ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
2. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
3. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

6 Pages V  « < 2 3 4 5 6 >  
Reply to this topicStart new topic
มีใครชอบอ่านหนังสือกำลังภายในบ้างเอ่ย
มังกรคราม
post Aug 31 2007, 01:47 PM
Post #61

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 523

วันนี้ได้เรื่อง ยอดยุทธยอดทรนง ของท่าน น. นพรัตน์ มาครอบครองอีกหนึ่งเรื่องในคอลเลขชั่น
ส่วนรายการหนังสือ ตอนนี้ไปนับดูที่อยากปล่อยมีไม่กี่เรื่องเองอะ อันนั้นก็ดี อันนี้ก็รัก เลยยังมิอาจตัดใจได้สักที
Go to the top of the page

+Quote Post
kokleang
post Aug 31 2007, 03:06 PM
Post #62

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

Member No.: 4,266

โกวเล้ง กิมย้ง ผมก็อ่านมันเกือบหมดทุกเล่มแล้ว
อีกชุดที่สนุกก็คือเรื่อง สุดยอดศัสตราวุธ ของ อุนสุยอัน คนเขียนสี่ยอดมือปราบ นั่นแหละครับ มันไม่ออกเล่มใหม่ซะทีรอนานหลายปีจนเซ็งแล้ว สี่ยอดมือปราบก็ออกช้าเหลือเกิน

อีกชุดที่อยากแนะนำ หลายคนอาจไม่รู้จัก ชุดจอมยุทธลิ่วฮวยฮวย เขียนโดย โป้วอั้งเสาะ พิมพ์โดยสำนักพิมพ์สร้างสรรค์ คนเขียนคนนี้มีงานเขียนไม่กี่เล่ม เพราะว่าเค้าหันไปเขียนบทภาพยนต์แทนเพราะรายได้ดีกว่า นี่คือชุดที่ดีที่สุดที่เค้าเขียนไว้ แนะนำให้หามาอ่านครับ สนุกมาก

ศึกสายเลือดของโกวเล้งก็เป็นอีกเรื่องที่สนุกมากครับ แต่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง ส่วนวีรบุรุษสำราญ ผมก็ชอบเสียดายสั้นไปนิด
ถ้างานของกิมย้งผมว่า กระบี่เย้ยยุทธจักรนี่สุดยอดที่สุดแล้วครับ

งานของนักเขียนใหม่ๆไม่ค่อยเห็นเลย นอกจากหวงอี้
งานหวงอี้ที่ชอบเพราะว่าผูกเรื่องโยงกับตัวละครในประวัติศาสตร์จริงๆได้อย่างแนบเนียน แล้วพระเอกก็ไม่ได้เก่งเวอร์อย่างบางเรื่อง อีกอย่างที่ชอบก็คือ มีการใช้ยุทธวิธีการรบในการทำสงคราม ซึ่งนักเขียนรุ่นเก่าๆที่เห็นจะไม่ค่อยมีเรื่องนี้เท่าไหร่ ถ้าชอบอ่านพวกสามก๊กที่มีการใช้กลยุทธในการทำสงคราม ผมแนะนำให้อ่านงานหวงอี้ครับ

ตอนนี้เพิ่งอ่านจอมคนจบไป ไม่รู้ว่าจะอ่านอะไรต่อดีครับ
ตอนนี้ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ ผมเห็นนิยายเก่าเอามาพิมพ์ใหม่หลายเรื่องแต่ไม่แน่ใจว่าเรื่องไหนสนุกบ้าง เลยไม่กล้าซื้อ

This post has been edited by kokleang: Aug 31 2007, 03:36 PM

+Quote Post
kokleang
post Aug 31 2007, 03:38 PM
Post #63

Group Icon

QUOTE(มังกรคราม @ Aug 18 2007, 10:34 AM) *
ถ้าเป็นคอแนวบู๊อย่าลืมหา "มือปีศาจ" มาอ่านนะครับ มันส์อย่าบอกใคร thumbups.gif คลายเครีัยดได้ชงัดนัก

อันนี้เป็นงานเขียนของใครครับ แล้วตอนนี้มีพิมพ์ออกมาใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตามหาหนังสือเก่าครับ

+Quote Post
donjuan
post Aug 31 2007, 05:38 PM
Post #64

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 2,371

อ่านมาหลายเรื่องเหมือนกันครับ จำได้บ้างไม่ได้บ้างว่าเนื้อหาเป็นอย่างไร แต่ชอบมาก ๆ ก็เห็นจะเป็นกระบี่เย้ยยุทธจักร เพราะชอบตัวละครเอก เหล็งฮู้ชง และตัวละครรองอย่าง ฉั้งแปะกวง (ท่องโดดเดี่ยวหมื่นลี้)

ปกติก็จะไปหาซื้อตามงานหนังสือครับ แต่เดี๋ยวนี้ตามงานค่ายสยามฯ เค้าก็ทำรูปเล่มใหม่แล้ว ราคาแพงกว่าเดิมซื้อเยอะไม่ค่อยได้ msn-cry.gif

+Quote Post
kiakraaap
post Aug 31 2007, 06:07 PM
Post #65

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 410

ชอบนิยายของท่านกิมย้ง ที่แปลโดย น.นพรัตน์ ครับ
พอดีว่าเริ่มอ่าน ก็อ่านนิยายของท่านกิมย้งที่ น.นพรัตน์ แปล เลยติดสำนวนนั้นมา
พอมาอ่านนิยายของท่านอื่น หรือแม้แต่นิยายของท่านกิมย้งเองแต่ท่านอื่นแปล กลับรู้สึกขัดๆ
ตอนนี้ไม่ได้อ่านนิยายกำลังภายในนานแล้ว เพราะติดเพชรพระอุมาอยู่
ไว้จบเพชรพระอุมาว่าจะเริ่มต้นชีวิตใหม่ โดยหาอ่านนิยายของท่านอื่นนอกจากของท่านกิมย้ง (โกวเล้ง / หวงอี้)

ว่าแต่ พี่ๆ น้าๆ ชอบใครแปลที่สุดครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 31 2007, 06:30 PM
Post #66

Group Icon

QUOTE(kokleang @ Aug 31 2007, 03:38 PM) *
QUOTE(มังกรคราม @ Aug 18 2007, 10:34 AM) *
ถ้าเป็นคอแนวบู๊อย่าลืมหา "มือปีศาจ" มาอ่านนะครับ มันส์อย่าบอกใคร thumbups.gif คลายเครีัยดได้ชงัดนัก

อันนี้เป็นงานเขียนของใครครับ แล้วตอนนี้มีพิมพ์ออกมาใหม่หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องตามหาหนังสือเก่าครับ

เรื่องนี้เป็นผลงานของ ลิ่วชั่งเอี๊ยง
ผู้แปล : ว. ณ เมืองลุง

35 เล่มจบ (เล่มเล็ก) - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2514
7 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2521
4 เล่มจบ - บรรณาคาร - กระดาษปรู๊ฟ - ปกแข็ง - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ.2543
2 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - กระดาษปรู๊ฟ - ปกแข็ง - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ.
3 เล่มจบ - สร้างสรรค์ - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2547
มี่พิมพ์กันมาหลายยุคหลายสมัยแล้วจ้า เรื่องนี้เพิ่งได้ฉบับเก่า 7 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2521 มา สภาพแจ่มพอสมควร แต่ราคาก็พอควรเหมือนกัน msn-cry.gif
ฉบับของบรรณาคาร น่าจะยังมีขายอยู่นะครับ เป็นหนังสือใหม่เลย ปกแบบนี้อะ

This post has been edited by มังกรคราม: Aug 31 2007, 06:31 PM

+Quote Post
kokleang
post Aug 31 2007, 08:56 PM
Post #67

Group Icon

QUOTE(มังกรคราม @ Aug 31 2007, 06:30 PM) *
QUOTE(kokleang @ Aug 31 2007, 03:38 PM) *

เรื่องนี้เป็นผลงานของ ลิ่วชั่งเอี๊ยง
ผู้แปล : ว. ณ เมืองลุง

35 เล่มจบ (เล่มเล็ก) - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2514
7 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2521
4 เล่มจบ - บรรณาคาร - กระดาษปรู๊ฟ - ปกแข็ง - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ.2543
2 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - กระดาษปรู๊ฟ - ปกแข็ง - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ.
3 เล่มจบ - สร้างสรรค์ - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2547
มี่พิมพ์กันมาหลายยุคหลายสมัยแล้วจ้า เรื่องนี้เพิ่งได้ฉบับเก่า 7 เล่มจบ - ประพันธ์สาส์น - อ้างอิงพิมพ์ปี พ.ศ. 2521 มา สภาพแจ่มพอสมควร แต่ราคาก็พอควรเหมือนกัน msn-cry.gif
ฉบับของบรรณาคาร น่าจะยังมีขายอยู่นะครับ เป็นหนังสือใหม่เลย ปกแบบนี้อะ

ทำไมมันมีหลายเวอร์ชั่นจังเลยครับนี่ แล้วเนื้อเรื่องมันเท่ากันหรือเปล่าครับ
สร้างสรรค์ไม่มีแล้วหรอครับ เดี๋ยวงานหนังสือคงต้องไปเสาะหาอีกที ขอบคุณน้ามากครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 1 2007, 09:03 AM
Post #68

Group Icon

เนื้อเรื่องเหมือนกันแหล่ะครับ ส่วนของสร้างสรรค์ไม่แน่ใจว่าเหลือหรือปล่าวนะ ต้องลองลุ้นหากันดูนะ biggrin.gif

+Quote Post
ruangvuth
post Sep 1 2007, 11:16 AM
Post #69

Group Icon

Member No.: 576

อูยยย...อ่านความเห็นแต่ละท่านแล้ว...ไม่กล้าออกความเห็น tongue.gif
ส่วนใหญ่ระยะหลังผมจะอ่านของหวงอี้เป็นหลัก ... ผมชอบวิธีการผูกเรื่องของเขาที่เชื่อมโยงตัวละครเข้ากับประวัติศาสตร์ได้เนียนมาก... thumbsup.gif
อ่านแล้วนอกจากความสนุกยังได้เกร็ดความรู้ทางประวัติศาสตร์และตำราพิชัยสงครามอีก... แต่ผมเป็นคนไม่ชอบซื้อเป็นเล่ม ๆ เลยต้องรอจนจบชุดก่อนถึงซื้อทีเดียว... ไม่อยากอารมณ์ค้ืางตอนรอเล่มต่อไป rolleyes.gif
และมักซื้อเฉพาะเวลาจะพักร้อนหนีไปนอนเกาะ... แบบว่าแบกไปนอนอ่านบนหาดทรายทั้งวันทั้งคืนแบบไม่ต้องทำอะไรนั่นแหละ เพราะถ้ายังทำงานอยู่ตามปกติมันไม่มีเวลาแบบนั้น

พวกตัวละครหรือเรื่องราวที่ผมไม่ชอบและไม่เคยอยากอ่านซ้ำอีกเลยคืออุ้ยเสี่ยวป้อที่ผมว่าเป็นคนที่ไม่น่านิยมเท่าไร... กะล่อน...เอาตัวรอดด้วยความกะล่อนของตัวเองมากกว่าความเก่ง... ลุ่มหลงในกามกิเลสอย่างรุนแรง... หรืออย่างเสี่ยวฮื้อยี้ที่ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไร...
แต่พวกที่ชอบก็ต้องประเภทชอลิ้วเฮียงหรือเล็กเสี่ยวหง คือเก่ง,ฉลาด, หลักแหลมแต่มีน้ำใจ ไม่เอาความฉลาดหรือความเก่งของตัวเองไปทำร้ายใคร ชอลิ้วเฮียงอาจจะมีนารีเยอะ แต่ก็ไม่ลุ่มหลงจนเสียการณ์ มักมีสติเหนืออารมณ์เสมอ
ส่วนลี้คิมฮวงนี่ผมว่าถ้ามาวิเคราะห์บุคลิกภาพจริง ๆ แล้วก็ต้องถือว่าเป็นคนป่วยที่ต้องรักษากันแหละ... เป็นทั้งโรคพิษสุราเรื้อรัง...แถมด้วยมีอารมณ์ซึมเศร้าอีก... เก่งก็จริง แต่ทัศนคติต่อชีวิตและการหาทางออกของปัญหาไม่ดี... เลยทำให้ชีวิตตกต่ำ
คนที่น่านิยมกลับเป็นอาฮุย... เด็กหนุ่มที่มาจากพื้นหลังที่แร้นแค้น แต่ด้วยความมุ่งมั่นก็สามารถนำพาตัวเองไปสู่ความสำเร็จได้ แม้จะพลาดพลั้งเสียทีกับนารีที่เป็นกับดักสำคัญของบุรุษเสมอ ๆ ก็ตามที

เฮ้อ...จะอ่านหนังสือ"อ่านเล่น"ทั้งทียังดันชอบวิเคราะห์เป็นเรื่องเป็นราวซะอีก... wallbash.gif

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 1 2007, 11:27 AM
Post #70

Group Icon

QUOTE(ruangvuth @ Sep 1 2007, 11:16 AM) *
อูยยย...อ่านความเห็นแต่ละท่านแล้ว...ไม่กล้าออกความเห็น tongue.gif
ส่วนใหญ่ระยะหลังผมจะอ่านของหวงอี้เป็นหลัก ... ผมชอบวิธีการผูกเรื่องของเขาที่เชื่อมโยงตัวละครเข้ากับประวัติศาสตร์ได้เนียนมาก... thumbsup.gif
อ่านแล้วนอกจากความสนุกยังได้เกร็ดความรู้ทางประวัติศาสตร์และตำราพิชัยสงครามอีก... แต่ผมเป็นคนไม่ชอบซื้อเป็นเล่ม ๆ เลยต้องรอจนจบชุดก่อนถึงซื้อทีเดียว... ไม่อยากอารมณ์ค้ืางตอนรอเล่มต่อไป rolleyes.gif
และมักซื้อเฉพาะเวลาจะพักร้อนหนีไปนอนเกาะ... แบบว่าแบกไปนอนอ่านบนหาดทรายทั้งวันทั้งคืนแบบไม่ต้องทำอะไรนั่นแหละ เพราะถ้ายังทำงานอยู่ตามปกติมันไม่มีเวลาแบบนั้น

พวกตัวละครหรือเรื่องราวที่ผมไม่ชอบและไม่เคยอยากอ่านซ้ำอีกเลยคืออุ้ยเสี่ยวป้อที่ผมว่าเป็นคนที่ไม่น่านิยมเท่าไร... กะล่อน...เอาตัวรอดด้วยความกะล่อนของตัวเองมากกว่าความเก่ง... ลุ่มหลงในกามกิเลสอย่างรุนแรง... หรืออย่างเสี่ยวฮื้อยี้ที่ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไร...
แต่พวกที่ชอบก็ต้องประเภทชอลิ้วเฮียงหรือเล็กเสี่ยวหง คือเก่ง,ฉลาด, หลักแหลมแต่มีน้ำใจ ไม่เอาความฉลาดหรือความเก่งของตัวเองไปทำร้ายใคร ชอลิ้วเฮียงอาจจะมีนารีเยอะ แต่ก็ไม่ลุ่มหลงจนเสียการณ์ มักมีสติเหนืออารมณ์เสมอ
ส่วนลี้คิมฮวงนี่ผมว่าถ้ามาวิเคราะห์บุคลิกภาพจริง ๆ แล้วก็ต้องถือว่าเป็นคนป่วยที่ต้องรักษากันแหละ... เป็นทั้งโรคพิษสุราเรื้อรัง...แถมด้วยมีอารมณ์ซึมเศร้าอีก... เก่งก็จริง แต่ทัศนคติต่อชีวิตและการหาทางออกของปัญหาไม่ดี... เลยทำให้ชีวิตตกต่ำ
คนที่น่านิยมกลับเป็นอาฮุย... เด็กหนุ่มที่มาจากพื้นหลังที่แร้นแค้น แต่ด้วยความมุ่งมั่นก็สามารถนำพาตัวเองไปสู่ความสำเร็จได้ แม้จะพลาดพลั้งเสียทีกับนารีที่เป็นกับดักสำคัญของบุรุษเสมอ ๆ ก็ตามที

เฮ้อ...จะอ่านหนังสือ"อ่านเล่น"ทั้งทียังดันชอบวิเคราะห์เป็นเรื่องเป็นราวซะอีก... wallbash.gif

เยี่ยมเลยครับ นอกจากอ่านเพื่อความสนุกแล้ว การวิเคราะห์เพิ่มเติม เปิดเส้นทางความคิดใหม่ ๆ อย่างที่ท่านทำ ก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่นิยายกำลังภายในให้ประโยชน์กับเราอีกทางหนึ่งครับ
ผมก็ไม่ค่อยชอบทยอยซื้อทีละเล่ม ชอบรอให้ออกหมดก่อนค่อยซื้อยกชุด นี่ก็จะได้ จอมคนฯ ยกชุดมาครอบครองในอาทิตย์นี้แล้วครับ จะนอนอ่านให้ชุ่มปอดไปเลย rolleyes.gif

+Quote Post
kokleang
post Sep 1 2007, 12:46 PM
Post #71

Group Icon

ตอนนี้อ่านจนหมดบ้านแล้ว เดี๋ยวว่าจะหาเรื่อง มือปิศาจ ที่น้ามังกรบอกมาอ่านดู แล้วน้ามีเรื่องอะไรแนะนำอีกเปล่าครับ
ของสยามอินเตอร์เห็นมีนิยายเก่ามาพิมพ์ใหม่หลายเรื่อง แต่ผมไม่แน่ใจว่าเรื่องไหนสนุกบ้าง
พอดีร้านขายส่งของสยามอินเตอร์อยุ่ใกล้บ้านผมซื้อได้ส่วนลดตั้ง 30% ประหยัดไปเยอะเลย ถ้าน้าสนใจก็บอกได้นะครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 1 2007, 02:22 PM
Post #72

Group Icon

เคยมีจอมยุทธเชียนถึงนักเขียนต่าง ๆ และเรื่องที่แต่งไว้ด้งนี้ครับ
เรื่องของเซาะงัง (พระเอกหล่อแบบเย็นชา นางเอกสวย) เช่น มังกรหฤโหด มรสุมโลหิต ประทับมรณะ พัดเทวราช กระพรวนเลือด จอกประลัย แส้สังหาร แดนมิคสัญญี ผลาญโลกันต์ ถล่มอเวจี ดาบเผด็จศึก ประกาศิตอสูรฟ้า+ประกาศิตอสูรดิน
เรื่องของลิ้วชั้งเอี้ยง (บู๊ดุเดือดเลือดพล่าน) เช่น เทียนฮุดเจี้ย รอยสักมังกร มือปีศาจ ดาบเหนือปฐพี ทูตส่งวิญญาณ จอมดาบตะลุยเลือด
เรื่องของฮุ้นตงงัก (พระเอกแกร่งและมักจะเก่งอาวุธลับ) ได้แก่ กระบี่จอมภพ ผามหากาฬ พยัคฆ์ร้ายแดนเลือด ยอดยุทธยอดทระนง เหล็กคลั่งเลือด เลือดหลั่งสุดปลายฟ้า
เรื่องของอี้บุ้น (สุขนาฏกรรม ของวิเศษเยอะดี) เช่น จอมใจบู๊ลิ้ม กระบองนิลกาญจน์ เทพบุตรสุวรรณ ยมฑูตจำแลง ฤทธ์วิชชุม่วง ยอดนักสู้เย้ยฟ้า+นักฆ่าท้าพสุธา
เรื่องของซีเบ๊เหล็ง เช่น ดาบกระชากเลือด (ขอแนะนำ) ผู้กล้าหาญนิรนาม ยอดมนุษย์ยุทธจักร
เรื่องของเซียวเส็ก เช่น เพชฌฆาตหน้าหยก ทมิฬสำอาง อินทรีกาญจนา พญายมหน้าเย็น อัจฉริยะหน้าหยก พิชิตสุริยัน กระบี่สะท้านฟ้า
เรื่องของเชาเยียกปิง (พระเอกเก่งมาก มีอาจารย์ที่มีฐานะสูงส่ง) เช่น ล่าพญามาร เทพพิสดาร เลิศปฐพี พ้วงเล้งเกี่ยม ทลายอธรรม นักบู๊ใจเพชร นักฆ่านิรนาม อัศวินม้าขาว
ุถ้ามีโอกาสควรหามาอ่านให้ครบครับนะครับ

+Quote Post
kokleang
post Sep 1 2007, 08:56 PM
Post #73

Group Icon

QUOTE(มังกรคราม @ Sep 1 2007, 02:22 PM) *
เคยมีจอมยุทธเชียนถึงนักเขียนต่าง ๆ และเรื่องที่แต่งไว้ด้งนี้ครับ
เรื่องของเซาะงัง (พระเอกหล่อแบบเย็นชา นางเอกสวย) เช่น มังกรหฤโหด มรสุมโลหิต ประทับมรณะ พัดเทวราช กระพรวนเลือด จอกประลัย แส้สังหาร แดนมิคสัญญี ผลาญโลกันต์ ถล่มอเวจี ดาบเผด็จศึก ประกาศิตอสูรฟ้า+ประกาศิตอสูรดิน
เรื่องของลิ้วชั้งเอี้ยง (บู๊ดุเดือดเลือดพล่าน) เช่น เทียนฮุดเจี้ย รอยสักมังกร มือปีศาจ ดาบเหนือปฐพี ทูตส่งวิญญาณ จอมดาบตะลุยเลือด
เรื่องของฮุ้นตงงัก (พระเอกแกร่งและมักจะเก่งอาวุธลับ) ได้แก่ กระบี่จอมภพ ผามหากาฬ พยัคฆ์ร้ายแดนเลือด ยอดยุทธยอดทระนง เหล็กคลั่งเลือด เลือดหลั่งสุดปลายฟ้า
เรื่องของอี้บุ้น (สุขนาฏกรรม ของวิเศษเยอะดี) เช่น จอมใจบู๊ลิ้ม กระบองนิลกาญจน์ เทพบุตรสุวรรณ ยมฑูตจำแลง ฤทธ์วิชชุม่วง ยอดนักสู้เย้ยฟ้า+นักฆ่าท้าพสุธา
เรื่องของซีเบ๊เหล็ง เช่น ดาบกระชากเลือด (ขอแนะนำ) ผู้กล้าหาญนิรนาม ยอดมนุษย์ยุทธจักร
เรื่องของเซียวเส็ก เช่น เพชฌฆาตหน้าหยก ทมิฬสำอาง อินทรีกาญจนา พญายมหน้าเย็น อัจฉริยะหน้าหยก พิชิตสุริยัน กระบี่สะท้านฟ้า
เรื่องของเชาเยียกปิง (พระเอกเก่งมาก มีอาจารย์ที่มีฐานะสูงส่ง) เช่น ล่าพญามาร เทพพิสดาร เลิศปฐพี พ้วงเล้งเกี่ยม ทลายอธรรม นักบู๊ใจเพชร นักฆ่านิรนาม อัศวินม้าขาว
ุถ้ามีโอกาสควรหามาอ่านให้ครบครับนะครับ

อ่านไปเรื่องเดียวเองครับ กระบี่จอมภพ ที่พิมพ์โดยบรรณาคาร มันไม่พิมพ์ชื่อคนเขียน ดันพิมพ์แต่ชื่อคนแปล เลยไม่รู้ว่าเรื่องเดียวกันหรือเปล่า เคยมีคนแนะนำงานของนักเขียนที่ชื่อ เซียวอิด (ไม่แน่ใจว่าจำถูกหรือเปล่า) เรื่องทายาทมังกร น้าเคยอ่านหรือเปล่าครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 1 2007, 09:04 PM
Post #74

Group Icon

อ่านแล้วจ้า เรื่องนี้จัดว่าดีเลยทีเดียว แถมหนังสือยัีงหายากซะด้วยนะ เจอที่ไหนรีบคว้าไว้เลย เป็นฉบับปกอ่อนจัดพิมพ์โดยSIC (สยามอินเตอร์คอมมิค)

+Quote Post
littlered_liverb...
post Sep 2 2007, 12:38 AM
Post #75

Group Icon

Member No.: 163

ข้าน้อยขอคารวะท่านทั้งหลาย อ่านกันเยอะ รู้ลึกกันจริง ๆ

เราเคยอ่านแต่กิมย้ง โก้วเล้ง และหวงอี้ค่ะ แล้วก็ยังเก็บไม่หมดด้วย
ของกิมย้งที่ชอบสุดก็กระบี่เย้ยยุทธจักรแหละค่ะ สนุกดี ส่วนของโก้วเล้งเราชอบวีรบุรุษสำราญที่สุดเลย เป็นเรื่องอ่านสนุก ๆ ไม่เครียดมาก ไม่รันทดมาก กำลังดี

ช่วงนี้ก็อ่านหวงอี้ค่ะ เริ่มอ่านมังกรคู่ฯ เรื่องแรกเลย ชอบมาก แล้วก็ย้อนไปอ่านเทพมารฯ ก็สนุกดี แต่ออกแนวติดเรตเยอะหน่อย ตอนนี้ซื้อจอมคนฯ มาหมกไว้ กะว่าจะอ่านตอนปิดเทอม กลัวว่าถ้าเริ่มอ่านแล้วจะพาลทำให้ไม่อ่านหนังสือเรียน

หลังๆ มานี่ไม่ค่อยได้อ่านกำลังภายในเท่าไหร่ หันไปติดงานของแถบญี่ปุ่นมากกว่า smile.gif

+Quote Post
kokleang
post Sep 2 2007, 10:25 AM
Post #76

Group Icon

QUOTE(มังกรคราม @ Sep 1 2007, 09:04 PM) *
อ่านแล้วจ้า เรื่องนี้จัดว่าดีเลยทีเดียว แถมหนังสือยัีงหายากซะด้วยนะ เจอที่ไหนรีบคว้าไว้เลย เป็นฉบับปกอ่อนจัดพิมพ์โดยSIC (สยามอินเตอร์คอมมิค)

ผมตามหาเรื่องนี้มานานมากแล้วครับ ยังไม่เจอซักที ของคนเขียนคนนี้ยังมีเรื่องไหนที่น่าสนใจอีกหรือเปล่าครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 2 2007, 11:25 AM
Post #77

Group Icon

ท่านเซียวอิดแต่งก็มี
1 จอมโจรโคมแดง - น. นพรัตน์
2 ทายาทมังกร - น. นพรัตน์
3 นักบู๊กู่ก้องฟ้า - น. นพรัตน์
4 ยอดบุรุษเหล็ก - น. นพรัตน์
5 ยอดยุทธสุดขอบฟ้า - น. นพรัตน์
6 บัญชานางกาลี - ว. ณ เมืองลุง
7 ล่าหฤโหด - ว. ณ เมืองลุง
ลองหาดูครับ tongue.gif
ร้านขายส่งของสยามอินเตอร์อยุ่ใกล้บ้านท่าน น่าจะหาได้ไม่ยากมั้งครับ ถ้ามีเรื่องไหนมีที่ร้านก็แจ้งให้ทราบกันบ้างเน้อ เผื่อเจอเรื่องที่อยากหาอ่านบ้างนะครับ

+Quote Post
kokleang
post Sep 2 2007, 03:18 PM
Post #78

Group Icon

QUOTE(มังกรคราม @ Sep 2 2007, 11:25 AM) *
ท่านเซียวอิดแต่งก็มี
1 จอมโจรโคมแดง - น. นพรัตน์
2 ทายาทมังกร - น. นพรัตน์
3 นักบู๊กู่ก้องฟ้า - น. นพรัตน์
4 ยอดบุรุษเหล็ก - น. นพรัตน์
5 ยอดยุทธสุดขอบฟ้า - น. นพรัตน์
6 บัญชานางกาลี - ว. ณ เมืองลุง
7 ล่าหฤโหด - ว. ณ เมืองลุง
ลองหาดูครับ tongue.gif
ร้านขายส่งของสยามอินเตอร์อยุ่ใกล้บ้านท่าน น่าจะหาได้ไม่ยากมั้งครับ ถ้ามีเรื่องไหนมีที่ร้านก็แจ้งให้ทราบกันบ้างเน้อ เผื่อเจอเรื่องที่อยากหาอ่านบ้างนะครับ

คุ้นอยู่แค่สองเรื่องเองครับ บัญชานางกาลี กับ ล่าหฤโหด เหมือนเห็นที่สำนักพิมพ์สร้างสรรค์ ส่วน จอมโจรโคมแดงเคยเห็นแบบเล่มเล็กปกอ่อนนานแล้ว ไม่รู้ว่ายังหาได้หรือเปล่า เดี๋ยววันจันทร์จะลองแวะไปดู ถ้ามีเรื่องไหนแล้วจะมาบอกครับ

+Quote Post
Orrakata
post Sep 2 2007, 08:11 PM
Post #79

Group Icon

From: PIF Group ZERO
Member No.: 203

อ่า .. ไม่ได้เข้าไปแซวบ้านป๋าเลย แอบมาแซวบ้านนี้ได้ป่าวค๊า

+Quote Post
มังกรคราม
post Sep 2 2007, 09:52 PM
Post #80

Group Icon

QUOTE(Orrakata @ Sep 2 2007, 08:11 PM) *
อ่า .. ไม่ได้เข้าไปแซวบ้านป๋าเลย แอบมาแซวบ้านนี้ได้ป่าวค๊า

ได้เลยจ้า มาคุยกัน onfire.gif
วันนี้ได้ครอบครอง จอมคนแผ่นดินเดือน ชุดใหญ่มาแล้ว ต้องอดนอนนั่งอ่านกันอีกแย้ว thumbups.gif

+Quote Post

6 Pages V  « < 2 3 4 5 6 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 20th December 2014 - 11:21 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker