ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

1. การต่อว่าด่าทอ คนที่มีความเห็นไม่เหมือนท่านในกระทู้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ิลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
แนะนำ หูฟังไร้สาย ให้ซักตัวซิครับ งบไม่ควรเกิน 2000, แล้วที่คลองถม 3-4 ร้อยบาท ใช้ดีเปล่าครับ มีใครใช้บ้าง
tonkk
post Jul 30 2007, 03:32 PM
Post #1

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 3,271

คือกว่า จะได้ดู ก็ดึกอ่ะครับ จะเปิดดัง ก็โดน คนข้าง ๆ บ่น อ่ะครับ (ตอนพูดกัน ก็ไม่เท่าไหร่ พอระเบิดลง ยิงปืน เรียบร้อย ครับ ผม โดน ทุกที msn-cry.gif ) แนะนำ ให้ซักตัวซิครับ เสียง ดีๆ หน่อยนะ เคยมีตัวนึง มันมีเสียงซ่า ๆ ด้วย แล้วก็เจ๊งไปละ ซื้อที่อมร 6-7 ร้อยนี่ล่ะ ประมาณ 5-6 ปีก่อน
เห็นทื่คลองถม 3-4 ร้อยบาท พวกนั้นเป็นไง ใช้ดีเปล่าครับ แนะนำหน่อยนะครับ

This post has been edited by tonkk: Jul 30 2007, 03:55 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
kagira
post Jul 30 2007, 05:14 PM
Post #2

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

Member No.: 1,790

ผมเคยลองใช้มาหลายแบบเหมือนกัน ยังหาที่ถูกใจไม่ได้สักที เอาเป็นว่าเล่าสู่กันฟังดีกว่านะครับ

-แบบคลื่นวิทยุ อันนี้ผมเจอปัญหาว่า คลื่นมันไปกวนภาพตอนดู tv ครับ (เปิด dvd ไม่เป็น )
-แบบ infrared ไม่มีปัญหาเรื่องคลื่นรบกวน แต่ต้องนั่งให้ตรงตัวรับสัญญานหน่อย ถ้ามีสิ่งกีดขวางสัญญานจะไม่ค่อยชัด

ทั้งนี้ปัญหาที่ว่านี้ ผมเข้าใจว่าน่าจะแปรผันตามราคานะครับ ต้องว่ากันเป็นรุ่นๆไป

ส่วนแบบถูกๆตามคลองถม 3-400 อย่าซื้อเลยครับ เพราะผมเคยซื้อมาแล้วเห็นว่าราคาถูก
แถมฟังวิทยุ fm ได้ด้วย แต่มาพบว่า ใช้วิธีเดียวกับ ไมค์ลอยน่ะ คือ ตัวส่งสัญญาน FM
แล้วกเจ้า็หูฟังก็คือมีตัวรับสัญญานวิทยุ FM ทั่วไปนี่ล่ะ
แล้วก็ใช้วิธี่ส่งสัญญานเสียง มาในรูปคลื่น FM จะมาแทรกอยู่ในสถานวิทยุที่ว่างๆ
เราก็ต้อง scan หาเสียงที่เราต่อไว้ไปเรื่อยๆ
เจอมั่ง ไม่เจอมั่ง บางทีก็มีเสียงวิทยุแทรกเข้ามา ไม่workเลยครับ

ยังไงรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

+Quote Post
ขาตั้งกล้อง
post Jul 30 2007, 07:31 PM
Post #3

Group Icon

Member No.: 1,028

เคยซื้อแบบคลื่นวิทยุ FM แต่ของผมไม่มีคลื่นกวนนะครับ เพราะรู้สึกว่าคลื่นจะอยู่ในย่านที่ไม่มีในเมืองไทยครับ (สงสัยเป็นเฉพาะบางรุ่นอะครับ)

+Quote Post
dragonglass
post Jul 30 2007, 08:20 PM
Post #4

หัตถ์เทวะ
Group Icon

From: บางนา-ตราด
Member No.: 4,621

อยากได้บ้าง ดูหนังดึกๆน้องนอนหลับหมด

+Quote Post
Golf
post Jul 30 2007, 08:21 PM
Post #5

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

Member No.: 50

งบ 2,000฿ .. ผมมีของ Sony แบบ Infrared อยู่ครับ ... เน้นใช้ดูบอลก็พอไหวครับ ... ชอบใจตรงการน้ำหนักเบา และความประหยัดไฟ เพราะกินน้อยมากๆ ถ่าน AAA ก้อนนึงใช้ได้ครึ่งปี ... คุณภาพเสียงผมเฉยๆ กับตัวนี้ ... ไม่ได้ดีเด่นอะไรมากมายนักครับ

ตอนนี้ที่ใช้เป็นหลักเป็นของ Sennheiser ราคาสูงกว่าพอควร ใช้คลื่นวิทยุ ค่อนข้างพอใจกว่ามาก (ก็มันแพงกว่าอ่ะ) เนื่องจากผมไม่ต้องระวังอีกแล้วว่าจะตรงกับตัวปล่อยสัญญาณหรือเปล่า และได้ระยะทางไกลมากๆ (ของผมลงไปต้มมาม่าข้างล่างยังฟังพากษ์บอลได้อยู่เลย) ... เท่าที่ใช้มายังไม่เจอปัญหาอื่นๆ เท่าไรครับ อาจจะมีคลื่นรบกวนเล็กน้อยตอนไ่ม่มีเสียงทำให้คลื่นอื่นๆ รอบๆ แรงกว่า แต่ก็ไม่ใช้ประเด็นสำหรับผมที่ใช้เพื่อดูบอลเป็นหลักครับ

+Quote Post
poltoday
post Jul 30 2007, 09:55 PM
Post #6

หัตถ์เทวะ
Group Icon

From: ตรัง
Member No.: 2,147

ดูหนัง ผมว่าลองเพิ่มงบหน่อยนะครับ
ผมว่าหูฟัง ตัวนี้ก็น่าสนเสียงดีทีเดียวครับ
http://www.flashfly.net/review_hardware/Creative_CB2530/
ผมซื้อตอนลดราคาที่งานคอมมาร์ตมานะ
ลองดูครับ

+Quote Post
witoon
post Jul 30 2007, 10:37 PM
Post #7

Group Icon

Member No.: 2,899

มาแนะนำ Sennheiser เหมือนกัน ใช้ดีครับ รับสัญญาณ ได้ไกลมาก ข้ามชั้นในบ้านสบายๆ thumbups.gif

+Quote Post
Jose Padilla
post Jul 31 2007, 09:03 AM
Post #8

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 2,071

หูฟังไร้สายของจีนผมซื้อตาม Pantip ได้ 160บาทน่ะครับไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกับที่คลองถมหรือเปล่านะครับ

+Quote Post
Golf
post Jul 31 2007, 12:01 PM
Post #9

Group Icon

QUOTE(poltoday @ Jul 30 2007, 09:55 PM) *
ดูหนัง ผมว่าลองเพิ่มงบหน่อยนะครับ
ผมว่าหูฟัง ตัวนี้ก็น่าสนเสียงดีทีเดียวครับ
http://www.flashfly.net/review_hardware/Creative_CB2530/
ผมซื้อตอนลดราคาที่งานคอมมาร์ตมานะ
ลองดูครับ

สนนราคาเท่าใดครับ ... whistling.gif

+Quote Post
Khojong
post Jul 31 2007, 12:54 PM
Post #10

ชั้นเทพ
Group Icon

From: Bangkok/ Thailand
Member No.: 2,161

ซื้อที่ อทม เป็นแบบคลื่นวิทยุครับ 590 ใช้มา เกือบปีแล้ว ยังไม่ต้องเปลี่ยนถ่านเลย ผมว่าก็ work ดีน๊ะ rolleyes.gif

+Quote Post
HeartMan
post Jul 31 2007, 10:50 PM
Post #11

Group Icon

Member No.: 4,057

QUOTE(Golf @ Jul 31 2007, 12:01 PM) *
สนนราคาเท่าใดครับ ... whistling.gif

------------------------------------------------------------------
สนใจเหมือนกันครับ ราคาเท่าไหร่

+Quote Post
poltoday
post Aug 1 2007, 03:08 PM
Post #12

หัตถ์เทวะ
Group Icon

From: ตรัง
Member No.: 2,147

ผมซื้อประมาณ ปีกว่าๆแล้วครับที่งานคอมมาร์ต ราว3พันกลางๆครับ ราคาตอนนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
ลองสอบถามดูอีกที ตัวนี้ข้อดี ผมว่าเสียงค่อนข้างดีทีเดียวครับเทียบกับหูฟังไร้สายอื่นๆที่เคยลองมา
แต่ข้อเสียคือ ขนาดค่อนข้างใหญ่และหนักพอสมควร ไม่สะดวก ในการพกไปใหนมาใหน เท่าไหร่
กับ ค่อนข้างกินแบตตารี่พอสมควร (ผมใช้กับถ่านชาร์ตอยู่) แต่ก็ดีไปอย่างคือบางยี่ห้อ ใช้แบต lipo ผมกลัวไม่มีแบตเปลี่ยนกรณีแบตเสื่อม
ลองหาลองฟังกันดูก่อนตัดสินใจครับ ผมว่าคุ้มทีเดียวครับ เอาไว้ดูบอลดึก ๆไม่ต้องกลัวแม่บ้านตื่น มางอแงครับ
ไม่ต้องหรี่เสียงเบาๆดูให้เสียอารมณ์ thumbsup.gif

+Quote Post
vapex
post Aug 1 2007, 03:50 PM
Post #13

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 1,298

QUOTE(Jose Padilla @ Jul 31 2007, 09:03 AM) *
หูฟังไร้สายของจีนผมซื้อตาม Pantip ได้ 160บาทน่ะครับไม่แน่ใจว่ารุ่นเดียวกับที่คลองถมหรือเปล่านะครับ

ร้านประมาณชั้นไหนหรือครับ ชื่อร้านอะไรครับ ช่วย PM บอกหน่อยครับ แล้วมัน work ไหมครับ

+Quote Post
Golf
post Aug 1 2007, 06:17 PM
Post #14

Group Icon

QUOTE(poltoday @ Aug 1 2007, 03:08 PM) *
ผมซื้อประมาณ ปีกว่าๆแล้วครับที่งานคอมมาร์ต ราว3พันกลางๆครับ ราคาตอนนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
ลองสอบถามดูอีกที ตัวนี้ข้อดี ผมว่าเสียงค่อนข้างดีทีเดียวครับเทียบกับหูฟังไร้สายอื่นๆที่เคยลองมา
แต่ข้อเสียคือ ขนาดค่อนข้างใหญ่และหนักพอสมควร ไม่สะดวก ในการพกไปใหนมาใหน เท่าไหร่
กับ ค่อนข้างกินแบตตารี่พอสมควร (ผมใช้กับถ่านชาร์ตอยู่) แต่ก็ดีไปอย่างคือบางยี่ห้อ ใช้แบต lipo ผมกลัวไม่มีแบตเปลี่ยนกรณีแบตเสื่อม
ลองหาลองฟังกันดูก่อนตัดสินใจครับ ผมว่าคุ้มทีเดียวครับ เอาไว้ดูบอลดึก ๆไม่ต้องกลัวแม่บ้านตื่น มางอแงครับ
ไม่ต้องหรี่เสียงเบาๆดูให้เสียอารมณ์ thumbsup.gif

วัตถุประสงค์เดียวกันเลยครับ ... มีหลายท่านมักจะถามผม ว่า Sennheiser RS130 ที่ผมใช้อยู่เสียงดีหรือเปล่า ... ตอบได้แค่เสียงพากษ์บอลชัดดีนะ และไม่ต้องรบกวนคุณท่านให้มาพากษ์ข้างตัวเวลานอนครับ

ว่าแต่ ... Bluetooth ระยะการรับฟังไกลสักแค่ไหนครับผม ... ที่ผมใช้ Sennheiser ตอนนี้ happy ก็คือ คุณภาพเสียง การชาร์จทำได้สะดวก (แค่วางบนแท่นก็ชาร์จได้ละ) แต่ติดนิดหน่อยตรงที่ราคาค่อนข้างสูงนี่แหละ ... ถ้าระยะดีๆ น่าจะเป็นอีกทางเลือกสำหรับเพื่อนๆ ที่ดีอีกตัวหนึ่งเลยครับ ... เพราะตั้งแต่ใช้คลื่น ทำให้ไม่อยากกลับไปใช้ Infrared อีกเลยครับผม

+Quote Post
gx270
post Aug 1 2007, 10:00 PM
Post #15

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 2,734

แนะนำ Sennheiser เหมือนกันครับ แต่จำรุ่นไม่ได้ ไว้กลับบ้านแล้วจะมา post บอกอีกทีครับ สัญญาณดีไปได้ไกลมากครับ เดินจากชั้น3 มาทำpop corn ก็ยังชัดครับ แต่มีเสียงซ่าบางครั้งเวลาฟังเสียงค่อยครับ

Note: รุ่น HDR120 ครับ

This post has been edited by gx270: Aug 5 2007, 12:13 AM

+Quote Post
ikudo
post Aug 2 2007, 12:36 AM
Post #16

Group Icon

From: แก๊งค์ Sweet EyE
Member No.: 2,094

ไอ้หูฟังจากจีน

ผมซื้อมา 300 บาท คุณภาพก็ตามราคานะครับ

เสียงก้อพอประมาณ ใช้ดูบอล,ดูหนังตอนดึกก้อ OK นะครับ กับราคานี้

+Quote Post
Jose Padilla
post Aug 2 2007, 08:35 AM
Post #17

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 2,071

QUOTE(vapex @ Aug 1 2007, 03:50 PM) *
ร้านประมาณชั้นไหนหรือครับ ชื่อร้านอะไรครับ ช่วย PM บอกหน่อยครับ แล้วมัน work ไหมครับ

ร้านชั้น 4 ครับ บริเวณด้านหลังห้างครับ ที่ขายของจากจีนเยอะๆครับ ส่วนร้านไหนก็บอกไม่ถูกครับ อาศัยจำตำแหน่งเอา
ผมว่ามันคุ้มกับราคา 160 น่ะครับ

+Quote Post
Tangook
post Jun 12 2008, 09:12 PM
Post #18

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 531

ขออณุญาตขุดกระทุ้ครับ
อยากถามว่า หูฟังไร้สาย Sennheiser เพื่อนสมาชิกซื้อจากที่ไหนครับ สนใจอยากได้ครับ
ขอบคุณครับ

+Quote Post
Golf
post Jun 12 2008, 09:28 PM
Post #19

Group Icon

QUOTE(Tangook @ Jun 12 2008, 09:12 PM) *
ขออณุญาตขุดกระทุ้ครับ
อยากถามว่า หูฟังไร้สาย Sennheiser เพื่อนสมาชิกซื้อจากที่ไหนครับ สนใจอยากได้ครับ
ขอบคุณครับ

ของผมสั่ง http://www.easy2shopping.com/view_product.php?product=AS014

ตั้งแต่ยังเป็นชื่อ web เก่าอยู่ครับ (จำชื่อไม่ได้ละ)

+Quote Post
Tangook
post Jun 13 2008, 06:49 AM
Post #20

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 531

ขอบคุณมากครับคุณ Golf

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 30th August 2014 - 01:08 AM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker