ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
2. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
3. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

6 Pages V  < 1 2 3 4 5 > »   
Reply to this topicStart new topic
มีใครชอบอ่านหนังสือกำลังภายในบ้างเอ่ย
netwalker
post Aug 20 2007, 03:32 PM
Post #41

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: BKK
Member No.: 654

QUOTE(Eric The King @ Aug 19 2007, 06:32 PM) *
ตัวละครโกวเล้ง ผมชอบ โป้วอั๊งเสาะ ที่สุด คนอะไรมันจะทรมานรันทดขนาดนั้น พิการ แถมเป็นโรคลมบ้าหมู ไม่พอโดนผู้หญิงหลอกอีก
ไอ้ความแค้นที่โดนฝังสมองตั้งแต่เด็ก ท้ายที่สุดแล้ว...

ใช่ๆ ชอบ โป้วอั๊งเสาะี้เหมือนกัน เท่าทีเคยอ่านก้อ 2 เรื่อง ไม่รุมีเรื่องไหนมี โป้วอั๊งเสาะ อีกอะป่าว

- ดาบจอมภพ
- จอมดาบหิมะแดง

ชอบโก้วเล้ง ไม่เคยอ่านกิมย้ง อะ
Go to the top of the page

+Quote Post
mountainfox
post Aug 20 2007, 04:37 PM
Post #42

Group Icon

From: watcharaphol
Member No.: 187

QUOTE(Eric The King @ Aug 19 2007, 06:32 PM) *
ตัวละครโกวเล้ง ผมชอบ โป้วอั๊งเสาะ ที่สุด คนอะไรมันจะทรมานรันทดขนาดนั้น พิการ แถมเป็นโรคลมบ้าหมู ไม่พอโดนผู้หญิงหลอกอีก
ไอ้ความแค้นที่โดนฝังสมองตั้งแต่เด็ก ท้ายที่สุดแล้ว...

พี่โป้วก็ชอบครับ รายนี้นึกภาพตอนตวัดดาบแล้วก็เท่ห์สุดๆ

+Quote Post
ชื่อนี้ไม่มีในระ...
post Aug 20 2007, 07:29 PM
Post #43

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 236

แฟนานุแฟนโกวเล้งทุกท่านครับ ขอถามหน่อย
คือผมมีชอลิ้วเฮียงของ สนพ.สร้างสรรค์ ตอนจอมโจรจอมใจ กับราศีดอกท้อ
จริงๆ แล้วเคยมีครบครับ แต่มันหายไปเหลือแค่สองตอนนี้
ว่าจะไปซื้อของสยามสปอร์ตมาเติมให้ครบครับ ไม่อยากซื้อใหม่ทั้งชุด
ขอถามครับว่าต้องไปซื้อตอนไหมมาเติมบ้างจะได้ครบ

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 20 2007, 07:40 PM
Post #44

Group Icon

Member No.: 523

ชุดนี้ของสยามครับ ท่านน.แปลครับ
ชอลิ้วเฮียง ตอน กล้วยไม้เที่ยงคืน
ชอลิ้วเฮียง ตอน กลิ่นหอมกลางธารเลือด
ชอลิ้วเฮียง ตอน ดวงชะตาดอกท้อ
ชอลิ้วเฮียง ตอน ตำนานกระบี่หยก
ชอลิ้วเฮียง ตอน พายุทะเลทราย
ชอลิ้วเฮียง ตอน ยืมศพคืนวิญญาณ
ชอลิ้วเฮียง ตอน ศึกวังค้างคาว
ชอลิ้วเฮียง ตอน ศึกวังน้ำทิพย์

+Quote Post
ตั้งคีซิม
post Aug 20 2007, 09:51 PM
Post #45

เพิ่งเริ่มเขียน
Group Icon

Member No.: 7,339

ผมชอบมากสมัยก่อนโน้นอ่านมาแล้วเกือบทุกเรื่อง ประมาณ 300 เรื่องจนโก้วเล้งตายก็เลยเลิกอ่าน

เรื่องที่ชอบก็ศึกสายเลือด (พระเองชื่อตั้งคีซิมนี่แหละ เค้าโครงเรื่องผมว่าคล้ายเซียวฮื้อยี้ นะ)

นักเขียนก็ชอบหลายคน โก้วเล้ง อึ้งเอ็ง กิมย้ง ฯลฯ

แรก ๆ ก็ชอบแบบตามล่าล้างแค้น อภินิหาร ตกหน้าผามุดถ้ำอะไรประมาณนั้น

ต่อมาก็ชอบพระเอกของโก้วเล้งเกือบทุกคน (รู้สึกว่ามันมีความสมจริงอยู่บนโลกใบนี้)

ตอนนี้ก็อยากอ่านเหมือนกันแต่ไม่ค่อยมีเวลาเหมือนเมื่อก่อนครับ

ก็เลยไม่รู้นักเขียนหน้าใหม่มีใครน่าสนใจบ้าง ใครว่างช่วยแนะนำหน่อยก็ดีครับ

+Quote Post
Khojong
post Aug 21 2007, 09:15 AM
Post #46

ชั้นเทพ
Group Icon

From: Bangkok/ Thailand
Member No.: 2,161

ที่มีซื้อเก็บไว้ก็
1. 8เทพอสูรมังกรฟ้า
2. มังกรหยก
3. ฟงอวิ๋น
4. เจาะเวลาหาจิ๋นซี
5. มังกรคู่สู้สิบทิศ
6. เทพมารสะท้านภพ

ตอนนี้รอซื้อ จอมคนแผ่นดินเดือดแบบครบชุด 23 เล่มที่งานสัปดาห์หนังสือ (ขี้เกียจตามเก็บ ทุกเดือน)

ส่วนที่มาเขียนเป็นการ์ตูนก็มี ลูกปลาน้อย เซียวฮื้อยี้ เรื่องเดียว yes.gif

+Quote Post
melorama
post Aug 21 2007, 11:50 AM
Post #47

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 3,136

ตอนเรียนอ่านเยอะค่ะ
เพราะห้องสมุดมีเยอะ
จนเพื่อนๆว่าบ้า

ฤทธิ์มีดสั้น
จอมดาบหิมะแดง
กระบี่ ผีเสื้อ ดาวตก
วีรบุรุษสำราญ
เหยี่ยวทะเลทราย
และอื่นๆอีกมากมาย จำไม่ค่อยได้ซะแล้ว

แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้อ่านเลย ไม่มีเวลา

.....ดีจังเลยค่ะที่ได้เจอเพื่อนๆ....

+Quote Post
jessy
post Aug 21 2007, 02:56 PM
Post #48

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 479

มะมีใครชอบเล็กเซี่ยวหงส์ คน 4 คิ้ว เลยน๊าhuh.gif

ตัวละครนี่ผมชอบโอ้วทิฮวยเจากเรื่องชอลิ้วเฮียงมากที่สุด ดูเหมือนไม่เก่งแต่เอาตัวรอดได้ตลอด เป็นคนเดียวที่เล่นงานชอลิ้วเฮียงจนหัวหมุนได้ laugh.gif

+Quote Post
Khojong
post Aug 21 2007, 03:32 PM
Post #49

ชั้นเทพ
Group Icon

From: Bangkok/ Thailand
Member No.: 2,161

QUOTE(มังกรคราม @ Aug 20 2007, 08:55 AM) *
ตอนนี้ข้าน้อย มุ่งมั่นหายอดคัมภีร์เรื่องนี้ "ฤทธิ์วิชชุม่วง" 11 เล่มเล็ก

ใครพบเห็นเบาะแส ช่วยแจ้งข่าวด้วยเน้อ

เคยเห็นที่ร้านชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าวเมื่อนานมาแล้ว rolleyes.gif

แต่ตอนนี้ร้านเหล่านั้นจรลีไปแห่งใด ข้าน้อยมิอาจทราบได้ รอจอมยุทธท่านอื่นมาแจ้งเบาะแสดีกว่า laugh.gif

+Quote Post
ws32
post Aug 21 2007, 03:38 PM
Post #50

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 465

QUOTE(jessy @ Aug 21 2007, 02:56 PM) *
มะมีใครชอบเล็กเซี่ยวหงส์ คน 4 คิ้ว เลยน๊าhuh.gif

ตัวละครนี่ผมชอบโอ้วทิฮวยเจากเรื่องชอลิ้วเฮียงมากที่สุด ดูเหมือนไม่เก่งแต่เอาตัวรอดได้ตลอด เป็นคนเดียวที่เล่นงานชอลิ้วเฮียงจนหัวหมุนได้ laugh.gif

ถ้าจำไม่ผิดโอ้วทิฮวยนี่ เป็นลูกผู้ดีมีตระกูลใช่มั้ยครับ แต่ชอบทำตัวมอซอ ที่สำคัญไมม่ชอบอาบน้ำด้วย unsure.gif

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 21 2007, 04:01 PM
Post #51

Group Icon

ตอนเนี๊ยมีเนี่ย 3 ตู้ไม้ใหญ่ๆแย้วครับ rolleyes.gif
ท่านใด สนใจ เรื่องไหน ที่พี่ไม่หวง ไม่เก็บ ที่หนุกมาก หายาก ขอสงวนไว้
ก็ยินดีจะระบายออก ขายเป็น มือ 2 สภาพดี ลองถามมานะครับ เก็บไว้ก็ยิ่งมากขึ้นเรื่อยๆ
ซื้อเข้ามาอีกเรื่อยๆ จน คนที่บ้านค้อนแย้ว ขอรายการได้นะครับ

+Quote Post
tomyhard
post Aug 21 2007, 04:17 PM
Post #52

Group Icon

From: bangkok
Member No.: 147

QUOTE(มังกรคราม @ Aug 20 2007, 08:55 AM) *
ตอนนี้ข้าน้อย มุ่งมั่นหายอดคัมภีร์เรื่องนี้ "ฤทธิ์วิชชุม่วง" 11 เล่มเล็ก

ใครพบเห็นเบาะแส ช่วยแจ้งข่าวด้วยเน้อ

ซื้อมาจากงานหนังสือไม่รู้ปีไหน มันหายากเหรอครับป๋า

ผมสะสมไว้เยอะเหมือนกัน ชอบสุดๆก็แปดเทพอสูร พอดีเรียนฝังเข็มด้วยยิ่งอ่านสนุกเข้าไปใหญ่ นั่งไล่เส้นลมปราณ
ตามวิชาดัชนีตระกูลต้วน whistling.gif
กระบี่เย้ยยุทธจักรก็ดีครับ
ส่วนเรื่องที่ผมว่าโม้มันสุดๆก็ดาบมังกรหยกอ่ะ

แต่หนังกำลังภายในในดวงใจเลยนะครับก็เรื่องกระบี่ไร้เทียมทานภาคแรกตั้งแต่ฉีเส้าเฉียนเล่น
ไม่กล้าหามาดูใหม่เลยครับกลัวความประทับใจจะหายไป

+Quote Post
tomyhard
post Aug 21 2007, 04:17 PM
Post #53

Group Icon

From: bangkok
Member No.: 147

QUOTE(มังกรคราม @ Aug 21 2007, 04:01 PM) *
ตอนเนี๊ยมีเนี่ย 3 ตู้ไม้ใหญ่ๆแย้วครับ rolleyes.gif
ท่านใด สนใจ เรื่องไหน ที่พี่ไม่หวง ไม่เก็บ ที่หนุกมาก หายาก ขอสงวนไว้
ก็ยินดีจะระบายออก ขายเป็น มือ 2 สภาพดี ลองถามมานะครับ เก็บไว้ก็ยิ่งมากขึ้นเรื่อยๆ
ซื้อเข้ามาอีกเรื่อยๆ จน คนที่บ้านค้อนแย้ว ขอรายการได้นะครับ

ส่งรายการมาได้นะครับ

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 21 2007, 05:07 PM
Post #54

Group Icon

QUOTE(tomyhard @ Aug 21 2007, 04:17 PM) *
ซื้อมาจากงานหนังสือไม่รู้ปีไหน มันหายากเหรอครับป๋า

ผมสะสมไว้เยอะเหมือนกัน ชอบสุดๆก็แปดเทพอสูร พอดีเรียนฝังเข็มด้วยยิ่งอ่านสนุกเข้าไปใหญ่ นั่งไล่เส้นลมปราณ
ตามวิชาดัชนีตระกูลต้วน whistling.gif
ส่วนเรื่องที่ผมว่าโม้มันสุดๆก็ดาบมังกรหยกอ่ะ

แต่หนังกำลังภายในในดวงใจเลยนะครับก็เรื่องกระบี่ไร้เทียมทานภาคแรกตั้งแต่ฉีเส้าเฉียนเล่น
ไม่กล้าหามาดูใหม่เลยครับกลัวความประทับใจจะหายไป

ฤทธิ์วิชชุม่วง--เคยอ่านตั้งแต่เด็กอะ จำได้ว่ามันมีปาฏิหาริย์เยอะดี สนุกตื่นเต้น เลยอยากหาเก็บไว้อ่านรำลึกความหลังสักหน่อยอะจ้า เคยเดินหาก็ไม่เห็น ตอนมีขายก็ดันไม่ได้ซื้่อ ถ้านู๋ไม่ชอบก็ปล่อยได้น้า อยากรับอุปการะไว้ onfire.gif
แล้วอยากอ่านเรื่องไหนบ้างป่าว เผื่อทางนี้จะหาให้ได้

+Quote Post
ws32
post Aug 21 2007, 05:16 PM
Post #55

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 465

ท่านพี่ มังกรคราม นักสะสมเลยอ่ะ ถามดีกว่า แล้ว พี่ได้ลองอ่านพวกนิยายจีนยุคใหม่ๆบ้างมั้ยอ่ะ ครับ เช่น ของพวกหวงอี้ เรื่องต่างๆ หรือ แบบฟงอวิ๋น อ่ะ

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 21 2007, 05:41 PM
Post #56

Group Icon

QUOTE(ws32 @ Aug 21 2007, 05:16 PM) *
ท่านพี่ มังกรคราม นักสะสมเลยอ่ะ ถามดีกว่า แล้ว พี่ได้ลองอ่านพวกนิยายจีนยุคใหม่ๆบ้างมั้ยอ่ะ ครับ เช่น ของพวกหวงอี้ เรื่องต่างๆ หรือ แบบฟงอวิ๋น อ่ะ

ของหวงอี้ที่อ่านไปแล้วก็มี ศึกเลียดก๊ก เจาะเวลาฯ มังกรคู่ฯ กำลังจะรอซื้อ เทพมารฯ กับ จอมคนฯ เร็ว ๆ นี้จ้า หารอสอยแบบลด 50 % อยู่ rolleyes.gif
ส่วนฟงหวินยังไม่ได้อ่านเลย เห็นว่ามีหลายตอนเหมือนกันนะ

+Quote Post
goson
post Aug 21 2007, 06:01 PM
Post #57

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 142

QUOTE(tomyhard @ Aug 21 2007, 04:17 PM) *

แค่นั้นเด็กๆครับไปเจอย่างประกาศิตเข้าไปจะอึ่ง โม้แหลกจนผมธาตุไฟแทรกที่เล่ม5อ่านต่อไม่ไหวเละเทะมาก wallbash.gif

ป.ล.ใครจะอ่านฟงหวิ๋นแนะว่ารอดูก่อนเห็นว่าสำนักพิมพ์บูรพัฒน์มันลอยแพหลวมตัวซื้อมาแล้วมี7ตอนตอนล่ะ2เล่ม
ออกมา3ตอนเองเวรเอ๋ย รู้งี้เก็บที่ท่า น. เคยแปลไว้ชุดเก่าก็ดีเสียดายเก็บไม่ทัน
ใครเจอมือ2ครบชุดเก่าก็เก็บได้เลยครับของดี สนุกใช้ได้ ชอบวิชาในเรื่องโคตรเทพน้องๆx-menเลย

This post has been edited by goson: Aug 21 2007, 06:05 PM

+Quote Post
mountainfox
post Aug 21 2007, 08:57 PM
Post #58

Group Icon

From: watcharaphol
Member No.: 187

ส่งรายการมาได้นะครับ

ขอรายการด้วยคุณลุง

+Quote Post
มังกรคราม
post Aug 21 2007, 10:07 PM
Post #59

Group Icon

สะสมหนังสือเก่าราคามันสูงกว่าราคาปกอีกนะครับ อย่างเรื่องกวนอิมมรกต ปกแข็ง 8 เล่ม ราคาตอนซื้อใหม่ ๆ ไม่้เกิน 300 บาท ตอนนี้ราคามือสองเกือบ 800 บาทเลยครับ ใครเห็นที่ไหนไม่แพงแนะนำให้เก็บได้เลยนะ

+Quote Post
fgfgfg
post Aug 21 2007, 10:24 PM
Post #60

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Member No.: 4,045

อ่านทั้งกิมย้ง โกวเล้ง อึงเอ็ง
ชอบเซียวฟง ใน แปดเทพฯ แมนสุดๆ อยากเท่แบบนี้บ้างจัง
แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาอ่าน
แค่เวลาดูหนังยังไม่ค่อยมี

+Quote Post

6 Pages V  < 1 2 3 4 5 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 18th September 2014 - 12:30 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker