ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

Reply to this topicStart new topic
เครื่องเสียงบ้าน Sony สร้างความรำคาญใจมากครับ, ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับระบบของเครื่องครับ
Fox
post Jun 13 2008, 02:28 PM
Post #1

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 33,190

คือ Mini Hifi Sony รุ่น HCR-DP1000D ก็เก่าแล้วเหมือนกันครับ ตอนซื้อผมชอบการฟังเสียงที่กระหึ่ม 4000 w PMPO
ในตอนนั้นสำหรับผม OK ครับดูหนัง 5.1 ได้ แต่ตอนนี้เกิดปัญหาว่า เล่นไปสักพัก มันจะชอบหยุดชั่วขณะเอง ถ้ามันเสีย
ตรงจุดนี้ไปเลยผมคงตัดสินใจนำไปซ่อม แต่หลายๆ ครั้งมันหายเอง ระยะหนึ่ง มันจะเป็นอีก หลังๆ ถึงขั้น กลับไปหน้า เมนู
DVD เพื่อเล่นเองใหม่เลยก็มี ส่วนระบบเทป ก็ กลับด้านเองระหว่างฟังเพลงเป็นประจำ แต่อีกแหละครับมันจะหายเองช่วง
หนึ่ง เคยมีผู้รู้ท่านหนึ่งเคยบอกผมว่า การวางไม่ได้ระดับความสมดุลของน้ำหนัก เอียงไปข้างหนึ่ง ก็จะเกิดปัญหานี้ได้ ผมจึง
พยายามหาแผ่นยางมารองให้สมดุลกัน หายครับ พักหนึ่ง เป็นเหมือนเดิม อยากถามผู้รู้ครับว่า เกิดจากอะไร ซ่อมเสียตังค์แน่
ยอมเสียครับ แต่ผมเกรงเป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขาจะเสียเงินใช่เหตุ ขอผู้รู้ช่วยตอบกรณีนี้หน่อยนะครับ rolleyes.gif
Go to the top of the page

+Quote Post
soontorn1
post Jun 13 2008, 03:00 PM
Post #2

เดินท่องเย้ยภิภพ
Group Icon

From: จ.เลย
Member No.: 9,926

ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นที่ บ.โซนีเป็นตัวแทนจำหน่ายหรือไม่ ถ้าใช่ก็ควรเข้าศูนย์โซนี่ได้แล้ว ผมเองเคยซื้อรุ่นมินิคอมโปของโซนี่มาเหมือนกัน สมัยนั้น ดีวีดี ยังไม่เกิดเล่นได้แต่ ซีดีกับเทป (ซื้อจากแมคโคร) มีอาการคล้ายๆของคุณ ซ่อมแล้วก็ไม่หายขาด รำคาญจนต้องขายทิ้งไป ทุกวันนี้ผมเลยเข็ดกับชุดมินิครับ

+Quote Post
Fox
post Jun 13 2008, 04:58 PM
Post #3

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 33,190

QUOTE(soontorn1 @ Jun 13 2008, 03:00 PM) *
ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นที่ บ.โซนีเป็นตัวแทนจำหน่ายหรือไม่ ถ้าใช่ก็ควรเข้าศูนย์โซนี่ได้แล้ว ผมเองเคยซื้อรุ่นมินิคอมโปของโซนี่มาเหมือนกัน สมัยนั้น ดีวีดี ยังไม่เกิดเล่นได้แต่ ซีดีกับเทป (ซื้อจากแมคโคร) มีอาการคล้ายๆของคุณ ซ่อมแล้วก็ไม่หายขาด รำคาญจนต้องขายทิ้งไป ทุกวันนี้ผมเลยเข็ดกับชุดมินิครับ

thumbsup.gif ขอบคุณคุณสุนทร สำหรับคำแนะนำ ผมซื้อโซนี่ไทยครับ เป็นเหตุผลที่ผมคิดอยู่ครับว่าจะซ่อมดีหรือไม่
ถ้าไม่หายขาด ผมซื้อชุด โฮมใหม่ไปเลยดีกว่า เพราะไม่อยากเสียเงินซ้ำซ้อนครับ

+Quote Post
jazz
post Jun 13 2008, 06:07 PM
Post #4

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 38,484

QUOTE(Fox @ Jun 13 2008, 04:58 PM) *
thumbsup.gif ขอบคุณคุณสุนทร สำหรับคำแนะนำ ผมซื้อโซนี่ไทยครับ เป็นเหตุผลที่ผมคิดอยู่ครับว่าจะซ่อมดีหรือไม่
ถ้าไม่หายขาด ผมซื้อชุด โฮมใหม่ไปเลยดีกว่า เพราะไม่อยากเสียเงินซ้ำซ้อนครับ

thumbdown.gif ตอนนี้ มาร้านท์+ลำโพงคลิปส์ กะลังฮอตมากๆด้วยราคาที่ ข่มขู่แระเอาเรื่อง twisted.gif คอมโปน่าดู ถ้าซื้อใหม่ เรื่องปวดหัว และจุกจิกจะหมดไปคร้าบผมเองก็เคยได้รับประสบการณ์เลวร้าย ทำนองนี้ คือ......ม่ายเล่างะ ....พวกขี้เกียจอ่านของผมแระเดี๋ยวนี้ thumbups.gif 5555555 ซื้อใหม่เถอะคร้าบ เดี๋ยวจะได้มีเรื่องปวดหัวอย่างอื่นแทน แต่ร้าบรองว่าไม่เสียอารมณ์ยามรับชม แน่...นอลลลลลลลลลลลล thumbdown.gif

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 1st October 2014 - 07:06 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker