ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

Reply to this topicStart new topic
มีใครได้ใช้ PVR ของ true vision บ้างรึ่ยังครับ
ukung
post Mar 10 2008, 05:26 PM
Post #1

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 2,031

พอดีไปเห็นมาในเว็บเค้า ผมว่าน่าสนใจมากเพราะว่าราคา 15000 บาทกับ Hard disk 160GB นี่ราคาประมาณเท่าพวก DVD Recorder ทั้งหลายเลยครับ แต่ที่ดีกว่าคือมันตั้งช่องอัดได้ครับ(ถ้าเป็น recorder ปรกติใครมาเปลี่ยนช่องที่กล่อง True ก็เสร็จเลยครับ) ดูช่องนึงอัดอีกช่องก็ยังได้ ไม่เสียรายเดือนด้วย ติดอย่างเดียวมันไม่สามารถก็อบออกมาเก็บข้างนอกได้ หวังว่าในอนาคตจะมีคนแค็รกได้ แต่ิไม่ค่อยมั่นใจในทรูเลยกลัวว่ามันทำไม่ได้อย่างที่ลงไว้จังเลยอ่ะครับ ผมเห็นเดือนที่แล้วเค้ามีให้คนลงชื่อเอาเครื่องไปทดสอบ เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆในเว็บนี้มีใครได้ใช้แล้วบ้างครับ เวิอร์กมั้ยครับ

เพื่อนๆมีความเห็นว่ายังไงครับ

ลิ้งครับ http://pvr.truevisionstv.com/marketing/pvr...o/index_th.html
Go to the top of the page

+Quote Post
ukung
post Mar 10 2008, 05:43 PM
Post #2

Group Icon

ไปโหลดคู่มีการใช้งานมาพบว่ากล่อง PVR นี่มีช่อง Componet กับ SPDIF (coaxial) out ด้วยครับ หรือว่ากล่องนี้จะสามารถใช้กับ True HD ที่จะมาตอนกลางปีนี้ได้ด้วย ใครรู้ข่าวช่วยด้วยครับ ถ้าใช้ได้ด้วยนี่ยิงน่าติดเข้าไปใหญ่เลย
ปล. ผมไม่ใช่หน้าม้าของ true นะแค่ผมอยากได้เครื่องอัดมานานมากแล้วครับ แต่ติดตรงที่ว่าเรื่องต้องเปิดกล่องทรูทิ้งไว้นีแหล่ะครับ PVR นี่เลยเป็นทางออกที่ดีมากๆเลยครับ

+Quote Post
Golf
post Mar 10 2008, 09:14 PM
Post #3

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

Member No.: 50

QUOTE(ukung @ Mar 10 2008, 05:43 PM) *
ไปโหลดคู่มีการใช้งานมาพบว่ากล่อง PVR นี่มีช่อง Componet กับ SPDIF (coaxial) out ด้วยครับ หรือว่ากล่องนี้จะสามารถใช้กับ True HD ที่จะมาตอนกลางปีนี้ได้ด้วย ใครรู้ข่าวช่วยด้วยครับ ถ้าใช้ได้ด้วยนี่ยิงน่าติดเข้าไปใหญ่เลย
ปล. ผมไม่ใช่หน้าม้าของ true นะแค่ผมอยากได้เครื่องอัดมานานมากแล้วครับ แต่ติดตรงที่ว่าเรื่องต้องเปิดกล่องทรูทิ้งไว้นีแหล่ะครับ PVR นี่เลยเป็นทางออกที่ดีมากๆเลยครับ

ถ้ามันอัดออกมาทาง DVD ได้ด้วยก็น่าสนใจครับ

+Quote Post
nf0rce
post Mar 11 2008, 12:54 PM
Post #4

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 17,173

ไปอ่านมาแล้วครับ ราคาก็แพงใช้เลย แต่ติดตรงที่ทำไมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกก็ไม่รู้ ถึงจะ free ให้ในปีแรก
แต่พ้นปีแล้วก็ต้องเสียรายเดือนอยู่ดี ทำใจเสียเงินให้ไม่ได้ครับ เพราะทุกวันที่เสียค่านี่ก็แพงอยู่แล้ว ถ้าคิดจะเก็บราย
เดือนก็ควรจะเครื่องราคาไม่แพง เครื่องแพงแบบปัจจุบันนี่ไม่ควรจะมีรายเดือนแล้วล่ะครับ

+Quote Post
Golf
post Mar 11 2008, 02:00 PM
Post #5

Group Icon

Member No.: 50

QUOTE(nf0rce @ Mar 11 2008, 12:54 PM) *
ไปอ่านมาแล้วครับ ราคาก็แพงใช้เลย แต่ติดตรงที่ทำไมต้องเสียค่ารายเดือนเพิ่มอีกก็ไม่รู้ ถึงจะ free ให้ในปีแรก
แต่พ้นปีแล้วก็ต้องเสียรายเดือนอยู่ดี ทำใจเสียเงินให้ไม่ได้ครับ เพราะทุกวันที่เสียค่านี่ก็แพงอยู่แล้ว ถ้าคิดจะเก็บราย
เดือนก็ควรจะเครื่องราคาไม่แพง เครื่องแพงแบบปัจจุบันนี่ไม่ควรจะมีรายเดือนแล้วล่ะครับ

เท่าที่ผมวิแคะได้นะคับ
- มันใช้ระบบดูช่องนึง และ อัดช่องนึงได้ ... แปลว่ามี 2 Tuner ... รับ Bandwidth ได้ 2 เท่า
- เครื่องราคาแพงขึ้นก็เพราะนอกจากจะมี 2 Tuner แล้วมันยังมีระบบบันทึกได้ในตัวด้วย มี HD ในตัว ... ถ้าเทียบ DVD Player ราคา 3,000 แีต่พอ Record ได้เป็น 15,000 ... ราคาเครื่องแพงขึ้นก็คล้ายๆ จะมีเหตุผลดีครับ (แต่มันน่าจะบันทึกเป็น DVD ได้ด้วยเนอะ)

ถ้ารายเดือนไม่แพงมากน่าสนใจครับ ... ฝ่ายชายสามารถดูละครพร้อมฝ่ายหญิงได้ ดูละครจบก็ดูบอลต่อได้เลย ไม่ต้องสลับไปๆ มาๆ น่ารำคาญแบบปัจจุบัน (ระบบ UBC ปัจจุบันถึงจะซื้อ DVD Record มาก็ยังดูสลับแบบนี้ไม่ได้เพราะมี Tuner เดียว)

ราคาเครื่องเหมือนเอางบที่จะซื้อ DVD Record มาซื้อเลย ... เพราะราคาแทบไม่ต่าง

แต่ติดตรงที่มัน Record เป็น DVD หรือ export มา PC ไม่ได้นี่สิที่ทำให้ลังเล และมีแนวโน้มไม่สนใจ

ถ้าราคาเพิ่มจากเดิมสัก 200฿ / เดือน และ Export ได้ ... น่าสนใจมากครับ

+Quote Post
wanlop95
post Mar 11 2008, 02:20 PM
Post #6

Group Icon

Member No.: 33,399

ผมสนใจที่ จ่าย 15000 แล้วไม่ต้องจ่ายรายเดือนไป 1 ปี นี่ก็โอเคครับ หลังจากนั้นมาจ่ายกันใหม่ก็ไม่ว่า อย่างน้อยก็เป็นการเปลี่ยนกล่องใหม่ล่ะเอ๊า! แต่ว่ายังไม่ได้ซื้อเปลี่ยนเลยอ่ะ รอก่อนแล้วกัน

+Quote Post
ukung
post Mar 11 2008, 04:08 PM
Post #7

Group Icon

QUOTE(Golf @ Mar 11 2008, 02:00 PM) *
QUOTE(nf0rce @ Mar 11 2008, 12:54 PM) *

เท่าที่ผมวิแคะได้นะคับ
- มันใช้ระบบดูช่องนึง และ อัดช่องนึงได้ ... แปลว่ามี 2 Tuner ... รับ Bandwidth ได้ 2 เท่า
- เครื่องราคาแพงขึ้นก็เพราะนอกจากจะมี 2 Tuner แล้วมันยังมีระบบบันทึกได้ในตัวด้วย มี HD ในตัว ... ถ้าเทียบ DVD Player ราคา 3,000 แีต่พอ Record ได้เป็น 15,000 ... ราคาเครื่องแพงขึ้นก็คล้ายๆ จะมีเหตุผลดีครับ (แต่มันน่าจะบันทึกเป็น DVD ได้ด้วยเนอะ)

ถ้ารายเดือนไม่แพงมากน่าสนใจครับ ... ฝ่ายชายสามารถดูละครพร้อมฝ่ายหญิงได้ ดูละครจบก็ดูบอลต่อได้เลย ไม่ต้องสลับไปๆ มาๆ น่ารำคาญแบบปัจจุบัน (ระบบ UBC ปัจจุบันถึงจะซื้อ DVD Record มาก็ยังดูสลับแบบนี้ไม่ได้เพราะมี Tuner เดียว)

ราคาเครื่องเหมือนเอางบที่จะซื้อ DVD Record มาซื้อเลย ... เพราะราคาแทบไม่ต่าง

แต่ติดตรงที่มัน Record เป็น DVD หรือ export มา PC ไม่ได้นี่สิที่ทำให้ลังเล และมีแนวโน้มไม่สนใจ

ถ้าราคาเพิ่มจากเดิมสัก 200฿ / เดือน และ Export ได้ ... น่าสนใจมากครับ

ผมเห็นด้วยกับคุณ Golf เลยครับ หวังว่าสักพักจะมีวิธี Export ออกมา่ไหนๆ ก็มีช่อง Eternet อยู่แล้วอ่ะครับ น่าจะพอแก้ได้ thumbdown.gif

+Quote Post
ซาเสี่ยวเอี้ย
post Mar 11 2008, 04:18 PM
Post #8

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 506

ถ้ามี capture card ก็น่าจะต่อเข้าคอมได้ไม่ยากนะครับ แล้วใช้คอมตัดต่อ ไร้ท์ลงแผ่น
แต่ดันมาเก็บค่ารายเดือนอีกนี่สิเซ็ง ถึงจะฟรีปีนึงก็เถอะ ถ้าปีต่อไปต้องมาเสียรายเดือนเพิ่มมันก็ไม่คุ้มหรอก
รายการทรูที่น่าอัดเก็บไว้มันไม่ได้มากมายอะไรนักหนา

+Quote Post
เฉียวฟง
post Mar 13 2008, 01:28 AM
Post #9

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

From: รามอินทรา
Member No.: 91

http://www.humaxdigital.com/global/products/PVR-H100S.asp

ลองดูครับ

+Quote Post
BoBoi
post Mar 20 2008, 10:05 PM
Post #10

Group Icon

From: Ľubim ťa Danka
Member No.: 51

คงรอติด True HD ทีเดียวเลย

+Quote Post
ukung
post Jul 23 2008, 04:42 PM
Post #11

Group Icon

ขอดันคำถามนี้หน่อยครับ ผ่านมาหลายเดือนแล้วมีใครได้ใช้รึยังอ่ะครับ rolleyes.gif กำลังอยากได้อยู่เลยครับ

+Quote Post
vajra
post Jul 23 2008, 08:15 PM
Post #12

Group Icon

Member No.: 40,804

ผมก็สนๆ อยู่เหมือนกันครับ ส่วนเรื่องการอัด ผมคิดว่าถ้ามันสามารถส่งภาพออกมาให้ทีวีได้ เราก็น่าจะบันทึกสัญญาณได้นะครับ ก็บันทึกเข้า DVD Recorder (พอดีมีอยู่แล้ว) ทาง composite ธรรมดาก็น่าจะได้ แต่ภาพอาจจะ drop บ้าง ที่ว่ามานี้ก็หวังว่าสัญญาณขาออกคงไม่ Scramble อะไรมานะครับ ใครรู้บ้าง

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 21st October 2014 - 07:24 AM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker