ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

Reply to this topicStart new topic
ขอสอบหนัง จีนเก่าๆ ครับ+เพลงประกอบด้วย ครับ, ยุค ฉีเคอะ ครับ
indiglo0050
post Jan 27 2010, 11:18 PM
Post #1

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 45,311

คือ ผมอยากจะ เก็บหนังจีนครับ ไม่ทราบว่า ทางค่ายไหน เป็นผู้จัดจำหน่ายมั้ง
1.เดชคำภีร์เทวดา 3 ภาค (น่าของฉีเคอะ ที่ มีนักแสดง ได้แก่ แซม ฮุย เจ็ท ลี กับ หลิงชิงเสีย )

2.โปเยโลเย ที่มี 3 ภาค (นักแสดงไม่มีข้อมูล จริงๆๆครับ แต่น่าจะอยู่แถว ยุค เดชคำภีร์เทวดา จากข้อข้างบน)
(ไม่แน่ใจว่า นางเอง เป็นคนเดียวก่ะ ที่เป็น ตัวคนรักของ ตงฟางฯใน เดชคำภีร์เทวดา3 )
3.ม่านประเพณี (จู้อิงไถ กับ เหลียนซานป๋อ)
4.ม่านประเพณี ( อู๋ฉีหลงกับ หยางไฉ่หนี )

ปล. 1 ขอ ทราบ บ.ที่เป็นเจ้าของค่าย + สามารถหาซื้อได้ที่ไหนมั้ง (ผมไปเป็นแค่ เดอร์มอล์บางแค กับคลองถม ครับ)
ปล. 2 เพลงยุคจีนเก่าๆ (มีบ.ไหนเป็นเจ้าของไหมครับ)พวก เดชคำภี/เป้าวุ้นจิน/ผู้หญิงข้าใครอย่า/ม่านประเพฯลฯ
อยากได้ไว้ฟัง ครับ หาโหลดยากมากมาย

ปล. 3 ไม่ทราบว่า ท่านใด มีเพลง เดชคำภีร์เทวดา /ม่านประเพณี /เกาซานซิง ผมขอหน่อยฮ่ะ ลิ้ง หรือ Pm มาก็ได้ครับ
ปล.4 จากเวปนี้http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=my-sister-is-beautiful&month=04-2008&group=4
เพลงนี้ ขึ้น ถ้าใครมีเรียนขอนะ ครับ หุหุ ชอบมากเลย
Go to the top of the page

+Quote Post
indiglo0050
post Jan 27 2010, 11:19 PM
Post #2

Group Icon

ไม่ทราบว่าขอเพลง ในนี้ถูกหรือไม่ ถ้าไม่ ขออภัยด้วยครับ
คล้าวหน้าจะไม่ทำอีกแล้ว ครับ

+Quote Post
กะเปี๊ยก2008
post Jan 28 2010, 09:16 AM
Post #3

Group Icon

From: เชียงใหม่
Member No.: 29,449

ลองดูที่กระทู้หนังจีนมั๊ยครับ ข้อมูลเยอะพอสมควร แถมเซียนหนังจีนเข้ามาอ่านและตอบกระทู้อีกหลายท่านครับ

ข้อ 1และ 2 ตอนนี้น่าจะมีตัวรีมาสเตอร์ชัดกริบหมดแล้วครับ

+Quote Post
สีทอง
post Jan 28 2010, 09:54 AM
Post #4

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: ความรักและความหวังดี
Member No.: 126

โปเย ที่ออกมาใหม่น่าจะเป็นของยูไนเต็ทนะครับ เคยเห็นที่คลองถม(นานแล้ว)

ไม่รุ้ตอนนี้จะมีเหลืออีกไหม ลองถามที่เจบิ๊ค กับร้านชิบูย่าดู

+Quote Post
i_signin
post Jan 28 2010, 06:02 PM
Post #5

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 76,654

1.แนะนำของทางเหนือดีที่สุดครับ ของพี่ไทย ไม่แจ่มครับ เห็นแค่ภาค 2 กะ 3

2.โปเยยุคนั้น 3 ภาค "หวังจู่เสียน" นางเอกครับ เล่น เดชคัมภีร์ 3 เป็น ตงฟาง ตัวปลอมแม่นแล้วครับ ที่ออกมาของไทย United ครับ มีทั้งแยก 1-3(มีขายอยู่) และ Box 1-3(ไม่รู้หมดยัง)

3.....

ปล1. คลองถมนั่นแหละครับ ไปทีเดียวได้เกือบหมด DVD เยอะที่สุดในแล้วมั้งครับ มีหลายร้านด้วยครับ

ปล2.ไม่สน "หวงเฟยหง" หรือครับ น่าจะยุคเยียวกัน

สุดท้ายลองดูกระทู้นี้ครับข้อมูลเยอะมาก

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=57329

+Quote Post
indiglo0050
post Jan 28 2010, 09:38 PM
Post #6

Group Icon

ขอบคุณพี่ๆๆมากเลย ครับ
ว่าแต่ หวงเฟยหง มีกี่ภาคหรอครับนี้ แบบว่า จำสับสนระหว่าง บึงซีเง็ก กับ หวงเฟยมากเลย T_T

ปล.1 อยากได้ประกอบมากเลย ครับ แถว คลองถมจะมีเพลง จีนขายไหมนี้

ปล.2 ท่านพี่ ท่านใดพอทราบ ข้อมูลของ เพลง http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=m...008&group=4 ในนี้ไหมครับ ไม่ทราบว่ามาจากหนังเรื่องใดและ เพลงชื่อะไร+คนร้อง ครับ

แบบว่า ลองฟังดูนะครับ แล้วจะ ชอบ (แบบว่าภาษาจีนไหนก็ไม่รู้ ไม่ค่อยคุ้นเลย)

+Quote Post
i_signin
post Jan 28 2010, 10:23 PM
Post #7

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 76,654

QUOTE(indiglo0050 @ Jan 28 2010, 09:38 PM) *
ขอบคุณพี่ๆๆมากเลย ครับ
ว่าแต่ หวงเฟยหง มีกี่ภาคหรอครับนี้ แบบว่า จำสับสนระหว่าง บึงซีเง็ก กับ หวงเฟยมากเลย T_T

ปล.1 อยากได้ประกอบมากเลย ครับ แถว คลองถมจะมีเพลง จีนขายไหมนี้

ปล.2 ท่านพี่ ท่านใดพอทราบ ข้อมูลของ เพลง http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=m...008&group=4 ในนี้ไหมครับ ไม่ทราบว่ามาจากหนังเรื่องใดและ เพลงชื่อะไร+คนร้อง ครับ

แบบว่า ลองฟังดูนะครับ แล้วจะ ชอบ (แบบว่าภาษาจีนไหนก็ไม่รู้ ไม่ค่อยคุ้นเลย)

"หวงเฟยหง"

1-3 ของ United ทำครับ ภาคไทย เสียงใช้ได้ (คลองถม 79)

4-5 รู้สึกจะมีแต่ VCD มั้งครับ

6 มีของ aps ครับ ซื้อมายังไม่ได้ดูเลย (คลองถม 39)

ส่วน "ปึงซึงเง็ก หรื ฟงไสหยก" ของไทยเท่าที่เห็นมี 2 ภาคครับ 2 เวอร์ชั่นด้วยกัน เก่าแผ่นละ 39 ใหม่ แผ่นละ 79

เคดิตรกระทู้ที่ผมทำลิ้งค์ไปให้น่ะครับ ผมก็ได้ข้อมูลจากกระทู้นั้นเยอะเหมือนกัน

ปล.เพลงเพราะจังครับ ใช่เรื่อง "ม่านประเพณี" ป่าวครับ เดี๋ยวต้องหามาดูมั่งครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

+Quote Post
hiwatcher
post Jan 29 2010, 01:33 AM
Post #8

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 1,561

สนใจม่านประเพณี ภาคกำลังภายในไหมครับ เป็น dvd ขายลดราคาเห็นอยู่ที่คลองถม ชื่อเรื่องน่าจะเป็น ม่านประเพณี กระบี่ผีเสื้อ อะไรนี่แหละ ก็สนุกพอใช้

+Quote Post
meedee299
post Jan 29 2010, 08:49 AM
Post #9

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

Member No.: 59,568

หาเพลงจีนเก่าๆ ไปที่เยาวราชห้างคาเธ่ย์เก่าตอนนี้เป็นโลตัส เดินเข้าไปด้านในสุดติดห้องน้ำ ขายเพลงจีนเยอะครับ อาจจะเจอดีวีดีรวมเพลงหนังจีนด้วยครับ

+Quote Post
ddd
post Jan 29 2010, 10:21 AM
Post #10

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 6,683

เหมือนทุกท่านที่มาตอบนะครับ เพิ่มเติมให้นิดหน่อย

1. เดชคัมภีร์เทวดา ภาค 1 - DVD ของ UNITED ... ภาค 2 - DVD ของ ROSE ใช้ชื่อ จอมดาบคัมภีร์เทวดา ... ภาค 3 - DVD ของ MV และของ ELEPHANT ภาพเสียงห่วยทั้งคู่
2. โปเยโปโลเย ภาค 1-3 - DVD ของ UNITED
**DVD UINTED คลองถมดูที่ร้านชิบูญ่า เจบิคส์ ... ในห้างดูที่ร้าน MEDIA NETWORK (DNA) ราคา 79 บ.เท่ากัน**
**หรือจะเล่นของเหนือก็ได้ครับ มีครบทุกเรื่อง**

3.+4. ม่านประเพณี ... เรื่องเดียวกันครับ จูอิงไถ กับ เหลียงซ่านป๋อ เป็นชื่อตัวละครที่แสดงโดย หยางไฉ่หนี กับ อู๋ฉี่หลง หนังกำกับโดยฉีเคอะ
**DVD ยังไม่มีครับ มีแต่ VCD โดย SUNNY DISC และ APS ลองดูที่ร้าน LION หรือ GMS แต่อาจจะหายากแล้วครับ โชคดีอาจเจอตามกระบะเซลล์ทั่วไป (คลองถมก็น่าจะยังมีนะครับ)**

ดูข้อมูลแผ่นได้ที่กระทู้หนังจีน ตามลิ้งค์ข้างล่างได้เลยครับ ดูชื่อหนังที่หน้าแรกก่อน แล้วลองไล่ๆ ดูครับ

สำหรับเพลงจีนยุคเก่าๆ ตามที่ท่าน i_signin และท่าน meedee299 ว่าไว้ครับ ที่เยาวราช หรือถ้าคลองถมลองไปดูที่ร้านขายส่ง (ชื่อร้านอะไรนะ) ตรงทางแยกระหว่างทางเดินไปตึกศรีวรจักรกับคลองถมเซ็นเตอร์

+Quote Post
slow
post Jan 29 2010, 12:14 PM
Post #11

Group Icon

Member No.: 32,928

slowslow

QUOTE (ddd @ Jan 29 2010, 10:21 AM) *
เหมือนทุกท่านที่มาตอบนะครับ เพิ่มเติมให้นิดหน่อย

1. เดชคัมภีร์เทวดา ภาค 1 - DVD ของ UNITED ... ภาค 2 - DVD ของ ROSE ใช้ชื่อ จอมดาบคัมภีร์เทวดา ... ภาค 3 - DVD ของ MV และของ ELEPHANT ภาพเสียงห่วยทั้งคู่
2. โปเยโปโลเย ภาค 1-3 - DVD ของ UNITED
**DVD UINTED คลองถมดูที่ร้านชิบูญ่า เจบิคส์ ... ในห้างดูที่ร้าน MEDIA NETWORK (DNA) ราคา 79 บ.เท่ากัน**
**หรือจะเล่นของเหนือก็ได้ครับ มีครบทุกเรื่อง**

3.+4. ม่านประเพณี ... เรื่องเดียวกันครับ จูอิงไถ กับ เหลียงซ่านป๋อ เป็นชื่อตัวละครที่แสดงโดย หยางไฉ่หนี กับ อู๋ฉี่หลง หนังกำกับโดยฉีเคอะ
**DVD ยังไม่มีครับ มีแต่ VCD โดย SUNNY DISC และ APS ลองดูที่ร้าน LION หรือ GMS แต่อาจจะหายากแล้วครับ โชคดีอาจเจอตามกระบะเซลล์ทั่วไป (คลองถมก็น่าจะยังมีนะครับ)**

ดูข้อมูลแผ่นได้ที่กระทู้หนังจีน ตามลิ้งค์ข้างล่างได้เลยครับ ดูชื่อหนังที่หน้าแรกก่อน แล้วลองไล่ๆ ดูครับ

สำหรับเพลงจีนยุคเก่าๆ ตามที่ท่าน i_signin และท่าน meedee299 ว่าไว้ครับ ที่เยาวราช หรือถ้าคลองถมลองไปดูที่ร้านขายส่ง (ชื่อร้านอะไรนะ) ตรงทางแยกระหว่างทางเดินไปตึกศรีวรจักรกับคลองถมเซ็นเตอร์

เคยทำไม่ใช่เหรอครับ

คุ้นๆว่าเคยเห็น

This post has been edited by slow: Jan 30 2010, 11:42 PM

+Quote Post
ddd
post Jan 29 2010, 02:57 PM
Post #12

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 6,683

QUOTE(slow @ Jan 29 2010, 12:14 PM) *

เคยทำไม่ใช่เหรอครับ

คุ้นๆว่าเคยเห็น

คนละตัวกันแล้วครับ ที่ จขกท ถามถึงน่าจะเป็นตัวนี้ครับ

ส่วนอันนี้เป็นอีกตัวครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 18th April 2014 - 07:52 AM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker