ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
ผลจากที่ได้เจ้าตัว irg-600, ใช้อยู่ได้ 4 วัน
oleart
post May 7 2012, 08:05 PM
Post #1

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: 1 หมู่ 10 ต.ป่าแดด อ.แม่สราย จ. เชียงราย 57180
Member No.: 93,901

ผลที่ได้ คือ......แยกไม่ออกครับว่าดีกว่าหรือว่าแย่กว่า happy.gif ทั้งภาพและเสียง ตอนแรกดูๆ ไปก็งง ซื้อมาทำไมว่ะ ทำไมไม่เอาไป up AVR ว่ะไอ้โง่..ด่าตัวเอง

แต่พอหันมาดูที่หน้าปัดแสดงกระแสไฟเข้า ohmy.gif มันบอกว่ากระแสไฟที่เข้ามา 236-7 โอ้วๆ เลยตั้งไว้กระแสไฟออกไว้ที่ 230 ภายใน 4 วันที่ทดลองมา

ไฟตก 1 ครั้ง ไฟดับ 1 ครั้ง

สรุป หูและตายังแยกแยะไม่ออกว่าดีกว่าหรือเปล่า แต่ถ้านึกถึงในแง่ของการป้องกันก็เป็นที่พอใจ เก็บตังส์ใหม่ไว้อัพ AVR *-*
Go to the top of the page

+Quote Post
อำเภออ
post May 7 2012, 09:54 PM
Post #2

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

Member No.: 10,392

QUOTE(oleart @ May 7 2012, 08:05 PM) *
ผลที่ได้ คือ......แยกไม่ออกครับว่าดีกว่าหรือว่าแย่กว่า happy.gif ทั้งภาพและเสียง ตอนแรกดูๆ ไปก็งง ซื้อมาทำไมว่ะ ทำไมไม่เอาไป up AVR ว่ะไอ้โง่..ด่าตัวเอง

แต่พอหันมาดูที่หน้าปัดแสดงกระแสไฟเข้า ohmy.gif มันบอกว่ากระแสไฟที่เข้ามา 236-7 โอ้วๆ เลยตั้งไว้กระแสไฟออกไว้ที่ 230 ภายใน 4 วันที่ทดลองมา

ไฟตก 1 ครั้ง ไฟดับ 1 ครั้ง

สรุป หูและตายังแยกแยะไม่ออกว่าดีกว่าหรือเปล่า แต่ถ้านึกถึงในแง่ของการป้องกันก็เป็นที่พอใจ เก็บตังส์ใหม่ไว้อัพ AVR *-*

เอ้อ ไปบอกการไฟฟ้า ดีกว่าไหมครับเนี่ย ระบบไฟบ้านมีอการหนัก ไฟไม่นิ่งพอ ดีนะที่ซื้อมาแล้วรู้เลยว่า ไฟบ้านเราเกินพอดี แล้วกระแสดันไม่นิ่งอีก มีดับมีติด

อยากรู้เปลี่ยน ปลั๊กผนังก่อน เอาแค่ที่หลายๆๆท่านว่าดี แล้วลองดูเรื่องภาพครับ (เสียงไม่ต้องตัวนี้ช่วยน้อยไป) แล้วค่อยมาเขียนใหม่นะครับ

+Quote Post
dumpa
post May 7 2012, 11:12 PM
Post #3

เดินท่องเย้ยภิภพ
Group Icon

From: เชียงใหม่เมืองล้านนา
Member No.: 68,153

ถ้ากระแสไฟที่บ้านสวิงมาก, ไฟตกบ่อยก็น่าจะใช้ครับพวกนี้ไม่เป็นผลดีต่ออายุการใช้งานอุปกรณ์ไฟฟ้า
ส่วนเรื่องภาพถ้าอยากให้เห็นผลก็ต้องแก้ให้ตรงจุดครับ หาที่กรอง noise ดีๆ ...แนะนำครับดีกว่าช่ิอง
Isolate ใน IRG-600 หลายขุม

Libero HD http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=168137

ปล. ใช้อยู่เหมือนกันครับ ทั้ง IRG-600 แล้วก็ ISOClean-1000 ส่วนตัวมองว่า้เป็นแต่เครื่องกรองไฟ,
คุมไฟเท่านั้นครับ ไม่ได้คิดว่ามันจะทำให้เสียงดี + ภาพดีซักเท่าำไหร่ ...แต่มีแล้วสบายใจ 555+

+Quote Post
caddillac
post May 7 2012, 11:16 PM
Post #4

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 85,789

ปลั๊กผนังนี้ตัวไหนดีครับพี่อำเภอ พอจะแนะนำได้ไหมเอ่ยว่ายี่ห้อไหนดี แล้วเป็น ทองแดง ทอง หรือ โรเดียมดีครับ

+Quote Post
อำเภออ
post May 7 2012, 11:24 PM
Post #5

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

Member No.: 10,392

QUOTE(caddillac @ May 7 2012, 11:16 PM) *
ปลั๊กผนังนี้ตัวไหนดีครับพี่อำเภอ พอจะแนะนำได้ไหมเอ่ยว่ายี่ห้อไหนดี แล้วเป็น ทองแดง ทอง หรือ โรเดียมดีครับ

เดี๋ยวรอพี่ อีกหลายๆๆคนมาตอบดีกว่าครับ มีคนใช้จริงอีกหลายคนครับ พี่กอลฟ์ คุณ HKF พี่สุรพงศ์ครับ แต่ขอนะ เอางบมาบอกด้วยแหละ เดี๋ยวเจอ บางตัวแล้วจะจ๊าก ครับ ผมเองเล่นแค่พอประมาณไม่กล้าวิจารณ์ครับ แต่ที่รู้เปลี่ยนแล้วเห็นแน่นอนครับ สำคัญสะด้วย

ว่าแต่ว่า ไปทำเรื่องไฟให้นิ่งดีกว่านะครับ อันนี้สำคัญสุดครับ

+Quote Post
caddillac
post May 8 2012, 12:02 AM
Post #6

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 85,789

QUOTE(อำเภออ @ May 7 2012, 11:24 PM) *
QUOTE(caddillac @ May 7 2012, 11:16 PM) *

เดี๋ยวรอพี่ อีกหลายๆๆคนมาตอบดีกว่าครับ มีคนใช้จริงอีกหลายคนครับ พี่กอลฟ์ คุณ HKF พี่สุรพงศ์ครับ แต่ขอนะ เอางบมาบอกด้วยแหละ เดี๋ยวเจอ บางตัวแล้วจะจ๊าก ครับ ผมเองเล่นแค่พอประมาณไม่กล้าวิจารณ์ครับ แต่ที่รู้เปลี่ยนแล้วเห็นแน่นอนครับ สำคัญสะด้วย

ว่าแต่ว่า ไปทำเรื่องไฟให้นิ่งดีกว่านะครับ อันนี้สำคัญสุดครับ

สรุปแล้วควรมีเครื่อง กรองไฟ ก่อนใช่ไหมครับ ถึงค่อยเปลี่ยนปลั๊กผนัง

+Quote Post
laseractive
post May 8 2012, 12:20 AM
Post #7

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Member No.: 2,651

ไฟตก ไฟเกิน เครื่องกรองไฟ ไม่ได้ช่วยอะไรมากมายนะครับ (ทราบมาจากผู้ผลิตเครื่องกรองไฟโดยตรง) สิ่งที่มันช่วยคือ ตัดการทำงานเท่านั้นครับ

ติดต่อการไฟฟ้ามาแก้ให้ดีกว่าครับ

หากท่านใช้ IRG-600 แล้วไม่เห็นผล สายไฟ ปลั๊กไฟ ปลั๊กผนัง ท่านยิ่งไม่เห็นใหญ่เลย

ส่วนตัวแนะนำ สายสัญญาณ ไม่ก็เปลี่ยนเครื่องเล่น เปลี่ยนลำโพง เห็นผลที่สุดครับ

ปล. ผมลองมาพอสมควรแล้วกับ เครื่องกรองไฟ ตัวกรองไฟ สายไฟ ก็แนะนำไปตามนั้นครับ

+Quote Post
dumpa
post May 8 2012, 12:36 AM
Post #8

Group Icon

QUOTE(laseractive @ May 8 2012, 12:20 AM) *
ส่วนตัวแนะนำ สายสัญญาณ ไม่ก็เปลี่ยนเครื่องเล่น เปลี่ยนลำโพง เห็นผลที่สุดครับ

เปลี่ยนลำโพงเลยเหรอครับท่าน? งั้นผมยุเปลี่ยน power มั่งดีกว่า tongue.gif
ว่าแต่ท่าน Laser ก็เคยใช้ In-Line Libero HD นี่นา ไม่เห็นผลเลยเหรอครับ?

+Quote Post
oleart
post May 8 2012, 12:36 AM
Post #9

Group Icon

From: 1 หมู่ 10 ต.ป่าแดด อ.แม่สราย จ. เชียงราย 57180
Member No.: 93,901

กำลังดูสายไฟให้ ตัว AVR กับ Irg อยู่ แนะนำหน่อยขอไม่แพงมากนะครับ

+Quote Post
laseractive
post May 8 2012, 12:46 AM
Post #10

Group Icon

Member No.: 2,651

QUOTE(dumpa @ May 8 2012, 12:36 AM) *
QUOTE(laseractive @ May 8 2012, 12:20 AM) *

เปลี่ยนลำโพงเลยเหรอครับท่าน? งั้นผมยุเปลี่ยน power มั่งดีกว่า tongue.gif
ว่าแต่ท่าน Laser ก็เคยใช้ In-Line Libero HD นี่นา ไม่เห็นผลเลยเหรอครับ?

ผมหมายถึงว่า ถ้าต้องการความเปลี่ยนแปลงที่เห็นชัดครับ

งั้นผมยุเปลี่ยน power มั่งดีกว่า

ตามนั้นครับ yes.gif แต่ก็ต้องคนละยี่ห้อด้วยนะ เดี๋ยวจับความต่างไม่ได้อีก

ถ้า IRG-600 ไม่เห็นความต่าง ผมก็คิดว่า คุณ oleart ก็คงไม่เห็นความต่างกับดุ้น Libero ครับ

ตัวช่วยเรื่องระบบไฟอย่าง IRG-600 กับ Sereno 1000 เป็นอะไรที่เห็นชัดที่สุดแล้วครับ แต่ถ้าไม่เห็น อย่างอื่นก็คงไม่เห็นเช่นกันครับ

+Quote Post
hongkongface
post May 8 2012, 12:55 AM
Post #11

Group Icon

Member No.: 1,124

เห็นด้วยตามท่านเลเซอร์ฯ

ที่สำคัญ....

4 วัน

น้อยไป

ไปเบิร์นให้เกรียมก่อน ค่อยสรุปครับ

ใจเย็นๆ

+Quote Post
dumpa
post May 8 2012, 12:59 AM
Post #12

Group Icon

QUOTE(oleart @ May 8 2012, 12:36 AM) *
กำลังดูสายไฟให้ ตัว AVR กับ Irg อยู่ แนะนำหน่อยขอไม่แพงมากนะครับ

เค้าจะหาว่าผมเป็นหน้าม้ามั้ยเนี่ย? huh.gif
แต่ผมก็ใช้จริงๆ นะ ...ไม่ได้นั่งเทียนมั่วนิ่มแนะนำครับ
สายไฟเข้า IRG เน้นกำลังไว้ก่อนแนะนำตัวนี้ครับ ใช้อยู่ถูกตังค์ดีด้วย (สามพันกว่าเอง)
เส้นนี้ผมสั่งมาใช้กับ Isoclean-1000 อีกเส้นใช้กับ IRG-600

Copper-tran http://www.audyn.org/product-%E0%B8%AA%E0%...1-164781-1.html

ส่วนสาย AVR อยากแนะนำ Oyaide Tunami มากครับแต่งบจะสูงหน่อย
เมตรประมาณ 2 พันกลางค่อนหน่อยๆ จับกับหัว 004 หรือ 079 ก็ได้
แต่ถ้าจำกัดงบก็เบิ้ล Copper-tran ไปเลยก็ได้ครับผม

ปล. สายที่เสียบกับเครื่องกรองไฟถ้าไม่จับผิดดีๆ อาจฟังไม่ออกก็เป็นได้
แต่เสียบ AVR นี่ผมว่ายังไงก็น่าจะฟังออกนะ eam.gif

*Edit: ลองซักเส้นก่อนก็ได้ครับ เสียบสลับดูระหว่างเครื่องกรองไฟกับ AVR ถ้าฟังออกค่อยไปต่อ
แต่ถ้าฟังไม่ออกก็หยุดก่อน รอเบิร์นซัก 200 ชม.ค่อยกลับมาฟังใหม่ ถ้ายังฟังไม่ออกอีกหยุดดีกว่าครับ

This post has been edited by dumpa: May 8 2012, 01:34 AM

+Quote Post
AgentMolder
post May 8 2012, 09:00 AM
Post #13

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 94,331

อุปกรณ์กรองไฟพวกนี้ คุณวิศเคยบอกว่าต้องเบิร์นสัก 50 - 100 ชม.ก่อนครับ เพื่อให้ตัวเก็บประจุมันทำงานเต็มที่ก่อน ไม่งั้นอาจไม่เห็นผลนัก

เรื่องภาพ ผมยกให้ libero inline เลยครับ ผมใช้กับ PJT เห็นผลชัดเจน noise ลดลงมากเลยครับประทับใจมาก แต่กับ TV ไม่เคยลองครับ ส่วนเครื่องกรองไฟผมใช้ Magnet CPS8 ครับ ใช้ช่วงแรกๆ ฟังแยกไม่ออกเหมือนกัน แต่ล่าสุดผมถอย Pangea AC9 มา ตอนแรกกะให้ sub แต่เอาไปต่อท้าย CPS8 เพื่อเบิร์น ปรากฏว่าเสียงแตกต่างชัดเจนเลยครับ(จากสายแถมของ CPS8) รายละเอียดมาเต็ม แบบสัมผัสได้เลย ตอนนี้เลยไม่ให้ sub ใช้แล้วครับ ไว้ค่อยหาสายให้มันใหม่ อิอิ

This post has been edited by AgentMolder: May 8 2012, 09:01 AM

+Quote Post
BigTee
post May 8 2012, 09:51 AM
Post #14

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 5,992

แนะนำอย่าพึ่งตัดสินใจเปลี่ยนอะไร

เบิรน์ irg ไปก่อนซัก 100 ชม.

ตอนใช้ใหม่ๆมันไม่ค่อยเห็นผลมากนัก จะมาเห็นความแตกต่างชัดเจนตอนถอดออกนี่แหละครับ

+Quote Post
chanu
post May 8 2012, 09:55 AM
Post #15

Group Icon

Group: ค้าขายสบายใจ
Member No.: 19,490

เบิร์นไปเรื่อยๆก่อนนะครับ เครื่องคุมไฟผมก็มี แต่ซื้อมือ 2 มา ซึ่งพ้นเบิร์นไปนานโข
เอามาฟัง 2 ch อารมณ์แรกเลยคือ เสียงมันนิ่งขึ้นมาก อันนี้ชัดเจนที่สุดสำหรับผม
แล้วก็ถ้าวันไหนไฟดับแล้วมาทันที โดยที่ท่านไม่ได้ต่อเครื่องเสียงผ่านเจ้าคุมไฟนี้ไว้ หายนะอาจมาเยือนได้นะครับ
มีใช้ยังไงก็ดีกว่าไม่มีครับ gossip.gif

+Quote Post
dumpa
post May 8 2012, 10:25 AM
Post #16

Group Icon

QUOTE(chanu @ May 8 2012, 09:55 AM) *
เบิร์นไปเรื่อยๆก่อนนะครับ เครื่องคุมไฟผมก็มี แต่ซื้อมือ 2 มา ซึ่งพ้นเบิร์นไปนานโข
เอามาฟัง 2 ch อารมณ์แรกเลยคือ เสียงมันนิ่งขึ้นมาก อันนี้ชัดเจนที่สุดสำหรับผม
แล้วก็ถ้าวันไหนไฟดับแล้วมาทันที โดยที่ท่านไม่ได้ต่อเครื่องเสียงผ่านเจ้าคุมไฟนี้ไว้ หายนะอาจมาเยือนได้นะครับ
มีใช้ยังไงก็ดีกว่าไม่มีครับ gossip.gif

เห็นด้วยกับท่าน chanu ครับมีไว้อุ่นใจกว่า ยิ่งรุ่นสูงขึ้นก็สามารถรองรับอุปกรณ์ได้มากขึ้นตาม

ปล. ทุกวันนี้ผมยังเสียบซับแบบต่อตรงอยู่ ฝนตกทีเสียวสันหลังวาบ ยิ่งช่วงนี้พายุเข้าอยู่ด้วย sad.gif

+Quote Post
Waracom
post May 8 2012, 11:49 AM
Post #17

Group Icon

Member No.: 52,856

QUOTE(BigTee @ May 8 2012, 09:51 AM) *
แนะนำอย่าพึ่งตัดสินใจเปลี่ยนอะไร

ตอนใช้ใหม่ๆมันไม่ค่อยเห็นผลมากนัก จะมาเห็นความแตกต่างชัดเจนตอนถอดออกนี่แหละครับ

อันนี้เห็นด้วยเลย ตอนใช้ใหม่ๆเหมือนจะไม่ต่างมาก เบิร์นให้มันเข้าที่เข้าทางสักหน่อย ใช้จนเริ่มชินตา ชินหู แล้วค่อยมาดูกันว่ามันดีขึ้นรึเปล่า

ระบบไฟต้นทางก็สำคัญ สายไฟ สายกราวนด์ ปลั๊กผนัง ฯลฯ พวกนี้ล้วนเป็นสิ่งจำเป็นที่จะทำให้เครื่องของเราแสดงประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่

+Quote Post
phong888_8
post May 8 2012, 12:32 PM
Post #18

Group Icon

Member No.: 37,181

QUOTE(BigTee @ May 8 2012, 09:51 AM) *

+Quote Post
parinya2513
post May 8 2012, 01:47 PM
Post #19

หัตถ์เทวะ
Group Icon

From: บางโพ
Member No.: 42,033

รอเบิร์นไปก่อน ใช้ให้ชิน แล้วลองถอดออกจะเห็นถึงความแตกต่างครับ

+Quote Post
golf-2513
post May 8 2012, 03:05 PM
Post #20

ชั้นเซียน
Group Icon

From: Tel.0-890 221100
Member No.: 94,960

ไฟตกไฟเกินหา UPS.มาใช้ดีกว่าครับ ดูที่สำรองกระแสดีๆในตลาดคุณภาพพอใช้ได้ราคาไม่สูงมีหลายตัว มันทำให้จ่ายกระแสได้ราบเรียบและเสถียรดีกว่า .........เยอะครับ อิอิ เรื่องเครื่องกรองโนคอมเมนต์ครับ แต่ถ้าตัวๆดีๆจริงๆเห็นผลแน่นอนแบบไม่ต้องเพ่งสังเกตุอะไรโดยเฉพาะเสียง แต่อย่างว่าตัวดีๆที่ได้รับการยอมรับระดับเวิลด์คลาสมันแพงจริงๆขนลุกเลย อิอิ เรื่องปลั๊กตามท่านอำเภอว่าลองดู ฮอสปิตอลเกรด แบบไอโซเลตกราวด์ดูครับ เช่นฮับเบล ไม่จำเป็นต้องสีส้มนะครับขอให้รหัสเดียวกันก็พอครับ สีของปลั๊กไม่มีผลต่อคุณภาพที่ได้ครับ เรื่องไครโอลองเข้าไปดูในเว็ปของผู้ผลืตดูครับว่ารุ่นนั้นๆบริษัทเค้าไครโอมารึไม่ครับ อิอิ ถ้ามีงบมากขึ้นอีกนิดมองดูAV เกรดเช่น PS.ครับ หรือ ออดิโอเกรดตัวล่างๆแต่คุ้มค่าเช่น ACME ครับพันกว่าบาทเหมือนกันถ้าจำไม่ผิด ถ้างบถึงเล่นพิมพ์นิยมแบบสมเด็จได้เลยคือ WATTGATE 381 คิงส์ออฟปลั๊ก อิอิ หรือจะ โอยาอิเดะ ฟูรุเทค ฟิม E.S.P. ก็ตามชอบครับผม..อิอิ dj.gif

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 22nd August 2014 - 02:45 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker