ThaiDVD.NET

Welcome Guest ( Log In | Register )

> ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน

1. การแจ้งเตือนภัยหรือโพสท์ต่อว่าสินค้าหรือบริษัท ควรจะมีหลักฐานที่พิสูจน์ได้
2. ห้ามโพสท์ลิงค์หรือเว็บไซท์ที่มีการขายสินค้าละเมิดลิขสิทธิ์ ห้ามโพสท์ลิงค์เพลง MP3
3. ห้ามโพสท์ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการเมืองในทุกฟอรั่ม
4. ห้ามโพสท์โปรโมทกระทู้เพื่อขายของ อยากขายเชิญใช้บริการห้องกระเป๋าแบนแฟนทิ้ง -->>

ร่วมสนับสนุน sponsor ของเว็บเราโดยเข้าไปเยี่ยมชมเลือกซื้อสินค้าในแบนเนอร์ด้านบน ^ ^ ขอบคุณมากค่ะ

7 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
ห้องดูหนังฟังเพลง แบบสบาย ๆ ของกิมคุงครับ, กว่าจะเรียบร้อยเหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย
gimkung14
post Sep 24 2007, 01:14 PM
Post #1

แฟนพันธุ์แท้ ThaiDVD.net
Group Icon

Group: สมาชิกสามัญ
From: ไม่ใกล้ไม่ไกล
Member No.: 801

* * * 29 ม.ค. 52 เอารูปซิสเต็มใหม่มาลงครับ
TV : panasonic 42PV70MT
BD player : playstation3
DVD player : soken 875
CD Player : cec 3300r
AVR : harman kardon 255
Speakers : monitor audio > BR series
Subwoofer : infinity beta sw10
Cables >> transparent, monster, ecosse, avbestbuy

ชุดล่าสุดนี้ ผมพอใจมากครับ คิดว่าคงหยุดแค่นี้ไปอีกนาน
ขอบคุณท่านที่ปรึกษาหลาย ๆ ท่านด้วยครับผม

* * * 22 ต.ค. 51 มีอัพเดทครั้งใหญ่ครับ แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูป และยังไม่ได้ลงรายละเอียด ไม่น่าเชื่อ 1 ปีพอดีเด๊ะ ๆ จากอัพเดทคราวที่แล้ว

* * * 22 ต.ค. 50 มีอัพเดท ภาพเครื่องเล่นซีดีตัวใหม่ครับ ภาพอยู่ด้านล่าง

ขออนุญาตเปิดห้องดูหนังฟังเพลงของกระผมให้เพื่อน ๆ เยี่ยมชมนะครับ เชิญครับ

ดูรูปกันก่อน เดี๋ยวค่อยมาคุยกัน :thumbups:

ด้านหน้าครับ

ภาพนี้โชว์โลโก้ลำโพงคู่หน้าตัวใหม่หน่อย

อันนี้ลำโพงเซ็นเตอร์ ตัวใหญ่จัง

เห็นกันจะ ๆ ว่าแขวนทีวีไว้กะชั้นวางของท่าน Director

อีกมุมนึงครับ

ลำโพงหลังครับ

รูปนี้มุมห้อง ผมชอบรูปนี้ น้องผมถ่ายให้ครับ

ภาพรวมมองจากที่สูง

ทีวีครับ

พี่ยาขวัญใจผม รุ่น RX-V661 ครับ แสนรัก

นี่พี่ไพ 696 ตัวเก่ง

ที่นั่ง ๆ นอน ๆ ดูหนังฟังเพลงอ่านแม็กกาซีน

อันนี้แถมครับ กรุดิสนี่ย์แบบพอเพียง เก็บเฉพาะเรื่องที่ชอบ
ยังหาได้ไม่ครบเลยที่ชอบอ่า แต่ไม่มีแรงไล่ล่า ที่ได้มาส่วนใหญ่ซื้อตอนออกแรก ๆ ครับ

ส่วนนี้ชั้นวางรุ่น mini ของพี่ Director ผมเอามาวางการ์ตูน กะซีดีเพลงครับ

หมดแล้วครับ รูปเยอะหน่อยนะครับ ขออภัย คนมันเห่อ :thumbups: :onfire:

ถ้ายังจำกันได้ ผมเคยเปิดห้องให้ดูตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว
ตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้อะไรเลย ทีวียังซื้อไม่เป็น
ก็ไล่อ่านกระทู้ในห้อง Hardware จนมึนไปหมด :sleep1:
พอพร้อมแล้วก็ทำห้องกันกับน้องชายครับ จากเดิมเป็นห้องเก็บของทิ้งไว้ไม่มีอะไรเลย

เริ่มจากซื้อวอลเปเปอร์มาติด พอดีซื้อครบ5-6 ม้วน เลยได้ติดฟรี
ซื้อพรมมาปูเอง (ยากเหมือนกันนะ)
ให้ช่างมาทำม่าน แต่ตอนนี้เอามูลี่มาติดแทนครับ ติดเองเจาะผนังสนุกไปเลย :wallbash:
ทีแรกจะทำไฟ Downlight แต่ทำไม่เป็น เลยใช้โคมไฟแทน เพิ่มเป็นสองอันจะได้สว่างขึ้นอีกนิด

ส่วนชุดโฮมฯก็แรกเริ่มใช้ Inthe box ของยามาฮ่าแหละครับ
ใช้สองปีกว่าโดยไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรเลย :unsure:
จนเมื่อต้น ๆ ปีถ้าจำไม่ผิด ผมลองเปลี่ยนสายลำโพงคู่หน้าเอาแค่เมตรละ 30 บาท
มาแทนสายแถม ปรากฎว่า เฮ้ย เสียงเปลี่ยนขนาดนี้เลยเหรอ ฟังดีขึ้นมากๆ ๆ :thumbsup:
จากนั้นเลย ทยอยเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่จนเป็นอย่างที่เห็น
เปลี่ยนทั้งอุปกรณ์ ชั้นวาง และโยกย้ายโซฟา ทำมู่ลี่ อะไรต่าง ๆ เหนื่อยมาก ๆ เหมือนกันครับ
แต่ว่าทั้งหมดนี้ คอนเซปท์คือเน้นบรรยากาศแบบที่ชอบครับ นั่ง ๆ นอน ๆ สบาย ๆ
บางทีเรื่องอคูสติคห้องอะไรต่าง ๆ ต้องยอมบ้าง เอาความสวยงามด้วย
เรื่องเสียงเลยอาจได้ไม่ 100% เท่าที่เครื่องเราจะให้ได้
เพราะแค่ขนาดห้องพอบอกไปก็มีแต่คนบอกว่าผิดแล้ว คือ กว้าง ยาว สูง 3 เมตร
แต่เสียงก็ไม่ได้สะท้อนอะไรนะครับ คงเพราะปูพรมทั้งห้อง และโซฟาเป็นผ้าหนา ๆ ด้วย

System ตอนนี้

TV : Panasonic 42PV70MT
AV Reciever : Yamaha RX-V661
DVD Player : Pioneer 696AV-S
Front Speaker : Wharfedale Diamond 9.2
Center Speaker : Wharfedale Diamond 9CS
Surround Speaker : Wharfedale Diamond 9.1
Subwoofer : Infinity SW-10
Coaxial Cable : AV Bestbuy
HDMI cable : AV Bestbuy
Subwoofer Cable : Monitor Rhodos
Speaker Cable : QED Original Biwire MK II (front+center)/ Monster S16 (surround)
ชั้นวางทีวี-เครื่องเสียง และตู้ดีวีดี : จากร้านของท่าน Director
โซฟา : พี่ที่รู้จักให้มานานแล้วครับ อิอิ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษาทั้งทาง pm ทาง msn และทางโทรศัพท์นะครับ
ขออนุญาตไม่เอ่ยนาม เพราะไม่แน่ใจว่ามีท่านใดไม่สะดวกให้เอ่ยนามบ้าง แต่อยากให้รับรู้ว่าขอบคุณมาก ๆ ครับ

ปล.2 ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมและร่วมตอบในกระทู้นะครับ

22 ต.ค. 50
สมาชิกใหม่ของห้องครับ... น้องแน้ดตัวสีไทเทเนี่ยม หน้าตาดูไม่ค่อยแน้ดเลย แต่ผมชอบ :onfire:

cd player : NAD C525BEE

Interconnect : Monitor Thasssos

สามรูปนี้ผมถ่ายเอง สวยสู้น้องถ่ายให้ไม่ได้เลย :wallbash:

เสียงดีครับ สมใจแล้ว ฟังเพลงเพราะมาก ๆ ครับ
ตอนนี้คงหยุดอัพแล้วครับ :msn-cry: หมดแล้วครับ
ต่อไปขอนั่งฟังอย่างเป็นสุข :rolleyes:

This post has been edited by gimkung14: Jan 29 2009, 06:17 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
Cable
post Sep 24 2007, 01:21 PM
Post #2

.: MVP Review :.
Group Icon

Member No.: 43

น้องกิมเปลี่ยนห้องไป 2 รอบแย้ว พี่ก็ยังปูเสื้อผืน หมอนใบ นอนกลิ้งดูดีวีดีกับพื้น หน้าทีวีตรงห้องรับแขกเหมือนเดิม laugh.gif

แล้วรอบนี้ นายแบบหายปายยยยย rolleyes.gif

+Quote Post
กุ๊งกิ๊ง
post Sep 24 2007, 01:26 PM
Post #3

Group Icon

Member No.: 778

ยินดีด้วยจ้า เป็น system ที่ดีทีเดียว thumbsup.gif ห้องก็สวยมากเลยครับ แสงสีก็สวย มุมกล้องก็ดี แหม... พลอยทำให้อิฉาไปด้วยเลย

เท่านี้ก็เหลือแต่เปิดตัวเจ้าของห้องกับหวานใจละครับ twisted.gif

+Quote Post
jiji
post Sep 24 2007, 01:29 PM
Post #4

หนทางอีกยาวไกล
Group Icon

Member No.: 1,986

........... thumbsup.gif
หาทางขยับขยายลำโพงเซ็นเตอร์
หลบด้านล่างจอซะหน่อย
.....จะดูดีมากครับ

+Quote Post
Eakka
post Sep 24 2007, 01:35 PM
Post #5

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 16,122

สีห้องสวยจังครับ system นี้ท่าทางจะดูหนังสนุก ...

ผมก็ใช้ลำโพงชุดของ whafedale เหมือนกันแต่คู่หน้าเป็น diamon 9.3 กับ AVR denon แต่ไม่ค่อยได้ปรับตำแหน่งอะไรมากเพราะห้องเช่าเค้าอยู่

+Quote Post
Director
post Sep 24 2007, 01:38 PM
Post #6

Group Icon

Member No.: 319

เข้ามาชมครับ สวยมากๆ heart.gif และดูอบอุ่นดีจังเลยครับ thumbsup.gif
อุปกรณ์ต่างๆ น่าจะเป็นระดับ High performance
ซึ่งนอกจากสวยดูดีและจัดได้แมทช์กันอย่างลงตัวแล้ว ผลลัพธ์การชมการฟังสุดยอดแน่นอน
อย่างไรรอรีวิวการชมหนังแต่ละเรื่องในห้องโฮมของท่าน Gimkung ด้วยนะครับ thumbups.gif
ขอบคุณมากๆเลย สำหรับเครดิตเฟอร์นิเจอร์ AV ของ Diretor ด้วยครับ
ถ้ามีโอกาสและงบประมาณ ก็คิดว่าจะจัดชุดแบบนี้บ้างครับ laugh.gif

+Quote Post
Golf
post Sep 24 2007, 01:44 PM
Post #7

.: Silicon Graphics 320 :.
Group Icon

Member No.: 50

QUOTE(gimkung14 @ Sep 24 2007, 01:14 PM) *
อ้อ กำลังหาวิธีทำให้ขาตั้งลำโพงมันมั่นคงกว่านี้อยู่ครับ ตอนนี้มันยังโยกเยกนิด ๆ เพราะปลายมันไม่แหลม มันไม่จิกลงบนพรมแบบสนิทแน่นเท่าไหร่เลย
กับกำลังมองหาวัสดุอะไรสักอย่างช่วยหนุนลำโพงเซ็นเตอร์ให้แหงนหน้าขึ้นอีกนิดครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ thumbsup.gif

ห้องเรียบร้อยดีจัง ... ค่อยๆ พยายามจนได้ดี ... น่าภูิมิใจแทนครับผม rolleyes.gif

+Quote Post
Director
post Sep 24 2007, 01:54 PM
Post #8

Group Icon

Member No.: 319

ขาตั้งลำโพง อาจจะรองด้วยแผ่นไม้ก็ได้ หริอเปลี่ยน Spike ที่แหลมๆ และยาวขึ้น ถ้าเปลี่ยนได้นะครับ
ส่วนลำโพงเซนเตอร์ผมว่าถ้าเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ที่ขนาดเล็กลงก็ดีนะครับ จะทำให้จอภาพดูใหญ่ขึ้นด้วยครับ smile.gif

+Quote Post
gimkung14
post Sep 24 2007, 02:17 PM
Post #9

Group Icon

From: ไม่ใกล้ไม่ไกล
Member No.: 801

QUOTE(Cable @ Sep 24 2007, 01:21 PM) *
น้องกิมเปลี่ยนห้องไป 2 รอบแย้ว พี่ก็ยังปูเสื้อผืน หมอนใบ นอนกลิ้งดูดีวีดีกับพื้น หน้าทีวีตรงห้องรับแขกเหมือนเดิม laugh.gif

แล้วรอบนี้ นายแบบหายปายยยยย rolleyes.gif

ก็เจ้าพี่มัวแต่ร้องเพลงน่ะสิ อิอิ ไปเยี่ยมบล็อคมาแล้วนะค้าบ thumbsup.gif

QUOTE(กุ๊งกิ๊ง @ Sep 24 2007, 01:26 PM) *
ยินดีด้วยจ้า เป็น system ที่ดีทีเดียว thumbsup.gif ห้องก็สวยมากเลยครับ แสงสีก็สวย มุมกล้องก็ดี แหม... พลอยทำให้อิฉาไปด้วยเลย

เท่านี้ก็เหลือแต่เปิดตัวเจ้าของห้องกับหวานใจละครับ twisted.gif

ขอบคุณที่มาเยี่ยมนะครับ thumbsup.gif กว่าจะลงตัวแบบที่เห็นก็เหนื่อยเหมือนกันครับ ตอนนี้ได้เวลาใช้มันให้เต็มที่แล้ว
ส่วนหวานจง หวานใจยังไม่มีค้าบ msn-cry.gif

QUOTE(jiji @ Sep 24 2007, 01:29 PM) *
........... thumbsup.gif
หาทางขยับขยายลำโพงเซ็นเตอร์
หลบด้านล่างจอซะหน่อย
.....จะดูดีมากครับ

ขอบคุณครับ yes.gif จริง ๆ ถ้านั่งดูจากโซฟา ลำโพงเซ็นเตอร์ไม่บังจอครับ

QUOTE(Eakka @ Sep 24 2007, 01:35 PM) *
สีห้องสวยจังครับ system นี้ท่าทางจะดูหนังสนุก ...

ผมก็ใช้ลำโพงชุดของ wharfedale เหมือนกันแต่คู่หน้าเป็น diamon 9.3 กับ AVR denon แต่ไม่ค่อยได้ปรับตำแหน่งอะไรมากเพราะห้องเช่าเค้าอยู่

ขอบคุณครับ ดูหนังสนุกจริง ๆ ครับ แต่ถ้าหนังไม่สนุกเครื่องก็ช่วยอะไรไม่ได้ค้าบ msn-cry.gif
ว่าแต่ 9.3 นี่ใหญ่มากเลยนะครับเนี่ย

QUOTE(Director @ Sep 24 2007, 01:38 PM) *
เข้ามาชมครับ สวยมากๆ heart.gif และดูอบอุ่นดีจังเลยครับ thumbsup.gif
อุปกรณ์ต่างๆ น่าจะเป็นระดับ High performance
ซึ่งนอกจากสวยดูดีและจัดได้แมทช์กันอย่างลงตัวแล้ว ผลลัพธ์การชมการฟังสุดยอดแน่นอน
อย่างไรรอรีวิวการชมหนังแต่ละเรื่องในห้องโฮมของท่าน Gimkung ด้วยนะครับ thumbups.gif
ขอบคุณมากๆเลย สำหรับเครดิตเฟอร์นิเจอร์ AV ของ Diretor ด้วยครับ
ถ้ามีโอกาสและงบประมาณ ก็คิดว่าจะจัดชุดแบบนี้บ้างครับ laugh.gif

ขอบคุณครับ
แต่ไม่ถึงกับ High performance หรอกครับ laugh.gif
บอกตามตรงว่าเฟอร์นิเจอร์ของพี่ดูดีมาก ๆ ครับ ผมชอบจริง ๆ โดยเฉพาะตู้สีขาวนี่น่ารักสวยมากครับ thumbsup.gif

QUOTE(Golf @ Sep 24 2007, 01:44 PM) *
ห้องเรียบร้อยดีจัง ... ค่อยๆ พยายามจนได้ดี ... น่าภูิมิใจแทนครับผม rolleyes.gif

โห พี่ พูดแบบนี้ปลื้มนะครับเนี่ย ปลื้ม ๆ ๆ ๆ thumbups.gif

+Quote Post
Eakka
post Sep 24 2007, 02:39 PM
Post #10

หัตถ์เทวะ
Group Icon

Member No.: 16,122

ขอบคุณครับ ดูหนังสนุกจริง ๆ ครับ แต่ถ้าหนังไม่สนุกเครื่องก็ช่วยอะไรไม่ได้ค้าบ
ว่าแต่ 9.3 นี่ใหญ่มากเลยนะครับเนี่ย

diamon 9.3 เป็นลำโพงตัวแรกของผมเลย ได้มาจากคนรู้จักกันในราคาไม่แพง ชอบ wharfedale เป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว จากนั้นก็หาซื้อ 9.1 และ CS ตามมาเป็นลำดับอ่ะครับ ส่วน AVR ที่เลือก Denon เพราะฟังเพลงกับดูหนังอย่างละครึ่ง

+Quote Post
Adultguy39
post Sep 24 2007, 02:48 PM
Post #11

Group Icon

Member No.: 2,775

สวยมากครับ สวยจริงๆครับ ใช้เดนอนรุ่นอะไรครับ

+Quote Post
Badboy3
post Sep 24 2007, 04:21 PM
Post #12

ชั้นเทพ
Group Icon

Member No.: 3,702

อิจฉา บ้านอยู่ไหนท่าน เดี๋ยวจะแอบไปโขมย 9.2 ซะหน่อย tongue.gif

+Quote Post
วิทยา5555
post Sep 24 2007, 04:28 PM
Post #13

Group Icon

Member No.: 766

ห้องสวยจังเลยครับ thumbsup.gif อยากไปนอนดูหนังจังแหะ อิอิอิ thumbups.gif thumbups.gif thumbsup.gif

+Quote Post
someoneintheworl...
post Sep 24 2007, 04:37 PM
Post #14

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 16,254

ห้องสวยจังครับ รับสมัครคนไปนั่งดูหนังกับลูกสาวพี่มั๊ยคับ tongue.gif

+Quote Post
ผมเอง
post Sep 24 2007, 05:26 PM
Post #15

เก๋าเรียกพี่
Group Icon

Member No.: 7,040

อิจฉาครับ wallbash.gif

This post has been edited by ผมเอง: Sep 24 2007, 05:27 PM

+Quote Post
akekrat
post Sep 24 2007, 05:34 PM
Post #16

น้องใหม่ใจรัก
Group Icon

Group: สมาชิก
Member No.: 5,338

ห้องสวยจัง thumbsup.gif

+Quote Post
Mr.kevin
post Sep 24 2007, 06:16 PM
Post #17

ชั้นเซียน
Group Icon

Member No.: 6,430

เอ้อเหอ ไม่ได้เห็นแป๊ปเดียวเปลี่ยนใหม่หมดเลยนี่ครับ เเจ๋วๆๆๆชอบชุดทีวีกับแอมป์ครับ ส่วนลำโพงคงเสียงดีแน่ๆแต่ผมว่าหน้าตามันไม่เข้ากะทีวีและแอมป์ที่สุดหล่ออ่ะครับ

+Quote Post
akasia
post Sep 24 2007, 06:23 PM
Post #18

Group Icon

Member No.: 17,026

แจ๋วเลย thumbsup.gif

+Quote Post
CADMAN
post Sep 24 2007, 06:25 PM
Post #19

Group Icon

Member No.: 671

ยินดีด้วยอีกครั้งครับ ห้องก็สวย บรรยากาศก็เยี่ยม thumbsup.gif

+Quote Post
zyklon
post Sep 24 2007, 07:01 PM
Post #20

นักเขียนระดับสูง
Group Icon

From: Bangkok
Member No.: 906

แวะมาชมหลายรอบแล้วครับพี่ ยังจัดได้สวยเหมือนเดิมครับ thumbsup.gif

+Quote Post

7 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version Time is now: 20th April 2014 - 07:57 AM

สนใจกระทู้ปักหมุดในบอร์ดซื้อขายหรือโฆษณาติดต่อ >>คลิ๊ก<<

website monitoring
eXTReMe Tracker