ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

Reply to this topicStart new topic
เครื่องเสียง มินิคอมโป กับ ชุดโฮมเธียเตอร์
paradorn1
post Aug 25 2009, 02:45 PM
Post #1

เพิ่งเริ่มเขียน
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 74,486

เครื่องเสียง มินิคอมโป กับ ชุดโฮมเธียเตอร์ เอามา ดูหนัง DVD หรือ ฟังเพลง ดีกว่ากัน(ยังไงบ้าง) คับ

แล้ว โฮมเธียเตอร์แบบแยกชิ้น ล่ะ?
Go to the top of the page

+Quote Post
six
post Aug 25 2009, 03:31 PM
Post #2

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
Member No.: 60,518

โฮมเธอเตี้ย แบบขายเป็นเซ็ท ของพวก sony Lg ss นี้ ไม่ค่อยไหวอ่าครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็โอเค

ส่วนมินิคอมโป ฟังเพลง แนวตลาดๆ ทั่วๆไป ดีกว่าชุดข้างบน แแล้วแต่ยี่ห้อ และก็ รุ่นด้วย

ส่วนแยกชิ้น อย่าเอา สองอันบนมาเทียบครับ เทียบไมไ่ด้เลย ทั้ง ราคา และคุณภาพ

+Quote Post
SuperToMMo
post Aug 25 2009, 03:33 PM
Post #3

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 51,609

แล้วแต่รสนิยมและงบครับ

+Quote Post
planaria
post Aug 25 2009, 06:38 PM
Post #4

ชั้นเซียน
Group Icon

From: Bangkok
Member No.: 2,499

QUOTE(paradorn1 @ Aug 25 2009, 02:45 PM) *
เครื่องเสียง มินิคอมโป กับ ชุดโฮมเธียเตอร์ เอามา ดูหนัง DVD หรือ ฟังเพลง ดีกว่ากัน(ยังไงบ้าง) คับ

แล้ว โฮมเธียเตอร์แบบแยกชิ้น ล่ะ?

ตอบยากครับ ขึ้นอยู่กับราคาเป็นหลัก เพราะชุดคอมโปเทพก็มีนะครับ (อย่างในรูปครับ)

+Quote Post
hongkongface
post Aug 25 2009, 08:25 PM
Post #5

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Member No.: 1,124

QUOTE(planaria @ Aug 25 2009, 06:38 PM) *
QUOTE(paradorn1 @ Aug 25 2009, 02:45 PM) *

ตอบยากครับ ขึ้นอยู่กับราคาเป็นหลัก เพราะชุดคอมโปเทพก็มีนะครับ (อย่างในรูปครับ)

ต้องดูหลายๆ อย่างครับ
ทั้งงบ ทั้งการใช้งาน ความเหมาะสม
แต่ผมก็ว่าแยกชิ้นค่อนข้างชัดเจนกว่าเรื่องคุณภาพ

+Quote Post
chan ty
post Aug 26 2009, 12:35 PM
Post #6

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 3,933

แยกชิ้น หมายความว่าอะไรหรอครับ มันมีขายแบบแยกด้วยหรอ ครับ
ตั้งแต่เกิดมา ก้อหมายมั่นปั้นมือกับพวกขายเป็นชุด อย่าง sony/ pana /pionear ฯลฯ
แต่ไม่เคยฝันถึงพวก ยามาฮา เลย มันก้อเป็นชุดใช่ไหม แต่แพงกว่า
ผู้รู้วานอธิบายทีเน้ออครับ

+Quote Post
neung911
post Aug 26 2009, 12:46 PM
Post #7

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

From: สมุทรปราการ
Member No.: 69,893

QUOTE(planaria @ Aug 25 2009, 06:38 PM) *

แค่ชื่อยี่ห้อ ก็เทพแล้วครับตัวนี้

+Quote Post
stanley
post Aug 26 2009, 01:42 PM
Post #8

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

Member No.: 775

ไม่ใช่ ผู้รู้คัรบ แต่ อยาก ตอบ smile.gif

==> ดี กว่า กัน ไม่สามารถบอกได้ ครับ เพราะ ว่า หู แต่ ละคน รสนิยม แตกต่างกัน ไป
คุณอาจชอบเสียงแบบ คอมโป ก้อได้ ใครจะรู้ ดี ไปกว่า ตัว ท่าน เน๊อะ
เดี๋ยวนี้ มินิคอมโป ก้อ มี ชุดโฮม มาให้ในตัวอยู่แล้ว สามารถดูหนัง ระบบเสียง digital ได้ ทันที
จุดแข็งของ ขุดนี้ คือราคาถูก ม้วนเดียว จบ ในชุดก้อ ประกอบไปด้วย ภาคขยาย ภาคถอดรหัส ลำโพง player ซับวูฟเฟอ
มาให้ เสร็จสรรพ พร้อมเล่น ได้ทันที ( ต้องต่อสายให้ครบก่อนน่ะ จ๊ะ )

==> บ้างก้อ ว่า แบบ แยก ชิ้นเสียงดี กว่า ก้อแล้ว แต่บุคคลครับ แต่ ส่นวตัว ผม ก้อ ว่า ดีกว่า จริงๆ แหละ
ชุดโฮมแบบนี้ จะจ่าย ตัง ไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนจะเรื่อยมาก หรือเรื่อยน้อย แล้ว แต่ กิเลส ส่วน บุคคล ครับ
ซื้อ แอมป์ ซื้อลำโพง ซื้อซับ เปลี่ยนสายลำโพง สายสัญญาณ จิปาถะ

ทั้งนี้ ทั้ง สองแบบ นั้น อยู่ที่กำลังเงิน และ ศรัทธา ล้วนๆ ครับ

+Quote Post
anakea99
post Aug 26 2009, 03:29 PM
Post #9

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 59,670

ผมว่า อย่าเอาไปเทียบกับแยกชิ้นเลยครับ มันเทียบกันไม่ได้หรอก ราคาก็เทียบกันไม่ได้เหมือนกัน 555

+Quote Post
taks
post Aug 26 2009, 03:43 PM
Post #10

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Member No.: 61,134

QUOTE(stanley @ Aug 26 2009, 01:42 PM) *
ไม่ใช่ ผู้รู้คัรบ แต่ อยาก ตอบ smile.gif

==> ดี กว่า กัน ไม่สามารถบอกได้ ครับ เพราะ ว่า หู แต่ ละคน รสนิยม แตกต่างกัน ไป
คุณอาจชอบเสียงแบบ คอมโป ก้อได้ ใครจะรู้ ดี ไปกว่า ตัว ท่าน เน๊อะ
เดี๋ยวนี้ มินิคอมโป ก้อ มี ชุดโฮม มาให้ในตัวอยู่แล้ว สามารถดูหนัง ระบบเสียง digital ได้ ทันที
จุดแข็งของ ขุดนี้ คือราคาถูก ม้วนเดียว จบ ในชุดก้อ ประกอบไปด้วย ภาคขยาย ภาคถอดรหัส ลำโพง player ซับวูฟเฟอ
มาให้ เสร็จสรรพ พร้อมเล่น ได้ทันที ( ต้องต่อสายให้ครบก่อนน่ะ จ๊ะ )

==> บ้างก้อ ว่า แบบ แยก ชิ้นเสียงดี กว่า ก้อแล้ว แต่บุคคลครับ แต่ ส่นวตัว ผม ก้อ ว่า ดีกว่า จริงๆ แหละ
ชุดโฮมแบบนี้ จะจ่าย ตัง ไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนจะเรื่อยมาก หรือเรื่อยน้อย แล้ว แต่ กิเลส ส่วน บุคคล ครับ
ซื้อ แอมป์ ซื้อลำโพง ซื้อซับ เปลี่ยนสายลำโพง สายสัญญาณ จิปาถะ

ทั้งนี้ ทั้ง สองแบบ นั้น อยู่ที่กำลังเงิน และ ศรัทธา ล้วนๆ ครับ

อันนี้เห็นด้วยครับ ถูกอย่างแรง yes.gif

+Quote Post
narwhal
post Aug 26 2009, 08:07 PM
Post #11

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

From: เชียงใหม่
Member No.: 32,719

ถ้างบน้อยไม่คิดมากเล่นมินิคอมโปจบ คนเล่นเครื่องเสียงเป๋าแฟบทั้งนั้น ซื้อๆขายๆกว่าจะได้อย่างที่ชอบ

+Quote Post
soontorn1
post Aug 27 2009, 05:59 AM
Post #12

เดินท่องเย้ยภิภพ
Group Icon

From: จ.เลย
Member No.: 9,926

QUOTE(narwhal @ Aug 26 2009, 08:07 PM) *
ถ้างบน้อยไม่คิดมากเล่นมินิคอมโปจบ คนเล่นเครื่องเสียงเป๋าแฟบทั้งนั้น ซื้อๆขายๆกว่าจะได้อย่างที่ชอบ

เห็นด้วยอย่างแรง เพราะเรื่องของเครื่องเสียงมันไม่มีจบ

+Quote Post
lordfauntleroy
post Aug 27 2009, 09:20 AM
Post #13

นักเขียนเข้าขั้น
Group Icon

From: ขอนแก่น
Member No.: 63,502

ต้องถามตัวเองก่อนครับว่า จะเอาไปเล่นแบบไหนครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 29th July 2014 - 05:36 PM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker