angels 2 หรือ Iron Angels 2 (1988) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 2

- Angels 3 หรือ Iron Angels 3 (1989) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 3

ส่วนพวกต่อไปนี้ น่าจะตั้งชื่อแบบมั่วนิ่มครับ
- Angel Girl (1988) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม ภาคพิเศษ (เอ๋อตงเซิน ... ไม่มีหลี่ไช่ฟง)

- Killer Angels (1989) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 4

- Princess Madam (1989) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 5

- Devil Hunters (1989) ... เชือด เชือด เดือด เดือด

- Fatal Termination ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 6 (ฉายไทยปี 2533 ไม่แน่ใจว่าชื่อภาษาอังกฤษจะใช้ชื่อนี้หรือปล่าวครับ)

- New Kids In Town (1990) ... ขบวนนิ่มกลับมาเชือด

- Mission Of Condor (1991) ... ยิ่งนิ่ม ยิ่งเชือด

- Angel's Project (1993) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 7

- The Avenging Quartet (1993) ... เชือด เชือดนิ่มนิ่ม 8 อึดเฮือกสุดท้าย...ขอตายเพื่อเธอ

ขออนุญาติพอแค่นี้ก่อนดีกว่าครับ ... สำหรับข้อ 4 หนังชุดซือเจ๊ ขอเป็นพรุ่งนี้ครับ เรื่องยาวครับสำหรับชุดซือเจ๊

+Quote Post

175 Pages V  « < 39 40 41 42 43 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 23rd July 2014 - 06:50 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker