ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านดังต่อไปนี้

1. การต่อว่าด่าทอ คนที่มีความเห็นไม่เหมือนท่านในกระทู้
2. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
3. ห้ามโพสท์ขอโปรแกรมลิขสิทธิ์หรือขอเพลง MP3 ในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์
5. ไม่ล้ำเส้นหรือละเมิดสิทธิส่วนบุคคล
6. ห้ามตั้งกระทู้ , แสดงความคิดเห็น หรือโพสท์รูปเกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
7. ขอความร่วมมือ งดการโพสท์เพื่อขายของ,โปรโมท หรือแจ้งราคาเพื่อทำการขายสินค้าในกระทู้
หากมีความจะสงค์จะขาย ขอให้ใส่ในลายเซ็น หรือใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง

Reply to this topicStart new topic
รีวิว DVD The Naked KITCHEN (ปรุงหัวใจ สูตรเจ้าชายเย็นชา), โดย SHINANJU
shinanju
post Jan 11 2010, 09:57 PM
Post #1

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: 72/5 เจ้าฟ้าแมนชั่น ถ.เจ้าฟ้าใน ต.วิชิต อ.เมือง จ.ภูเก็ต
Member No.: 78,831

สวัสดีครับพบกันอีกแหล่ะ รีวิว DVD ของผมในวันนี้ขอพาทุกๆท่านไปพบกับเรื่อง The Naked KITCHEN (ปรุงหัวใจ สูตรเจ้าชายเย็นชา) ของค่าย HAPPY HOME เจ้าของฉายาไม่มีหนังเรื่องไหนของเราที่จะไม่มี โฆษณา และอีกเช่นเคยสำหรับหนังเรื่องนี้ก็ไม่พ้นกับโฆษณาอีกเช่นกันครับ

The Naked KITCHEN

นี้คือวันฉลองครบรอบ 1 ปีของการแต่งงานระหว่าง โมแร (รับบทโดย ชินมินอา จาก My Mighty Princess และ Sad Movie) และ ซังอิน (รับบทโดย คิมแทอู จาก Sa-Kwa และ JSA - Joint Security Area) หลังจากที่ต้องวุ่นอยู่กับการเตรียมงานฉลองช่วงเช้า โมแร ก็เดินทางไปยังงานแสดงศิลปะเพื่อหาของขวัญที่พิเศษสุดให้กับ ซังอิน ที่นั่นเธอได้พบกับชายแปลกหน้าคนหนึ่ง และเกิดเรื่องราวที่ไม่คาดฝันก็นำพาพวกเขาไปสู่ความสัมพันธ์อันลึกซึ้ง โมแร เดินทางกลับมายังบ้านพร้อมความรู้สึกผิดอยู่เต็มอกต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จนเธอไม่สามารถปิดกั้นความรู้สึกของตนเองได้และทำการสารภาพกับ ซังอิน ในที่สุด
ในคืนนั้นเอง ก็มีผู้เดินทางมาเยือนบ้านของพวกเขา นั่นคือ ดูเร (รับบทโดย จูจีฮุน จาก Antique และ Princess Hours) พ่อครัวอัจฉริยะจากปารีส ที่จะมาช่วยเหลือในธุรกิจร้านอาหารใหม่ของ ซังอิน และนั่นเองทำให้ โมแร ตกใจมาก เพราะว่าเขาคือชายที่เธอพบในงานแสดงศิลปะนั่นเอง ซึ่งเมื่อ ดู-เร ต้องมาอาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ชั่วคราว มันก็ทำให้เกิดเรื่องราวรักสามเส้าที่ให้ความรู้สึกอบอุ่น และจะทำให้คุณหัวเราะไปพร้อมน้ำตา

สำหรับตัว DVDมาในกล่องพลาสติคสีดำราคาถูกแถมกลิ่นหอมๆของพลาสติคมาให้ด้วย มาพร้อกล่อง JACKET แบบสวมข้างแนวถนัดของ HAPPY เค้าล่ะสกรีนรูปและตัวหนังสือต่างๆออกมาได้ชัดเจนและสวยดีที่เดียว ส่วนภาพจะใช้ร่วมกันทั้งกล่อง JACKET และกล่อง DVD เป็นภาพเดียวกันหมดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ในส่วน Special Features ไม่มีอะไรให้มานอกจากตัวอย่างหนังเท่านั้นเองครับ
ภาพปกด้านหน้ากล่อง Jacket

ภาพปกด้านหลังกล่อง Jacket

ภาพปกด้านหน้ากล่อง DVD

ภาพปกด้านหลังกล่อง DVD

ลายสกรีนบนแผ่น DVD

จบในส่วนของภายนอก คราวนี้เรามาดูในส่วนของภายในแผ่น DVD กันบ้างครับ
หน้าเมนูหลัก

หน้าเมนูเลือกฉาก

หน้าเมนู SET UP

ภาพบางส่วนจากในหนัง

รายละเอียด DVD
Double Layer / 1.85:1 Anamorphic Widescreen / Zone 3 NTSC
Langages / Korea , Thai 5.1 Dolby Digital
Subtitles / Thai
Running Time 102 mins
รหัสแผ่น DIP 0015 S
ความจุ 6.38 GB

จบการรีวิวครับ หวังว่ารีวิวนี้คงมีประโยชณ์ต่อเพื่อนๆไม่มากก็น้อยน่ะครับ ลิขสิทธิ์โดย HAPPY หาซื้อได้ตามร้านขาย DVD ทั่วไปครับ ส่วนเสียงไทย พากษ์โดยทีมงาน พันธมิตร ครับ

This post has been edited by shinanju: Jan 25 2010, 09:01 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
lelouch viebrita...
post Jan 11 2010, 10:48 PM
Post #2

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Group: ค้าขายสบายใจ
From: ส่วนที่ลึกที่สุดของท้องทะ
เล
Member No.: 71,714

มาชมคนแรกครับน้าชาย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ thumbsup.gif

+Quote Post
Mr. BUN
post Jan 12 2010, 07:38 AM
Post #3

Group Icon

Member No.: 2,648

มีโฆษณาไม๊อะครับ

ถ้าไม่มีก็จะดีมากมาย

+Quote Post
บักเจิด ณ แอนฟิล...
post Jan 12 2010, 12:20 PM
Post #4

Group Icon

From: ปีหน้าโลกแตก ตูเชื่อก็บ้าแระ!!
Member No.: 573

thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif thumbsup.gif

ผมคงรอซื้อตอนลดราคาครับ
อีก 4 เดือนไม่รู้ cap จะเอามาปั๊มใหม่รึป่าว

+Quote Post
shinanju
post Jan 12 2010, 02:03 PM
Post #5

Group Icon

From: 72/5 เจ้าฟ้าแมนชั่น ถ.เจ้าฟ้าใน ต.วิชิต อ.เมือง จ.ภูเก็ต
Member No.: 78,831

QUOTE(Mr. BUN @ Jan 12 2010, 07:38 AM) *
มีโฆษณาไม๊อะครับ

ถ้าไม่มีก็จะดีมากมาย

มีครับเป็นโฆษณา สกินด๊อกเตอร์ ตัวเดียวไม่ยาวเท่าไหร่ คงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้แล้วล่ะครับสำหรับค่าย HAPPY แต่ตัวหนังภาพออกมาดีที่เดียวเลยครับ

+Quote Post
aek_Hot
post Jan 12 2010, 04:14 PM
Post #6

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 72,514

thumbsup.gif ขอบคุณพี่ชายมากครับที่มารีวิวให้ชมกัน thumbsup.gif thumbsup.gif

+Quote Post
Arboat
post Jan 17 2010, 10:09 PM
Post #7

ชั้นเทพ
Group Icon

From: Pattaya city
Member No.: 66,258

ขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับ

+Quote Post
aey_fm
post Jan 19 2010, 07:06 AM
Post #8

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

From: ไม่ใกล้ ไม่ไกล
Member No.: 135

thumbsup.gif เรื่องนี้จดๆ จ้องอยู่เหมือนๆกัน สู้ๆคะ

+Quote Post
mihaelkeehl8
post Jan 23 2010, 10:41 PM
Post #9

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 48,355

เรื่องนี้ ดูสนุก ไม่เศร้า อย่างที่คิดครับ หนังน่ารัก ๆ ขอบคุณสําหรับรีวิวครับ thumbsup.gif

+Quote Post
tempopo
post Jan 25 2010, 01:30 AM
Post #10

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 1,095

ขอบคุณคะ

+Quote Post
4-8-15-16-23-42
post Jan 26 2010, 12:21 PM
Post #11

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 67,022

ขอบคุณสำหรับการ Review ครับผม เดี๋ยวจะลองหามาชมครับ thumbsup.gif

+Quote Post
ลิ้วเฮียง
post Jan 31 2010, 03:30 PM
Post #12

ชั้นเซียน
Group Icon

From: u bon
Member No.: 1,079

น่าดุครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 18th April 2014 - 11:17 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker