ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

Reply to this topicStart new topic
แผ่น DVD Concert ของ dream theater
riddick
post Jul 17 2008, 11:27 AM
Post #1

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
Member No.: 1,381

ใครพอรู้ไหมว่าที่ไหนมีขายแผ่นแม่สาย dvd concert ของ dream theater ชุด

Dream Theater - Metropolis 2000 : Scenes From New York
Dream Theater - Score: 20th Anniversary World Tour Live with the Octavarium Orchestra

อาจบอกเป็นลิงค์เว็บไซต์ก็ได้ครับ

ปล.ขออภัยที่ต้องมาตั้งในห้องนี้ เพราะห้องแผ่นดีวีดี มันไม่มีให้ตั้งกระทู้เลยครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
jame
post Jul 17 2008, 01:46 PM
Post #2

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 41,894

-ขออภัย ผิดพลาด ครับ rolleyes.gif

This post has been edited by jame: Jan 8 2009, 10:59 AM

+Quote Post
oah
post Jul 18 2008, 12:07 AM
Post #3

หัตถ์เทวะ
Group Icon

From: Bkk
Member No.: 9,204

บูมเมอร์แรง ก็มีนี่ครับ

+Quote Post
pe_poring
post Nov 6 2008, 07:43 PM
Post #4

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 5,623

บูมมีแม่สายเหรอ?

ว่าแต่แผ่นแม่สาย เทียบกับแผ่นแท้ ระบบภาพ-เสียง ต่างกันมากมั้ยครับ

+Quote Post
tauhoo
post Jan 7 2009, 09:34 PM
Post #5

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Member No.: 43,361

QUOTE(pe_poring @ Nov 6 2008, 07:43 PM) *
บูมมีแม่สายเหรอ?

ว่าแต่แผ่นแม่สาย เทียบกับแผ่นแท้ ระบบภาพ-เสียง ต่างกันมากมั้ยครับ

ผมมีชุดนี้อยู่ครับ Dream Theater - Score: 20th Anniversary World Tour Live with the Octavarium Orchestra กับ Live at Budogun
เสียงมันยังไงๆไม่รู้ แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่า แผ่นแท้เสียงจะดีกว่าไหม ส่วนภาพ .........เอ่อ แตกกระจาย

+Quote Post
pe_poring
post Jan 7 2009, 11:34 PM
Post #6

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 5,623

ผมมีอยู่ทั้ง3แผ่นครับ แม่สาย

Metropolis 2000 : Scenes From New York ปกพับ DVD9
Score: 20th Anniversary World Tour Live with the Octavarium Orchestra กล่องสวม DTS DVD9
Live at Budogun 2แผ่น DVD9

ภาพผมดูผ่านสาย component เข้าจอ 21 นิ้ว ธรรมด๊า ธรรมดา เลยตอบไม่ได้ครับ แต่เท่าที่เห็นก็คม ชัดพอประมาณ ดู bit rate ก็สูงดี

ระบบเสียง

- Metropolis 2000 : Scenes From New York ต้นฉบับก็เป็น Dolby 2.0 เสียงไม่ค่อยดีอยู่แล้ว สำหรับชุดนี้
- Score เสียงดีครับ ชัด แน่น ใกล้เคียงแผ่นแท้ เพราะลองเทียบกันแล้ว ใช้ได้เลย ภาพก็ ok
- Budokan ใช้ได้ดีทั้งภาพและเสียง คุ้มดีครับ

พอดีซื้อแม่สายมาดูแล้วชอบ เลยซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้แทน ใครอยากได้แม่สาย ผมปล่อยต่อให้ครับ สนใจ pm มาได้นะ

+Quote Post
riddick
post Jan 8 2009, 10:10 AM
Post #7

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

From: อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
Member No.: 1,381

QUOTE(pe_poring @ Jan 7 2009, 11:34 PM) *

Metropolis 2000 : Scenes From New York ปกพับ DVD9
Score: 20th Anniversary World Tour Live with the Octavarium Orchestra กล่องสวม DTS DVD9

ภาพผมดูผ่านสาย component เข้าจอ 21 นิ้ว ธรรมด๊า ธรรมดา เลยตอบไม่ได้ครับ แต่เท่าที่เห็นก็คม ชัดพอประมาณ ดู bit rate ก็สูงดี

ระบบเสียง

- Metropolis 2000 : Scenes From New York ต้นฉบับก็เป็น Dolby 2.0 เสียงไม่ค่อยดีอยู่แล้ว สำหรับชุดนี้
- Score เสียงดีครับ ชัด แน่น ใกล้เคียงแผ่นแท้ เพราะลองเทียบกันแล้ว ใช้ได้เลย ภาพก็ ok
- Budokan ใช้ได้ดีทั้งภาพและเสียง คุ้มดีครับ

พอดีซื้อแม่สายมาดูแล้วชอบ เลยซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้แทน ใครอยากได้แม่สาย ผมปล่อยต่อให้ครับ สนใจ pm มาได้นะ

โอว ผมตั้งกระทู้นี้ไว้นานมากแล้ว จริงๆผมหาเจอหมดแล้วทั้ง 3 แผ่น เป็นแผ่นแม่สายร้านค้าแถวๆบ้านเอามาขาย
scene from newyork เป็น 2.0 ภาพและเสียงห่วยสิ้นดี ทำ dvd ออกมาได้เห่ยสุดๆ (ผมเอาไปคืนเจ้าของร้านแล้ว)
score เท่าที่ฟัง ทั้งเสียงและภาพยังไม่ถึงจุดที่ควรจะเป็น แต่ดีกว่า scene เยอะมากๆ (ผมเอาไปคืนเจ้าของร้านแล้ว)
live at budokan ทำ dvd ออกมาดีทีเดียว แต่ไม่มี DTS เพลงหลังๆ เสียง surround หายไปหมด สรุปว่า mike portnoy เหมาะที่จะตีกลองอย่างเดียว เรื่องการ produce dvd น่าจะให้คนที่ชำนาญกว่านี้มาทำจะดีกว่าเยอะ สรุปตอนนี้ผมก็เหลือแต่ dvd9 แม่สาย ชุด live at budokan อย่างเดียวที่เหลืออยู่ในครอบครอง ผมชอบเพลง hollow year มาก ชอบ solo guitar มันเล่นเก่งจริงๆ ไอ้หมอนั่น เทพกันทั้งวง พระเจ้า

+Quote Post
jame
post Jan 8 2009, 10:12 AM
Post #8

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 41,894

QUOTE(riddick @ Jan 8 2009, 10:10 AM) *
QUOTE(pe_poring @ Jan 7 2009, 11:34 PM) *

ระบบเสียง

โอว ผมตั้งกระทู้นี้ไว้นานมากแล้ว จริงๆผมหาเจอหมดแล้วทั้ง 3 แผ่น เป็นแผ่นแม่สายร้านค้าแถวๆบ้านเอามาขาย
scene from newyork เป็น 2.0 ภาพและเสียงห่วยสิ้นดี ทำ dvd ออกมาได้เห่ยสุดๆ (ผมเอาไปคืนเจ้าของร้านแล้ว)
score เท่าที่ฟัง ทั้งเสียงและภาพยังไม่ถึงจุดที่ควรจะเป็น แต่ดีกว่า scene เยอะมากๆ (ผมเอาไปคืนเจ้าของร้านแล้ว)
live at budokan ทำ dvd ออกมาดีทีเดียว แต่ไม่มี DTS เพลงหลังๆ เสียง surround หายไปหมด สรุปว่า mike portnoy เหมาะที่จะตีกลองอย่างเดียว เรื่องการ produce dvd น่าจะให้คนที่ชำนาญกว่านี้มาทำจะดีกว่าเยอะ สรุปตอนนี้ผมก็เหลือแต่ dvd9 แม่สาย ชุด live at budokan อย่างเดียวที่เหลืออยู่ในครอบครอง ผมชอบเพลง hollow year มาก ชอบ solo guitar มันเล่นเก่งจริงๆ ไอ้หมอนั่น เทพกันทั้งวง พระเจ้า

เป็นวงในดวงใจผมเลยครับ thumbsup.gif

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 20th October 2014 - 07:55 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker